Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên
Bạn nào có tài liệu ôn thi công chức thuế gửi vào hòm thư: tinban301283@yahoo.com giúp mình với. Đợt này mình đang định thi. mà có phải hộ khẩu ở đâu thì đăng ký thi ở đó không nhỉ? Help me

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
Í nhà mình ơi cho tớ tham khảo mấy vấn đề này với:
1. đợt này chỉ tuyển vào Cục và chi cục thôi, ko tuyển vào Tổng cục phải hem? Nếu tuyển vào cả 3 cấp cơ quan ý, thì nên đăng ký thi vào đâu hơn? Theo tớ đc biết thì làm ở Tổng cục "oách hơn" và nhàn hơn, nhg chính vì nhàn hơn mà boring hơn và ko có "mầu" hay "tiền ngoài" nhiều như ở cục và chi cục phải k? (vì cục và chi cục trực tiếp làm việc với DN nên abc cũng nhiều hơn í hí hí). Mà tớ đồ rằng tiêu chuẩn thi vào tổng cục khó hơn --> có lợi thế nào khác khi làm việc ở Tổng cục ko nhỉ?

2. Con gái thì nên làm ở vị trí nào thì phù hợp nhất, cả về thời gian, tính chất công việc, thu nhập...? Tớ ko học đúng chuyên ngành thuế hay tài chính, chỉ thuộc khối ngành kinh tế thôi. Tớ cũng chưa biêt nhiều lắm về vị trí công việc của các chuyên viên thúê, nên các bạn có kinh nghiệm và hiểu biết tư vấn cho tớ với nhé!

Tớ cám ơn nhìêu ạh!

chào bạn , bạn nên suy nghĩ lại khi vào ngành thuế, mình làm ở tổng cục tiêu chuẩn ko khác j` so với chi cục đâu bạn ơi

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
chào bạn , bạn nên suy nghĩ lại khi vào ngành thuế, mình làm ở tổng cục tiêu chuẩn ko khác j` so với chi cục đâu bạn ơi

Hị, tớ chưa làm nên chưa biết mà, đấy là tớ mới tham khảo 1 số nguồn thế thôi, nên bây giờ mới phải tham khảo tiếp :)
Bạn làm ở tổng cục thì làm ở bộ phận nào thế? Có người khuyên tớ nên vào Vụ hợp tác quốc tế vì tớ có ngoại ngữ. Có người lại khuyên ko nên vị chuyên viên vụ đó chủ yếu làm nhiệm vụ phiên dịch và lo thủ tục cho đoàn đi công tác. bạn cho tớ thông tin chính xác đc ko?

Àh còn về chế độ lương thưởng thì thế nào hả bạn? Theo tớ đc biết, mới vào làm thì lương là: hệ số x 1,8 + phụ cấp độc hại máy tính + ăn trưa xăng xe gì đó, tổng cộng ra tầm 3 triệu phải ko bạn?

Tớ cám ơn bạn rất nhiều nhé, tớ đang rất cần lời khuyên :)

B

boysanhdieu

Trung cấp
15/9/09
54
0
6
tp HCM
Hị, tớ chưa làm nên chưa biết mà, đấy là tớ mới tham khảo 1 số nguồn thế thôi, nên bây giờ mới phải tham khảo tiếp :)
Bạn làm ở tổng cục thì làm ở bộ phận nào thế? Có người khuyên tớ nên vào Vụ hợp tác quốc tế vì tớ có ngoại ngữ. Có người lại khuyên ko nên vị chuyên viên vụ đó chủ yếu làm nhiệm vụ phiên dịch và lo thủ tục cho đoàn đi công tác. bạn cho tớ thông tin chính xác đc ko?

Àh còn về chế độ lương thưởng thì thế nào hả bạn? Theo tớ đc biết, mới vào làm thì lương là: hệ số x 1,8 + phụ cấp độc hại máy tính + ăn trưa xăng xe gì đó, tổng cộng ra tầm 3 triệu phải ko bạn?

Tớ cám ơn bạn rất nhiều nhé, tớ đang rất cần lời khuyên :)
Thu nhập 1 tháng khoảng 3tr là chính xác, nhưng 1năm đầu chỉ được hưởng 85% lương thui bạn à.
Nhân hệ số là 1.6, cuối năm 0.2 nữa là 1.8; Không có tiền xăng, độc hại mà chỉ có tiền công tác phí, ngoài giờ và tiền nhập liệu thôi.
Nếu bên tin học thì có thêm tiền quản trị mạng cũng kha khá.

T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
Thu nhập 1 tháng khoảng 3tr là chính xác, nhưng 1năm đầu chỉ được hưởng 85% lương thui bạn à.
Nhân hệ số là 1.6, cuối năm 0.2 nữa là 1.8; Không có tiền xăng, độc hại mà chỉ có tiền công tác phí, ngoài giờ và tiền nhập liệu thôi.
Nếu bên tin học thì có thêm tiền quản trị mạng cũng kha khá.

chú làm bên tin học thuế ah

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
a) Môn kiến thức chung: thi viết 01 bài, thời gian làm bài 90 phút.
Nội dung thi: Kiến thức quản lý hành chính nhà nước về kinh tế, tài chính (theo tài liệu Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên của Học viện Hành chính quốc gia; Luật Cán bộ, công chức; Chức năng nhiệm vụ, quyền hạn và cơ cấu tổ chức bộ máy cơ quan Thuế các cấp (Tổng cục Thuế, Cục Thuế và Chi cục Thuế).
b) Môn nghiệp vụ chuyên ngành: thi viết 01 bài, thời gian làm bài 90 phút và thi trắc nghiệm 01 bài, thời gian làm bài 30 phút.
Nội dung thi áp dụng cho từng ngạch thi tuyển:
- Đối với thí sinh dự thi ngạch kiểm soát viên thuế và chuyên viên làm chuyên môn, nghiệp vụ: Kiến thức về thuế (Luật thuế giá trị gia tăng, Luật thuế thu nhập doanh nghiệp, Luật thuế thu nhập cá nhân) và Luật Quản lý thuế.
- Đối với thí sinh dự thi ngạch lưu trữ viên: Kiến thức về lưu trữ học và quản trị văn phòng; Kiến thức về hành chính văn thư; Kiến thức về văn thư - lưu trữ.
- Đối với thí sinh dự thi ngạch chuyên viên công nghệ thông tin: Kiến thức về công nghệ thông tin (kỹ thuật máy tính; khoa học máy tính; kỹ thuật phần mềm - mạng máy tính và truyền thông); Kiến thức về hệ điều hành Window; Kiến thức về quản trị Cơ sở dữ liệu; Sử dụng các ứng dụng của Office (chủ yếu là Microsoft Excel và Microsoft Word)
c) Môn ngoại ngữ tiếng Anh trình độ B: thi viết và trắc nghiệm kết hợp 01 bài, thời gian làm bài 90 phút.
d) Môn tin học văn phòng: thi trắc nghiệm 01 bài, thời gian làm bài 30 phút.
Nội dung thi: Kiến thức về hệ điều hành Windows, sử dụng các ứng dụng của Office (chủ yếu là Microsoft Excel và Microsoft Word).

Theo như thông tin trên chúng ta phải thi 4 môn là: hành chính nhà nước, chuyên ngành, Tiếng ANh, Tin học.
Vậy xem xin có ý kiến là nếu ai có tài liệu có thể share thì nói rõ tài liệu of mình để ôn môn gì (if có thể), nếu up lên đc thì up còn không thì nói rõ tài liệu mình đang có, địa chỉ email để ai muốn xin có thể trực tiếp gửi mail xin tài liệu, tránh tình trạng mấy trang liền chỉ 1 nội dung "bạn ơi gửi cho mình 1 bản vào đchỉ...", thêm nữa điều này mang lại thuận lợi cho người gửi bằng cách reply, đỡ fải copy đchỉ mail of bạn rồi gửi đi.
Đây là ý kiến của em, hi vọng các bác tán thành.
Đầu tiên em xin tài liệu về môn thi chuyên ngành (các luật về thuế như trong thông báo tuyển). Bác nào có vui lòng để lại đchỉ email nhé. Đa tạ

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Em có câu hỏi thứ 2 mong các bác giải đáp, số là em theo dõi lại mấy trang trước đó thấy các bác bàn luận về 300 câu hỏi thi trực tuyến, sau khi học xong cái khoá huấn luyện công chức mới (chắc là vậy). Vậy thì chúng em có thể sử dụng nó như 1 tài liệu để ôn thi đầu vào hay ko? và khả năng đề thi có câu trong đó là bao nhiêu %? Thanks
Hiện tại em có bộ đề này cùng 300 câu đáp án, lấy trên web này ạ (đúng sai thế nào chưa rõ), vậy ai cần và ko muốn tìm lại mail e gửi nhé: buigiangntt@gmail.com

T

thienthanphuc

Guest
10/10/10
21
0
0
38
hn
mình gửi cho mấy bạn rồi đó. à, có ai có tài liệu gì khác mấy tài liệu mình cho thì gửi cho mình với nhe! Thanks!
cám ơn pác luôn, chẳng biết bác nào gửi cho em, nhưng cứ cám ơn tất cả các pác.hehe

N

nguyenthanh09

Cao cấp
30/1/09
255
3
0
Hà Nội
Môn chuyên môn lần này thi rất nặng, có cả thi tự luận và trắc nghiệm vì vậy các bạn nên tâm trung ôn đi là vừa, có điều gì vướng mắc về chuyên môn các bạn nên post lên diễn đàn để cùng trao đổi.
Mong mọi người có kết quả thi tốt. Minh công tác tại Vụ Chính sách - Tổng cục Thuế, có vấn đề gì về nghiệp vụ các bạn cần tư vấn thì liên lạc với mình nhé./.

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Môn chuyên môn lần này thi rất nặng, có cả thi tự luận và trắc nghiệm vì vậy các bạn nên tâm trung ôn đi là vừa, có điều gì vướng mắc về chuyên môn các bạn nên post lên diễn đàn để cùng trao đổi.
Mong mọi người có kết quả thi tốt. Minh công tác tại Vụ Chính sách - Tổng cục Thuế, có vấn đề gì về nghiệp vụ các bạn cần tư vấn thì liên lạc với mình nhé./.

Bác cho em hỏi if đi ôn thì ôn ở đâu ạ, có phải bên Cục thuế (cụ thể em hỏi là HN) sẽ tổ chức lớp ôn. Nếu bác biết thông tin lớp ôn xin share với mọi người.thks

H

hanhhung

Guest
16/7/10
26
0
0
Khánh Hòa

Chào bạn Nguyenthanh09

Mình cũng rất lo môn nghiệp vụ chuyên nghành, vì đây là môn thi lần đầu tiên. Mình chỉ cần học 04 luật thuế (GTGT, TNDN, TNCN, Quản lý thuế) phải không bạn ? Nhưng mà mình thấy rất là nhiều. Mình cũng chưa hình dung ra được những câu hỏi cho môn này ? Bạn có tài liệu hoặc kinh nghiệm gì để thi tốt môn này không ? giúp mình với .
Nếu bạn nào có chia sẽ với mình với nha !

Cảm ơn bạn

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Em thấy luật CBCC cũng rất dài, rất nhiêu và khó nhớ, các bác thi lần trước cho em hỏi là mình fải nhớ hết hay chỉ cần hiểu và phân tích theo ý hiểu, hay câu trả lời phải theo đúng như luật đã ghi.
PHáp lệnh CBCC 2003 khác 2008 ở chỗ nào ạ, và đọc tài liệu năm nào ạ. THanks
1 ý kiến nữa là mong các bác cho ý kiến về môn chuyên ngành vì năm nay mới thi

H

hanhnhung

Trung cấp
8/8/10
51
0
6
bd
bạn ơi mình chuẩn bi thi công chức thuế, bạn có tài liệu cho mình xin với nhé. mail mình: nhung4512@yahoo.com
Cảm ơn bạn nhiều!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA