Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
M

missyou88

Guest
23/10/10
14
0
0
ht
Các bạn thân, cái môn quản lý nhà nước học ở tài liệu nào nhỉ, up lên cùng chia sẻ đi :X

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

doanlai87

Sơ cấp
30/8/10
19
0
0
37
glai
Bạn ui mình cũng đang điịnh thi công chức thuế. ban nào co tài liệu gửi qua mail cho mình ngen. mail mình nè:doanlai87@yahoo.com.vn

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
các bạn ơi, cho mình hỏi, trên web của tổng cục thuế có ghi là:
"III. Hồ sơ dự tuyển, gồm:
- Đơn xin dự tuyển (theo mẫu số 1 kèm theo_tải về TẠI ĐÂY);
- Bản sơ yếu lý lịch (theo mẫu số 2 kèm theo_tải về TẠI ĐÂY), có xác nhận của Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi cư trú hoặc cơ quan, tổ chức nơi người đó đang công tác, học tập;"
Cho mình hỏi là, cái sơ yếu lí lịch í, mình nộp SYLL theo mẫu của cái bộ hồ sơ mình hay mua ở hiệu sách, văn phòng phẩm đc k nhỉ? hay bắt buộc phải theo mẫu của họ?\
Cái đơn dự tuyểnminhf đáy máy có đck?
cảm ơn ácc bạn nhìu

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
mà các bạn ơi, địa chỉ cục thuế tp hà nội ở chỗ nào nhỉ?

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
các bạn ơi, cho mình hỏi, trên web của tổng cục thuế có ghi là:
"III. Hồ sơ dự tuyển, gồm:
- Đơn xin dự tuyển (theo mẫu số 1 kèm theo_tải về TẠI ĐÂY);
- Bản sơ yếu lý lịch (theo mẫu số 2 kèm theo_tải về TẠI ĐÂY), có xác nhận của Uỷ ban nhân dân xã, phường, thị trấn nơi cư trú hoặc cơ quan, tổ chức nơi người đó đang công tác, học tập;"
Cho mình hỏi là, cái sơ yếu lí lịch í, mình nộp SYLL theo mẫu của cái bộ hồ sơ mình hay mua ở hiệu sách, văn phòng phẩm đc k nhỉ? hay bắt buộc phải theo mẫu của họ?\
Cái đơn dự tuyểnminhf đáy máy có đck?
cảm ơn ácc bạn nhìu

Mình đã xem sơ qua cái mẫu của họ, giống với cái mẫu mua trong bộ hồ sơ nên mình nghĩ dùng luôn cái đó chắc ko sao đâu, mình cũng có bản xác nhận chính là bản mua trong bộ hsơ ấy, nên chắc sẽ nộp luôn cái đó, đỡ mất công đi xin xác nhận lần nữa

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Ở Nguyên Hồng ấy. Tớ k rõ địa chỉ nhưng đi từ Huỳnh Thúc Kháng vào thì phải qua đường rẽ vào một tẹo là nhìn thấy ngay.

Bạn ơi nhầm không đấy, Cục thuế HN 22 Thành Công cơ mà. Mình nhớ ngày xưa cục Thuế HN ko có chỗ nên fải đi thuê, bjo mới xây đc chỗ mới bên Thành Công ấy

L

lovestory1904

Sơ cấp
13/6/07
2
0
1
43
quang binh
Em ở Quảng Bình và chuẩn bị thi chuyên viên tin học ngành Thuế, cảm ơn các bạn nuongcu đã up tài liệu lên cho bà con. Nếu bạn có đề thi viết Tin học bạn gửi lên cho bà con luôn nhé hoặc gửi về cho em theo mail: nguyenphuong070281@yahoo.com. Cảm ơn bạn trước nhé!

T

truc l

Sơ cấp
10/9/10
31
0
0
Phú Yên
Mình ko rõ nhưng năm 2005 và 2009 các tỉnh Nam sông Hậu ĐBSCL thi tại TP Cần Thơ, SG cũng có thi chung đợt 2 luôn còn Vĩnh Long mình ko rành lắm. cũng có thể họ chia theo cụm các tỉnh lân cận thi chung 1 chỗ.
cả nhà ơi, không biết ở Miền Trung mấy năm trước Thi tại tỉnh nào vậy?

T

truc l

Sơ cấp
10/9/10
31
0
0
Phú Yên
mọi người có tài liệu Quản lý nhà nước và luật cán bộ công chức không, gửi cho mình với. email:maipy86@gmail.com.Help...!
cảm ơn trước nhé!

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
mọi người có tài liệu Quản lý nhà nước và luật cán bộ công chức không, gửi cho mình với. email:maipy86@gmail.com.Help...!
cảm ơn trước nhé!
Mình cũng đang tìm tài liệu này mà không có. Mình rất cần, bạn nào Có gửi cho mình với nhé.email mình:hoaxanh2000@gmail.com
Mình cảm ơn các bạn nhiều.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Sao mình thấy xin tài liệu nhiều quá vậy, mình thấy các bạn chịu khó xem lại trang 342 bạn buigiang186 đã post tài liệu rồi đó, mấy tài liệu đó mình thấy là đủ rồi, chỉ còn tài liệu quản lý nhà nước là chưa có thôi, Luật CBCC lên google mà kiếm, mấy bạn học mấy tài liệu đó trước đi, còn tin học và anh văn gần tới rồi học, 2 môn này chỉ cần trên 50 điểm thôi, không có cộng vào tổng điểm. Các bạn tải về học từ từ thôi, học hết môn này rồi tới môn kia, nếu mà kiếm đầy đủ tài liệu về nhìn thấy là choáng luôn, học không nổi đâu.

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
Mình đã xem sơ qua cái mẫu của họ, giống với cái mẫu mua trong bộ hồ sơ nên mình nghĩ dùng luôn cái đó chắc ko sao đâu, mình cũng có bản xác nhận chính là bản mua trong bộ hsơ ấy, nên chắc sẽ nộp luôn cái đó, đỡ mất công đi xin xác nhận lần nữa

Ừ tớ cũng thấy giống hệt mà, nên tớ cũng sẽ nộp bản đã có xác nhận trong bộ hồ sơ mua bên ngoài.
Àh còn vấn đề này các bạn giải đáp giúp mình với nhé:
1. Bộ phận ứng tuyển (VD như phòng Quản Lý thuế TTNCN, Phòng thanh tra... chẳng hạn) có cần phải ghi ko nhỉ? Và sẽ ghi vào đâu vì trong đơn dự tuyển tớ ko thấy mục đó.

2. Trong Đơn xin dự thi tuyển, có mục "Ngạch tuyển dụng", thì minh sẽ ghi là "Chuyên viên" hay "Kiểm soát viên" hay ghi thế nào? Tớ chưa rõ lắm về các ngạch công chức trong cơ quan thuế nên cứ bấn loạn ý. VD muốn đăng ký vào phòng Thanh tra hay Kiểm tra thì sẽ là ngạch gì hử các cậu?

Trăm sự nhờ các cậu tư vấn giúp nhé! Tớ cám ơn nhiều ạ!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Ừ tớ cũng thấy giống hệt mà, nên tớ cũng sẽ nộp bản đã có xác nhận trong bộ hồ sơ mua bên ngoài.
Àh còn vấn đề này các bạn giải đáp giúp mình với nhé:
1. Bộ phận ứng tuyển (VD như phòng Quản Lý thuế TTNCN, Phòng thanh tra... chẳng hạn) có cần phải ghi ko nhỉ? Và sẽ ghi vào đâu vì trong đơn dự tuyển tớ ko thấy mục đó.

2. Trong Đơn xin dự thi tuyển, có mục "Ngạch tuyển dụng", thì minh sẽ ghi là "Chuyên viên" hay "Kiểm soát viên" hay ghi thế nào? Tớ chưa rõ lắm về các ngạch công chức trong cơ quan thuế nên cứ bấn loạn ý. VD muốn đăng ký vào phòng Thanh tra hay Kiểm tra thì sẽ là ngạch gì hử các cậu?

Về bộ phận ứng tuyển, mình nghĩ là nếu bạn thi đậu thì cục thuế sẽ phân công, bạn không có quyền chọn đâu (theo mình biết thì bộ phận nào cũng như nhau thôi, chỉ có chuyên viên tin học là có thêm khoản phụ cấp nữa); còn ngạch tuyển dụng, nếu bạn là trình độ đại học thì ghi là chuyên viên.

H

hoahongbach

Trung cấp
4/6/09
178
0
0
viet nam
Ừ tớ cũng thấy giống hệt mà, nên tớ cũng sẽ nộp bản đã có xác nhận trong bộ hồ sơ mua bên ngoài.Àh còn vấn đề này các bạn giải đáp giúp mình với nhé:

mình đã làm như bạn và bị trả về đấy, cứ in trên mạng rồi nộp cho chuẩn nhé!
hệ ĐH có thể chọn cho mình một trong hai ngạch là CV hoặc KSV ( đối với ng học kế toán)

T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
@ hoahongbach: PM kín nick trong gdt mình nói chuyện nhé

T

thuchinh82

Guest
15/9/10
7
0
0
ha noi
bạn nào đã thi hoặc đọc qua môn QLNN rồi cho mình hỏi:
đề 2005: -'' Nội dung định hướng XHCN cho nền KTTT ở nước ta"? có phải là nội dung của QLNN về kinh tế không?
đề 2009: TB mục tiêu , nhiệm vụ của QLNN về tài chính tiền tệ ở nước ta hiện nay?
Giải đáp or tư vấn hoặc chỉ giúp mình xem nó ở phần nào trong tài liệu với! help me!!!!!!!1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA