Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
bạnhoa hồng bạn ơi, vậy là cái SYLL mình phải in và nộp theo mẫu của họ trên mạng à? cảm ơn bạn nhìu

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
bạnhoa hồng bạn ơi, vậy là cái SYLL mình phải in và nộp theo mẫu của họ trên mạng à? cảm ơn bạn nhìu

Dĩ nhiên rồi bạn, người ta cho bạn mẫu thì bạn phải nộp theo đúng như vậy ko thôi ko nhận hồ sơ đâu. Có mẫu bạn in ra chứ đi lấy mẫu nào cũng được thì đưa mẫu SYLL làm gì đúng ko? Chúc bạn may mắn nhé! Hy vọng mình là đồng nghiệp

Binh Thanh

Binh Thanh

Guest
13/4/08
29
0
0
39
Hai Phong
Năm nay trên diễn đàn có bác nào thi vào cục thuế Hải Phòng không ạ? Em có ý định thi nên hỏi xem có bác nào ở Hải Phòng không để cùng trao đổi, ôn thi.
Bác nào có tài liệu ôn thi cho em xin 1bản vào mail thanhbinh179@gmail.com
Thanks!

T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
thưa bạn là không có tài liệu MB,MT,hay MN gì khác biệt đâu,trong thông báo đã khoanh vùng tài liệu rồi, cứ bám vào đó rồi theo ý hiểu của mình mà tìm tài liệu thôi. năm 2009 thì thi làm 2 đợt , MB và trung thi truóc 1 tuần , MN thì thi sau khoảng 1 tuần, và tất nhiên để 2 đợt là khác nhau. đơn giản thế thôi bạn ạ!

Đúng vậy nội dung ôn giống nhau thống nhất toàn quốc ko phân biệt miền nào hết vì đều tuyển công chức ngành thuế VN mà chỉ có điều đề thi 2 đợt dĩ nhiên là khác nhau thôi nên các bạn đừng phân vân miền nào hay tỉnh nào hết. Chúc các bạn đỗ trong kỳ thi lần này nhé

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
haizzz tài liệu xong rùi, làm sao có đủ ý chí nuốt hết đống tài liệu đây, các bác cho mình chút ý hci1, quyết tâm nào :D

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
không cần và không có chỗ nào cho bạn ghi,cũng chẳng đuợc quyền chọn phòng ban, nếu bạn thi đỗ vào cục thuế nào đo thi ngta sẽ điều động công tác, có thể làm ở cục hoặc các chi cục, còn làm ở phòng ban nào thi khi về đó họ lại phân công công tác tiếp!
KSV và cv trên lý thuyết có khác nhau là CV thì thiên về nghiên cứu các chính sách, KSV thì hay tiếp xúc trúc tiếp với NNT nhưng đó là lý thuyết thôi vì thực tế thì phân công việc gì ta làm việc đó!
Thân!

Đa tạ bạn hoahongbach lắm ạ, tớ rõ rùi, kiểu này là cứ nhắm mắt đưa chân thôi, ko biết số phận mình sẽ lửng lơ về đâu :D
Nhg mà trước khi trôi về đâu đc thì cũng phải ngốn mớ tài liệu ôn thi to đùng đã huhu, biết trọng tâm vào đâu bi chừ???
Àh mà ấy ơi, cái SYLL và dơn dự tuyển điền bằng tay or type máy tính cũng ko quan trọng phải ko? Vì 1 số nơi máy móc lắm, bắt điền bằng tay cơ T_T

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
haizzz tài liệu xong rùi, làm sao có đủ ý chí nuốt hết đống tài liệu đây, các bác cho mình chút ý hci1, quyết tâm nào :D

Ấy ui tài liệu phần Quản lý nhà nước ngạch viên chức ấy có bản mềm hay mua sách thế? Nếu có bản mềm thì share cho tớ với đc ko? Mail tớ là bluenight1509@yahoo.com nhé.
Cám ơn ấy trước nhá!

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
chắc ăn nhất là cứ điền bằng tay bạn àh
hix mình cũng y như bạn này, không biết làm sao ngốn hết đồng tài liệu đây

M

missyou88

Guest
23/10/10
14
0
0
ht
Hic, các bạn làm sao chứ chưa có tài liệu quản lý nhà nước kìa.

Bản cứng thì mua sách Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên của HV hành chính quốc gia rồi học 2 chương đầu.

CÒn bản mềm thì bạn nào có ko nhỉ :((

T

trangktkt2003

Sơ cấp
17/3/09
20
0
1
kg
Hic, các bạn làm sao chứ chưa có tài liệu quản lý nhà nước kìa.

Bản cứng thì mua sách Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên của HV hành chính quốc gia rồi học 2 chương đầu.

CÒn bản mềm thì bạn nào có ko nhỉ :((
Hai chương đầu của Quản lý nhà nước có phải là chương QUẢN LÝ NHÀ NƯỚC VỀ KINH TẾ và chương QUẢN LÝ TÀI CHÍNH CÔNG, DỊCH VỤ CÔNG VÀ CÔNG SẢN k bạn ?

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội
Dĩ nhiên rồi bạn, người ta cho bạn mẫu thì bạn phải nộp theo đúng như vậy ko thôi ko nhận hồ sơ đâu. Có mẫu bạn in ra chứ đi lấy mẫu nào cũng được thì đưa mẫu SYLL làm gì đúng ko? Chúc bạn may mắn nhé! Hy vọng mình là đồng nghiệp

cảm ơn bạn nhìu nhé, mà bạn ơi, thi công chức thuế thường vào thứ 7, cn à, hic, mình đang lo vì chỉ sợ lúc đấy trùng với thi hết môn cao học thui, bỏ thi thì phải học lại:025::047:, mà bạn cho mình hỏi nhé, cái đơn xin việc theo mẫu của họ, mình in ra rùi điền vào nhỉ? hay phải viết tay hết? :058:

G

goatlee

Guest
8/6/10
16
0
0
Ha Noi
chắc ăn nhất là cứ điền bằng tay bạn àh
hix mình cũng y như bạn này, không biết làm sao ngốn hết đồng tài liệu đây

Huhu ấy ui thế ấy đã có tài liệu về QLNN ngạch chuyên viên chua? Share cho to' mí :)

B

bingo158

Guest
18/7/09
13
0
0
36
hà nội
e đang có kế hoạch ôn thi công chức thuế 2010. bác có còn đề thi anh văn năm 2010 thì cho em xin với. Email của em là linhphamthuy88@gmail.com. Cảm ơn bác nhiều!!!

X

xinguay87

Sơ cấp
28/10/10
21
0
1
37
Quảng Bình
hic hic! tớ đã down trên google rồi, nhưng hôm nay nhờ bạn tớ bổ sung thêm được khá nhiều. thanks!
Chỉ còn môn Quản lý hành chính nhà nước về tài chính tiền tệ là tớ chưa có nữa. ai có thì chỉ giáo cho tớ với nhe!

X

xinguay87

Sơ cấp
28/10/10
21
0
1
37
Quảng Bình
tiếng Anh không tính vào điểm thi, nhưng tớ vẫn lo lắm, vì môn này tớ không tự tin lắm. nếu ai có đề thi công chức thuế môn này thì cho tớ xin với. Cám ơn nhiều nhiều

T

truc l

Sơ cấp
10/9/10
31
0
0
Phú Yên
Mình cũng không biết đề này thi ở cụm thi nào nữa, mình seach trên mạng đó mà.
Đề Miền Trung, mình cũng không có.
Bạn ở Phú Yên , giáp ranh với tỉnh mình nhỉ . Bạn có ở TP Tuy Hòa k ?
Mình không ở TP Tuy Hòa,nhưng cách Tuy hòa cũng không xa, chừng 5km ah.

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Hi bạn, bạn có tài liệu rồi ah, bạn chia sẻ cho mình với,email của mình:maimaidaukho@gmail.com. Mình chưa có tài liệu nào hết, đang lo quá. Bạn gửi cho mình với nhé!
cảm ơn bạn nhiều.

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
Mình tốt nghiệp ĐH nhưng lại bằng Trung bình, không biết có được Thi không?Người ta lại yêu cầu phải nộp cả Bảng Điểm, mà Bảng điểm của mình cũng không đẹp lắm.Chắc mình không được thi rồi.
Chúc mọi người thi tốt nha. buồn quá.huuhuuu.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA