Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Trong thông báo thi công chức thuế 2010, chỉ giới hạn học 3 Luật: GTGT, TNDN, TNCN.
Luật:Luật thuế, Luật CBCC.
Những năm trước thì mình cũng không rõ những nội dung ở trên có được Bỏ không, nhưng thấy mấy Anh chị trao đổi ở các trang 5-100 trao đổi, bàn tán xôn xao, chắc là mấy năm trước vẫn phải học những nội dung đó.

Hì, vậy bỏ được phần nào hay phần đó, chứ nói thật giờ mình thấy ngán quá, nhiều kinh khủng, không biết bắt đầu từ đâu lun, mỗi thứ cứ lật qua coi chút, chưa vô trogn đầu đc gì hết :(

Khóa học Quản trị dòng tiền
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Mọi người ơi mình bảo, hồ sơ thì tải trên mạng được hay là phải đến tận Lò Đúc mua thế? Mình nghe ai nói là hồ sơ phải mua tận đó à?

Bạn chỉ cần tải 2 mẫu có trên th6ong báo tuyển dụng thôi

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
ối jời ơi, em đi chơi 2 ngày cuối tuần mà sang nay đọc mười mấy trang liền, jờ đầu em ong ong quá đi mất, thôi chết toi, em tụt hậu rồi. Đập đầu vào ...đâu đó hối hận tí. Chiều nay sẽ họctiếp vì tuần này em nhiều viẹc quá ah. huhu

to ac116: đã trót thì trét bác gửi nốt cái đáp án đống câu hỏi mà bác đưa lên nhé, uh thì ko chịu trak nhiệm về độ chính xác, chứ mỗi người hỏi 1 đoạn bác lại post 1 đoạn trả lời, e rằng hơi khó tập hợp. Đa tạ bác.
Có mấy thắc mắc về câu hỏi bài tập GTGT em cũng góp ý kiến thế này ạ (lý thuýet e chưa làm)
Câu 7: đáp án of e là A, trong tài liệu dáp án là c, em cũng ko hiêu why but em nghĩ ko fải C, em nghĩ dữ liệu trong (...) là dữ liệu thừa để làm rối mình thôi, khi đã thanh toán =tiền mặt thì đâu liên quan, và giả sử có liên quan thì thuế GTGT of nó là 3tr đúng ko nào, vậy đâu có liên quan tới con số 370, 430 được. Do vậy em chọn A. Bác nào có câu giải thích cho đáp án C xin mời giải trình cho cả nhà cùng biết nhé.

Câu 8 đáp án of e là a nhé, câu này đâu phải bàn cãi nhỉ, cái TSCD kia đc miễn thuế GTGT còn gì

Câu 11 đáp án of e là A.keke. Câu này em hiểu thế này: cái 2 tỷ là giá 1 xe chứ có fải 10 xe đâu, nó nói rõ lãi trả góp là 200tr/xe cơ mà (bọn này làm đề mập mờ quá) nên đương nhiên 10 xe doanh thu 20 tỷ thì thuế fải đóng là 2 tỷ rồi. đúng chưa cả nhà

Còn ý kiến gì nhỉ, ah cái chuyện thông tư đăng 400, 500 ấy, rõ là nó in sai, bác ac116 tin vào "nhà nước" ghê cơ, thấy bác học kỹ thật cơ mà thỉnh thoảng đưa ra vài ý kiến "hơi buồn cười", he. Cái này xong rồi nhỉ.
Để em nhớ xem còn ý kiến gì nữa ko nhé. Em fải đi làm việc đã ko sếp nói chết toi, em còn đag in time thử việc nữa chứ

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Mấy cái luật Cán bộ công chức với quản lý thuế học như thế nào cho nó nhanh thuộc hả cả nhà. Đọc rời rạc khó hiểu quá! :(

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ối jời ơi, em đi chơi 2 ngày cuối tuần mà sang nay đọc mười mấy trang liền, jờ đầu em ong ong quá đi mất, thôi chết toi, em tụt hậu rồi. Đập đầu vào ...đâu đó hối hận tí. Chiều nay sẽ họctiếp vì tuần này em nhiều viẹc quá ah. huhu

to ac116: đã trót thì trét bác gửi nốt cái đáp án đống câu hỏi mà bác đưa lên nhé, uh thì ko chịu trak nhiệm về độ chính xác, chứ mỗi người hỏi 1 đoạn bác lại post 1 đoạn trả lời, e rằng hơi khó tập hợp. Đa tạ bác.

Mình không có đáp án toàn bộ, mình làm rồi đối chiếu kết quả của nhiều người, sao đó coi cái nào hợp lý, cũng có mấy câu không biết làm, ai muốn tham khảo thì trở lại mấy trang trước có thảo luận 300 câu trắc nghiệm đó.
Mình còn non lắm, có lỗi lầm gì mong các bác bỏ qua nhe, đừng cười nhe "Buigiang"!

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Mấy cái luật Cán bộ công chức với quản lý thuế học như thế nào cho nó nhanh thuộc hả cả nhà. Đọc rời rạc khó hiểu quá! :(

Luật CBCC bạn học hết hả, mình chỉ học mấy câu thôi:
1. nguyên tắc trong thi hành công vụ
2. CBCC là gì?
3. Nghĩa vụ của CBCC
4. Quyền của CBCC
5. Những việc CBCC không được làm?
6. Khen thưởng, kỷ luật CBCC
ráng đi, học tới học lui cuối cùng cũng thuộc, mình đã thuộc được phần này rồi, mừng quá, đang học QLNN đây, sau đó vòng lại mấy cái luật tiếp! Cố lên!

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Luật CBCC bạn học hết hả, mình chỉ học mấy câu thôi:
1. nguyên tắc trong thi hành công vụ
2. CBCC là gì?
3. Nghĩa vụ của CBCC
4. Quyền của CBCC
5. Những việc CBCC không được làm?
6. Khen thưởng, kỷ luật CBCC
ráng đi, học tới học lui cuối cùng cũng thuộc, mình đã thuộc được phần này rồi, mừng quá, đang học QLNN đây, sau đó vòng lại mấy cái luật tiếp! Cố lên!

Ax, bạn đã học đc xogn qua cái luật rồi áh, bái phục, bái phục
Mình lúc đầu học QLNN, học mãi 1 tuần chẳng thuộc nỗi, nên vứt môn đó qua 1 bên luôn, qua giờ mới học được chút ít luật CBCC, còn luật thuế mới đọc sơ qua mấy thông tư, chưa làm được bài tập nào hết, hixhix, mình tụt hậu quá, kiểu này không xogn rùi :((

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Mình không có đáp án toàn bộ, mình làm rồi đối chiếu kết quả của nhiều người, sao đó coi cái nào hợp lý, cũng có mấy câu không biết làm, ai muốn tham khảo thì trở lại mấy trang trước có thảo luận 300 câu trắc nghiệm đó.
Mình còn non lắm, có lỗi lầm gì mong các bác bỏ qua nhe, đừng cười nhe "Buigiang"!

Em nói bác post câu trả lời of cái đống câu hỏi lý thuyết mà bác đưa lên cơ mà, huhu, đâu có fải cái 300 câu đâu, cái đống câu hỏi bác xin of chị nào thi năm trước ấy, em còn chưa xem cái đó cơ, thấy moi người học mà em sốt ruột quá vì e chưa học đc cái gì đây này. hu hu. Em nào dám ời bác, em càng hiểu vấn đề thêm thôi mà.

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Đây là đáp án chính thức của Tổng Cục thuế, mời mọi người xem và tiếp tục tranh luận!
File Kèm Theo
Dap an.rar (67.0 KB, 293 lần xem)

mình không biết post sao, các bạn quay lại trang 240 xem nhé!
.......................
Mọi người coi
Tại đây

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Em nói bác post câu trả lời of cái đống câu hỏi lý thuyết mà bác đưa lên cơ mà, huhu, đâu có fải cái 300 câu đâu, cái đống câu hỏi bác xin of chị nào thi năm trước ấy, em còn chưa xem cái đó cơ, thấy moi người học mà em sốt ruột quá vì e chưa học đc cái gì đây này. hu hu. Em nào dám ời bác, em càng hiểu vấn đề thêm thôi mà.

Cái đó hả, để mình tổng hợp lại hoàn chỉnh rồi post sau nhe! Mà mình thấy tài liệu chị năm rồi học sao mà nó vô tủ hết hà, mình không biết năm rồi QLNN học sao, mà hình như không học chuyên đề 16, chỉ học chuyên đề 17 thôi, đề thi 2009 cho ngay vô chuyên đề 17, không biết năm nay có cho chuyên đề 17 nữa không ta? mình đang học chuyên đề 16 đây.

F

flowery

Sơ cấp
16/6/10
13
0
0
hanoi
ac116

* Xem Hồ Sơ
* View Forum Posts
* Add as Contact

ac116 đang trong diễn đàn
Cái đó hả, để mình tổng hợp lại hoàn chỉnh rồi post sau nhe! Mà mình thấy tài liệu chị năm rồi học sao mà nó vô tủ hết hà, mình không biết năm rồi QLNN học sao, mà hình như không học chuyên đề 16, chỉ học chuyên đề 17 thôi, đề thi 2009 cho ngay vô chuyên đề 17, không biết năm nay có cho chuyên đề 17 nữa không ta? mình đang học chuyên đề 16 đây.

Bạn ac116 ơi cho mình hỏi môn QLNN có bao nhiêu chuyên đề vậy?

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi

Có mấy thắc mắc về câu hỏi bài tập GTGT em cũng góp ý kiến thế này ạ (lý thuýet e chưa làm)
Câu 7: đáp án of e là A, trong tài liệu dáp án là c, em cũng ko hiêu why but em nghĩ ko fải C, em nghĩ dữ liệu trong (...) là dữ liệu thừa để làm rối mình thôi, khi đã thanh toán =tiền mặt thì đâu liên quan, và giả sử có liên quan thì thuế GTGT of nó là 3tr đúng ko nào, vậy đâu có liên quan tới con số 370, 430 được. Do vậy em chọn A. Bác nào có câu giải thích cho đáp án C xin mời giải trình cho cả nhà cùng biết nhé.

Câu 8 đáp án of e là a nhé, câu này đâu phải bàn cãi nhỉ, cái TSCD kia đc miễn thuế GTGT còn gì

Câu 11 đáp án of e là A.keke. Câu này em hiểu thế này: cái 2 tỷ là giá 1 xe chứ có fải 10 xe đâu, nó nói rõ lãi trả góp là 200tr/xe cơ mà (bọn này làm đề mập mờ quá) nên đương nhiên 10 xe doanh thu 20 tỷ thì thuế fải đóng là 2 tỷ rồi. đúng chưa cả nhà

Còn ý kiến gì nhỉ, ah cái chuyện thông tư đăng 400, 500 ấy, rõ là nó in sai, bác ac116 tin vào "nhà nước" ghê cơ, thấy bác học kỹ thật cơ mà thỉnh thoảng đưa ra vài ý kiến "hơi buồn cười", he. Cái này xong rồi nhỉ.
Để em nhớ xem còn ý kiến gì nữa ko nhé. Em fải đi làm việc đã ko sếp nói chết toi, em còn đag in time thử việc nữa chứ

Đáp án của t thế này:
Câu 7 là c: VAT đầu vào được khấu trừ là: 400-30=370tr => VAT phải nộp: 800-370=430

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
2 chuyên đề bạn ơi, chuyên đề 16: quản lý nhà nước về kinh tế, chuyên đề 17: quản lý tài chính công, dịch vụ công và công sản.
năm rồi cho chuyên đề 17. Nên mình không biết năm nay có cho nữa không?

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
ac116

* Xem Hồ Sơ
* View Forum Posts
* Add as Contact

ac116 đang trong diễn đàn

Hơ hơ. Sao mình tìm được có 5 chuyên đề thôi vậy? Chuyên đề 16 với 17 ở chỗ nào vậy hả trời?

B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
trời chết mình rồi, không biết mình Dowload tài liệu QLNN gì mà có đến mười mấy chuyên đề,: Chuyên đề 1: Bộ máy nhà nước CHXHCN, chuyên đề 2:Chức năng, nhiệm vụ UBND tỉnh ,huyện, chuyên đề 4:một số vấn đề quản lý hành chính nhà nước, chuyên đề 5: Pháp lệnh CBCC....
Mấy ngày nào cũng ôm đầu học mấy Chuyên đề đầu tiên. Bó tay...Bó tay....
Như vậy môn QLNN chỉ giới hạn học 2 Chuyên Đề 16 và 17 thôi phải không cả nhà?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
trời chết mình rồi, không biết mình Dowload tài liệu QLNN gì mà có đến mười mấy chuyên đề,: Chuyên đề 1: Bộ máy nhà nước CHXHCN, chuyên đề 2:Chức năng, nhiệm vụ UBND tỉnh ,huyện, chuyên đề 4:một số vấn đề quản lý hành chính nhà nước, chuyên đề 5: Pháp lệnh CBCC....
Mấy ngày nào cũng ôm đầu học mấy Chuyên đề đầu tiên. Bó tay...Bó tay....
Như vậy môn QLNN chỉ giới hạn học 2 Chuyên Đề 16 và 17 thôi phải không cả nhà?
trời ơi, tội nghiệp chưa, xin chia buồn cùng bạn nhe! Trên thông báo yêu cầu là QLNN về kinh tế và tài chính mà, nên chỉ có 2 chuyên đề đó thôi, mình không biết tại sao là 16 và 17, nhưng tựa của 2 chuyên đề như mình đã ghi ở trên đó nhe!

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Đáp án của t thế này:
Câu 7 là c: VAT đầu vào được khấu trừ là: 400-30=370tr => VAT phải nộp: 800-370=430

Thế ah, nhưng mà cái nói thanh toán bằng tiền mặt là sao, chỉ là đánh lừa thôi ah, có bác nào có ý kiến về câu này nữa ko??? chúng ta trao đổi thống nhất luôn đi

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
Thế ah, nhưng mà cái nói thanh toán bằng tiền mặt là sao, chỉ là đánh lừa thôi ah, có bác nào có ý kiến về câu này nữa ko??? chúng ta trao đổi thống nhất luôn đi

Bạn có sử dụng dữ liệu đó trong phần tính toán thì sao lại gọi là đánh lừa??? thanh toán bằng tiền mặt, không có chứng từ thanh toán qua NH nên 30 tr đó không được khấu trừ. vì thế VAT đầu vào được khấu trừ phải loại 30tr này đi (400-30=370) chứ không phải khấu trừ cả 400 tr. . tớ không hiểu bạn nói đánh lừa ở chỗ nào???

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Bạn có sử dụng dữ liệu đó trong phần tính toán thì sao lại gọi là đánh lừa??? thanh toán bằng tiền mặt, không có chứng từ thanh toán qua NH nên 30 tr đó không được khấu trừ. vì thế VAT đầu vào được khấu trừ phải loại 30tr này đi (400-30=370) chứ không phải khấu trừ cả 400 tr. . tớ không hiểu bạn nói đánh lừa ở chỗ nào???

Em thì hiểu rằng cái 400 ko gồm cái 30 đó nên ko trừ đi 30 ấy, nên coi dữ liệu đó là thừa. hix. câu này em sai rồi. hix.

X

xinguay87

Sơ cấp
28/10/10
21
0
1
37
Quảng Bình
acc116 ah! Bạn đã có tài liệu môn QLNN rồi ah. post lên cho mình với. Mình có sách QLNN, nhưng không có phần QL tài chính tiền tệ.
Giúp mình tý ha! Cám ơn nhiều

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA