Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

trunghieu2305

Guest
24/10/10
2
0
1
phu ly - Ha Nam
ban oi gui cho minh voi minh cung dang tim tai lieu de on thi nganh thue dot nay mail cua minh la"trung hiẹu@gmail.com" cam on ban nhieu nha

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
bachthuha
Các thuế: Thuế TTĐB, thuế tài nguyên, các khoản thu về đất đai, Hệ thống CNTT ngành thuế: BỎ không thi.
Luật thực hành tiết kiệm, phòng chống tham nhũng: năm nay Bỏ (không Thi)
Hình như những năm trước, các nội dung này đều phải học. Năm nay được Bỏ bớt cũng đỡ phần nào.
học mấy luật CBCC,...cũng đủ chết rồi. Thêm mấy luật tham nhũng, tiết kiệm....nữa, chắc choáng luôn. Cái nào bỏ thì mừng.hiii,

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Xin đề nghị mọi người muốn xin tài liệu thì đọc lại mấy trang trước nhe, đầy đủ hết, chỉ có QLNN thì chưa có thôi, còn mấy câu trắc nghiệm đọc lại mấy trang khoảng 260 (không nhớ rõ) phải bỏ công tìm kiếm chút chứ!

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
Xin đề nghị mọi người muốn xin tài liệu thì đọc lại mấy trang trước nhe, đầy đủ hết, chỉ có QLNN thì chưa có thôi, còn mấy câu trắc nghiệm đọc lại mấy trang khoảng 260 (không nhớ rõ) phải bỏ công tìm kiếm chút chứ!

AC116 bắt đầu lên tiếng đấy, hii, mọi người mới chắc chưa bít, như mình mấy hôm trước cũng tìm mãi mới thấy tài liệu đó mệt gần chết, thông cảm cho các bạn mới nên chưa bít nhé, mà hôm nay ac116 ôn đến đâu rùi?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
AC116 bắt đầu lên tiếng đấy, hii, mọi người mới chắc chưa bít, như mình mấy hôm trước cũng tìm mãi mới thấy tài liệu đó mệt gần chết, thông cảm cho các bạn mới nên chưa bít nhé, mà hôm nay ac116 ôn đến đâu rùi?
dậm chân tại chổ, qua nay coi phim suốt, mình không có cẩn thận, kỹ lưỡng nên học bài mau lắm, đọc mà không có nghĩ sâu, nên online forum suốt xem câu hỏi của mấy bạn để hiểu sâu hơn. Vì vậy các bạn có câu hỏi gì hỏi đi?

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
ban oi gui cho minh voi minh cung dang tim tai lieu de on thi nganh thue dot nay mail cua minh la"trung hiẹu@gmail.com" cam on ban nhieu nha

Các bạn tìm tài liệu có thể tìm ở trang 342 nhé, bạn buigiang186 đã post khá đầy đủ rùi đó

Sửa lần cuối:
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
Các thuế: Thuế TTĐB, thuế tài nguyên, các khoản thu về đất đai, Hệ thống CNTT ngành thuế: BỎ không thi.
Luật thực hành tiết kiệm, phòng chống tham nhũng: năm nay Bỏ (không Thi)
Hình như những năm trước, các nội dung này đều phải học. Năm nay được Bỏ bớt cũng đỡ phần nào.

Mình tò mò hỏi chút, thông tin bỏ phần này không học ở đâu bạn có vậy, có chính xác không vậy? hehe chỉ là mình muốn biết chắc chắn tí thôi mà, không có ý gì khác đâu, các bạn thông cảm nha

A

agctho

Guest
31/10/10
8
0
0
can tho
có bạn nào biết thời gian thi tuyển công chức thuế bắt đầu khi nào vậy, mình chưa học bài nên thấy lo quá

A

agctho

Guest
31/10/10
8
0
0
can tho
Mình tò mò hỏi chút, thông tin bỏ phần này không học ở đâu bạn có vậy, có chính xác không vậy? hehe chỉ là mình muốn biết chắc chắn tí thôi mà, không có ý gì khác đâu, các bạn thông cảm nha

tôi thấy bachthuha noi đúng đấy, bạn coi trên trang web tổng cục thuế , trong thông báo thi tuyển
có giới hạn nội dung thi mà:015:
bạn yên tâm đừng lo nữa

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
tôi thấy bachthuha noi đúng đấy, bạn coi trên trang web tổng cục thuế , trong thông báo thi tuyển
có giới hạn nội dung thi mà:015:
bạn yên tâm đừng lo nữa

chào agctho! mình định thi ở Cần Thơ đây, bạn ở quận nào của Cần thơ vậy?

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
Mọi người có ai biết năm 2009 bài thi viết nghiệp vụ thi cái gì không?
Mình hỏi thì được biết là thi lý thuyết chứ không thi bài tập, nhưng không biết cụ thể thi vào phần nào. Có ai biết ko vậy?

A

agctho

Guest
31/10/10
8
0
0
can tho
chào agctho! mình định thi ở Cần Thơ đây, bạn ở quận nào của Cần thơ vậy?

tôi ở quận Bình Thủy, bạn ở quận nào. Bạn có biết thời gian khi nào thi không, mình chưa học bài nên
thấy lo quá, không biết bắt đầu học từ đâu
bạn học bài đến đâu rồi, chia sẻ với mình cách học của bạn được k

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
tôi ở quận Bình Thủy, bạn ở quận nào. Bạn có biết thời gian khi nào thi không, mình chưa học bài nên
thấy lo quá, không biết bắt đầu học từ đâu
bạn học bài đến đâu rồi, chia sẻ với mình cách học của bạn được k

mình không ở Cần thơ nhưng dự định thi Cần thơ, nếu thi đậu đi làm ở đó tiện cho việc đi học thêm.
vậy bạn học bài đi, học luật trước: GTGT, TNCD, TNDN kèm theo thông tư, nghị định nữa nhe (thông tư, nghị định thì đọc hiểu thôi, nhớ được cái nào hay cái nấy), sau đó học luật QLT
Xong phần đó rồi, chuyển qua học luật CBCC, nhiệm vụ, chức năng TCT, CT, CCT, và quản lý nhà nước
cuối cùng là anh văn và tin học.
PM: quên nữa, còn thời gian thi thì khoảng giữa tháng 12

Sửa lần cuối:
X

xinguay87

Sơ cấp
28/10/10
21
0
1
37
Quảng Bình
ah! mình có câu hỏi nè! trong thông tư số 60/2007/BTC, về phần khai thuế có chi tiết khai thuế tài nguyên, phí , lệ phí, khoản thu về đất đai, thuế nhà thầu nước ngoài.....Theo các bạn có nên học không? hay chỉ học khai thuế GTGT, TNCN,TNDN thôi? Giúp mình với nhé!

H

hailua

Guest
6/5/06
7
0
0
hồ chí minh
Mình ngán nhất là môn anh văn tuy có 50 đ thui nhưng mình không tự tin lắm, Anh văn thì trình độ B mà không biết ôn ở đâu hết. Ai có tài liệu ôn thì chỉ cho mình với. Help me!!!!

leduc1810

leduc1810

Trung cấp
Đợt này diễn đàn sôi nổi quá nhi' Thấy các bạn chịu khó trao đổi, chia sẻ...giống như ngày nào tụi mình đã từng trải qua. ( phải ko các bác hoahongbach,cucthueDn,tranhao.....)
Các bạn cứ yên tâm ôn thi cho tốt (Mấy năm gần đây Tổng cục thuế thi tuyển công khai, nghiêm túc nên ai cũng có cơ hội như nhau, mình trải qua rồi nên rõ điều đó)

Chúc các bạn gặp nhiều may mắn. (Hi vọng sẽ thành đồng nghiệp trong tương lai ko xa)

Sửa lần cuối:
B

bachthuha

Trung cấp
8/10/10
113
0
0
Việt Nam
Trong thông báo thi công chức thuế 2010, chỉ giới hạn học 3 Luật: GTGT, TNDN, TNCN.
Luật:Luật thuế, Luật CBCC.
Những năm trước thì mình cũng không rõ những nội dung ở trên có được Bỏ không, nhưng thấy mấy Anh chị trao đổi ở các trang 5-100 trao đổi, bàn tán xôn xao, chắc là mấy năm trước vẫn phải học những nội dung đó.

S

smile2111

Guest
27/9/10
6
0
0
Hà Nội
Thi tuyển công chức thuế

Mọi người ơi!
Cho mình hỏi, mình đang có ý định thi tuyển công chức thuế. Mình biết có phải thi tuyển 4 môn cho vị trí giám sát viên thuế, vậy, tài liệu mua để học môn quản lý hành chính nhà nước, cùng luật thuế và cán bộ công nhân viên chức thì theo mọi người mình nên tham khảo và mua ở đâu cho chuẩn nhất? thanks mọi người nhiều! (Hiện tại mình còn chưa học chữ nào:wall:)

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Mọi người ơi mình bảo, hồ sơ thì tải trên mạng được hay là phải đến tận Lò Đúc mua thế? Mình nghe ai nói là hồ sơ phải mua tận đó à?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA