Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
uh, mình nghe lời bạn mới học chuyên đề 17 nè, mịnh định học 16 trước đó chứ! chuyên đề 17 giống giống môn tài chình tiền tệ nên cũng đỡ. Ko phải nick snowflake1417 mà là nick nào đó? Còn chuyện "phao cứu sinh" từ đó giờ mình ko có vụ đó, mai mốt đi thi mang theo cái đó chắc lúng ta lúng túng mà bị bắt wá!
PM: snow = "tuyết" phải ko? Tại trong list của mình chỉ có "tuyết" thôi! Exactly!

ừ, chính xác rùi đó, mình để tên Tuyết cho mọi người dễ nhận ra mà. mình đang đ làm nên có ít thời gian học. huhu. ac116 cứ chuẩn bị ít tài liệu cho chắc ăn, mình cũng không quen mấy vụ đó, nhưng nhỡ đâu mình chịu thiệt thòi.huhu. cố lên nha, bọn mình làm đôii bạn cùng tiến.:two:, mà quên mất nhà ac116 ở đâu rùi.hihi

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

sanglien8687

Guest
27/9/10
1
0
0
Nghe An
Bạn nào từng thi công chức thuế các năm trước cho mình xin đề để tham khảo được không? Mình ko học về thuế, down về lại toàn tliệu dài lê thê, không trọng điểm.. mà thời gian thi sắp đến rồi. Năn nỉ các bạn đó, gửi mail cho mình nhé sanglien8687@gmail.com Mình cảm ơn lắm lắm!

B

buigiang186

Cao cấp
15/6/10
322
6
0
38
Hà Nội
Bạn po đi đâu rồi. huhu. Ngày mai buigiang vô thế nào cũng cười!!

Hơ, cười từ nãy đến jờ rồi, bộ tính thi KBNN nữa sao, ôi fải học môn n ghiệp vụ of nó nữa đấy, đưg có đứng núi này trông núi nọ, tham lam rồi trượt cả 2 bjo, thật đấy. Họ tính cả rồi nên mới cho thì time gần như nhau để tạo thêm cơ hội cho người khác nữa chứ, với lại bên kho bạc chỉ tiêu ít nên k.năng đỗ thấp hơn thuế, con em thì tất nhiên vẫn có rồi. Thôi tớ ko tham, nhìn để đấy thôi.keke
Tui ốm mấy ngày nay rồi, cuối tuần toàn đám cưới thôi,nghĩ mà oải quá, bạn bè cưới hết rồi còn mình vẫn ôm sak fục vụ sự nghiệp đây, chồng với con mệt người, nghĩ đến "thằng ng yêu" mà bực mình. Đặt ra mtiêu hết tuần rồi đọc xong TNCN để lên đây hóng mà jờ chưa có chữ nào vào đầu đây. Tôi đi chết đây

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Hơ, cười từ nãy đến jờ rồi, bộ tính thi KBNN nữa sao, ôi fải học môn n ghiệp vụ of nó nữa đấy, đưg có đứng núi này trông núi nọ, tham lam rồi trượt cả 2 bjo, thật đấy. Họ tính cả rồi nên mới cho thì time gần như nhau để tạo thêm cơ hội cho người khác nữa chứ, với lại bên kho bạc chỉ tiêu ít nên k.năng đỗ thấp hơn thuế, con em thì tất nhiên vẫn có rồi. Thôi tớ ko tham, nhìn để đấy thôi.keke
Tui ốm mấy ngày nay rồi, cuối tuần toàn đám cưới thôi,nghĩ mà oải quá, bạn bè cưới hết rồi còn mình vẫn ôm sak fục vụ sự nghiệp đây, chồng với con mệt người, nghĩ đến "thằng ng yêu" mà bực mình. Đặt ra mtiêu hết tuần rồi đọc xong TNCN để lên đây hóng mà jờ chưa có chữ nào vào đầu đây. Tôi đi chết đây

Nghe bạn phân tích KBNN thấy có lý, nhưng lúc đầu mình cũng tính là học xong thuế rồi mới học kho bạc, có gì chết phần nghiệp vụ kho bạc thôi! Thấy bạn vắng mặt mấy bữa nay tưởng đi chơi mua hàng khuyến mãi rồi chứ, mình đọc báo thấy "ngày vàng khuyến mãi" chắc rẽ dữ lắm nhỉ! Thui ráng lên nhe, thấy bạn cực quá! À, nếu mệt quá lấy chồng luôn cho rồi để "chồng nuôi". Hihi.

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
Nhà mình ko ai có chủ đề gì hay cái gì thắc mắc để bàn luận chút ah? hôm nay mệt quá đọc lý thuyết chẳng vào gì cả. ai có cái gì nêu ra đi, bàn tán chút cho đầu óc động não.:)

ginny225

ginny225

Trung cấp
26/5/10
78
0
6
37
Hưng Yên-Hà Nội
Ai hệ thống lại những nội dung chính nhất của chuyên đề 17 đi. NHỮNG CÁI GÌ CƠ BẢN NHẤT NHẤT THÔI. Đọc nhiều mệt đầu quá mà chẳng nhớ nổi :(

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Nhà mình ko ai có chủ đề gì hay cái gì thắc mắc để bàn luận chút ah? hôm nay mệt quá đọc lý thuyết chẳng vào gì cả. ai có cái gì nêu ra đi, bàn tán chút cho đầu óc động não.:)

cái câu mình hỏi hôm rồi, phần chi phí không được trừ thuế TNDN đó, hôm nay mình hiểu rồi, tại mình đọc ngắt câu ko đúng nên ko hiểu "được phép lập bảng kê (...) nhưng ko lập thì ko được trừ, potay mình luôn tự nhiên ngắt câu ngay chính giữa!!!
còn câu phần B, 4, mình vẫn chưa hiểu, tại sao "sau khi thực hiện ưu đãi miễn giảm thuế..." ?

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
cái câu mình hỏi hôm rồi, phần chi phí không được trừ thuế TNDN đó, hôm nay mình hiểu rồi, tại mình đọc ngắt câu ko đúng nên ko hiểu "được phép lập bảng kê (...) nhưng ko lập thì ko được trừ, potay mình luôn tự nhiên ngắt câu ngay chính giữa!!!
còn câu phần B, 4, mình vẫn chưa hiểu, tại sao "sau khi thực hiện ưu đãi miễn giảm thuế..." ?
cái ví dụ mà bạn ac116 nêu ra chỗ cơ quan sự nghiệp ấy hả?
Chỗ đấy thì tớ hiểu thế này:
Miễn giảm ở đây chỉ là miễn giảm với phần thuế tương ứng với các khoản thu sự nghiệp, không liên quan đến miễn giảm với phần thu từ kinh doanh hàng hóa, dịch vụ. Bởi vì ở đây, với hoạt động kinh doanh hàng hóa, dịch vụ doanh nghiệp chỉ hạch toán được doanh thu, không hạch toán được chi phí, nên không đủ điều kiện để áp dụng điều kiện ưu đãi, miễn giảm thuế. (các bạn có thể xem lại đk áp dụng ưu đãi, miễn giảm thuế).
Vì thu từ kinh doanh hàng hóa, dịch vụ ở đây không liên quan đến miễn giảm thuế (nếu có) nên các bạn k cần quan tâm làm tn để xđ thuế miễn, giảm nếu không xđ được chi phí.

F

flowery

Sơ cấp
16/6/10
13
0
0
hanoi
bạn ơi khỏi xin chi mắc công, có đi nữa cũng là tài liệu in, đâu có bản mềm đâu mà gửi cho bạn. Cũng như mình đã nói ở trên, nội dung ôn thi là khác nhau, mình đã lược ra mấy câu có thể còn sử dụng được của năm rồi (mình đã post ở phía trước) nhưng chỉ để tham khảo thôi, chủ yếu là bạn học bài theo phần nội dung trong thông tin tuyển dụng đi.
PM: còn nếu bạn thấy học ko nổi thì bạn quay về phía trước có phần mấy câu học thuộc đó, mình đã dựa vào tài liệu ôn thi năm rồi mà lược ra.
Chúc thi tốt nhe! mà bạn phải tăng tốc lên thôi, còn khoảng 1 tháng là thi rồi.

uh. cảm ơn bạn nhe. Mình cũng đang cố cày đây. hic.
Mọi người cùng cố gắng nha.

H

honganhneu

Sơ cấp
21/2/10
20
0
0
38
Thường Tín Hà Nội
Cả nhà ơi!
Trong phần 300 câu hỏi trắc nghiệm có vài câu mình chưa hiểu lắm đáp án.
Bạn nào biết chỉ mình với
Câu 14.Thuế GTGT
Cty DL HN ký hợp dồng với cty B tại Thái theo hthức lữ hàh trọn gói 20 khách là 32.000usd .Trong đó tiền vé máy bay đi về : 9000usd, chi phí phải trả phía nươc ngoài là 1000usd, tỷ giá 18.000 VND . giá tính thuế GTGT . đáp án là 20.000usd *18.000
Theo mình là 22.000usd chứ ( 32000-9000-1000) sao đáp án thế nhỉ?

F

flowery

Sơ cấp
16/6/10
13
0
0
hanoi
Cả nhà ơi!
Trong phần 300 câu hỏi trắc nghiệm có vài câu mình chưa hiểu lắm đáp án.
Bạn nào biết chỉ mình với
Câu 14.Thuế GTGT
Cty DL HN ký hợp dồng với cty B tại Thái theo hthức lữ hàh trọn gói 20 khách là 32.000usd .Trong đó tiền vé máy bay đi về : 9000usd, chi phí phải trả phía nươc ngoài là 1000usd, tỷ giá 18.000 VND . giá tính thuế GTGT . đáp án là 20.000usd *18.000
Theo mình là 22.000usd chứ ( 32000-9000-1000) sao đáp án thế nhỉ?

Câu này hình như bạn ac116 trả lời rùi mà. 22.000 là giá đã gồm thuế bạn ơi. Vậy giá tính thuế là 20.000

T

trangp

Sơ cấp
5/11/10
15
0
0
thainguyen
mình thấy trong topic này cũng có mấy bạn bằng giỏi nhỉ, mà hình như lần này bằng giỏi ko đc công điểm thì phải. Buồn ghê

H

honganhneu

Sơ cấp
21/2/10
20
0
0
38
Thường Tín Hà Nội
Hi !
Thanks bạn flowery nhé.
Tại mình chưa đọc những câu hỏi trước trên diễn đàn nên không biết ac16 đã trả lời rồi.
Pải xem lại từ đầu topic để xem các câu hỏi trước khi hỏi vậy.
Hu hu mình tưởng bằng giỏi vẫn được cộng điểm chứ , sao năm nay lại ko hả???

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ngocmama học luật CBCC xong hết chưa? Mình đang chờ để gọi bạn là "sư phụ" đây.
Mà bạn có học nhiệm vụ, quyền hạn chưa, 2 cái cục và chi cục giống giống nhau, bên cục có thêm vài cái, còn Tổng cục thì khác nhiều hơn. Mình định coi cái nào khác thì học, sao đó bê cái quản lý thuế ra, bạn thấy sao?

S

SevenHD

Sơ cấp
23/10/10
48
0
0
39
Vo gia cu
uh, mình nghe lời bạn mới học chuyên đề 17 nè, mịnh định học 16 trước đó chứ! chuyên đề 17 giống giống môn tài chình tiền tệ nên cũng đỡ. Ko phải nick snowflake1417 mà là nick nào đó? Còn chuyện "phao cứu sinh" từ đó giờ mình ko có vụ đó, mai mốt đi thi mang theo cái đó chắc lúng ta lúng túng mà bị bắt wá!
PM: snow = "tuyết" phải ko? Tại trong list của mình chỉ có "tuyết" thôi! Exactly!

Bạn snow và bạn ac116 học hết chuyên đề 17 lun hã O.O sao học nổi chài, các bạn có lọc lại học những câu nào k cho mình biết zí.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn snow và bạn ac116 học hết chuyên đề 17 lun hã O.O sao học nổi chài, các bạn có lọc lại học những câu nào k cho mình biết zí.

Bạn nghĩ sao mà mình học hết vậy, còn snow ngày mai mới học. Hồi sáng giờ mới đọc qua 1 lượt, mà hình như đọc tới đâu quên tới đó. Now đang học phần I, phần QLNN này là mình ko ý kiến gì hết, học tới đâu hay tới đấy thui!
à, duyenqn1806 đi nộp hồ sơ chưa, sao rồi?

Sửa lần cuối:
duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
làm sao để post tài liệu lên nhỉ, minh mới sưu tập đc 1 đề Thuế, tính post lên cho các bạn tham khảo mà hem bít cách post gì hết, cả nhà mình phấn đấu học dữ quá, mình giống bạn ngocmama ôm nhấm pháp lệnh CBCC, chán

S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
Bạn nghĩ sao mà mình học hết vậy, còn snow ngày mai mới học. Hồi sáng giờ mới đọc qua 1 lượt, mà hình như đọc tới đâu quên tới đó. Now đang học phần I, phần QLNN này là mình ko ý kiến gì hết, học tới đâu hay tới đấy thui!

tưởng ngày kia, 17 mới nộp hồ sơ mà :)

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh

Ngày 17 mới nộp mà acc16, hồ sơ tớ làm xong hết rùi, chờ ngày nộp thôi, hix, hồ sơ chuẩn bị từ lâu còn kiến thức thì chưa vào đâu cả, buồn 10s đây

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
tưởng ngày kia, 17 mới nộp hồ sơ mà :)

lộn rồi, bạn sevenHD hôm nay mới đi nộp hồ sơ chứ, ko phải duyen sorry nhe!
duyen bỏ qua đi, cứ nhớ lại cái PL CBCC bạn càng nản học bài hơn nữa!
Mà đề dài ko, hay mình giải từng câu đi!

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA