Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
Giữa tháng 12, nhưng ko biết chắc ngày nào, mình đang lo thi thuế và thi kho bạc trùng ngày! hix

xin chào!!! đi chơi về rồi đấy ?????? có wà hông??? hii, ac116 cũng thi vào kho bạc nữa ah?

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pohc88

Sơ cấp
24/4/10
23
0
0
35
Thanh Hoá
Trong thông báo tuyển dụng người ta phân ra làm 2 loại : tốt nghiệp các chuyên ngành TC, KT,QTKD ,NH và tốt nghiệp các chuyên ngành kt khác là sao mọi người. Mình tốt nghiệp chuyên ngành Kiểm toán nhưng trong bằng đại học ghi là Cử nhân Kế toán chắc ko vấn đề gì nhỉ!!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
xin chào!!! đi chơi về rồi đấy ?????? có wà hông??? hii, ac116 cũng thi vào kho bạc nữa ah?

uh, mình cũng thi vào kho bạc, tuyển thì cứ thi, đậu chổ nào làm chổ đó, e mà rớt thuế thì tương lai mịt mù luôn, e ko muốn làm tư nhân đâu. Mình còn chưa thi bên thi hành án nữa chứ, họ nói tháng này mà sao tới giờ chưa thấy gọi. Có đi tặng quà cho người ta đó chứ làm gì có quà đem về. E quyết chí thi đậu thuế và 1 năm sau e sẽ thi cao học!! CỐ LÊN !! CỐ LÊN!!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Trong thông báo tuyển dụng người ta phân ra làm 2 loại : tốt nghiệp các chuyên ngành TC, KT,QTKD ,NH và tốt nghiệp các chuyên ngành kt khác là sao mọi người. Mình tốt nghiệp chuyên ngành Kiểm toán nhưng trong bằng đại học ghi là Cử nhân Kế toán chắc ko vấn đề gì nhỉ!!

Bằng của bạn là kế toán rồi nhưng chuyên về kế toán kiểm toán, thuộc loại 1, người ta phân ra như vậy là để sau này dễ phân công tác đó mà, mình mới hỏi đó. hihi!

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
uh, mình cũng thi vào kho bạc, tuyển thì cứ thi, đậu chổ nào làm chổ đó, e mà rớt thuế thì tương lai mịt mù luôn, e ko muốn làm tư nhân đâu. Mình còn chưa thi bên thi hành án nữa chứ, họ nói tháng này mà sao tới giờ chưa thấy gọi. Có đi tặng quà cho người ta đó chứ làm gì có quà đem về. E quyết chí thi đậu thuế và 1 năm sau e sẽ thi cao học!! CỐ LÊN !! CỐ LÊN!!

uh, đúng rùi cuộc sống mà ko có gì để mơ ước và cố gắng thì tẻ nhạt lắm, hii, (văn wá), cố gắng lên nha !!!, đẻ xem tài liệu bên KB tnào rùi ôn 1 thể nhỉ, hơi ôm đồm nhưng kệ chứ, hi

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
uh, đúng rùi cuộc sống mà ko có gì để mơ ước và cố gắng thì tẻ nhạt lắm, hii, (văn wá), cố gắng lên nha !!!, đẻ xem tài liệu bên KH tnào rùi ôn 1 thể nhỉ, hơi ôm đồm nhưng kệ chứ, hi

Bạn học ngân hàng phải ko? Bữa nay mình biết tin đứa bạn mình làm bên ngân hàng Sacombank mà nó làm ở trên tầng cao đó chứ (hình như tầng càng cao là càng có thế phải ko?), mà nó học bình thường hà có giỏi giang gì đâu (còn nhiều đứa khác nữa). Ra trường rồi mình mới học được 1 bài học là "Khi đi học không cần quá nổi trội, quá nổ lực, học bình thường thôi, có cái bằng tốt nghiệp là được, sau đó là nhờ vào tiền tài thế"!!!!!

anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
Bạn học ngân hàng phải ko? Bữa nay mình biết tin đứa bạn mình làm bên ngân hàng Sacombank mà nó làm ở trên tầng cao đó chứ (hình như tầng càng cao là càng có thế phải ko?), mà nó học bình thường hà có giỏi giang gì đâu (còn nhiều đứa khác nữa). Ra trường rồi mình mới học được 1 bài học là "Khi đi học không cần quá nổi trội, quá nổ lực, học bình thường thôi, có cái bằng tốt nghiệp là được, sau đó là nhờ vào tiền tài thế"!!!!!

Đâu có, m học bên kế toán mà. ac116 suy nghĩ như vậy cũng đúng nhưng mà già wá, hi, với lại đúng với 1 số ít thôi, m còn trẻ là còn nhiệt huyết mà, phải tự mình thì mới cảm nhận được vinh quang chứ, hii, thui đứng có suy nghĩ lung tung nữa cố mà học xong đi xong nghĩ gì thì nghĩ

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ngocmama không cho ý kiến gì à, bạn nghĩ mình suy nghĩ tiêu cực quá không? Mà càng nghĩ càng thấy bất công, mình thì học muốn chết kiếm được cái bằng loại giỏi, còn mấy đứa kia học tàn tàn khá, hoặc trung bình, mà ra trường mình thì như now, còn tụi nó đi làm ngân hàng này tới ngân hàng nọ, mà toàn ngân hàng có danh có tiếng (toàn tuyển người tài) thế mà! Mình cảm thấy bất công quá! huhu

P

pohc88

Sơ cấp
24/4/10
23
0
0
35
Thanh Hoá
ac116 con trai mà bằng đỏ là giỏi quá rồi :> .Khoa mình có mấy bác bằng giỏi vào big4 gần hết.Thi tuyển ngân hàng với các công ty mình thấy dựa vào thực lực hết mà.Tiền tài thế là bên nhà nước thôi.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ac116 con trai mà bằng đỏ là giỏi quá rồi :> .Khoa mình có mấy bác bằng giỏi vào big4 gần hết.Thi tuyển ngân hàng với các công ty mình thấy dựa vào thực lực hết mà.Tiền tài thế là bên nhà nước thôi.

trời ơi, tội nghiệp em. pohc88 bạn mới vô diễn đàn hả? Bạn làm mấy bạn kia cười mình chết!!!huhu. e là con gái miền tây đây!!
Mà chưa chắc chỉ bên nhà nước đâu bạn ơi, bạn là ngân hàng cổ phần, bạn mở chi nhánh ở nơi khác thì trước tiên bạn phải nể người nắm quyền ở đây, và trong giao thiệp thế nào cũng phải có "money".

Sửa lần cuối:
anhphamcute

anhphamcute

Trung cấp
1/10/09
129
0
0
phu tho
trời ơi, tội nghiệp em. pohc88 bạn mới vô diễn đàn hả? Bạn làm mấy bạn kia cười mình chết!!!huhu. e là con gái miền tây đây!!

hahaha, thấy chưa, sau vụ này chắc ac116 quyết tâm về học thêm nữ công gia chánh mất

N

ngocmama

Trung cấp
12/4/10
105
0
0
36
ha noi
ngocmama không cho ý kiến gì à, bạn nghĩ mình suy nghĩ tiêu cực quá không? Mà càng nghĩ càng thấy bất công, mình thì học muốn chết kiếm được cái bằng loại giỏi, còn mấy đứa kia học tàn tàn khá, hoặc trung bình, mà ra trường mình thì như now, còn tụi nó đi làm ngân hàng này tới ngân hàng nọ, mà toàn ngân hàng có danh có tiếng (toàn tuyển người tài) thế mà! Mình cảm thấy bất công quá! huhu
Không phải là mình còn trẻ mà đã nghĩ tiêu cực đâu nhưng mà t rất ủng hộ ý kiến của ac116. học ĐH mình cũng phải cố gắng mới có được cái bằng giỏi. màt rường t thì nổi tiếng tiêu cực. mỗi lần thi cuối kỳ thiên hạ đi tiền ầm ầm. nhìn mà nản. Đến khi ra trường họ có chỗ quen biết, không phải lo lắng nhiều.
Nhưng tóm lại thì t thấy là cố gắng thì vẫn làm được. Thế nên mọi người cùng cố gắng nha.:)

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hahaha, thấy chưa, sau vụ này chắc ac116 quyết tâm về học thêm nữ công gia chánh mất

thấy chưa, pohc88 please help me sửa lại cái comment của bạn đi, bữa nay ít người đó, ngày mai là chết mình luôn!!! huhu. PLEASE!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Bạn po đi đâu rồi. huhu. Ngày mai buigiang vô thế nào cũng cười!!

S

SevenHD

Sơ cấp
23/10/10
48
0
0
39
Vo gia cu

hahaha có mình mình cũng cười đủ xỉu gùi haha =))
nói thế thui chứ các bạn giỡn thật là zui, làm mình cũng đỡ trét, mấy bữa nay căng như dây đàn.
Mình cũng muốn thi vô kho bạc mà bằng tại chức thui xong >"<

L

luongthithuthuy

Guest
30/10/10
4
0
0
36
QB
mình ko biết có chính xá ko nhưng nghe bảo là Thuế tới tháng 1 mới thi kìa. mình cũng thi Kho bạc mà sọ lịch thi gần nhau chạy không kịp. bạn mô có ngời quen bên thuế hỏi dùm lại lịch thi bên thuế được ko? không thi KB thì tiếc, mà thi thì vất vả với lại ngán ui là ngán nì

S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
hehe. ac16 là con trai, đọc xong mình cũng cười suýt xỉu. đang định lên yahoo pm kiểm tra lại xem có phải không?:004:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hehe. ac16 là con trai, đọc xong mình cũng cười suýt xỉu. đang định lên yahoo pm kiểm tra lại xem có phải không?:004:

snow bạn học QLNN chưa? Bạn học chuyên đề 17 trước phải ko? Mà bạn add nick of mình chưa, mình thấy wen wen mà ko nhớ là nick nào?

S

snowflake1417

Sơ cấp
22/2/10
32
0
6
ha noi
snow bạn học QLNN chưa? Bạn học chuyên đề 17 trước phải ko? Mà bạn add nick of mình chưa, mình thấy wen wen mà ko nhớ là nick nào?

hhi. mình đang học cái luật cán bộ công chức, ngày mai cố gắng chuyển qua chuyên đề 17 đây, theo mình nghĩ thì là nên tập trung vào 17, nhưng cái chuyên đề này cố gắng học theo logic thui, di thi cứ dựa trên mấy cái đó bịa ra, có khác gì knh tế chính trị. mình cực dốt mấy môn như thế. mình add nick rùi nha, nick cua mình là snowflake1417 đó. cố lên nha ac116, mình thấy bạn rất có tiềm năng và chí hướng, sẽ thành côngthui. nhưng đi thi cũng nên chuẩn bị ít tài kiêuh, biết đâu mình may mắn :angel:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hhi. mình đang học cái luật cán bộ công chức, ngày mai cố gắng chuyển qua chuyên đề 17 đây, theo mình nghĩ thì là nên tập trung vào 17, nhưng cái chuyên đề này cố gắng học theo logic thui, di thi cứ dựa trên mấy cái đó bịa ra, có khác gì knh tế chính trị. mình cực dốt mấy môn như thế. mình add nick rùi nha, nick cua mình là snowflake1417 đó. cố lên nha ac116, mình thấy bạn rất có tiềm năng và chí hướng, sẽ thành côngthui. nhưng đi thi cũng nên chuẩn bị ít tài kiêuh, biết đâu mình may mắn :angel:

uh, mình nghe lời bạn mới học chuyên đề 17 nè, mịnh định học 16 trước đó chứ! chuyên đề 17 giống giống môn tài chình tiền tệ nên cũng đỡ. Ko phải nick snowflake1417 mà là nick nào đó? Còn chuyện "phao cứu sinh" từ đó giờ mình ko có vụ đó, mai mốt đi thi mang theo cái đó chắc lúng ta lúng túng mà bị bắt wá!
PM: snow = "tuyết" phải ko? Tại trong list của mình chỉ có "tuyết" thôi! Exactly!

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA