Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

taxvn

Sơ cấp
11/11/10
42
15
8
Tp Hcm
ủa hai vị trí này chung mà bạn.

acc so đáp án rồi reply lại trao đổi với mình nhé. Mình ko biết địa chỉ mail của bạn nên hôm trước ko gửi được. Sorry!!![/QUOTE

Bạn ơi QLNN Bạn học theo dạng câu hỏi hay học theo chuyên đề mà học thuộc hay thế....

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ủa hai vị trí này chung mà bạn.

acc so đáp án rồi reply lại trao đổi với mình nhé. Mình ko biết địa chỉ mail của bạn nên hôm trước ko gửi được. Sorry!!![/QUOTE

Bạn ơi QLNN Bạn học theo dạng câu hỏi hay học theo chuyên đề mà học thuộc hay thế....

bạn đó thi bên Bộ tài chính thì chắc chắn là có học trước rồi, các bạn đừng hoang mang, từ từ, 3 tuần có thể thuộc được mà!!! cố gắng lên.

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
Mình là mem mới tham gia diễn đàn, trước hết vô cùng cám ơn những kiến thức mà các bạn đã chia sẻ.Mình xin được tham khảo các bạn một số thắc mắc trong môn QLNN như sau.Môn này thực tình mình chưa đụng đến,nhưng mình có 2 loại tài liệu để ôn môn này,đó là chuyên đề 16, chuyên đề 17 và phần tài liêụ mình cũng xin được từ mọi người(mình là thành viên mới nên chưa được đính kèm file nên ai đó có thể cho mình email để đưa lên jùm mình đc k?),phần tài liệu này mình thấy rất ngắn gọn và mình thấy phù hợp với yêu cầu của môn thi là"Kiến thức quản lý hành chính nhà nước về kinh tế, tài chính (theo tài liệu Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên của Học viện Hành chính quốc gia),còn mình đọc sơ qua chuyên đề 16,17 thấy rộng quá.Không biết tài liệu này júp j được mọi người k.

Em gửi mail cho chị chị sẽ up lên cho các bạn, mail chị là hoanglinh84036@gmail.com

L

leducloi

Sơ cấp
16/12/09
12
0
0
35
ha nam
Mọi ngưòi ơi." chức năng nhiệm vụ, quyền hạn của cơ quan thuế các cấp " học chỗ nào cho đủ đây.

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
Các bạn, lấy thông tin thời gian thi tuyển công chức từ đâu vậy ?

theo cảm nhận của tớ đây là chính là lịch thi đó! khoảng 7-10 ngày nữa sẽ có giấy báo dự thi.
Nhà mình tích cực lên nhá coi như đó là cái mốc để lấy tinh thần mà học hành cho tốt!

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
.........................
Để hok bị delete bạn phải viết bài có dấu, bạn ko sửa là tí nữa cũng bị xoá đó

rùi đã hỉu nguyên nhân tại sao, cái lời giải của ban kikiki môn anh văn đó, có mấy câu bỏ lại không dịch,so với bài của acc chẳng khác mấy, mà không ai ôn anh văn a, ôn di cho tôi ôn với, tui cà dốt môn này lắm

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
.........................
Để hok bị delete bạn phải viết bài có dấu, bạn ko sửa là tí nữa cũng bị xoá đó

rùi đã hỉu nguyên nhân tại sao, cái lời giải của ban kikiki gì đó môn anh văn co phải do bạn làm không vậy, mình vừa mở ra để so sành với bài của acc thi thấy giống y chang, ngay cả những câu chưa làm được 2 người cũng bỏ lại y hệt, mà không ai ôn anh văn a, ôn di cho tôi ôn với, tui cà dốt môn này lắm

now mới biết tại sao bị xóa hả, hihi. Sợ bạn thiệt!!! Mà cái bài đó là 1 đó, mình chưa coi, but chắc kikiki có sửa vài câu rồi. Thứ 2 ôn anh văn, mình cũng sợ môn này, thứ 2 nhe!

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
Từ h đến thứ 2 còn bao nhiêu tiếng cơ ma`, ban giúp mình cái đề anh văn đi, mình down nhiều đề anh nhưng toàn đề 10 thôi, không có 4 đề như ban làm , mình chỉ có thời gian rảnh buổi tối thôi, ban ngày bân rồi, mình đang có hứng học. Bạn gửi mail đê giúp mình nhé, mính cần gấp: danghongnhung87@gmail.com
Mình tranh thủ đi in đề ra thì mới làm được chứ, đi in chùa mà

H

hatinhhung

Sơ cấp
1/12/10
15
0
0
39
can lộc-hà tĩnh
Bạn ơi down 4 đề thi ở đâu vậy, sao mình tìm ko thấy(chỉ down được đề số 10)? Thanks!

H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong
chào pig queen

Mình là mem mới tham gia diễn đàn, trước hết vô cùng cám ơn những kiến thức mà các bạn đã chia sẻ.Mình xin được tham khảo các bạn một số thắc mắc trong môn QLNN như sau.Môn này thực tình mình chưa đụng đến,nhưng mình có 2 loại tài liệu để ôn môn này,đó là chuyên đề 16, chuyên đề 17 và phần tài liêụ mình cũng xin được từ mọi người(mình là thành viên mới nên chưa được đính kèm file nên ai đó có thể cho mình email để đưa lên jùm mình đc k?),phần tài liệu này mình thấy rất ngắn gọn và mình thấy phù hợp với yêu cầu của môn thi là"Kiến thức quản lý hành chính nhà nước về kinh tế, tài chính (theo tài liệu Quản lý nhà nước ngạch chuyên viên của Học viện Hành chính quốc gia),còn mình đọc sơ qua chuyên đề 16,17 thấy rộng quá.Không biết tài liệu này júp j được mọi người k.

Mình cũng có chuyên đề 16, 17 rồi.bạn gửi cho mình tài liệu QLNN vè tài chính, kinh tế của Học viện hành chính quốc gia với nhé, mail của mình là: haihp266@gmai.com, thank nhiều.

T

thienthanphuc

Guest
10/10/10
21
0
0
38
hn

Bạn ui, gửi cho mình với nhé! Email của mình là thienthanphuc@yahoo.com.
Thanks bạn nhiều nhé!

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
cậu ơi! mình tìm mãi chỉ tìm thấy đề số 10. cậu có thể up 4 đề kia được không! cảm ơn! và chúc mọi người ôn thi tốt nhưng vẫn không quên ủng hộ đội tuyển vn trong af cup!

duyenqn1806

duyenqn1806

Trung cấp
25/10/10
144
0
16
TP Hồ Chí Minh
cậu ơi! mình tìm mãi chỉ tìm thấy đề số 10. cậu có thể up 4 đề kia được không! cảm ơn! và chúc mọi người ôn thi tốt nhưng vẫn không quên ủng hộ đội tuyển vn trong af cup!

Mình up đề anh văn đó lên, các bạn đừng tìm ac116 nữa, bạn ấy bận đế thứ 2 rùi, mà đề đó đã up 1 lần trên diễn đàn rồi, sao các bạn không tự tìm cứ đi xin hoài, đâu ai rảnh up lên hoài cũng không ai rảnh mà mail cho từng người đâu
Hix sao đổi sang khung lớn mà up k đc

Sửa lần cuối:
caybachqua

caybachqua

Trung cấp
9/12/10
60
1
8
37
Bắc Giang
Tớ chưa làm hết đề tiếng anh nhưng tớ chỉ thấy là bài làm rất tốt. Cậu hãy để ý chính tả hơn nhé: VD như: Everyday, Nga spends two hours listening to BBC. Rõ là trước thời gian giờ có "on" nhưng đây là số giờ mà, và nhớ thêm "S" cho "hour" nữa chứ. Hix. Nói chung nếu đi thi cậu làm thế là ổn rồi, chỉ là mất điểm trong nhưng câu dễ thế thì hơi tiếc thôi. Cũng có ít câu nữa, tớ về xem lại rồi nói sau nhé. Cũng còn thời gian mà, không dài nhưng cũng không ngắn còn tớ nghĩ chuyên đề 16, 17 chỉ đọc hiểu và nhớ những ý chính thôi, còn dài lắm, mà thật ra cũng không khó hiểu lắm, giống mấy môn chính trị của tụi mình khi đi học chuyên nghiệp đó.

Mình thấy chắc chắn là đáp án B đó, theo điều 5 của luật thuế TNCN thì "Điều 5. Giảm thuế
Đối tượng nộp thuế gặp khó khăn do thiên tai, hoả hoạn, tai nạn, bệnh hiểm nghèo ảnh hưởng đến khả năng nộp thuế thì được xét giảm thuế tương ứng với mức độ thiệt hại nhưng không vượt quá số thuế phải nộp".
Luật số: 04/2007/QH12 về Thuế TNCN đó

Sửa lần cuối:
H

hodieulinh

Guest
10/11/10
2
0
0
39
Bạch Mai
bạn cho mình hỏi bạn lấy thông tin này ở đâu ra thế...sao mình vào web của Tổng Cục thuế mà ko thấy?

C

caoquangkhoi

Sơ cấp
10/11/10
11
0
0
Ha Noi
các bac oi, dow đề thi tiếng anh ở trang bao nhiêu nhỉ?

D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
mình được acc gửi cho 4 đề tiếng anh hôm qua, hôm nay bạn ấy bận thi rồi, ai chưa co thì viết mail mình gửi cho. Lâu không dùng tiếng anh nhìn vào cũng khó phết. Các bạn ôn kĩ nhé, đừng nghĩ không tính điểm mà bỏ qua, còn đề 10 thi down ở trang 16 đó

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
mình được acc gửi cho 4 đề tiếng anh hôm qua, hôm nay bạn ấy bận thi rồi, ai chưa co thì viết mail mình gửi cho. Lâu không dùng tiếng anh nhìn vào cũng khó phết. Các bạn ôn kĩ nhé, đừng nghĩ không tính điểm mà bỏ qua, còn đề 10 thi down ở trang 16 đó

send hộ mình cái, mail của mình là ik211@yahoo.com, cảm ơn nha! lâu nay cứ chủ quan tiếng a, giờ thấy quên nhiều kinh khủng!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA