Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
C

concoccon

Guest
27/2/08
28
0
0
37
hcm
mình được acc gửi cho 4 đề tiếng anh hôm qua, hôm nay bạn ấy bận thi rồi, ai chưa co thì viết mail mình gửi cho. Lâu không dùng tiếng anh nhìn vào cũng khó phết. Các bạn ôn kĩ nhé, đừng nghĩ không tính điểm mà bỏ qua, còn đề 10 thi down ở trang 16 đó

bạn ơi, send cho mình 4 đề anh văn với.mail mình là sowallow2811@yahoo.com. cám ơn nhìu!!!!

H

hatinhhung

Sơ cấp
1/12/10
15
0
0
39
can lộc-hà tĩnh
Mình thấy lịch thi các bạn update là chính xác rồi đó, nghe anh chị làm trong thuế nói thi vào đầu tháng 1 để qua tết ta là đi làm luôn chứ Tổng cục thuế đang thiếu công chức nhiều lắm. Mình thi vào cục thuế tp.hcm, tỷ lệ chọi thấp nên cũng không lo lắm. Chừng nào thi xong mình gửi đề thi cho các bạn tham khảo nhé. Chúc cả nhà sức khỏe, may mắn và thành công!

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
Năm ngoái thi bắc trước, năm nay thi Nam trước là công bằng rồi các bạn in nam đừng thắc mắc nhé, thi xong post đề lên anh em đàm đạo nha. Giống như năm 2005 thi CĐ16, 2008 thi CĐ 17, còn năm nay thì ko biết rồi. Tổng hợp sơ qua ntnày:
Điểm thi HCM (vào 10 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 2,32
Điểm thi KH (vào 06 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 7.9
Điểm thi CT (vào 12 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 4.15
Điểm thi HCM (vào 10 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 2,32
Điểm thi HN (vào 1 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 9.5
Điểm thi HP (vào 09 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 8,2
Điểm thi TN (vào 07 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 8,6
Điểm thi NA (vào 06 Cục) tỷ lệ chọi TRUNG BÌNH 12.7

Sợ nhất HN, 1 chọi 10 người. hix

Cái này chỉ là tỷ lệ chọi trung bình thôi. Lấy điểm từ cao xuống thấp cho đến hết chỉ tiêu nên vd như Hà nội chỉ tiêu 436, số hồ sơ là 4165 nên muốn đỗ thì phải đứng trên ít nhất 3729 người. :wall: Các bạn đừng chủ quan nha! Cố lên mọi người!:dance2:

blackhat

blackhat

Trung cấp
3/11/10
110
0
16
Ha Noi
Có bạn nào thi HN trùng tên với mình không nhỉ : Mạnh Hùng => hợp tác cùng nhau vượt ải english nhỉ :)

V

vampire109

Guest
I. Địa điểm và thời gian tổ chức thi tuyển công chức: Địa điểm và thời gian tổ chức thi tuyển dụng công chức Tổng cục Thuế năm 2010 vào 51 Cục Thuế được tổ chức triển khai thực hiện tại 07 địa điểm thi và 02 thời điểm (ngày 08 và 09/01/2011; ngày 15 và 16/01/2011) để tuyển dụng 2.832 chỉ tiêu, cụ thể như sau:
A. Đợt 1, tại 03 địa điểm thi; thời gian thi vào ngày 08 và 09/01/2011, để tuyển dụng 1.701 chỉ tiêu; dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển là 6.282, trong đó:
1. Tại thành phố Hồ Chí Minh (Địa điểm Trường Quân sự Quân khu 7; địa chỉ Khu phố 2, phường Trung Mỹ Tây, quận 12, thành phố Hồ Chí Minh): Tổ chức thi tuyển dụng công chức vào 10 Cục Thuế: thành phố Hồ Chí Minh, Ninh Thuận, Bình Phước, Bình Thuận, Lâm Đồng, Tây Ninh, Bình Dương, Đồng Nai, Bà Rịa - Vũng Tàu và Long An để tuyển dụng 999 chỉ tiêu (750 + 20 + 49 + 10 + 04 + 06 + 63 + 24 + 55 + 18); dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 2.316 (1.445 + 99 + 273 + 27 + 26 + 43 + 93 + 84 + 226 + 84).
2. Tại tỉnh Khánh Hoà (Địa điểm Học viện Hải Quân; địa chỉ phường Vĩnh Nguyên, thành phố Nha Trang, tỉnh Khánh Hòa): Tổ chức thi tuyển dụng công chức vào 06 Cục Thuế: Khánh Hòa, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định và Phú Yên để tuyển dụng 228 chỉ tiêu (48 + 25 + 33 + 49 + 08 + 65 ); dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 1.798 (302 + 320 + 378 + 505 + 183 + 110).
3. Tại thành phố Cần Thơ (Địa điểm Trường Cao đẳng Kinh tế - Kỹ thuật Cần Thơ; địa chỉ số 09 Cách Mạng Tháng Tám phường An Hòa, quận Ninh Kiều, thành phố Cần Thơ) : Tổ chức thi tuyển công chức vào 12 Cục Thuế: thành phố Cần Thơ, Đồng Tháp, An Giang, Tiền Giang, Vĩnh Long, Bến Tre, Kiên Giang, Hậu Giang, Trà Vinh, Sóc Trăng, Bạc Liêu và Cà Mau để tuyển dụng 433 chỉ tiêu ( 86 + 78 + 10 + 10 + 09 + 23 + 62 + 31 + 27 + 60 + 20 + 17); dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 1.796 (158 + 203 + 80 + 181 + 88 + 223 + 236 + 107 + 134 + 115 + 136 + 135).
B. Đợt 2, tại 04 địa điểm thi; thời gian thi vào ngày 15 và 16/01/2011, để tuyển dụng 1.131 chỉ tiêu; dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 11.266, trong đó:
1. Tại thành phố Hà Nội (Địa điểm Học viện Kỹ thuật Quân sự; địa chỉ số 100 đường Hoàng Quốc Việt, thành phố Hà Nội): Tổ chức thi tuyển công chức vào Cục Thuế thành phố Hà Nội để tuyển dụng 436 chỉ tiêu; dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 4.165.
2. Tại tỉnh Hải Phòng (Địa điểm Trường Đại học Hàng Hải; địa chỉ số 484 Lạch Tray, quận Ngô Quyền, thành phố Hải Phòng): Tổ chức thi tuyển công chức vào 09 Cục Thuế: thành phố Hải Phòng, Hoà Bình, Nam Định, Ninh Bình, Hà Nam, Hưng Yên, Hải Dương, Thái Bình và Quảng Ninh để tuyển dụng 259 chỉ tiêu ( 30 + 39 + 10 + 20 + 22 + 35 + 35 + 10 + 58); dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 2.129 (301 + 135+ 149 + 285 + 322 + 248 + 295 + 152 + 242).
3. Tại tỉnh Thái Nguyên (Địa điểm Trường Cao đẳng Kinh tế - Tài chính Thái Nguyên; địa chỉ phường Thịnh Đán, thành phố Thái Nguyên, tỉnh Thái Nguyên Tổ chức thi tuyển công chức vào 07 Cục Thuế: Thái Nguyên, Vĩnh Phúc, Tuyên Quang, Phú Thọ, Bắc Giang, Bắc Ninh và Lạng Sơn để tuyển dụng 196 chỉ tiêu (36 + 32 + 36 + 08 + 15 + 60 + 09); dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 1.681 (220 + 294 + 217 + 28 + 228 + 618 + 76).
4. Tại tỉnh Nghệ An (Địa điểm Trường Đại học Vinh; địa chỉ 182 đường Lê Duẩn, thành phố Vinh, tỉnh Nghệ An): Tổ chức thi tuyển công chức vào 06 Cục Thuế: Nghệ An, Thanh Hoá, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị và Thừa Thiên - Huế để tuyển dụng 281 chỉ tiêu (43 + 99 + 44 + 38 + 16 + 41); dự kiến số thí sinh đủ điều kiện dự thi tuyển: 3.578 (849 + 1.115 + 650 + 429 + 247 +288).

4.1. Lịch thi:
* Ngày thứ nhất:
Buổi sáng: 7 giờ 30 phút đến 11 giờ 00 phút hoàn thành các công việc sau:
- Niêm yết danh sách thí sinh theo số báo danh và theo phòng thi, sơ đồ vị trí các phòng thi, quy chế thi, nội quy thi và lịch thi - hiệu lệnh thi; treo băng rôn trang trí tại địa điểm thi (theo nội dung đính kèm).
- Khai mạc kỳ thi: Chào cờ, tuyên bố lễ khai mạc kỳ thi; công bố Quyết định thành lập Hội đồng, Ban coi thi; Chủ tịch Hội đồng thi tuyển dụng (hoặc thành viên HĐTTD) tuyên bố khai mạc kỳ thi; Phổ biến quy chế thi, nội quy thi và lịch thi - hiệu lệnh thi (có các văn bản đính kèm).
- Tập huấn cho cán bộ coi thi:
+ Thống nhất các hướng dẫn cần thiết để giám thị thực hiện và hướng dẫn cho thí sinh thực hiện đúng quy chế thi, nội quy thi và lịch thi - hiệu lệnh thi;
+ Đối với mỗi môn thi, trước giờ thi 60 phút, Trưởng ban coi thi họp Ban coi thi; phân công giám thị từng phòng thi trên nguyên tắc không lặp lại giám thị đối với môn thi khác trên cùng một phòng thi; phổ biến những hướng dẫn và lưu ý cần thiết cho các giám thị đối với môn thi;
+ Trường hợp cần thiết, khi kết thúc môn thi, Trưởng ban coi thi có thể tổ chức họp Ban coi thi để rút kinh nghiệm.
- Làm thủ tục dự thi:
+ Phổ biến quy chế thi, nội quy thi và lịch thi - hiệu lệnh thi (đối với thí sinh dự thi);
+ Điều chỉnh các sai sót trong giấy báo dự thi và thẻ dự thi. Nếu có sai sót thì yêu cầu giám thị phòng thi và công chức của từng Cục Thuế chịu trách nhiệm điều chỉnh, ghi xác nhận và Lãnh đạo Cục Thuế ký tên vào mặt sau của giấy báo dự thi và thẻ dự thi...
Buổi chiều: Thi môn Kiến thức chung (bài thi viết): 90 phút; môn Tin học văn phòng (bài thi trắc nghiệm) 30 phút.
Môn Kiến thức chung:
- 13 giờ 00 phút: Thí sinh có mặt tại địa điểm thi;
- 13 giờ 15 phút: Gọi thí sinh vào phòng thi;
- 13 giờ 25 phút: Giám thị 1 nhận đề thi tại Phòng Hội đồng thi;
- 13 giờ 35 phút: Phát đề thi;
- 13 giờ 40 phút: Thí sinh làm bài thi;
- 15 giờ 10 phút: Thu bài thi; nộp bài thi cho Trưởng điểm thi.
Môn Tin học văn phòng:
- 16 giờ 10 phút: Gọi thí sinh vào phòng thi;
- 16 giờ 20 phút: Giám thị 1 nhận đề thi tại Phòng Hội đồng thi;
- 16 giờ 25 phút: Phát đề thi;
- 16 giờ 30 phút: Thí sinh làm bài thi;
- 17 giờ 00 phút: Thu bài thi; nộp bài thi cho Trưởng điểm thi.
*. Ngày thứ hai:
Buổi sáng: Thi môn nghiệp vụ chuyên ngành: Thi viết 01 bài , thời gian làm bài 90 phút và thi trắc nghiệm 01 bài, thời gian làm bài 30 phút.
Bài thi viết:
- 7 giờ 25 phút thí sinh có mặt tại địa điểm thi;
- 7 giờ 35 phút: Gọi thí sinh vào phòng thi;
- 7 giờ 45 phút: Giám thị 1 nhận đề thi tại Phòng Hội đồng thi;
- 7 giờ 55 phút: Phát đề thi;
- 8 giờ 00 phút: Thí sinh làm bài thi;
- 9 giờ 30 phút: Thu bài thi; nộp bài thi cho Trưởng điểm thi.
Bài thi trắc nghiệm:
- 10 giờ 40 phút: Gọi thí sinh vào phòng thi;
- 10 giờ 50 phút: Giám thị 1 nhận đề thi tại Phòng Hội đồng thi;
- 10 giờ 55 phút: Phát đề thi;
- 11 giờ 00 phút: Thí sinh làm bài thi;
- 11 giờ 30 phút: Thu bài thi; nộp bài thi cho Trưởng điểm thi.
Buổi chiều: Thi môn Ngoại ngữ (viết và trắc nghiệm kết hợp 01 bài), thời gian làm bài: Đối với thí sinh dự tuyển công chức loại C là 90 phút; đối với thí sinh dự tuyển công chức loại D là 60 phút.
- 13 giờ 30 phút thí sinh có mặt tại địa điểm thi;
- 13 giờ 40 phút: Gọi thí sinh vào phòng thi;
- 13 giờ 50 phút: Giám thị 1 nhận đề thi tại Phòng Hội đồng thi;
- 13 giờ 55 phút: Phát đề thi;
- 14 giờ 00 phút: Thí sinh làm bài thi;
- 15 giờ 00 phút: Thu bài thi đối với thí sinh dự tuyển công chức loại D (Cao đẳng và Trung cấp) sau 60 phút làm bài thi;
- 15 giờ 30 phút: Thu bài thi đối với thí sinh dự tuyển công chức loại C (Đại học) sau 90 phút làm bài thi; nộp bài thi cho Trưởng điểm thi.
4.2. Hiệu lệnh:
- Gọi thí sinh vào phòng thi (một hồi chuông hoặc trống);
- Giám thị 1 nhận đề thi (hai hồi chuông hoặc đánh trống);
- Bắt đầu phát đề thi (sáu hồi chuông hoặc đánh trống);
- Bắt đầu làm bài thi (ba hồi chuông hoặc đánh trống);
- Thu bài thi (bốn hồi chuông hoặc đánh trống);

cái nì là thông tin chính xác hôk vậy bạn

T

thoakoi

Sơ cấp
21/11/10
39
0
6
nơi cuối con đường
mình được acc gửi cho 4 đề tiếng anh hôm qua, hôm nay bạn ấy bận thi rồi, ai chưa co thì viết mail mình gửi cho. Lâu không dùng tiếng anh nhìn vào cũng khó phết. Các bạn ôn kĩ nhé, đừng nghĩ không tính điểm mà bỏ qua, còn đề 10 thi down ở trang 16 đó

bạn ơi! gửi cho mình 4 đề thi tiếg anh ná!thoakoi@yahoo.com.vn thx bạn nìu

Sửa lần cuối:
N

nguyetminhtran

Guest
26/11/10
13
0
0
35
Hưng Yên
bạn dungbtmt2 lấy thông tin lịch thi ở đâu vậy? tui lên web tổng cục thuế mà hổng thấy gì cả

caybachqua

caybachqua

Trung cấp
9/12/10
60
1
8
37
Bắc Giang
Khi nào rảnh cậu gửi cho mình đê tiếng anh với nha! Mail của mình là: Phuong.acc48@gmail.com. Tớ thấy mọi người có nhiều đề vậy, tớ mới có 2 cái thui! Thanks mọi người nhiều vì những thông tin bổ ích nhe!

Vậy là BG mình có 228 người thi, lấy có 15 người mình phải vượt trên 213 người kia, sợ quá vả không biết có nhiều người được cộng điểm không nữa, thấy năm ngoái anh chị thi về tưởng đỗ sau hồi cộng điểm lại trượt, nghe cũng đủ sợ rồi. Chúc cả nhà thi tốt nha!

Sửa lần cuối:
D

danghongnhung87

Trung cấp
14/11/10
94
0
0
hải phòng
mình không gửi được cho bạn linh 1352000, các bạn khác mình gửi rồi

Sửa lần cuối:
T

tranhao0106

Cao cấp
30/7/08
232
1
0
VN
Không tin thì đừng có xem, người ta post lên thì chắc chắn không sai đâu. Mình cũng nhận được thông tin này từ lâu rồi miền Nam thi ngày 8-9/1 vì vậy thông tin này chính xác 100% các bạn này tin thì cứ chuẩn bị thi là vừa

N

ngothuy1006

Guest
5/11/10
23
0
0
45
Vinh long
mình cũng chỉ có 2 đề AV thôi, gửi cho mình với nhé. mail mình : ngothuy1006@gmail.com

N

nguyenthanhnga88

Sơ cấp
18/12/10
11
0
0
35
Ha Noi
Chào các bác. Các bác cho e hỏi: Lịch thi có chắc chắn là vào 15,16 /T1 ko??? và ở HN có lớp nào ôn công chức thuế nào ko ạ????

T

thubinh86

Trung cấp
5/11/10
58
0
0
37
Đà Nẵng
mình cũng chỉ có 2 đề AV thôi, gửi cho mình với nhé. mail mình : ngothuy1006@gmail.com[/QUOD

4 Đề Anh Văn đó là đề thi tuyển sinh cao học TP HCM, từ 2003-2006. Chẳng qua tham khảo thui chứ ko phải đề thi Công chức thuế! Các bạn làm j mà cứ nháo nhào lên xin đề vậy?
Các bạn gõ vào google : " Đề Anh Văn B tuyển sinh cao học:" Vậy là tải về thui!

Hôm nay bạn nào có hứng thú học anh Văn! mình có đề này giải thử nhé!
. Rewrite the following sentences:
1. The remark was so unexpected that she didn’t know what to say.
It was ................................................................................................................
2. You’re the worst guitarist in the world.
No one ..............................................................................................................
3. It was a waste of time writing that letter.
I needn’t ............................................................................................................
4. “Let’s check everything once more,” said the man in chief.
The man in chief suggested ..............................................................................
5. Although the fish appears to be harmless, it is quite dangerous.
Contrary ............................................................................................................
6. The students really appreciate the teacher’s sense of humor.
What .................................................................................................................
7. It is acknowledged that Vietnam had a complete control over SARS from a very early stage of the epidemic.
Vietnam is .........................................................................................................
..........................................................................................................................
8. He didn’t remember anything about it, and neither did she.
He forgot ...........................................................................................................
9. We couldn’t have managed it if our father hadn’t encouraged us.
If it ...........................................................................................................
10. I wish I had applied for that job.
It is a .................................................................................................................

Sửa lần cuối:
N

nguyentuandat

Sơ cấp
23/10/10
17
0
0
39
ha noi
Chào các bác. Các bác cho e hỏi: Lịch thi có chắc chắn là vào 15,16 /T1 ko??? và ở HN có lớp nào ôn công chức thuế nào ko ạ????
Bạn liên lạc với lớp của bác Hưng (sđt a. Hưng: 0982.778.017), nhưng ko biết bác Hưng có mở lớp nữa ko, mình học lớp A2 tại trung tâm bác Hưng.

daothithanhtam84

daothithanhtam84

Sơ cấp
20/3/10
40
1
8
37
da nang
bạn gửi đề tiếng anh cho minh với

bạn gửi đề tiếng anh cho minh với, đây là địa chỉ yahoo của mình: daothithanhtam84@gmail.com

N

ngothuy1006

Guest
5/11/10
23
0
0
45
Vinh long
mình cũng chỉ có 2 đề AV thôi, gửi cho mình với nhé. mail mình : ngothuy1006@gmail.com[/QUOD

4 Đề Anh Văn đó là đề thi tuyển sinh cao học TP HCM, từ 2003-2006. Chẳng qua tham khảo thui chứ ko phải đề thi Công chức thuế! Các bạn làm j mà cứ nháo nhào lên xin đề vậy?
Các bạn gõ vào google : " Đề Anh Văn B tuyển sinh cao học:" Vậy là tải về thui!

Hôm nay bạn nào có hứng thú học anh Văn! mình có đề này giải thử nhé!
. Rewrite the following sentences:
1. The remark was so unexpected that she didn’t know what to say.
It was ................................................................................................................
2. You’re the worst guitarist in the world.
No one ..............................................................................................................
3. It was a waste of time writing that letter.
I needn’t ............................................................................................................
4. “Let’s check everything once more,” said the man in chief.
The man in chief suggested ..............................................................................
5. Although the fish appears to be harmless, it is quite dangerous.
Contrary ............................................................................................................
6. The students really appreciate the teacher’s sense of humor.
What .................................................................................................................
7. It is acknowledged that Vietnam had a complete control over SARS from a very early stage of the epidemic.
Vietnam is .........................................................................................................
..........................................................................................................................
8. He didn’t remember anything about it, and neither did she.
He forgot ...........................................................................................................
9. We couldn’t have managed it if our father hadn’t encouraged us.
If it ...........................................................................................................
10. I wish I had applied for that job.
It is a .................................................................................................................

thì k biết mới xin. bạn làm ji mà dùng từ "nháo nhào" dwx vậy

H

hatinhhung

Sơ cấp
1/12/10
15
0
0
39
can lộc-hà tĩnh
Lịch thi là chính xác rồi đó, chị mình vừa gọi điện thông báo tuần sau có giấy báo thi. Chúc kả nhà may mắn nhé!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA