Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội
thay đổi không khí chút, cho mọi người làm đề anh này chút (hơi khó, ai làm được >=12 câu chắc chắn thi đỗ anh cục thuế không làm được thì nên lạc quan vì đề thi không khó như thế này đâu :D) đáp án post lên sau

Cho xin cái đáp án đi t3dkp!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
caybachqua

caybachqua

Trung cấp
9/12/10
60
1
8
37
Bắc Giang
Tớ ở Bắc Giang cũng đã nhận được đâu, cũng lo quá trời, có tên trong danh sách liệu cứ thế đi thi được không nhỉ? Tại trước giấy báo nhập ĐH của tớ cũng bị mất nên tớ nghĩ chắc cũng mất rồi, chỗ tớ mất thư liên tục. Hay là BG cũng giống HP của các bạn khác nhỉ? Tệ thật.

T

t3dkp

Sơ cấp
28/11/10
30
0
6
37
kjhhjkhkjkjh
đáp án là 1. b 2 d 3 d 4 b 5 a 6 b 7 d 8a 9 a 10 c11 c 12 c 13 a 14 c 15 d 16 d 17 a 18 b19 d 20 c.

N

nguyenhangkt88

Sơ cấp
23/12/10
19
0
1
36
th
nabi0701 ơi tớ ở Thanh Hoá cũng chuẩn bị vào quê bạn thi đây. bạn thi bên gì vậy

M

mitngoc

Guest
11/11/10
1
0
0
36
qn
Chào cả nhà.Bạn nào có tài liệu ôn Anh thì share cho mình với.Mình tìm chỉ thấy đề số 10 Anh văn trình độ B thui.cho mình hỏi còn tài liệu gì khác ko???? :sad:

H

holla88

Guest
8/11/10
7
0
0
36
Hà Nội
Các anh chị các bạn cho mình hỏi mình thi ở cục thuế Hà Nội mà vẫn chưa có giấy báo thi là sao nhỉ? trong danh sách thi có tên mình rồi.
Cho mình hỏi trang mà có câu hỏi trắc nghiệm về chuyên ngành thuế là trang bao nhiêu nhi?Mình trước down về rùi nhưng mới cài lại win mất hết.Giờ không nhớ ở trang bao nhiêu nữa.Tìm lại chắc chết mất.hihi
Chúc mọi người có một kỳ thi thành công nhé.^^

M

mechit

Sơ cấp
5/1/11
13
0
0
ha noi
Các anh chị các bạn cho mình hỏi mình thi ở cục thuế Hà Nội mà vẫn chưa có giấy báo thi là sao nhỉ? trong danh sách thi có tên mình rồi.
Cho mình hỏi trang mà có câu hỏi trắc nghiệm về chuyên ngành thuế là trang bao nhiêu nhi?Mình trước down về rùi nhưng mới cài lại win mất hết.Giờ không nhớ ở trang bao nhiêu nữa.Tìm lại chắc chết mất.hihi

Điện thoại hỏi đi bạn, mình ở HN có giấy báo hôm qua rồi.

wjndwjng

wjndwjng

Trung cấp
29/1/10
104
1
16
Hà Nội

Tớ cũng ở Cục Hà nội, lúc nhận thư thấy anh phát thư bắt ký, nói là thư đảm bảo nên chắc ko bị thất lạc đâu, bạn đừng có lo! Có gì cứ gọi thẳng lên phòng tổ chức cán bộ hỏi xem

C

cunxinh88

Trung cấp
2/11/10
104
0
0
quang nỉnh
Ban nào ở Hải Phòng thì đến cục thuế Hải Phòng lấy thẻ dự thi và thông báo thi nhá, hôm qua mình gọi điện họ bảo đến lấy không gửi về nhà đâu. Mình lấy rùi nhưng sao mà không có phòng thi , chỉ có số báo danh, sao các nơi họ đều có phòng thi cả mà? Chúc cả nhà chuẩn bị tinh thần và tâm lý để bước vào cuộc chiến nha!

chắc tại cụm thi HP chưa thông báo phòng bạn ạ. Mình cũng ko có phòng thi đâu

đáp án là 1. b 2 d 3 d 4 b 5 a 6 b 7 d 8a 9 a 10 c11 c 12 c 13 a 14 c 15 d 16 d 17 a 18 b19 d 20 c.

hi mình đc 13 câu, Mọi người ôn tiếng anh ở đâu vậy? Mình chưa học tí nào cả. Híc quên hết kiến thức cũ rồi. Mà Chuyên đề 17 học khó nhớ quá. Luật Thuế cũng vậy. Ko biết mìnhh thi về có đc diểm nào ko nữa? car nhà ôn luyện thế nào rùi ?

bạn vào google gõ trác nghiệm thuế là ra mừ

Sửa lần cuối:
H

haihp266

Guest
17/12/10
41
0
0
hai phong
Mọi người làm lại bài của blackhat dj, có phải kết quả là tgtgt 18,7 còn tndn là 23,625 không nhỉ? Mong hồi âm

KQ của mình là: thuế VAT phải nộp= 18.7 triệu, thuế TNDN phải nộp = 19.1875
-tổng CP được trừ = 900+25+30+50+2.5=1007.5 triệu (2.5 triệu ở đây là thuế GTGT đầu vào ko
được khấu trừ nhưng được tính trừ khi xác định thu nhập chịu thuế)
-CP quảng cáo (10 % tổng CP được trừ) = 100.75 triệu
- CP tiếp khách = 15 triệu
Vậy Tổng CP được trừ là 1123.25 triệu
TNCT= 1200-1123.25= 76.75 triệu -> thuế TNDN phải nộp = 76.75*0.25=19.1875 triệu .OK?:031:

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
bạn cứ vào diễn đàn chém mạnh tay vào
để lên lv
thế nào vào thi cũng chém gió được à
nhớ "cám ơn " nhiều nhiều vào = " money .....đồng tiền khôn"
thế nào cũng đậu.hiiiii
chém gió tý cho anh em thư giản nào

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Có bạn nào có câu hỏi ôn tập phần thi luận của Thuế GTGT, TNCN, TNDN ko vậy, mình tìm mãi mà không thấy, bạn nào có thì up lên cho mình và mọi người tham khảo với. Tks nha!!! CHúc nhà mình thi tốt!!!

Câu 1. Căn cứ vào nội dung của Thuế GTGT hiện hành, hãy nêu những ­ưu điểm của thuế GTGT so với thuế Doanh thu?
Câu 2. anh chị hãy trình bày các TH áp dụng thuế suất thuế GTGT 0%? ý nghĩa của mức thuế suất 0%
câu 3. Anh chị hãy trình bàycác TH được hoàn thuế GTGT ? Tại sao Phải hoàn Thuế GTGT khi Thuế GTGT đầu ra nhỏ hơn Thuế GTGT đầo vào được khâu trừ. Ô tô dưới 24 chỗ ngồi bán cho doanh nghiệp chế xuất hoặc nhập khẩu vào khu chế xuất có phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt không? Giải thích tại sao?
Còn nhiều câu nữa mà mình đánh mỏi tay quá :D

V

vananhtt84

Guest
24/9/09
8
0
0
Hải Phòng
bạn ơi bạn có tài liệu môn tin và tiếng anh của đợt thi công chức thuế ngành kiểm soát viên thì send cho mình với nhé.
thanks bạn nhiều !

Ban nào ở Hải Phòng thì đến cục thuế Hải Phòng lấy thẻ dự thi và thông báo thi nhá, hôm qua mình gọi điện họ bảo đến lấy không gửi về nhà đâu. Mình lấy rùi nhưng sao mà không có phòng thi , chỉ có số báo danh, sao các nơi họ đều có phòng thi cả mà? Chúc cả nhà chuẩn bị tinh thần và tâm lý để bước vào cuộc chiến nha!

Bạn ơi không có phòng thi thì sáng 15 này đến trường ĐH Hàng hải biết tập trung ở phòng nào?

Sửa lần cuối:
N

nguyetminhtran

Guest
26/11/10
13
0
0
35
Hưng Yên
trời cứ lạnh thế này thì làm sao ôn thi được???các bạn miền nam thi tốt nhé!

P

Phan minh xuyen

Sơ cấp
21/12/09
8
0
0
38
binh thanh - tp.hcm
mình có trong danh sách chứ sao không bạn? mình thi vào tiền giang. bạn ở tg mà thi vào cần thơ àh? mail của mình :xuyen@nhabe.com.vn lien lac nhe

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA