Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
Bạn ơi không có phòng thi thì sáng 15 này đến trường ĐH Hàng hải biết tập trung ở phòng nào?[/QUOTE]

A. Ngày thứ nhất: Ngày 08/01/2011 và ngày 15/01/2011
1. Buổi sáng:
Từ 7 giờ 30 phút: Thí sinh có mặt tại điểm thi để làm thủ tục thi nhận phòng thi, nghe phổ biến quy chế thi; điều chỉnh sai sót trong giấy báo thi và thẻ dự thi (nếu có).

Khóa học Quản trị dòng tiền
V

vananhtt84

Guest
24/9/09
8
0
0
Hải Phòng
Câu 1. Căn cứ vào nội dung của Thuế GTGT hiện hành, hãy nêu những ­ưu điểm của thuế GTGT so với thuế Doanh thu?
Câu 2. anh chị hãy trình bày các TH áp dụng thuế suất thuế GTGT 0%? ý nghĩa của mức thuế suất 0%
câu 3. Anh chị hãy trình bàycác TH được hoàn thuế GTGT ? Tại sao Phải hoàn Thuế GTGT khi Thuế GTGT đầu ra nhỏ hơn Thuế GTGT đầo vào được khâu trừ. Ô tô dưới 24 chỗ ngồi bán cho doanh nghiệp chế xuất hoặc nhập khẩu vào khu chế xuất có phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt không? Giải thích tại sao?
Còn nhiều câu nữa mà mình đánh mỏi tay quá :D

Bạn ơi bạn send giúp mình câu hỏi ôn tập phần thi tự luận của ngạch kiểm soát viên được không?Nghe mọi người thảo luận thấy hoang mang quá.
Thanks bạn nhiều nha !

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
Mấy câu của nabi0701 mình nghĩ cũng khó thật
vừa dài vừa khó nhớ ( đặc biệt câu 2 vl)

V

vananhtt84

Guest
24/9/09
8
0
0
Hải Phòng
Bạn ơi không có phòng thi thì sáng 15 này đến trường ĐH Hàng hải biết tập trung ở phòng nào?

1. Buổi sáng:
Từ 7 giờ 30 phút: Thí sinh có mặt tại điểm thi để làm thủ tục thi nhận phòng thi, nghe phổ biến quy chế thi; điều chỉnh sai sót trong giấy báo thi và thẻ dự thi (nếu có).[/QUOTE]

Bạn ơi mình biết là 7h30p rồi, mình thi ở hải phòng thì chỉ tập trung ngày 15 thôi phải không bạn, còn mùng 8 là của các bạn ở cần thơ.... nhưng mà địa điểm là đến trường ĐH Hàng Hải mà lại không có số phòng thi thì cứ tập trung ở sân trường hả bạn?
Bạn có tài liệu ôn thi send cho mình với nhé.
Địa chỉ hòm thư của mình là : vananhtt84@yahoo.com
Thanks bạn nhiều !

Sửa lần cuối:
N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
1. Buổi sáng:
Từ 7 giờ 30 phút: Thí sinh có mặt tại điểm thi để làm thủ tục thi nhận phòng thi, nghe phổ biến quy chế thi; điều chỉnh sai sót trong giấy báo thi và thẻ dự thi (nếu có).

Bạn ơi mình biết là 7h30p rồi nhưng mà địa điểm là đến trường ĐH Hàng Hải mà lại không có số phòng thi thì cứ tập trung ở sân trường hả bạn?
Bạn có tài liệu ôn thi send cho mình với nhé.
Địa chỉ hòm thư của mình là : vananhtt84@yahoo.com
Thanks bạn nhiều ![/QUOTE]

có lẽ phải thế thôi

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
hơ hơ mình thi cum tp hcm
tại doanh tranh quân đội
quân khu 7
đến xem trước được hông ta ( loạn quạn chúng vác súng bắn a)
:wall::wall::wall::wall::wall:

T

thoakoi

Sơ cấp
21/11/10
39
0
6
nơi cuối con đường
tại doanh tranh quân đội
quân khu 7

cái đó mình hok bis
đây là kì thi quốc gia, mọi thứ đều đã được cbị òy!
mình thi ở HP chưa có số phòng nên phải thế thôi, chắc các bạn phải thôg báo phòng òy chứ!
mà tr ĐH HH có 2 địa điểm nên mình còn chưa bis thi ở địa điểm nào, cứ đến 484 Lạch Tray cái đã!
số phòng chưa bis thì òy sẽ biết, còn cả sáng ngày 16 cơ mà! mặc kệ vậy, tính ôn bài cho tốt cái đã, kiểu j chả được thi

C

concoccon

Guest
27/2/08
28
0
0
37
hcm
tại doanh tranh quân đội
quân khu 7

bạn nào ở tphcm thì lên cục thuế để xem danh sách phòng thi lun nhe, danh sách phòng thi mới dán hôm qua ah.

N

namhaidirector

Trung cấp
19/2/09
69
3
8
37
ho chi minh
bạn nào ở tphcm thì lên cục thuế để xem danh sách phòng thi lun nhe, danh sách phòng thi mới dán hôm qua ah.

địa chỉ cục thuế nè
140 Nguyễn Thị Minh Khai, quận 3, Tp. Hồ Ch Minh

D

dao an

Sơ cấp
6/11/10
14
0
0
36
Tây Ninh
hix, mình k có điều kiện lên cục thuế tp hcm xem thì làm sao bít đc sbd đây

nabi0701

nabi0701

Trung cấp
26/11/10
192
0
0
Hà Tĩnh
Bạn ơi bạn send giúp mình câu hỏi ôn tập phần thi tự luận của ngạch kiểm soát viên được không?Nghe mọi người thảo luận thấy hoang mang quá.
Thanks bạn nhiều nha !

bạn cần câu hỏi phần nào? phần thuế hay qlnn vậy?

Mấy câu của nabi0701 mình nghĩ cũng khó thật
vừa dài vừa khó nhớ ( đặc biệt câu 2 vl)

câu 3 mới dài chứ bạn, câu 2 cũng dễ nhớ mà...^^

Sửa lần cuối:
H

hue87hanu

Guest
8/12/10
1
0
0
HN
hi namhaidirector,
ban cho minh YM or DD dc k? cac ban trong do thi truoc nen minh muon hoi ban may thu ve thi cu thui ma.

Chuc thi tot nha!

Q

quynhvu3983

Guest
28/11/10
10
0
0
Ha Noi
Cho mình hỏi với có phải học Nhiệm vụ quyền hạn của Tổng cục Thuế không nhỉ ? Hay chỉ học của Cục Thuế và Chi cục Thuế thôi. Trả lời giúp mình với, thanks trươc nhé

T

thoakoi

Sơ cấp
21/11/10
39
0
6
nơi cuối con đường
Cho mình hỏi với có phải học Nhiệm vụ quyền hạn của Tổng cục Thuế không nhỉ ? Hay chỉ học của Cục Thuế và Chi cục Thuế thôi. Trả lời giúp mình với, thanks trươc nhé

học hết bạn à, hok có giới hạn đâu (5 nay QLNN có mỗi luật thực hành tiết kiệm, chốg lãg phí hok phải học)

phonglantim212

phonglantim212

Sơ cấp
9/11/09
11
0
1
hà nội
bạn nabi0701 gửi cho mình câu hỏi ôn tập thi tự luận ngạch cv, ksv với nhé, cả câu hỏi thuế và qlnn luôn nhé. Cảm ơn nhiều nhé
mail mình bienxanhlhg@gmail.com

M

mechit

Sơ cấp
5/1/11
13
0
0
ha noi

Tổng cục thuế, Cục thuế và Chi cục thuế .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA