Mỗi tuần một chuyên đề

Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
L

langtuchau

Trung cấp
17/12/10
56
0
0
36
Ha noi
chắc sabg tuần là có kết quả phúc khảo rùi..theo luật là 15 ngày mà...hix. mong sao có giáy gọi sớm:005:

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bogiavat

Trung cấp
18/5/11
92
0
0
ha noi
hazzzzzzzzzz, mong là vậy. ở nhà 'đói' kinh khủng.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
bạn ac116 ơi. cho mình hỏi đợt tới thi vào thuê có tuyển cntt ko vậy?có gì bạn nhắn lại cho mình vào nick: nth_cnttk6b biết với nhé!mình cảm ơn! Chúc bạn vui vẻ!

chắc có hiểu nhầm gì quá, sao các bạn hỏi mình nhiều thế, mình không biết gì đâu, những thông tin đại loại chừng nào phúc khảo xong, chừng nào quyết định đi làm, hay có tuyển công nghệ thông tin không thì "I don't know". Còn ai muốn hỏi về lương, hay phòng này làm gì phòng kia làm gì, hay chế độ gì trong thuế thì mình còn hỏi được. ok, đừng hỏi mấy cái kia nhe, thấy các bạn hỏi mình ngại quá, chắc tại mình nhiều chuyện quá thành ra các bạn hiểu nhầm mình biết nhiều, hi!

L

loan0320

Guest
31/5/11
43
0
0
hà nội
chắc có hiểu nhầm gì quá, sao các bạn hỏi mình nhiều thế, mình không biết gì đâu, những thông tin đại loại chừng nào phúc khảo xong, chừng nào quyết định đi làm, hay có tuyển công nghệ thông tin không thì "I don't know". Còn ai muốn hỏi về lương, hay phòng này làm gì phòng kia làm gì, hay chế độ gì trong thuế thì mình còn hỏi được. ok, đừng hỏi mấy cái kia nhe, thấy các bạn hỏi mình ngại quá, chắc tại mình nhiều chuyện quá thành ra các bạn hiểu nhầm mình biết nhiều, hi!
Nhà mới đây rồi, acc cho mình hỏi chút với, thi CV va KSV thuế thì khi vào khả nagw là sẽ làm gì?

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
cái này mình nghĩ là còn tùy vào phòng mà bạn làm chứ

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang
Nhà mới đây rồi, acc cho mình hỏi chút với, thi CV va KSV thuế thì khi vào khả nagw là sẽ làm gì?

bạn coi lại các phòng trong chức năng nhiệm vụ chi cục thuế, đọc cái đó mình thấy nhiệm vụ cũng rõ ràng, tuyên truyền, kiểm tra, kê khai. Thuế gtgt thì chia ra người phụ trách khoáng, khấu trừ. Thôi mà nè, bản thân mình đi làm chuyên viên kho bạc còn ko biết làm gì, mai mốt vô làm biết thôi. hi, lý lịch mình nhờ người quen làm xong rồi, vậy là tháng sau đi làm.

T

taychoiboi

Sơ cấp
3/8/10
38
1
6
34
Kham Thien
bạn ac116 ơi. cho mình hỏi đợt tới thi vào thuê có tuyển cntt ko vậy?có gì bạn nhắn lại cho mình vào nick: nth_cnttk6b biết với nhé!mình cảm ơn! Chúc bạn vui vẻ!
sắp tới vẫn tuyển tin học cho các cục thuế còn thiếu chỉ tiêu cán bộ tin học và có khoảng hơn chục chỉ tiêu tin học làm việc trực tiếp tại tổng cục

N

namph007

Trung cấp
9/1/11
51
0
6
37
ha noi
sắp tới vẫn tuyển tin học cho các cục thuế còn thiếu chỉ tiêu cán bộ tin học và có khoảng hơn chục chỉ tiêu tin học làm việc trực tiếp tại tổng cục
bạn có thông tin từ đâu thế, chia sẻ cho mọi người

T

thuantran85

Sơ cấp
13/4/11
26
0
0
ha noi
anh Nam ơi, ko thấy a onl nên e post lên đây luôn, những việc chuyên viên CNTT làm:
- quản trị mạng
- đi học mấy phần mềm, rồi về triển khai, hướng dẫn. VD: phần mềm kê khai, quản lý ấn chỉ....
- có khi còn bị kêu sửa máy nữa
tin vui đây, phụ cấp độc hại ko phải 1tr/quý mà là 1tr/tháng, sướng quá trời!!!!

làm cntt mà là nữ thì có phải làm việc nặng nhọc ko bạn? con gái chân yếu tay mềm thì sửa máy kiểu gì, có khi chữa lợn lành thành lợn què mất. hic...lại thấy lo lo
mà có đúng đc phụ cấp ko bạn? thật thế thì vui nhỉ

Sửa lần cuối:
R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
ac116 này, lúc trước bên KBNN chấm phúc khảo khoảng bao lâu là có kết quả vậy bạn

L

loan0320

Guest
31/5/11
43
0
0
hà nội
uh, thế thích rùi. còn cái vụ chờ đợi thuế này ko bít bao jo mới kết thúc đây.:wall:

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

bác taychoiboi ơi, hôm rồi e có gửi lời cám ơn bác rồi but ko biết bác đọc được ko, hôm nay cám ơn lần nữa nhe, hi, tháng sau e đi làm rồi, cũng nhờ bác đó. Nếu ko có thông báo của bác e cũng ko biết là kho bạc có tuyển.
à, có ai muốn hỏi gì hỏi bác taychoiboi đi, mình ko rành bằng bác ấy đâu.

làm cntt mà là nữ thì có phải làm việc nặng nhọc ko bạn? con gái chân yếu tay mềm thì sửa máy kiểu gì, có khi chữa lợn lành thành lợn què mất. hic...lại thấy lo lo

chưa thấy nữ làm CNTT nên ko rõ, mà ko lẽ trong phòng tin học chỉ có nữ, yên tâm có gì nặng nhọc kêu mấy a nam làm cho, sửa máy ko phải công việc của bạn, chỉ là có máy hư nên trong phòng nhờ bạn giúp, ko lẽ bạn từ chối
còn phụ cấp là 100% có, tổ trưởng tổ phó có sử dụng máy nên hàng tháng cũng lãnh 400k. Sướng quá mai mốt có 1tr mua sắm hàng tháng rồi nhe!

ac116 này, lúc trước bên KBNN chấm phúc khảo khoảng bao lâu là có kết quả vậy bạn

hết hạn phúc khảo 31/3 đến đầu tháng 6 mới công bố kết quả phúc khảo và tiến hành gởi giấy trúng tuyển. tính tổng lại là đúng 2 tháng

Sửa lần cuối:
D

dunggq101

Trung cấp
13/1/11
119
12
18
39
Cầu Giấy, Hà Nội
Theo như bạn ACC nói, và con bạn mình ( đang làm ở một chi cục thuế - ngành tin) nói thì Chi cục được 1tr, Cục được 1,5tr. Công việc thì mình không hỏi rõ, ,nhưng nó kêu bận. Nhưng ko thấy nói đến vụ phải sửa máy. Chắc việc này có các "hot boy" làm cho :D

W

world

Guest
26/6/11
2
0
0
VN
Đầu tháng 7 TCC sẽ tiến hành chấm phúc khảo, chậm nhất là cuối tháng 8 sẽ có kết quả.
Khuyên các em không nên nghỉ làm sớm.

sadako

sadako

Tiểu Xú Quỷ
9/1/11
220
1
0
nghệ an
eo chấm phúc khảo 2 tháng cơ á, lại giống bên kb á

W

world

Guest
26/6/11
2
0
0
VN
Các em đang làm thì đừng nên nghỉ việc mà chờ đợi, vì hiện tại chưa chấm phúc khảo, khả năng tháng 8 đi làm chắc chắn là điều không thể.

N

namph007

Trung cấp
9/1/11
51
0
6
37
ha noi
Đầu tháng 7 TCC sẽ tiến hành chấm phúc khảo, chậm nhất là cuối tháng 8 sẽ có kết quả.
Khuyên các em không nên nghỉ làm sớm.
- Bác lấy thông tin này ở đâu thế, phía trên có bác thì bảo chấm xong rồi
- Bác nào có tin chính xác có thể dẫn chứng nguồn tin được không nhỉ

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
Bên KBNN đàu tháng 3 có kết quả, rồi mấy tháng mấy bạn trúng tuyển có quyết định đi làm vậy ac116?

Bên thuế đúng là chậm như rùa, đáng lẽ phải gọi mấy bạn ĐẬU đi làm trước, còn phúc khảo thì gọi sau,

đằng này lại gọi 1 đợt, đúng là vô thuế phải chờ đợi 9tháng

M

matmaxanh81

Sơ cấp
1/1/11
24
0
1
hà nam
để các bạn khỏi nóng ruột tôi xin thông báo tin chính xác để các bạn yên lòng đó là đến tháng 8 mới có thông báo tuyển dụng chính thức nên các bạn cứ yên tâm chờ đợi nhé

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA