Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Kangu

Kangu

Trung cấp
26/6/11
158
2
0
Hưng Yên
Uả, thuế lại thi tiếp hả bạn? Hic, đợt này họ có tuyển CNTT không nhỉ???
tớ thấy mọi người bảo là t9 hay t10 có thi công chức thuế
nhưng tớ thì chưa thấy thông báo nên mới hỏi mọi người
hic

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lalalalala

Guest
2/8/11
2
0
0
34
ha nam
tớ cũng đang mong có đợt thi công chức thuế đây bạn ạ. có thông tin gì mình trao đổi qua diễn đàn nhé.

huyenthuongly

huyenthuongly

Chào thân ái!
2/6/11
199
6
18
Hà nôi
Hôm trước mình đọc ở đâu thấy công văn hay thông báo gì có tổ chức thi công chức thuế (không nhớ rõ nữa). Hy vọng không phải là thông báo năm 2010!!:):):)

origami

origami

Trung cấp
Tháng 10 có đợt thi rùi các bạn ạ. K fải chờ năm sau đâu. Chuẩn bị tinh thần đi các chiến sĩ.
Thật không bạn? thông tin ở đâu thế?
mình vào trang thuế mà chẳng tìm đc thông tin tuyển dụng đợt tới.
và cũng k biết hồ sơ và thủ tục gì nộp như thế nào nữa.
mọi người ai có kinh nghiệp hướng dẫn mình với.

N

ngocdiep000

Guest
31/3/10
9
0
0
bà rịa vũng tàu
đúng rồi. mình cũng nghe người ta nói là tháng 10 này sẽ có 1 đợt thi nữa đó, không biết có đúng không...

T

tykq

Guest
14/10/05
4
0
1
39
tp.hcm
Hồi cuối năm 2010, mình có biết thông tin 1 chi cục thuế quận x tphcm, tuyển cán bộ thuế, điều kiện có chứng chỉ hành nghề thuế (không cần phải thi công chức thuế), lương nghe nói là 10tr/tháng lận

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
các bạn cho minh hỏi năm nay có đợt thi tuyển công chức thuế không? nếu có thì vao khoảng tháng mấy nhỉ?cảm ơn mọi người nhé

tháng 11 nhe bạn, tới đó cùng học bài thi tiếp nhe, hihi

Hồi cuối năm 2010, mình có biết thông tin 1 chi cục thuế quận x tphcm, tuyển cán bộ thuế, điều kiện có chứng chỉ hành nghề thuế (không cần phải thi công chức thuế), lương nghe nói là 10tr/tháng lận

đã là vào NN thì lương NN thôi, ko có nguồn kinh phí nào mà trả lương như vậy cả, nếu có tuyển như vậy thì lấy tiền người tuyển vào mà trả lương.

T

tykq

Guest
14/10/05
4
0
1
39
tp.hcm
Lương đó là chính xác đó, nhưng lúc đó tui chưa có chứng chỉ hành nghề thuế nên không vào được, cũng tiếc ghê vậy. Lúc đó điều kiện và lương tui nghe vậy mà.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Lương đó là chính xác đó, nhưng lúc đó tui chưa có chứng chỉ hành nghề thuế nên không vào được, cũng tiếc ghê vậy. Lúc đó điều kiện và lương tui nghe vậy mà.

nếu chuyện đó là chính xác thì mình thắc mắc, tiền lương đó trả từ đâu, theo như qui định của NN thì lương ngành thuế và kho bạc ko được vượt quá 1.8 lần so với những ngành khác. Lương cơ bản là ngân sách trung ương chi trả, lương bổ sung thêm là từ chi hoạt động ra. Nguồn chi họ phân rất rõ ràng.

D

duysang277

Trung cấp
20/11/10
63
0
0
ha nam
nếu chuyện đó là chính xác thì mình thắc mắc, tiền lương đó trả từ đâu, theo như qui định của NN thì lương ngành thuế và kho bạc ko được vượt quá 1.8 lần so với những ngành khác. Lương cơ bản là ngân sách trung ương chi trả, lương bổ sung thêm là từ chi hoạt động ra. Nguồn chi họ phân rất rõ ràng.

vậy hả bạn?sao hôm trước mình có nghe bạn nói là thực ra lương ở thuế và kho bạc là 2,0lần cơ mà

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
vậy hả bạn?sao hôm trước mình có nghe bạn nói là thực ra lương ở thuế và kho bạc là 2,0lần cơ mà

à, 2.0 lận, mình thấy thắc mắc 2 cái nó mâu thuẫn nhau, nhưng ko có hỏi, hi. Câu trước nói ko quá 1.8, sau lại cho bổ sung thu nhập 6 tháng 0,2 nữa, thành ra 2.0

T

tykq

Guest
14/10/05
4
0
1
39
tp.hcm
Mình đã nói là điều kiện lương 10tr là có chứng chỉ hành nghề thuế. Mà một trong điều kiện miễn thi (Được xét cấp chứng chỉ, không phải thi):
+ Công chức thuế có ngạch công chức từ chuyên viên thuế, kiểm soát viên thuế, thanh tra viên thuế trở lên và có thời gian công tác liên tục trong ngành thuế từ 10 năm trở lên, nếu sau khi thôi công tác trong ngành thuế thì được đăng ký với Tổng cục Thuế để xét cấp Chứng chỉ hành nghề dịch vụ làm thủ tục về thuế mà không cần dự thi. Thời gian đăng ký để được cấp Chứng chỉ hành nghề dịch vụ làm thủ tục về thuế tối đa không quá 3 năm, kể từ ngày có quyết định chuyển công tác, nghỉ hưu hoặc nghỉ việc.

H

hanhnhung

Trung cấp
8/8/10
51
0
6
bd
anh chị ơi cho em hỏi chừng nào có đợt thi công chức thuế nữa vậy. Thông tin chính xác

T

tranyennga

Guest
11/7/11
40
0
0
37
Ha Noi
Các bác ơi, chính xác khi nào cục thuế tuyển tiếp vậy? Em học tin học tài chính kế toán trường Học Viện Tài Chính có đủ điều kiện nộp hồ sơ không? Cũng thuộc ngành tài chính kế toán mà. Em thi bên Hải Quan KTV bị out rùi, giảng viên kế toán trường đại học công lập cũng bị out, lấy 5 người, em đứng thứ 6, chưa thi đã có danh sách trúng tuyển rùi. Giúp em với, thuế là tâm huyết cả đời của em đấy các bác. Đợt vừa rùi em không thi sợ con em trong ngành hết, nhưng có vài đứa bạn đỗ nhiều quá, tiếc quá, ít ra cũng mất đi một cơ hội. Nhưng nghe mấy đứa khoa em kể hồ sơ chuyên ngành của em bên thuế không nhận, nhưng cũng có đứa học ngành của em đỗ thuế Hà Nội rùi. Nói thật với các bác, em đi nộp vào hải quan người ta nói hồ sơ của em ok, mà chúng nó mãi người ta mới nhận, chúng nó phải giải thích đây là kinh tế chứ không phải kỹ thuật. các bác thuế đừng để em mất cơ hội nộp hồ sơ nhé. chứ không em biết làm thế nào đây?

F

funnyngo139

Guest
17/6/09
5
0
1
tp. hcm
chào các bạn!
Mình cũng làm ở chi cục thuế, vừa rồi mình thi được 306đ mà ko hiểu sao ko được xét đợt 2. Vậy khi nào mới xét đợt 2, các bạn biết thì bật mí cho mình biết với. Cám ơn các bạn nhiều

H

hang sam

Sơ cấp
20/6/11
20
0
0
nghe an
Cả nhà ơi, cho t hỏi có phải lương 3 tháng đầu của công chức mới như bọn mình không có 1,6 ko? t nghe chị cùng cơ quan t nói 3 tháng đầu nhận được có 1tr rưỡi thui.

T

tranyennga

Guest
11/7/11
40
0
0
37
Ha Noi
Bạn ac116 post nốt tài liệu anh văn và tin học cho mọi người với? Hai môn đấy cũng khó lắm mà.

N

nhanbaby89

Guest
7/11/10
4
0
0
35
thái bình
Mình thấy các anh chị đi thi thuế từ đầu năm bây h đã được gọi đi làm rùi mà. Mình cũng nghe nói có đợt tầm tháng 8 mà tận h chưa thấy j hết chơn.hichic.

nguyenvietnamkhanh

nguyenvietnamkhanh

Guest
8/11/10
26
0
1
40
Hồ Chí Minh
đợt vừa rồi mình thi rớt cái đụi. đợt này thi tiếp.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA