Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
N

namph007

Trung cấp
9/1/11
51
0
6
37
ha noi
Mình thì nghe thấy bảo có điểm Phúc khảo rùi nhưng chỉ "con em" mới xem được (nghe từ cục thuế Hải Dương). Dân đen cứ phải ngồi ngóng thế này khổ thật.Hjx. Bác nào có thông tin gì mới cho em bít với nha.
Hải dương làm quen nhau nhỉ, tớ cũng ở Hải dương yahoo nhé: namph611

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

namchamdien

Guest
23/5/11
9
0
0
36
Hai Duogn
Bác acc phân tích e thấy cũng có lý. Nhưng nói thật e chưa từng thấy đơn vị nào mà chờ lâu thế này. Thú thật vs các bác e ngóng cho vơ (chưa cưới) của e thui. E vào Viện kiểm sát được 2 năm rùi mà nhớ lại ngày xưa sao lúc thi vào đến khi gọi đi làm chưa đầy 3 tháng. Mòn mỏi quá, bao giờ mới có kết quả để còn làm đám cưới đây. Hjx

T

tuphung2003

Guest
12/3/09
3
0
0
tphcm
acc116 ơi cho mình hỏi sao đợt thi CC thuế 2009 thì những ai mới trúng tuyển vào làm (ko phải NV hợp đồng) thì được hưởng luôn 100% lương của bậc 1 ngạch tuyển dụng. Trong khi năm nay lại chỉ được hưởng 85% lương thui, hình như bên kho bạc của bạn cũng như vậy hả?

ah, mà cái vụ làm lý lịch tư pháp này là bắt buộc khi làm viên chức, công chức nhà nước ah? những người trúng tuyển CC thuế 2009 ko nghe nói làm cái LLTP này. Liệu sau này mấy người đó có bị bắt làm ko ha? và nộp lý lịch tư pháp này đâu có thấy quy định trong văn bản nào đâu. Mong có ai hiểu rõ vấn đề này xin chỉ giáo

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
acc116 ơi cho mình hỏi sao đợt thi CC thuế 2009 thì những ai mới trúng tuyển vào làm (ko phải NV hợp đồng) thì được hưởng luôn 100% lương của bậc 1 ngạch tuyển dụng. Trong khi năm nay lại chỉ được hưởng 85% lương thui, hình như bên kho bạc của bạn cũng như vậy hả?

ah, mà cái vụ làm lý lịch tư pháp này là bắt buộc khi làm viên chức, công chức nhà nước ah? những người trúng tuyển CC thuế 2009 ko nghe nói làm cái LLTP này. Liệu sau này mấy người đó có bị bắt làm ko ha? và nộp lý lịch tư pháp này đâu có thấy quy định trong văn bản nào đâu. Mong có ai hiểu rõ vấn đề này xin chỉ giáo

thứ nhất về lương tập sự, lương tập sự hưởng 85% qui định trong luật công chức năm 2008 có hiệu lực vào ngày 1/1/2010, những người thi năm 2009 thì áp dụng pháp lệnh cbcc, cái này mình ko tìm hiểu nên ko rõ. 85% áp dụng cho ai là công chức đang tập sự nên kho bạc cũng vậy.
thứ 2 về lý lịch tư pháp, bạn coi lại comment này "Cái lý lịch tư pháp ấy, mình xem thấy quy định rõ trong thông tư 13/2010/TT-BNV đấy acc à:
Quyết định tuyển dụng và nhận việc
1. Trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày có quyết định phê duyệt kết quả tuyển dụng của cơ quan quản lý công chức, người đứng đầu cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức phải gửi thông báo công nhận kết quả trúng tuyển bằng văn bản tới người dự tuyển theo địa chỉ mà người dự tuyển đã đăng ký.
2. Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày nhận được thông báo công nhận kết quả trúng tuyển của cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức, người trúng tuyển phải đến cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức để hoàn thiện hồ sơ dự tuyển. Hồ sơ dự tuyển phải được bổ sung để hoàn thiện trước khi ký quyết định tuyển dụng bao gồm:
a) Bản sao các văn bằng, chứng chỉ và kết quả học tập theo yêu cầu của vị trí dự tuyển, được cơ quan có thẩm quyền chứng thực;
b) Phiếu lý lịch tư pháp do Sở Tư pháp nơi thường trú cấp.
Thời điểm cơ quan có thẩm quyền chứng thực văn bằng, chứng chỉ, kết quả học tập và cấp phiếu lý lịch tư pháp được thực hiện trong thời hạn quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này.
3. Trường hợp người trúng tuyển có lý do chính đáng mà không thể đến hoàn thiện hồ sơ dự tuyển thì phải làm đơn xin gia hạn trước khi kết thúc thời hạn hoàn thiện hồ sơ dự tuyển gửi cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức. Thời gian xin gia hạn không quá 15 ngày, kể từ ngày kết thời hạn hoàn thiện hồ sơ dự tuyển quy định tại khoản 2 Điều này.
" do bạn loan0320 post lên.

Sửa lần cuối:
H

huyenhh

Sơ cấp
23/6/11
20
0
1
38
Ngô Quyền - Hải Phòng
dot vua roi minh ko thi, gio muon xem tham khao thoi.co gi dot toi minh se thi. hiiiiiiiii

bạn htb1984 ơi. bạn có biết ở TB mình bao giờ có đợt tuyển viên chức ngành thuế không?
mà bạn học chuyên ngành gì vậy?Minh đã nghe là tháng 8 này của đợt thi nh mà giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì?

N

nguyenthenam

Guest
27/8/07
27
0
0
48
Hạ long _ Quảng Ninh
Chào các bạn. Chúc mừng các bạn đã có tên trong danh sách trúng tuyển.Các bạn cố đợi thêm 4 ngày nữa sẽ có quyết định của Tổng cục gửi về. Đồng thời Cục thuế tại địa phương sẽ có quyết định tiếp nhận và phân công công tác cho các bạn về Chi cục hoặc phòng thuộc Cục. Chúc các bạn trọn vẹn niềm vui

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Ban AC thuong men ban co the giup minh ti xiu khong, minh dang gap rac roi voi cau hoi " Kinh te nha nuoc va vai tro chu dao cua KTNN trong nen KT nhieu thanh phan hien nay?" minh tim tai lieu mai ma khong dc, tai ve khong dc ma bi mat toi 15K huhu?

mới google đó 4Share.vn - Đặc điểm, vị trí,vai trò của nền kinh tế nhà nước trong cơ cấu nền kinh tế nhiều thành phần ở nước ta
ủa, mà hôm nay đi thi BHXH mà, đang ở tp phải ko?
à, quên gửi lời "chúc thi tốt nhe", đừng quên mang "phao"!

L

langtuchau

Trung cấp
17/12/10
56
0
0
36
Ha noi
Ban AC thuong men ban co the giup minh ti xiu khong, minh dang gap rac roi voi cau hoi " Kinh te nha nuoc va vai tro chu dao cua KTNN trong nen KT nhieu thanh phan hien nay?" minh tim tai lieu mai ma khong dc, tai ve khong dc ma bi mat toi 15K huhu?

cái này trong cuốn Kinh tế chính trị và Văn kiên đại hội đảng X viết rất rõ:015:,bạn chác làm tiểu luận à

L

linhbeo89

Trung cấp
24/6/11
143
0
16
vinhcity
các bạn cho minh hỏi năm nay có đợt thi tuyển công chức thuế không? nếu có thì vao khoảng tháng mấy nhỉ?cảm ơn mọi người nhé

T

thuantran85

Sơ cấp
13/4/11
26
0
0
ha noi
năm ngoái thi đến giờ vẫn chưa được đi làm thì làm sao mà tổ chức thi tiếp đc nhỉ? chẳng lẽ thi tiếp rùi gọi đi làm 1 thể, chờ đợi mãi chán quá :wall:

H

hoangha051088

Trung cấp
19/1/11
56
0
0
35
Ha noi
Muốn thi công chức thuế!

Chào cả nhà1
Mình muốn thi vào công chức thuế thì cần những điều kiện gì?
Giúp mình với

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Chào cả nhà1
Mình muốn thi vào công chức thuế thì cần những điều kiện gì?
Giúp mình với

điều kiện dự thi thì ko cần gì hết, có bằng phù hợp là công dân Việt Nam, but muốn thi thì phải chờ có tuyển dụng, và muốn đậu thì phải học bài.

H

hienpmc

Trung cấp
6/11/06
93
0
6
Hà Nội
Đợt thi tuyển cho năm 2011 mình đã bị lỡ do nộp hs muộn, ko biết năm tới có đợt thi ko nhỉ? Bác nào có thông tin về đợt thi tuyển công chức thuế sắp tới thì up lên cho ace với ah.

L

lovesongtq

Sơ cấp
23/2/09
31
2
8
Hà Nội
chờ sang năm là chắc lại có đợt thi tiếp ý mà, mình nghe nói hình như giờ cứ 2 năm tổ chức thi một lần, có thông tin thi cử là lại rầm rộ ngay ý mà :D

trang30488

trang30488

Sơ cấp
14/9/10
39
0
6
36
vĩnh phúc
thi công chức thuế thì thi những mộn j vậy ạ. có phải mỗi năm tổ chức thi một lần không ạ.
e cũng muốn thi vào năm sau.

P

pqhuyit

Trung cấp
14/12/10
72
0
6
nam dinh
Tháng 10 có đợt thi rùi các bạn ạ. K fải chờ năm sau đâu. Chuẩn bị tinh thần đi các chiến sĩ.

Quynhthanh1982

Quynhthanh1982

Guest
17/5/11
28
0
0
42
TP Thanh hóa
Uả, thuế lại thi tiếp hả bạn? Hic, đợt này họ có tuyển CNTT không nhỉ???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA