Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
T

thanhloc3101

Guest
7/6/11
11
0
0
TP Hồ Chí Minh
ặc chết mình, mới có 23 tuổi hà, bắt mình tư vấn mấy chuyện này, mình đâu có biết đâu, but để ý thấy cũng ko có gì đâu, bạn cứ nghỉ sinh xong vào làm, chủ yếu là BHXH bạn đóng như thế nào có được hưởng chế độ thai sản ko, bạn sinh xong vào làm tiếp cho đủ thời gian tập sự 1 năm. Ai đó có kinh nghiệm chỉ dùm bạn này đi.
Cám ơn bạn. Vì mình là thí sinh tự do, nên mình chỉ sợ thi đậu công chức thuế, vì chuẩn bị sanh nở, không chi cục thuế nào nhận thì tiêu. (phí công sức thi).

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

dunggq101

Trung cấp
13/1/11
119
12
18
40
Cầu Giấy, Hà Nội
Theo thông tin mới nhận được từ báo lá cải của Trung Tâm Chém gió. Đợt tuyển công chức vừa rồi bị hủy bỏ kết quả, các ứng viên phải thi lại vào đợt tháng 1 tới. Trân trọng!

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Cám ơn bạn. Vì mình là thí sinh tự do, nên mình chỉ sợ thi đậu công chức thuế, vì chuẩn bị sanh nở, không chi cục thuế nào nhận thì tiêu. (phí công sức thi).

NN ko như tư nhân đâu, tư nhân khi phỏng vấn là bắt cam kết chuyện sinh đẻ, trong điều kiện thi tuyển công chức thuế có cấm phụ nữ có thai đâu bạn, hihi

T

thanhloc3101

Guest
7/6/11
11
0
0
TP Hồ Chí Minh
NN ko như tư nhân đâu, tư nhân khi phỏng vấn là bắt cam kết chuyện sinh đẻ, trong điều kiện thi tuyển công chức thuế có cấm phụ nữ có thai đâu bạn, hihi

Nhà nước cũng có chỗ này chỗ kia. Thi công chức hành chính sự nghiệp. Đậu rất nhiều, nhưng không bố trí công việc cho những thí sinh tự do. Đậu là 1 việc, có được nhận là việc khác nữa. Bên thuế không biết như thế nào?

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Nhà nước cũng có chỗ này chỗ kia. Thi công chức hành chính sự nghiệp. Đậu rất nhiều, nhưng không bố trí công việc cho những thí sinh tự do. Đậu là 1 việc, có được nhận là việc khác nữa. Bên thuế không biết như thế nào?

chổ này chổ kia như bạn nói mình ko biết, but thuế bạn đậu mà ko bố trí bạn cứ đi kiện, nói chứ chuyện đó làm gì có, họ còn ko đủ người để tuyển mà, trong diễn đàn đa số là thí sinh tự do hết, làm gì có hợp đồng, bạn cũng đừng suy nghĩ hợp đồng thì được ưu tiên, họ vẫn thi bình thường như mình thôi, còn cocc mình ko nói nhe.

H

hoanghiem

Guest
10/12/10
35
0
0
tn
thông tin mới nhất đã chấm xong phúc khảo vài hôm nữa là công bố trên mạng anh em chuẩn bị tinh thần đi làm nhé. giữa tháng 7 là có thông báo đi làm hồ sơ.đầu tháng 8 đi tập huấn. ..................Trân trọng !!

N

namph007

Trung cấp
9/1/11
51
0
6
37
ha noi
Trên diễn đàn năm ngoái có chị "Ngan02" chị ấy làm trên tổng cục nên thông tin chị ấy đưa ra rất đúng, nhưng năm nay không thấy chị ấy đâu cả...

L

langtuchau

Trung cấp
17/12/10
56
0
0
36
Ha noi
thông tin mới nhất đã chấm xong phúc khảo vài hôm nữa là công bố trên mạng anh em chuẩn bị tinh thần đi làm nhé. giữa tháng 7 là có thông báo đi làm hồ sơ.đầu tháng 8 đi tập huấn. ..................Trân trọng !!

mong lời bác nói là đúng..hixhix...

L

loan0320

Guest
31/5/11
43
0
0
hà nội
trời ơi, đợi chờ lâu quá các bạn đâm ra hoài nghi đủ chuyện, muốn sống lâu thì hãy tin tưởng, câu của mình đó, hi.
Cái lý lịch tư pháp ấy, mình xem thấy quy định rõ trong thông tư 13/2010/TT-BNV đấy acc à:
"Quyết định tuyển dụng và nhận việc
1. Trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày có quyết định phê duyệt kết quả tuyển dụng của cơ quan quản lý công chức, người đứng đầu cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức phải gửi thông báo công nhận kết quả trúng tuyển bằng văn bản tới người dự tuyển theo địa chỉ mà người dự tuyển đã đăng ký.
2. Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày nhận được thông báo công nhận kết quả trúng tuyển của cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức, người trúng tuyển phải đến cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức để hoàn thiện hồ sơ dự tuyển. Hồ sơ dự tuyển phải được bổ sung để hoàn thiện trước khi ký quyết định tuyển dụng bao gồm:
a) Bản sao các văn bằng, chứng chỉ và kết quả học tập theo yêu cầu của vị trí dự tuyển, được cơ quan có thẩm quyền chứng thực;
b) Phiếu lý lịch tư pháp do Sở Tư pháp nơi thường trú cấp.
Thời điểm cơ quan có thẩm quyền chứng thực văn bằng, chứng chỉ, kết quả học tập và cấp phiếu lý lịch tư pháp được thực hiện trong thời hạn quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này.
3. Trường hợp người trúng tuyển có lý do chính đáng mà không thể đến hoàn thiện hồ sơ dự tuyển thì phải làm đơn xin gia hạn trước khi kết thúc thời hạn hoàn thiện hồ sơ dự tuyển gửi cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức. Thời gian xin gia hạn không quá 15 ngày, kể từ ngày kết thời hạn hoàn thiện hồ sơ dự tuyển quy định tại khoản 2 Điều này."

B

bogiavat

Trung cấp
18/5/11
92
0
0
ha noi
ac116 nhiệt tình nên ai cũng hỏi mà hi hi. ít nữa làm KB rùi vẫn nhớ ghé qua diễn đàn em nhé.

T

tuanbido

Guest
5/7/08
15
0
0
HCM
Đã đậu công chức thuế, Nếu thời điểm đi làm lại chuẩn bị sanh nở, thì bên thuế sẽ giải quyết ra sao. (Thời gian chấm điểm thi công chức, phúc khảo, tập huấn, đi làm bên ngành Thuế quá lâu phụ nữ có chồng làm sao tính toán cho việc sanh nở được đây.). Bạn tư vấn cụ thể cho mình và mọi người với. Cám ơn bạn nhiều
đừng lo lắng quá, nếu bạn đang đi làm ở cty ngoài đóng bảo hiểm đầy đủ thì vẫn được trợ cấp thai sản theo quy định (6 tháng đóng bảo hiểm gần nhất). Còn thời gian nghĩ thai sản trong khi đi làm bên thuế không được tính vào thời gian thực tập (bạn có thể xem phần quy định công chứ dự bị)

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
Cái lý lịch tư pháp ấy, mình xem thấy quy định rõ trong thông tư 13/2010/TT-BNV đấy acc à:
"Quyết định tuyển dụng và nhận việc
1. Trong thời hạn 15 ngày, kể từ ngày có quyết định phê duyệt kết quả tuyển dụng của cơ quan quản lý công chức, người đứng đầu cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức phải gửi thông báo công nhận kết quả trúng tuyển bằng văn bản tới người dự tuyển theo địa chỉ mà người dự tuyển đã đăng ký.
2. Trong thời hạn 30 ngày, kể từ ngày nhận được thông báo công nhận kết quả trúng tuyển của cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức, người trúng tuyển phải đến cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức để hoàn thiện hồ sơ dự tuyển. Hồ sơ dự tuyển phải được bổ sung để hoàn thiện trước khi ký quyết định tuyển dụng bao gồm:
a) Bản sao các văn bằng, chứng chỉ và kết quả học tập theo yêu cầu của vị trí dự tuyển, được cơ quan có thẩm quyền chứng thực;
b) Phiếu lý lịch tư pháp do Sở Tư pháp nơi thường trú cấp.
Thời điểm cơ quan có thẩm quyền chứng thực văn bằng, chứng chỉ, kết quả học tập và cấp phiếu lý lịch tư pháp được thực hiện trong thời hạn quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này.
3. Trường hợp người trúng tuyển có lý do chính đáng mà không thể đến hoàn thiện hồ sơ dự tuyển thì phải làm đơn xin gia hạn trước khi kết thúc thời hạn hoàn thiện hồ sơ dự tuyển gửi cơ quan có thẩm quyền tuyển dụng công chức. Thời gian xin gia hạn không quá 15 ngày, kể từ ngày kết thời hạn hoàn thiện hồ sơ dự tuyển quy định tại khoản 2 Điều này."

hihi, hồi mình đấu khẩu với hientic phải có cái này là khỏe rồi. mình thấy phải học hỏi các bạn, các bạn hiểu biết về văn bản qui định quá, mình thì lười đọc mấy cái đó, có thì cũng cưỡi ngữa xem hoa thôi.

ac116 nhiệt tình nên ai cũng hỏi mà hi hi. ít nữa làm KB rùi vẫn nhớ ghé qua diễn đàn em nhé.

em sẽ cố gắng tham gia, đi làm hơi cực đi về 30km, chưa kiếm được nhà trò. Mà có chuyện khoe nè, đi làm sẽ lãnh lương liền, hihi. Tuy là làm ra tiền từ nhỏ rồi, but cũng là dựa vào gia đình mới có, now mới chính là đồng tiền của mình đây.

Sửa lần cuối:
B

bogiavat

Trung cấp
18/5/11
92
0
0
ha noi
hihi, hồi mình đấu khẩu với hientic phải có cái này là khỏe rồi. mình thấy phải học hỏi các bạn, các bạn hiểu biết về văn bản qui định quá, mình thì lười đọc mấy cái đó, có thì cũng cưỡi ngữa xem hoa thôi.

em sẽ cố gắng tham gia, đi làm hơi cực đi về 30km, chưa kiếm được nhà trò. Mà có chuyện khoe nè, đi làm sẽ lãnh lương liền, hihi. Tuy là làm ra tiền từ nhỏ rồi, but cũng là dựa vào gia đình mới có, now mới chính là đồng tiền của mình đây.

úi, chị tưởng em làm kho bạc gần nhà, hóa ra ở TP à? nhứt ac rùi đó, vừa đi làm nhận lương lun. chúc mừng na. chứ mọi người vẫn chờ thuế dài cổ hic hic

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
úi, chị tưởng em làm kho bạc gần nhà, hóa ra ở TP à? nhứt ac rùi đó, vừa đi làm nhận lương lun. chúc mừng na. chứ mọi người vẫn chờ thuế dài cổ hic hic

vâng, e làm kho bạc thành phố trực thuộc tỉnh chứ ko phải kho bạc tỉnh nhe! Ráng chờ đi chị, e chờ dài cổ rồi cũng tới ngày đi làm thôi, thôi đi chơi đâu đó, chắc tháng 9 mới đi làm lận. Phúc khảo xong trong tháng 7 là 1 kỳ tích đó, thế nào cũng kéo dài sang tháng 8.

B

bogiavat

Trung cấp
18/5/11
92
0
0
ha noi
vâng, e làm kho bạc thành phố trực thuộc tỉnh chứ ko phải kho bạc tỉnh nhe! Ráng chờ đi chị, e chờ dài cổ rồi cũng tới ngày đi làm thôi, thôi đi chơi đâu đó, chắc tháng 9 mới đi làm lận. Phúc khảo xong trong tháng 7 là 1 kỳ tích đó, thế nào cũng kéo dài sang tháng 8.

hic thế thì chít, lâu quá. haizzz đành chờ vậy thui.
Làm ở TP lại hay đó. con người năng động hơn. ít nữa kiếm anh TP lấy luôn he he.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
hic thế thì chít, lâu quá. haizzz đành chờ vậy thui.
Làm ở TP lại hay đó. con người năng động hơn. ít nữa kiếm anh TP lấy luôn he he.

hihi, cũng mong quen được a nào, but xấu quá ko ai chịu nè. Làm ở thành phố tuy cực but có này có kia, còn ở huyện rãnh chút but ngồi chơi xơi nước thôi

B

bogiavat

Trung cấp
18/5/11
92
0
0
ha noi
hi hi toàn đè ac ra để hỏi.
sao lại xấu được, ko có người phụ nữ xấu đâu (đã gọi là phái đẹp mà hi hi). nhưng với con người nhiệt tình, tốt bụng như ac chắc sẽ nhiều anh theo đó, lấy vợ chứ có phải tuyển hoa hậu, người mẫu về ngắm đâu. đúng ko. biết đâu ít nữa đi làm nhiều anh quá hổng bít chọn anh nào thì chít. he he.

R

ruacodon

Trung cấp
12/9/10
51
0
0
Việt Nam
ac116 nhận lương rồi ah, thế lương tháng đầu này có hệ số 1,6 chưa ac?

Sao ở xã t ko thấy cái lý lịch tư pháp nào nhỉ?

Cái lý lịch này phải đến xã xin, chứ ko phải trong giấy Trúng tuyển họ gửi luôn cho mình hả ac116?

Sửa lần cuối:
N

namchamdien

Guest
23/5/11
9
0
0
36
Hai Duogn
Cuối tháng 8 mới có kết quả phúc khảo, hoanghiem nên xem lại.

Bài vẫn chưa chấm xong đâu nhé.

Mình thì nghe thấy bảo có điểm Phúc khảo rùi nhưng chỉ "con em" mới xem được (nghe từ cục thuế Hải Dương). Dân đen cứ phải ngồi ngóng thế này khổ thật.Hjx. Bác nào có thông tin gì mới cho em bít với nha.

ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
36
cai lậy, tiền giang
ac116 nhận lương rồi ah, thế lương tháng đầu này có hệ số 1,6 chưa ac?

Sao ở xã t ko thấy cái lý lịch tư pháp nào nhỉ?

Cái lý lịch này phải đến xã xin, chứ ko phải trong giấy Trúng tuyển họ gửi luôn cho mình hả ac116?

tại có đứa bạn làm trong đó rồi, nó nói vào là lãnh lương liền, mình cũng chưa hỏi nó là bao nhiêu, tỉnh khác mình hỏi thì gần 2tr hà, mình cũng ko biết cách tính sau ra như vậy.
lý lịch đó chỉ có sở tư pháp mới có, bạn lại sở tư pháp nói muốn làm lý lịch tư pháp, họ đưa cho bạn 2 tờ đơn, ghi thông tin vào, đóng 100k rồi chờ đến ngày hẹn lại lấy, trên phiếu lý lịch lấy về chỉ có thông tin của bạn, có tiền án tiền sự ko, ko có gì nữa. Lý lịch đó sử dụng cho nhiều mục đích lắm, đi du học nè, tu nghiệp, hay đi hợp tác lao động.

Mình thì nghe thấy bảo có điểm Phúc khảo rùi nhưng chỉ "con em" mới xem được (nghe từ cục thuế Hải Dương). Dân đen cứ phải ngồi ngóng thế này khổ thật.Hjx. Bác nào có thông tin gì mới cho em bít với nha.

bác world nói đúng rồi đó bạn, ko cần người quen có thông tin bạn cũng suy luận ra được mà, hãy tham khảo các công chức khác, quản lý xây dựng cơ bản phúc khảo có vài chục người mà 1,5 tháng, kho bạc cũng vài trăm người mà 2 tháng, kết quả thuế đã lâu rồi làm sao phúc khảo lại mau như vậy. tháng 8 mới chấm xong thì khoảng tháng 10 mới đi làm, mình cũng chờ đợi mỏi mòn bên kho bạc, hy vọng rồi lại thất vọng, cũng chờ hết 2 tháng phúc khảo và thêm 15 ngày nữa mới nhận được giấy trúng tuyển.

Sửa lần cuối:
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA