Thi tuyển công chức thuế!

• Thread starter chienhvtc
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Q

quanhuynh

Guest
14/2/06
5
0
0
hcm
Ðề: Thi tuyển công chức thuế!

cho minh hỏi khoảng khi nào có dot thi Thue cho nam 2012 vay ban? ma thi bên thuế có thi tại TPHCM ko hay ở Hà Nội?

Khóa học Quản trị dòng tiền
phankhanh

phankhanh

Trung cấp
19/3/09
50
0
6
VN

Không biết trinbhf độ cao đẳng thi đc không há mấy huynh

H

hathanhkhoa

Trung cấp
22/4/11
68
0
6
hcm

Ở SG có lớp ôn thi không ạ? Em ở SG nên không theo thầy Hưng ngoài Hà Nội được, Có lớp ở SG thì cho em biết với nha

S

skylagoon

Guest
16/4/12
1
0
0
tp. ho chi minh

Ko có đâu bác.
Thi công chức thuế thì có bằng 2 hoặc tại chức ngoại ngữ thì miễn.
Còn ko thì sẽ phải thi môn tiếng Anh khi thi tuyển (ko khó lắm đâu bác).

Mình hiện cũng kg có bằng Anh văn nào...Nhưng mình có bằng đại học của trường ĐH nước ngòai...vậy có đc miễn thi anh văn kg bạn? Mình nghe có người nói nếu kg có bằng B anh văn hoặc các bằng tường đương thi kg đc xét tuyển thi...vậy là mình bị hù à...>.<

Sửa lần cuối:
I

ildivo

Trung cấp
22/9/08
75
1
8
35
Anywhere

có bằng ĐH nước ngoài thì được miễn thi ngoại ngữ đấy

T

trantuyet2117

Sơ cấp
18/1/12
22
0
0
35
Ha Noi

Mình hiện cũng kg có bằng Anh văn nào...Nhưng mình có bằng đại học của trường ĐH nước ngòai...vậy có đc miễn thi anh văn kg bạn? Mình nghe có người nói nếu kg có bằng B anh văn hoặc các bằng tường đương thi kg đc xét tuyển thi...vậy là mình bị hù à...>.<

ôi, thế tóm lại là thế nào vậy các bác, e k có bằng tiếng anh j cả, vậy e có đc xét tuyển k? các bác chỉ e với để e còn biết đường ôn thi tiếp với ah. hic hic. E cảm ơn các bác nhé ^^

N

nhatminhthanh2001

Trung cấp
29/3/11
126
34
18
hcm

giờ mình đang có em bé. Bé nhà mình mới có 8 tháng tuổi thôi. Mình cũng muốn mở shop quần áo ở làng đại học dưới Thủ Đức để kiếm thêm tiền. Tạm thời mình muốn làm kinh doanh và thi thuế khi điều kiện cho phép. Đây là niềm đam mê kinh doanh của mình, nhưng mình cũng rất sợ thất bại, Nhưng mình nghĩ 1 lần thất bại nhưng thỏa mãn đam mê cũng được. Nên mình quyết tâm làm. Chồng mình hiện là kỹ sư thiết kế tuy ko dư giả nhưng cũng đủ cho mình ở nhà để chăm sóc con. Mặc dù vậy mình cũng ko muốn phụ thuộc vào chồng lắm. Cả nhà cho mình lời khuyên nhé.

giờ mình đang có em bé. Bé nhà mình mới có 8 tháng tuổi thôi. Mình cũng muốn mở shop quần áo ở làng đại học dưới Thủ Đức để kiếm thêm tiền. Tạm thời mình muốn làm kinh doanh và thi thuế khi điều kiện cho phép. Đây là niềm đam mê kinh doanh của mình, nhưng mình cũng rất sợ thất bại. mình nghĩ 1 lần thất bại nhưng thỏa mãn đam mê cũng được. Nên mình quyết tâm làm. Chồng mình hiện là kỹ sư thiết kế tuy ko dư giả nhưng cũng đủ cho mình ở nhà để chăm sóc con. Mặc dù vậy mình cũng ko muốn phụ thuộc vào chồng lắm. Cả nhà cho mình lời khuyên nhé.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Trc có nhiều lớp học lắm bạn ah. Học trc thi mấy tháng cũng có, gần thi cũng có lớp.
Học đầy đủ các nội dung thi (thuế TNDN, TNCN, GTGT, Luật Quản lý thuế, Luật công chức,...).
Học từ dễ tới khó.
Làm nhiều bài tập (cả trắc nghiệm và bài tập tính toán, trình bày,...).
Một số thông tin về lớp học để các bạn tham khảo.

Bác cho em thông tin lớp học trước thi mấy tháng được ko ? em muốn học luôn r về tự ôn tiếp, giờ còn nhiều cái lơ mơ quá. cám ơn bác nhiều nhé

Q

quynhgl

Trung cấp
6/4/12
53
1
6
Đà nẵng

khi nào có thông báo thi năm 2012 thì các bác thông páo lên diễn đàn cho mọi người biết với nhen!kảm ơn mọi người

N

nga69

Mưa mùa hè ^^
31/5/11
215
2
0
Nơi tình iu bắt đầu

Mình có đứa bạn làm ở thuế, nó kêu là năm nay thuế không tuyển. Không biết thực hư thế nào.

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

mình gọi thầy trả lời mà

Thầy bảo bao giờ mới có lớp học hả bạn, bao giờ có bạn up mọi ng bít với nhé

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Cả nhà đã ai biết có lớp ôn thi thuế chưa? cho mình theo học với nào.help help...

T

tranuyen1989

Sơ cấp
20/1/12
17
0
0
35
ha noi

Thầy bảo bao giờ mới có lớp học hả bạn, bao giờ có bạn up mọi ng bít với nhé

Thầy chỉ hỏi là tại sao biết số,và thầy bảo gửi thông tin về mình cho thầy, khi nào thầy mở lớp thầy sẽ gọi

Y

yenangel222

Cao cấp
5/4/12
374
1
18
ABCD

Thầy chỉ hỏi là tại sao biết số,và thầy bảo gửi thông tin về mình cho thầy, khi nào thầy mở lớp thầy sẽ gọi

uh, mình cũng được thầy thông báo thế, n còn chưa bít bao giờ mới nộp hồ sơ nữa cơ.hic

Y

yenchun

Cao cấp
30/5/11
246
1
18
viet nam

ôi, thế tóm lại là thế nào vậy các bác, e k có bằng tiếng anh j cả, vậy e có đc xét tuyển k? các bác chỉ e với để e còn biết đường ôn thi tiếp với ah. hic hic. E cảm ơn các bác nhé ^^
Có bằng nước ngoài thì m chưa thấy quy định chi tiết chỗ nào nhưng vẫn còn có cơ hội, còn chưa có bằng thì gần như ko được lun. Họ làm rất chính xác chứ ko qua loa như các cty bên ngoài cho dù bạn có vào đó nói tiếng Anh lưu loát cũng ko được, quy chế là quy chế
To all: Hôm nay thuế dùng cái chat Lync chat cả nước được rồi, bác nào có tkhoan thì gởi tn cá nhân cho m nhé m add rồi nói chuyện cho vui, ở chi cục m ko có net chán chít đi được

tuanccc

tuanccc

Cao cấp
8/12/09
202
27
28
Việt Nam quê hương tôi

Có bằng nước ngoài thì m chưa thấy quy định chi tiết chỗ nào nhưng vẫn còn có cơ hội, còn chưa có bằng thì gần như ko được lun. Họ làm rất chính xác chứ ko qua loa như các cty bên ngoài cho dù bạn có vào đó nói tiếng Anh lưu loát cũng ko được, quy chế là quy chế
To all: Hôm nay thuế dùng cái chat Lync chat cả nước được rồi, bác nào có tkhoan thì gởi tn cá nhân cho m nhé m add rồi nói chuyện cho vui, ở chi cục m ko có net chán chít đi được
Chat Lync là cái gì vậy bạn? Sao mình không nghe nói. 2 hôm nay ở Cục Thuế mình bảo trì serve máy chủ nên không vào mạng nội bộ được

N

namph007

Trung cấp
9/1/11
51
0
6
37
ha noi

YenChun giờ làm ở cuc hay chi cục nhỉ, lâu lắm rồi không thấy tin tức gì

Trạng thái