Bạn nghĩ gì sau khi mình bị sếp la

• Thread starter Khuatquangthin
  • Ngày gửi
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
thật buồn nhỉ? Nhưng nhaque nghĩ rằng nếu ko đi khỏi đó, không gặp cái ông sếp bây giờ thì gautruc sẽ không biết được là "ông sếp cũ" vẫn còn "tốt" chán............
Đời người có nhiều cái phải mất đi thì con người ta mới thấy hối tiếc nhỉ.......

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

blue0602

Guest
24/7/06
1
0
0
42
Cầu Giấy - Hà Nội
Ui, mọi người nói về việc Sếp la nhân viên hả
Hồi trước khi còn làm ở Cty cũ em cũng hay bị mắng lắm, Sếp nói nhiều câu xúc phạm lắm, tức phát khóc nên em đành nghỉ việc đó.
Vì vậy, em nghĩ nếu các Sếp có mắng nhân viên thì cũng phải lựa lời mà nói, không thì dễ gây cho người ta cảm giác ức chế, buồn chán lắm. Em nói thật đó.

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Bị sếp mắng hả?Huhu, mình đã từng nghe nói nhiều, nhưng chưa nghĩ gì. Mới cách đây 2 hôm thôi bị sếp gọi lên,câu nào sếp nói câu đấy lủng đến tim, nhục quá...:wall: .Vì thế, giận sếp cả 2 hôm rồi, mặc dù sếp vẫn cười nói như ko có gì...Mình cũng vừa đạt chỉ tiêu mà sếp đặt ra đấy, vì tức mà,phải làm cho sếp sáng mắt ra...:dzo:
Mấy ông sếp thế mà ghê thật, ngoài miệng cứ cười nói...sợ quá...
Buồn mấy hôm luôn...thực là buồn lắm, đến giờ vẫn còn...:alcon:

Sửa lần cuối:
T

tinhco

Trung cấp
14/11/04
65
0
6
Chau Thanh
Em thì tức ở chỗ là sếp cứ lấy kế toán cũ ra để so với mình rồi la mắng. Tại sao những việc mình làm tốt hơn thì không dc khen? Chắc là em phải nói lời bye bye sếp quá

Sửa lần cuối:
nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
tinhco nói:
Em thì tức ở chỗ là sếp cứ lấy kế toán cũ ra để so với mình rồi la mắng. Tại sao những việc mình làm tốt hơn thì không dc khen? Chắc là em phải nói lời bye bye sếp quá
Hê, thế thì tinhco đừng buồn làm gì, khi bạn ra đi thì bạn cũng sẽ trở thành "tấm gương" của kế toán mới thôi.......haha, sướng nha!
Chắc ông sếp của tinhco so sánh vậy để cho tinhco cố gắng hơn trong công việc đó mà, càng tự ái thì càng phải làm cho ông sếp của bạn "sáng mắt" ra!!

tocdai_friendly

tocdai_friendly

Guest
24/10/05
71
0
0
19
Hanoi
Bạn nghỉ gì sau khi bị sếp la ư.
Trước hết là buồn.
Sau đó thì mong muốn rằng sếp lên mắng mình khi mình có một mình và không có đồng nghiệp bên cạnh.
Nếu sai thì sửa hỏng làm lại còn đúng...thì phải xem xét đã

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
thực ra mình thấy bị sếp la thì có gì đâu,mỗi lần như thế nếu đúng là mình sai thì nên sữa đổi(mà đa phần là do mình sai).Nếu sếp còn la mình tức là còn quan tâm đến mình,điều đó nên mừng hơn nên lo chứ nếu sếp ko la mà lẳng lặng đuổi việc thì đáng sợ hơn

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Cũng khó chiều các sếp lắm, này nhé kế toán đôi khi phải chịu sự quản lý của cả "sếp" phó nữa cơ, mà ai mình cũng phải làm sao cho họ "hài lòng". Nếu 2 sếp "hòa thuận" thì không sao chứ mỗi người 1 ý trong việc quản lý thì ........"chẳng biết nên nghe ai? Mà lần nào đụng chuyện thì các sếp chỉ biết mắng nhân viên sai thôi chứ đâu mắng "sếp", mà nhân viên có trình bày là nghe theo sự chỉ đạo của "... " thì cũng "chít" nên đôi khi phải ngậm bồ hòn làm ngọt.......hichic. Thế đấy, mình chán quá xá, mệt mỏi vì phải nghe những điều mà mình rõ ràng "làm đúng theo ý sếp" mà vẫn bị sếp còn lại mắng cho... Có lẽ nhaque sẽ phải nhảy cty khác chứ ở đây nhaque thấy càng ngày càng "khó sống"...

T

tinhco

Trung cấp
14/11/04
65
0
6
Chau Thanh
Mình hiểu được nhaque do mình cũng chịu cảnh "1 cổ mà 2 tròng". Mình làm kế toán ở phân xưởng nên chịu hai tầng áp bức của: Quản đốc xưởng và Kế toán trưởng cty. Chi mà không có đầy đủ chứng từ là kế toán trưởng mắng té tát (nhưng mình chấp nhận do mắng đúng), còn không chi thì bị Quản đốc mặt lạnh như tiền, kiếm cớ này cớ nọ cố tìm những lỗi của mình để mà làm tình làm tội, đòi trả kế toán về cty, mà ai mà không có sai sót cơ chứ....hic...hic... Không biết làm sao bây giờ??? Chắc là ý định giã từ cty sẽ thực hiện trong nay mai.

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Nói chung làm ở đâu cũng có lúc nọ lúc kia. Mình có áp lực thì sếp cũng có nhiều nỗi khổ (khi nào làm sếp mới bít được!!!)...Cho nên theo tôi mọi người đừng than phiền nhiều,"tiên trách kỷ, hậu trách nhân". Nếu làm tốt công việc của mình, cư xử đúng mực, hòa nhã thì sếp nào muốn la....

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Sao lại cứ phải quan trọng việc bị xếp la thế nhẩy?
Ai chẳng có lúc đầu óc không bình thường, mình tự nhiên làm người ta ngứa mắt thì sẵn giận trút lên thôi.
Điều quan trọng là công việc của mình kìa. Nếu xếp la dù đúng dù sai, nhưng tinh thần làm việc của mọi người trong công ty đều tốt và rất đoàn kết ==> môi trường làm việc tốt thì việc gì phải quan tâm đến chuyện bị la mà hãy quan tâm đến chuyện tại sao mình lại bị la. Đặt thử mình vào vị trí của họ thì sẽ thông cảm cho họ và tiếp tục làm việc. Quan tâm đến việc bị la rồi nghỉ việc thì chỉ có đi tìm việc mới mà thôi.

ziczac

ziczac

25/2/05
252
30
28
43
...
Cuối mỗi tháng móc túi ra trả cho mỗi người ít nhất là 4 tr nhiều thì 10 tr khoảng 100 con người chờ được nhận lương như vậy cho thôi sẽ thấy sếp cũng thường thôi chứ không phải bất công hay đầu óc có vấn đề. Đó chỉ là 1 đơn cử nhỏ cho những điều "bất công" mà sếp phải hứng chịu

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
ziczac nói:
Cuối mỗi tháng móc túi ra trả cho mỗi người ít nhất là 4 tr nhiều thì 10 tr khoảng 100 con người chờ được nhận lương như vậy cho thôi sẽ thấy sếp cũng thường thôi chứ không phải bất công hay đầu óc có vấn đề. Đó chỉ là 1 đơn cử nhỏ cho những điều "bất công" mà sếp phải hứng chịu
Chỗ nào mà lương cao thế vậy , lương thế thì " cho la " , " cho mắng" thoải mái ./
Chứ lương có vài trăm mà bị la thì ...:biggrin:

A

ASM

Guest
23/10/04
26
0
0
42
Hanoi
Một là sếp luôn đúng.
Hai là nếu sếp có sai thì xem lại điều một.
Đây là nội quy làm việc...hichichic
Chán

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Hì, muôn thủa vậy mà.........

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Còn tui ấy hả, khi bị sếp la sẽ xảy ra 2 trường hợp:
- Nếu sếp la đúng, sẽ cúi đầu mà nghe để rút kinh nghiệm và thầm tự trách mình sao "hư" quá để bị la.
- Nếu sếp la sai, không hợp lý (mà bạn có công nhận là đâu phải sếp lúc nào cũng đúng, cũng công bằng đâu hén) thì tôi cũng lặng lẽ lắng nghe nhưng trong lòng tức lắm, vì là sếp của mình nên cũng phải biết giữ sĩ diện cho sếp, đâu thể nào "đốp chát" lại cho hả dạ, rồi sau đó... tùy theo tính tình của sếp mà có thể phân bày lại hoặc... uất ức không nói được thì chỉ còn có nước... trốn vào Toilet mà khóc thôi chứ biết sao bi giờ... :wall:

khoithuocbuontrongdem

khoithuocbuontrongdem

Guest
2/12/05
180
0
0
44
hanoi
Nếu bảo sếp luôn đúng thì hoàn toàn sai. Mình biết lắng nghe lúc sếp mắng, và sau đó nói lai chứ như tôi. Nếu như ngành của tôi thì có mà chết cả sếp lẫn mình à. Mình biết nhịn những lúc cần nhịn, nói những lúc cần nói.
Nếu cứ cho sếp là nhất thì muôn đời mình cũg không trở thành được những gì mà sếp đang có.Chúng ta cũng là người như sếp nhưng vì sếp hơn mình nhưng không bao giờ cũng đúng.

S

soledad

Guest
4/2/06
20
0
0
Hochiminh
Nếu bị sếp la thì mình sẽ làm sao nhỉ? Hehe mình chưa gặp tình huống đó. Vào coi kinh nghiệm của mọi người để học hỏi. Nhưng nếu bị la thì mình sẽ nghỉ việc luôn, tính dễ tự ái mừ.

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Úi dời! Cứ cho la thoải mái! 3 ngày sau bỏ ra mấy K mời ông đi nhậu xong chửi cho môt trận. Ai chấp thằng say!

Xuỵt! Xui dại! Mình cũng xếp mà..........hua

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA