Hội kế toán độc thân!!!

• Thread starter linhlinh2005
  • Ngày gửi
B

boconganh90

Trung cấp
7/12/09
80
0
6
34
da nang
Đừng nói câu phũ phàng như thế em ơi. Nếu tình yêu đơn phương thì ta hãy thử kiếm người khác xem sao nhé. Tặng bạn vài câu này :
"Nếu bạn yêu một người nào đó mà người đó không yêu bạn thì bạn cũng đừng buồn và hãy nghĩ rằng: bạn đã đặt trái tim nhầm chỗ và đặt nhầm thì đặt lại thôi.
Còn nếu một người nào đó yêu bạn mà bạn không thể đáp lại tình cảm đó thì hãy tự hào và nghĩ rằng: có một trái tim đang đứng bên hiên nhà nhìn bạn và hãy khéo léo, nhẹ nhàng từ chối nhe bạn.
Và nếu như bạn yêu một người và người đó cũng yêu bạn, thật tuyệt vời. Nhưng vì một lí do nào đó mà hai người không thể cùng nhau đi hết đoạn đường tình yêu thì cũng đừng đau khổ. Vì bạn nên nhớ rằng: "Tình yêu chọn bạn chứ bạn không thể lựa chọn tình yêu".

Em đang rơi vào TH3, làm sao, làm sao để em quên được, khi ở bên gd hay bạn bè, em không nghĩ về người ta, nhưng sao khi ở một mình em lại rất nhớ, nhưng không làm gì được, vì bây giờ trong suy nghĩ người ta không có em, trái tim người ta không thuộc về em, nhưng sao em vẫn yêu, có phải em ngu ngốc lắm không!

Khóa học Quản trị dòng tiền
payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Em đang rơi vào TH3, làm sao, làm sao để em quên được, khi ở bên gd hay bạn bè, em không nghĩ về người ta, nhưng sao khi ở một mình em lại rất nhớ, nhưng không làm gì được, vì bây giờ trong suy nghĩ người ta không có em, trái tim người ta không thuộc về em, nhưng sao em vẫn yêu, có phải em ngu ngốc lắm không!
Anh không phải là nhà tư vấn tình yêu nhưng trường hợp của em anh đã từng trải qua. Cái cảm giác nhớ, thương rồi nó cứ hiện trong đầu,mặc dầu mình không muốn như thế. Bây giờ em nên kiếm cái gì đó để học hoặc đi chơi...để khây khỏa, thời gian rồi sẽ quên thôi.

B

boconganh90

Trung cấp
7/12/09
80
0
6
34
da nang
Anh không phải là nhà tư vấn tình yêu nhưng trường hợp của em anh đã từng trải qua. Cái cảm giác nhớ, thương rồi nó cứ hiện trong đầu,mặc dầu mình không muốn như thế. Bây giờ em nên kiếm cái gì đó để học hoặc đi chơi...để khây khỏa, thời gian rồi sẽ quên thôi.
Uhm, phải cố gắng, cố gắng và cố gắng, người từng nói yêu mình, rồi bỏ mình theo người khác, thì tiếc thương làm gì, phải cố gắng thôi!

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Có những ước hẹn cũng sẽ chỉ là ước hẹn nếu một người đã bỏ đi. Nhưng nhờ có nó ta có những giây phút thật sự tuyệt vời.
Có một người sẽ luôn là một cá thể của thế giới. Nhưng họ mãi mãi là cả thế giới của một người. Và nhờ có người ấy, ta đã có một tình yêu.

kemdua

kemdua

Trung cấp
2/11/10
114
15
18
đà nẵng
Uhm, phải cố gắng, cố gắng và cố gắng, người từng nói yêu mình, rồi bỏ mình theo người khác, thì tiếc thương làm gì, phải cố gắng thôi!
Việc gì phải làm mình khổ vậy em. Nếu đã không còn yêu thì mình nên chọn chia tay k nên níu kéo làm j. Rồi thời gian cũng sẽ làm em quên được người đó thôi. Đà Nẵng ra biển cho thoáng, mà đường Nguyễn Tất Thành nhiều quán kem ngon lém qua đó dạo cho mát. không nên để việc đó ảnh hưởng đến mình em ạ.

payment

payment

Trung cấp
18/11/09
122
1
0
BĐ->Tp. Hồ Chí Minh
Việc gì phải làm mình khổ vậy em. Nếu đã không còn yêu thì mình nên chọn chia tay k nên níu kéo làm j. Rồi thời gian cũng sẽ làm em quên được người đó thôi. Đà Nẵng ra biển cho thoáng, mà đường Nguyễn Tất Thành nhiều quán kem ngon lém qua đó dạo cho mát. không nên để việc đó ảnh hưởng đến mình em ạ.

Khuyên em đừng ra biển một mình, nếu mà ra một mình thì nhớ nhiều lắm. Nên đi với bạn bè, hoặc tối tối chạy xe cùng bạn ra cầu sông Hàn chơi cho mát. Dạo này miền trung mình ban đêm trời đẹp và mát lắm

B

boconganh90

Trung cấp
7/12/09
80
0
6
34
da nang
Khuyên em đừng ra biển một mình, nếu mà ra một mình thì nhớ nhiều lắm. Nên đi với bạn bè, hoặc tối tối chạy xe cùng bạn ra cầu sông Hàn chơi cho mát. Dạo này miền trung mình ban đêm trời đẹp và mát lắm

Em cũng thích đi dạo, em ở đường Lê Độ, cung thường hay cùng bạn đi dạo biển, nhưng em vẫn thích đến nhà thờ đức mẹ sao biển ở đường biển bên quận 3. Anh chị đến đó chưa?

S

saobang86

Sơ cấp
17/8/10
15
0
1
hung yen
Em cũng thích đi dạo, em ở đường Lê Độ, cung thường hay cùng bạn đi dạo biển, nhưng em vẫn thích đến nhà thờ đức mẹ sao biển ở đường biển bên quận 3. Anh chị đến đó chưa?

Em đừng buồn, tg sẽ làm lành tất cả! Hãy làm những ji mình thik e nhé! Cuộc sống còn nhiều thử thách mình pải vượt qua!hihii..

B

boconganh90

Trung cấp
7/12/09
80
0
6
34
da nang
Em đừng buồn, tg sẽ làm lành tất cả! Hãy làm những ji mình thik e nhé! Cuộc sống còn nhiều thử thách mình pải vượt qua!hihii..

Cám ơn mọi người, được mọi người chia sẻ em sẽ cố gắng. Nói chuyện thế này cũng làm em vơi đi nỗi đau.

duongduong311

duongduong311

Cao cấp
24/12/10
245
2
0
35
hàn mặc tử
Cám ơn mọi người, được mọi người chia sẻ em sẽ cố gắng. Nói chuyện thế này cũng làm em vơi đi nỗi đau.

đời này ai chẳng phải vượt qua ải tình hả bạn! rồi cũng sẽ quên đc thôi!
bạn cứ như thế này cho bớt khổ bạn ạ!
tình yêu đến.............em ko mong đợi ji!
tình yêu đi................em ko hề hối tiếc!

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
37
cạnh nhà hàng xóm
Ở đời không ai học hết được chữ ngờ...:wall::wall:

Kenpzo

Kenpzo

" Đào Hoa " nhất web
Ở đời không ai học hết được chữ ngờ...:wall::wall:

Học đc thế này "ng" đã là phúc tổ lắm rồi chứ nói gì chữ "ngờ"

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,162
41
48
Hạ Long city
Hơ hơ, sao tự nhiên chú anhlaanh lại nói đến vấn đề giới tính thứ ba ở đơi nhể ??????

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Tôi thấy hội độc thân này càng ngày càng chán. Có người có người yêu rồi cũng vào đây chém, nói móc máy nhau, thật không ra sao. Haizz...lúc đầu cũng thấy vui, nhưng càng ngày càng nhảm...
Chém gió dẫn đến chém thật là chuyện thường ngày ở huyện, vì sao lại vậy thì chỉ có bản thân thành viên đó mới biết. Chẳng ai muốn từ đùa thành thật, chẳng ai muốn trong những câu chuyện vui vẻ lại đem cái gì đó ra "móc máy" nhau. Tôi không hiểu hết câu từ của bạn muốn nói đến ai trong cái hội này, nhưng bạn cũng nên suy nghĩ trc khi nói, thế nào là móc máy? Nói móc máy với nói để "nạn nhân" hiểu ra vấn đề là 2 thuật ngữ khác nhau. Bạn là thành viên mới, và những thành viên như bạn nói là "móc máy" nhau có lẽ cũng là thành viên mới, còn ở đây, tất cả là 1 cộng đồng, cộng đồng này sẵn sàng san sẻ niềm vui, nỗi buồn với nhau 1 cách chân thành nhất, tế nhị nhất, không bao giờ xúc phạm hay móc máy từng câu từ với nhau. Hy vọng bạn hiểu những gì tôi nói.
Chúc bạn sớm tìm lại được niềm tin và lại vui vẻ trở lại trong hội độc thân nhé!
Ai đã và đang có người yêu rồi, đề nghị đừng "lấn sân" vào post bài trong topic này nữa.
Cuộc sống nhiều màu sắc bao giờ cũng lung linh hơn mà, đúng không bạn? Nếu hội độc thân mà không có các dòng chữ đỏ ở trên thì còn gì là thi vị nữa, bạn nhỉ?
Mình thấy chỉ người phụ nữ là khổ thôi......

Đàn ông đàn bà thì cũng là con người mà, ai khổ hơn ai thì cũng còn tùy từng hoàn cảnh. Híc. Nhưng những người sống bằng tình cảm bao giờ cũng khổ hơn những người sống bằng lý trí:013:

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Người ta bảo tình yêu cũng giống như chiếc đồng hồ cát, khi lý trí trống rỗng thì trái tim tràn đầy.

Nhưng những người sống bằng tình cảm bao giờ cũng khổ hơn những người sống bằng lý trí:013:

Vậy nên những người ở hội này toàn là những người không/chưa/ít khổ, Nô nhỉ?:boldred:

170987

170987

最後まで希望を捨ててはいけない
19/7/10
285
3
18
37
cạnh nhà hàng xóm
Đàn ông đàn bà thì cũng là con người mà, ai khổ hơn ai thì cũng còn tùy từng hoàn cảnh. Híc. Nhưng những người sống bằng tình cảm bao giờ cũng khổ hơn những người sống bằng lý trí:013:
Tình cảm và lý trí.....:wall::wall:

ngocnobita

ngocnobita

Thật thà và hậu đậu!
Người ta bảo tình yêu cũng giống như chiếc đồng hồ cát, khi lý trí trống rỗng thì trái tim tràn đầy.

Kết câu này lắm lắm. Chiêm nghiệm thấy hiện tại lý trí mình đang rỗng tuyếch đây. Hức hức

Vậy nên những người ở hội này toàn là những người không/chưa/ít khổ, Nô nhỉ?:boldred:
Có ai khổ cả đời không? Có lẽ những người sống bằng tình cảm thì trong cuộc sống sẽ khổ, nhưng khổ trước thì sướng sau, hi, đúng không TLX?

TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Có ai khổ cả đời không? Có lẽ những người sống bằng tình cảm thì trong cuộc sống sẽ khổ, nhưng khổ trước thì sướng sau, hi, đúng không TLX?

Chẳng lẽ mình sẽ khổ về sau sao? híc híc :039::049:

T

thunga2007

Guest
21/3/11
8
0
0
35
hà nội

Chưa chắc đâu TXL ah, vì co những người đã từng khổ nhiều và cái gì qua rồi nó cũng sẽ qua mà , và họ phải vươn lên cái gọi là vui vẻ và hạnh phúc cho riêng mình chứ, trong hội này cũng rất nhiều người trải qua nỗi khổ mà, đúng vậy ko???

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA