Thành lập Dance CLB ở HCM

• Thread starter Chau Minh Tran
  • Ngày gửi
B

bebeo

Guest
14/4/06
17
0
1
41
Quan Tan Binh
khi nào thì học? và địa điểm ở đâu? cho mình đăng ký một suất nhé

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Redleaf

Guest
1/6/06
2
0
0
HCM
So 2: Redleaf
Cho tui tham gia voi. Tui khoai dance lam nhung ma không kiếm được bạn nhảy, đành thôi không học nữa. Hic hic

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hic! Thế ai còn đi học la lên cho mọi người bít với! Muốn đi học lắm, nhưng bận quá không đi được. Hic! Già rồi, sức đâu còn như xưa. Lực buất tòng tâm

N

Nguyet Giang

Guest
4/9/06
11
0
0
www.webketoan.com
xuantham nói:
Hic! Thế ai còn đi học la lên cho mọi người bít với! Muốn đi học lắm, nhưng bận quá không đi được. Hic! Già rồi, sức đâu còn như xưa. Lực buất tòng tâm
Em la lên nè chị Xuân Thắm!:cool2:
Em cũng định đi học ở NVH TN, một mình ngại quá, vào đây "rủ rê" các bác ...
Có lẽ phải đăng tìm nam dance mất thui!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Thế các anh chị định học nhảy cổ điển hử, mấy điệu Valse hay gì gì đấy...Thu6 nghe nói, ko chỉ ở NVH Thanh Niên mà còn có thể đăng ký tại Cung văn hoá lao động.
Thành lập CLB Dance hả, cho thu6 1 suất nhá, thu6 thích lắm, nhất là nhảy rap ấy...

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Cũng đang có âm mưu đi học lại đó! Để xem sao. Chị học ở NVHLĐ, chưa học ở NHVTN bao giừ.
Để sắp xếp lại xem, học để SN WKT còn đăng-xin, đăng xiếc gì chứ

H

havt

Guest
6/7/06
44
0
0
41
Bắc-Trung-Nam
dance

Cho mình hỏi học ở đâu vậy hả mọi người và học vào giờ nào vậy, tại vì mình đi làm về muộn lắm đó.
có gì gửi mail cho mình được không.
hau_vans@yahoo.com
Nếu được xin cảm ơn

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Như thu6 nói, có 2 nơi để đăng ký là NVH Thanh niên và Cung văn hoá lao động. Song, thu6 chỉ biết lịch học của NVH thanh niên thôi nhá. Có 2 ca học, ca 1:18h20-19h40, ca 2: 19h40-21h. Học phí 70000đ/khoá/tháng.

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
Các bác miền nam sướng thật......chẹp, giá đang ở trong đó thì......cũng muốn tham gia cho vui, chứ ngoài bắc nghe phong trào này......nhaque có học qua lớp cơ bản nhảy cổ điển rồi, hihi, mới "tốt nghiệp" xong.Cũng hay các bác ạ, nếu có "điều kiện" thì cũng nên học cho biết - cải thiện 1 phần cho "dáng em" đó...
Bảng xếp hạng các điệu nhảy (thông dụng và được yêu thích nhất):
1.Valse(lãng mạn nhưng hơi chóng mặt - khuyến cáo các bác tập ít ít thôi)
2.Bebop(Hơi mỏi chân)
3.Rumba (điệu nhảy tình yêu đó)
.....còn lại dành cho các điệu khác.....:tago,mambo,lambatda,rap,hiphop,slow(điệu này thì khỏi cần học cũng biết),paso,.....
Hi, Nhaque chỉ biết "sơ sơ" vậy thôi......

N

Nguyet Giang

Guest
4/9/06
11
0
0
www.webketoan.com
cám ơn bạn nhaquedideple

Theo em được biết thì hình như ở nhà hát Hòa Bình cũng có dạy đấy ạ.

H

Hai Ngoc

Guest
9/9/06
8
0
0
Ha Noi
Thu Quynh nói:
Có tôi đây nhưng không biết bạn là male or female?:biggrin: Tôi có thể làm chân Nữ còn chân Nam thì hơi kém nhưng nếu cố gắng chắc cũng được:lol:

To Thu Quynh: Thế thì bác đi tiên phong đê bác ơi. có gì các bác cho em tham gia với :beer:

Hồ Lan

Hồ Lan

Cao cấp
21/10/05
659
4
18
51
Q8, tpHCM
Boston nhạc hơi giống valse nhưng chậm hơn và rất sang trọng tình tứ.
Cha cha cha thì sôi động và dễ nhảy. phăng thoải mái.
Tăngo cũng dễ thương, có thể lấy các bước của rumba qua cộng thêm 2 bước thêm.
Muốn ôm người khác ở khoảng cách gần mà vẫn lịch sự thì rumba là tuyệt.
Muốn được hòa vào làm một, chân nàng để trên chân chàng, tay vòng ôm cổ chàng, tay chàng thì siết chặt lấy nàng thì có slow mùi.
Cố lên các bạn, SN web mình làm một bữa ra trò nha.

À còn các điệu chơi tập thể : Twiss, disco ...
lắc... ta... lắc nào, cùng vui, cùng chơi, bạn ơi.

N

Nguyet Giang

Guest
4/9/06
11
0
0
www.webketoan.com
Em nhớ là trước đây chị Hồ Lan có nhận làm chân nam cho một mem nào đó. Bi giờ đang thiếu chân nam trầm trọng. Sao chị Lan?!:thumbsup:

B

bibinew

Guest
20/5/06
20
0
0
42
TP HCM
Cái vụ này hay nhe!Sao không thấy anh chị em bàn bạc nữa nhỉ??

thuyanh311

thuyanh311

Trung cấp
Chắc là mọi người đã học xong rồi chăng? em cũng muốn học nhưng... mắc cỡ quá! nên lại thôi... chừng nào mọi người có học (lớp cơ bản) rủ rê em đi học với nhe, nhớ nhe!... :quiet:

T

thanhphuongha

Trung cấp
21/10/06
60
0
6
40
TP HCM
:angel: Hi`,em cũng muốn học lớp cơ bản.Em đã học qua rồi nhưng bỏ lâu quá cũng quên hết rồi.Ai đi học rủ em với nha!!

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tớ không bít nhảy, thấy mọi người nhảy đẹp thích quá. Dưng mà chắc không đi học được (tớ hay xí hổ lém với cả tớ bận đi học roài - trường tớ học cả tuần mới đau chứ). Không bít có lớp nào vào chủ nhật không nhỉ? Dưng mà cả tuần được nghỉ mỗi ngày chủ nhật lại đi học nhảy nhót à? hic, sao mà tớ mâu thuẫn thế. Ai giúp tớ nào

hungh123

hungh123

Trung cấp
1/2/05
53
0
6
47
Somewhere near you
Nói đến chuyện thành lập CLB Dance mà bản thân nghe xấu hổ quá. Hôm qua vừa đi tiếp mấy vị khách mà chỉ ngồi trồ mắt nhìn mấy vị cặp đôi nhảy.
Now mới thấy dance cần thiết quá, ngày trước có đi học đấy chứ nhưng coi thường quá nên không chú tâm.
Có ai đi học cơ bản hoặc có thông tin về lớp cơ bản nào thì thông tin cho hungh123 biết với nhé. Lần này dù bận mấy cũng phải quyết tâm thôi...

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
@hung123: Chán cho ông chưa, giờ mới biết hả???
Thôi đăng ký lớp đi, có gì tôi phụ đạo thêm cho. hehe.
Trong này thấy rủ nhau đi dance thì rõ sôi động, mà có vụ gì đó thì toàn ... mình mình 1 bàn. (giờ có thêm ACT cũng đỡ hơn )

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA