Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
N

NAMLAN

Sơ cấp
12/6/07
20
0
1
Ha Noi
Cả nhà ơi! cho mình hỏi chút, mình kê khai hoá đơn phí chuyển khoản ngân hàng, nhưng số hoá đơn quá dài nên phần mềm ko nhận. Giờ mình phải làm sao nhỉ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

congdung

Sơ cấp
1/7/08
27
0
1
43
HCM
Cả nhà ơi! cho mình hỏi chút, mình kê khai hoá đơn phí chuyển khoản ngân hàng, nhưng số hoá đơn quá dài nên phần mềm ko nhận. Giờ mình phải làm sao nhỉ?

Theo TT153 thì số hoá đơn chỉ có 7 ký tự thôi, hoá đơn ngân hàng cũng phải tuân thủ theo TT153, do vậy không thể có số hoá đơn dài như bạn nói. Bạn xem lại xem có phải thực sự nó là hoá đơn hay chỉ là phiếu ngân hàng không nhé.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2

Cái đó mình thì toán tính gộp cả thuế vào chi phí luôn bạn ah,

Cũng xin lưu ý là trước khi cài đặt phiên bản 3.0 các bạn cần thực hiện các việc sau:

Bước 1: Sao lưu thư mục Datafiles của phiên bản 2.5.5 (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Bước 2: Gỡ bỏ phiên bản 2.5.5
Bước 3: Cài đặt phiên bản 3.0
Bước 4: Cài đặt lại phiên bản 2.5.5 mà các bạn mới download. Phiên bản cũ các bạn không thể sử dụng lại vì thế việc cài đặt này là bắt buộc
Bước 5: Restore lại thư mục Datafiles mà bạn đã sao lưu tại bước 1 vào (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)

Cho em bổ sung chút ạ:
Bước 1: em làm như thế này cũng được ạ em ko thấy báo lỗi gì, đây là cách em thường làm sau mỗi tháng kê khai thuế xong. mở HTKK 2.5.5(cũ) vào phần công cụ/ chọn sao lưu dữ liệu/ chọn ổ lưu là OK.

Bước 5: sau khi cài bản 2.5.5 update thì mở PM ra khai thông tin doanh nghiệp xong đóng lại và lại ra phần công cụ/ chọn phục hồi dữ liệu/ chọn đến ổ chứa dữ liệu mà mình vừa sao lưu/OK.

C

changnd

Trung cấp
1/9/08
71
0
6
47
Hà Nội
tôi đã làm như hướng dẫn ở bài đầu là sử dụng đc. Chỉ có điều mình phải làm thủ công hoặc nếu bạn kết xuất từ exel thì phải đúng bảng mẫu như PM3.0 thì mới tải vào PM đc.
Tôi đã làm và in ra bình thường.
Chúc mọi người đọc kỹ hướng dẫn thì sẽ làm đc thôi.

B

bumkt

Trung cấp
9/5/11
78
0
0
37
hcm
Chào các anh chị kế toán!
Em đã cài đặt phần mềm kê khai theo như hướn dẫn trên. Cho e hỏi là e có cần khai lại thông tin doanh nghiệp trên 3.0 ko? vi e đã update lại 2.5.5 như hướng dẫn thì vẫn hiện ra thông tin công ty như cũ rồi.
Và phần mềm 3.0 có phần tải bảng kê như 2.5.5 ko sao e ko thấy. Lúc trước em không kê trực tiếp trên phần mềm mà sử dụng trên bảng ễcl rồi tải lên thôi.
Vấn đề thứ 3 nữa là sao cột thuế suất theo như 2.5.5 là định dạng %, nhưng phần mềm 3.0 lại định dạng cột thuế suất là text. vì vậy khi cột thuế GTGT e phải tự lấy cột Dt chưa có thuế rồi x 10%(e tự đánh) ko như lúc trước là lấy DT (chưa thuế) x cột thuế suất.
Các anh chị giải đáp dùm em với em ko biết phải làm sao?

T

tomcanty

Sơ cấp
19/3/10
10
0
1
37
Hồ Chí Minh
Chào các anh chị,

Em đang sử dụng 3.0 nhưng hiện có tình trạng là khi in ra máy in thì thông thường in 1 trang, nhưng giờ nó nhảy thành 2 trang, với trang thứ 2 có dính chút xíu trang 1.

Phần kê tờ khai trong phần mềm htkk 3.0 nhưng mà lúc in ra sao nó cứ bị giãn thành 2 tờ. tờ khai chính toàn bị giãn thành 2 tờ. Không biết làm sao cho nó vào 1 tờ thôi.

Anh chị có thể vui lòng hướng dẫn em khắc phục lỗi trên không?

Em chân thành cám ơn

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Chào các anh chị,

Em đang sử dụng 3.0 nhưng hiện có tình trạng là khi in ra máy in thì thông thường in 1 trang, nhưng giờ nó nhảy thành 2 trang, với trang thứ 2 có dính chút xíu trang 1.

Phần kê tờ khai trong phần mềm htkk 3.0 nhưng mà lúc in ra sao nó cứ bị giãn thành 2 tờ. tờ khai chính toàn bị giãn thành 2 tờ. Không biết làm sao cho nó vào 1 tờ thôi.

Em chân thành cám ơn

Nếu có khổ giấy lớn gấp rưỡi giấy A4 và máy in in được thì đề nghị Tổng Cục Thuế sửa lại để in trên 1 trang giấy to to đó chắc là được. Hihi....

Chào các anh chị kế toán!
Em đã cài đặt phần mềm kê khai theo như hướn dẫn trên. Cho e hỏi là e có cần khai lại thông tin doanh nghiệp trên 3.0 ko? vi e đã update lại 2.5.5 như hướng dẫn thì vẫn hiện ra thông tin công ty như cũ rồi.
Và phần mềm 3.0 có phần tải bảng kê như 2.5.5 ko sao e ko thấy. Lúc trước em không kê trực tiếp trên phần mềm mà sử dụng trên bảng ễcl rồi tải lên thôi.
Vấn đề thứ 3 nữa là sao cột thuế suất theo như 2.5.5 là định dạng %, nhưng phần mềm 3.0 lại định dạng cột thuế suất là text. vì vậy khi cột thuế GTGT e phải tự lấy cột Dt chưa có thuế rồi x 10%(e tự đánh) ko như lúc trước là lấy DT (chưa thuế) x cột thuế suất.
Các anh chị giải đáp dùm em với em ko biết phải làm sao?

- Thông tin DN phải khai lại trong HTKK 3.0 vì lấy từ 2.5.5 sẽ không đủ thông tin (nhập chỉ hết vài phút thôi mà)
- HTKK 3.0 vẫn kết xuất được mẫu ra Excel từ MENU Công cụ hoặc vào X:\Program Files\HTKK300\InterfaceTemplates\excel tìm và lấy đúng mẫu ra
- Cứ tình sao cho đúng, bạn thử không cần tính trên Excel (chỉ nhập doanh thu và thuế suất) rồi tải vào HTKK xem sao nhé

J

jojoko

Sơ cấp
29/11/10
12
0
0
35
HCM
Mọi ng cho em hỏi
Hôm 3/8 em đã cài xong 3.0 nhưgn hôm nay em vô diễn đàn lại thấy nâng cấp 3.0 thì em phảo làm sao để âng câấp đây mọi ng
Hixx, thank you

pehang

pehang

Sơ cấp
29/3/10
22
0
0
36
Bình Định
Mọi ng cho em hỏi
Hôm 3/8 em đã cài xong 3.0 nhưgn hôm nay em vô diễn đàn lại thấy nâng cấp 3.0 thì em phảo làm sao để âng câấp đây mọi ng
Hixx, thank you

Bạn tải bản mới nhất về, cài đè lên là được.

giang3v

giang3v

cowgirl BaVi
21/8/09
586
5
18
Ba Vì - Hà Tây - HN2
tôi đã làm như hướng dẫn ở bài đầu là sử dụng đc. Chỉ có điều mình phải làm thủ công hoặc nếu bạn kết xuất từ exel thì phải đúng bảng mẫu như PM3.0 thì mới tải vào PM đc.
Tôi đã làm và in ra bình thường.
Chúc mọi người đọc kỹ hướng dẫn thì sẽ làm đc thôi.

3.0 đâu có tải được file excel đâu?

T

thanhen

Sơ cấp
27/12/08
20
3
3
39
Ha Noi
3.0 đâu có tải được file excel đâu?

Được chứ bạn. Bạn vào phần Trợ giúp trong đó có mẫu bảng kê bán ra, mua vào... bạn save as bảng kê đó về máy và nhập DL của bạn vào sau đó tải vào bình thường. Nhớ là phải đúng mẫu nhé ko được thay đổi gì đâu :D.
Mình đã tải thử và thấy vẫn Ok.
Bạn thử lại xem nhé

Nếu có khổ giấy lớn gấp rưỡi giấy A4 và máy in in được thì đề nghị Tổng Cục Thuế sửa lại để in trên 1 trang giấy to to đó chắc là được. Hihi....

- Thông tin DN phải khai lại trong HTKK 3.0 vì lấy từ 2.5.5 sẽ không đủ thông tin (nhập chỉ hết vài phút thôi mà)
- HTKK 3.0 vẫn kết xuất được mẫu ra Excel từ MENU Công cụ hoặc vào X:\Program Files\HTKK300\InterfaceTemplates\excel tìm và lấy đúng mẫu ra
- Cứ tình sao cho đúng, bạn thử không cần tính trên Excel (chỉ nhập doanh thu và thuế suất) rồi tải vào HTKK xem sao nhé

Em đã thử như bác nói, không tính thuế GTGT trên Excel mà em chỉ nhập Doanh thu và thuế suất, khi tải vào UD thấy UD vẫn tự tính ra Thuế suất bình thường. Mừng quá vậy là h biết thêm một chiêu để đỡ mất công tính cột thuế trên excel
Thanks bác

K

Ke toan ga mo

Sơ cấp
7/7/11
3
0
0
35
TPHCM
Mọi người cho em hỏi phần mềm 3.0 có bắt buộc sử dụng ko hay là mình vẫn sử dụng cái cũ là 2.5.5 nộp vẫn được ?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Mọi người cho em hỏi phần mềm 3.0 có bắt buộc sử dụng ko hay là mình vẫn sử dụng cái cũ là 2.5.5 nộp vẫn được ?
Bắt buộc nhé bạn. Mẫu biểu của 3.0 là mẫu biểu mới theo TT28, còn 2.5.5 là mẫu cũ (TT160)

M

marblevuong

Guest
22/4/08
11
0
1
Binh Duong
Chào các anh chị,

Em chân thành cám ơn

Trong tờ khai GTGT có thêm phần thông tin đại lý thuế (áp dụng theo TT 28) nên tờ khai phải là 2 trang. Mẫu là như vậy, nếu bạn in ra 2 trang thì không có vấn đề gì đâu.

Có bạn nào đã cài HTKK 3.0 phiên bản mới nhất mà in tờ khai trực tiếp ra không bị mất số ở lề bên phải mà không cần kết xuất ra PDF đó?

Các bạn ơi!

Khi in trực tiếp không kết xuất ra file PDF thì bị mất lề bên phải 1 số . Có ai đã khắc phục được sự cố này không? Giúp mình với

TKS all!

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Các bạn phải theo các bước đã hướng dẫn ở bài đầu tiên thì mới có thể sử dụng song song cả 2 phiên bản. Số liệu của phiên bản 2.5.5 trở về trước khi đưa vào bản 3.0 chắc chắn sẽ không chạy được do mẫu biểu và các chỉ tiêu là hoàn toàn khác nhau.

Tóm lại làm y chang như sau thì các bạn sẽ chạy cả số liệu mới và cũ ngon lành

Bước 1: Sao lưu thư mục Datafiles của phiên bản 2.5.5 (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)
Bước 2: Gỡ bỏ phiên bản 2.5.5
Bước 3: Cài đặt phiên bản 3.0
Bước 4: Cài đặt lại phiên bản 2.5.5 mà các bạn mới download. Phiên bản cũ các bạn không thể sử dụng lại vì thế việc cài đặt này là bắt buộc
Bước 5: Restore lại thư mục Datafiles mà bạn đã sao lưu tại bước 1 vào (C:\Program Files\HTKK130\Datafiles)

Theo thống kê tại thư viện thì số lượng bạn download bản 3.0 mà không download bản 2.5.5 là khoảng 50% có nghĩa các bạn đã không đọc kỹ phần hướng dẫn cài đặt như trên như vậy 50% trong chúng ta đang không thể sử dụng số liệu cũng như bản HTKK 2.5.5 mới này cho mục đích tra cứu lại số liệu cũ.

Đây là việc rất quan trọng sẽ ảnh hưởng tới số liệu của chúng ta vì thế các bạn nên làm từng bước chứ không nên cắm đầu, cắm cổ download và cài đặt chỉ duy nhất 1 bản 3.0.

Như vậy là có thể cài song song cả 2 phiên bản trên cùng 1 máy tính ha Anh?

H

haichoongnam

Guest
18/3/11
3
0
1
44
dong nai
Thuế GTGT:
Vẫn tải OK bảng kê mua vào, bán ra, chỉ sửa lại tí thôi.
Ở bảng kê bán ra: Cột thuế suất 10% (cột J) bỏ đi.
Thuế nhà thầu nước ngoài:
Cột tỉ lệ giá trị gia tăng chưa bít khai, ai đã khai được rồi vui lòng post hướng dẫn nhé.

Bị mất có nửa số thôi, tuy mất thẩm mỹ tí nhưng không sao đâu. Phiên bản 4.0 sẽ khắc phục lỗi này nhé.

T

thanhen

Sơ cấp
27/12/08
20
3
3
39
Ha Noi
Trong tờ khai GTGT có thêm phần thông tin đại lý thuế (áp dụng theo TT 28) nên tờ khai phải là 2 trang. Mẫu là như vậy, nếu bạn in ra 2 trang thì không có vấn đề gì đâu.

Các bạn ơi!

Khi in trực tiếp không kết xuất ra file PDF thì bị mất lề bên phải 1 số . Có ai đã khắc phục được sự cố này không? Giúp mình với

TKS all!

Hic hic. Em cũng đã gặp phải lỗi này nhưng sau một hồi chạy lên chạy xuống in thử hết máy in nọ đến máy in kia cuối cùng thì cũng in được trên một máy không bị lỗi tràn mất số bên lề phải này. Thế là em nhờ đồng chí IT bên em kiểm tra hộ cái máy in phòng em thì ra là nó đang để chế độ in là Letter chứ ko phải là A4. Chỉnh lại chút là Ok. Nếu vẫn không được nữa thì thôi cứ xuất ra pdf rồi in cho lành :D

H

haichoongnam

Guest
18/3/11
3
0
1
44
dong nai

Các bạn ơi!

TKS all!

Bị mất có nửa số thôi, tuy mất thẩm mỹ tí nhưng không sao đâu. Phiên bản 4.0 sẽ khắc phục lỗi này nhé.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Theo như hướng dẫn trên thì em phải gỡ cái cũ và cài cái mới nhé. Nếu để nguyên nó sẽ cài đè lên cái cũ sẽ dẫn tới việc bị sai lệch thông tin cũ và không tra cứu được. Phiên bản này khác các phiên bản khác ở chỗ các mẫu biểu thay đổi hoàn toàn nên cần làm như thế.

Em đang dùng HTKK 2.5.2, giờ sao lưu vào 2.5.5 có bị lỗi gì không? Em sợ 2 cái không tương thích với nhau.

trangmuaha

trangmuaha

Sơ cấp
29/4/09
17
0
0
Ha Noi
Đúng rồi cài cả hai phiên bản chạy song song trên cùng 1 máy tính, 1 phần để xem lại các tài liệu từ tháng 6/2011 trở về trước. Còn 3.0 sẽ dùng bắt đầu từ tháng 7/2011. Nhớ đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé. Đừng làm vội vàng rồi mất hết tài liệu thì ............. tòm luôn.

Ối trời giờ này sao vẫn dùng bản 2.5.2 chứ? Bạn ko nâng cấp phần mềm kê khai, mà cục thuế chỗ bạn ở đâu? Sao họ vẫn thu tờ khai cho bạn chứ. Bó tay đấy :((

Cái này bắt buộc nha. Bạn muốn đi ngược lại thời đại sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA