Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
M

marblevuong

Guest
22/4/08
11
0
1
Binh Duong
Thuế GTGT:
Vẫn tải OK bảng kê mua vào, bán ra, chỉ sửa lại tí thôi.
Ở bảng kê bán ra: Cột thuế suất 10% (cột J) bỏ đi.
Thuế nhà thầu nước ngoài:
Cột tỉ lệ giá trị gia tăng chưa bít khai, ai đã khai được rồi vui lòng post hướng dẫn nhé.

Bị mất có nửa số thôi, tuy mất thẩm mỹ tí nhưng không sao đâu. Phiên bản 4.0 sẽ khắc phục lỗi này nhé.

Bạn xem thông tư 134/2008 quy định về thuế nhà thầu sẽ rõ. Trong thông tư có quy đinh "Tỷ lệ GTGT đối với một số ngành nghề kinh doanh.

1. Dịch vụ, cho thuê máy móc thiết bị, bảo hiểm - Tỷ lệ % trên DT: 50

2. a) Xây dựng, lắp đặt có bao thầu nguyên vật liệu hoặc máy móc, thiết bị đi kèm công trình xây dựng - Tỷ lệ % trên DT : 30
b) Xây dựng, lắp đặt không bao thầu nguyên vật liệu hoặc máy móc, thiết bị đi kèm công trình xây dựng - Tỷ lệ % trên DT : 50

3 Vận tải, sản xuất, kinh doanh khác- Tỷ lệ % trên DT : 30

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

mainguyen8784

Guest
30/7/11
3
0
0
36
dong nai
hic mình cũng bị như bạn đó.còn không luu dược nữa

H

hakura

Guest
10/11/08
4
0
1
BH
các anh chị cho em hỏi, em nhập bảng báo cáo tình hình hóa đơn rồi bấm in nhưng nó báo "run-time eror '380' " và thoát khỏi chương trinh. vậy em phải làm sao để in được

hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi
cho e hỏi cái này vs ak!
phần mềm 3.0 la bắt buộc thế áp dụng từ lúc nào ak?
tháng 7 e vẫn làm phần mềm 2.5.5 được k ak?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
cho e hỏi cái này vs ak!
phần mềm 3.0 la bắt buộc thế áp dụng từ lúc nào ak?
tháng 7 e vẫn làm phần mềm 2.5.5 được k ak?
Từ 01/08 bạn phải nộp tờ khai được in ra từ PM 3.0, tức là khai thuế T7 bạn phải khai trên bản 3. chứ ko sử dụng bản 2.5.5 được nữa

hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi
cho e hỏi la:
e đang dùng phần mềm 2.5.5 gio tải thêm phần mềm 3.0 thi có dùng đc cả 2 trên 1 máy tính k ak?
tải phần mềm 3.0 thế nào ak?
giúp e vs.
tháng này e lại phải làm lại roy.huc huc

H

hataki

Sơ cấp
6/2/09
9
0
1
37
TP.HCM
cho e hỏi la:
e đang dùng phần mềm 2.5.5 gio tải thêm phần mềm 3.0 thi có dùng đc cả 2 trên 1 máy tính k ak?
tải phần mềm 3.0 thế nào ak?
giúp e vs.
tháng này e lại phải làm lại roy.huc huc
Đọc kỹ lại hướng dẫn cài đặt đi bạn,có hd kỹ lắm mà

J

John Hwang

Guest
16/4/07
4
0
0
Hochiminh City
Các bác cho hỏi, em cài 3.0 rồi 2.5.5 đúng như hướng dẫn (có khởi động máy lại đầy đủ...)
Tuy nhiên, khi vào phần đăng ký MST đánh đúng mã số thuế rồi mà HTKK 2.5.5 và 3.0 cú ì ra chẳng chịu chạy gì cả ????
Em cũng đã làm vài bước để fix như có mấy bác gặp vấn đề hướng dẫn vẫn không được .

Không hiểu là tại sao ? Trước đây máy em có cài phần mềm Kê khai Hải quan điện tửm nhưng đã gỡ ra rồi, không rõ hai phần mềm này có xung đột nha ko nhỉ ?

Các bác giải đáp giúp
Tks

M

mattroi2020

Guest
18/2/08
1
0
1
TP HCM
Phần mềm này bị lỗi rồi, in ra tờ khai trống, đã vậy tên người nộp thuế là Trần Văn Châu Giang

Tigon-ETC

Tigon-ETC

Gió bụi nhân gian
Tình hình là tớ in từ HTKK 3.0 down ngày 3/8 vẫn dùng ngon lành, chưa thấy lỗi gì.

Đang chờ bản mới để cài đặt trên máy khác 1 thể.

@anh Hùng: Chừng nào có bản mới anh ơi?

K

Ke toan ga mo

Sơ cấp
7/7/11
3
0
0
35
TPHCM
Gỡ bỏ phần mềm cũ ntn mọi người ??? chỉ xoá cái thư mục HTKK130 là được ah ?

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Phần mềm này bị lỗi rồi, in ra tờ khai trống, đã vậy tên người nộp thuế là Trần Văn Châu Giang

Bạn lấy phần mềm ở đâu vậy? Chắc là của Long An nên mới có tên người nộp thuế đó. Lấy từ Website Tổng Cục Thuế hoặc Webketoan cho yên tâm vì địa chỉ Webketoan có trong thông báo của Tổng Cục Thuế.

origami

origami

Trung cấp
Thưa thầy em muốn hỏi là em đã tải và cài thành công HTKK 3.0 và thấy tất cả đều bình thường, vậy em có cần cài 2.5.5_updete không ạ?
Có chứ! :D các bác ý làm như thế là có nguyên do cả. vừa để sao lưu dữ liệu, vừa tránh htkk mới bị lỗi ý mà.

V

vuhoanglong1979

Guest
30/3/11
2
0
0
HN
Đau hết đầu thay đổi chế độ liên tục

A

anhtuyetlc

Guest
4/8/11
2
0
0
41
Lào Cai
Lỗi phông chữ khi sử dụng phần mềm HTKK 2.5.5

Trường hợp của em không biết có được liệt vào dạng lỗi phông chữ khi sử dụng hay không. Em tạm gọi lỗi đó như vậy. Có thể em up câu hỏi lên đây là chưa đúng vị trí, nhưng sau một hồi đọc quy định và loay hoay tìm kiếm, em chưa biết nên đặt vào đâu, Mod đừng xóa câu hỏi của em đi ạ. Xin cám ơn.

Sau khi cài đặt phần mềm HTKK 2.5.5, khung cửa sổ hiện lên với một màn hình lỗi phông chữ (không đọc nổi là cái gì nữa). Khi đăng nhập vào trong rồi thì tình trạng này vẫn xuất hiện, một vài nơi lỗi phông. Em muốn up file đính kèm lên để chú thích, nhưng kích cỡ, vượt quá giới hạn cho phép, là 157KB, em chưa biết làm thế nào. Mong nhận được sự giúp đỡ để sửa lỗi phông chữ ạ, xin cám ơn. :beernow:

M

meocon1984

Guest
20/11/07
7
0
0
39
TP.HCM
ui, sao em tải bảng kê mà nó hổng vào đúng chỗ? thuế 10% mà nó cứ bị tải vào không chịu thuế thui, giúp em với
Bạn coi lại số thứ tự trên file excel xem có bị lủng lỗ không? Mình cũng bị như vậy nhưng sau khi chỉnh lại STT thì ok.

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
sao mình cài đặt xong PM 3.0 sau đó phục hồi dữ liệu khi mở ra số liệu nhảy lung tung.
Số thuế còn đc khấu trừ đk k khớp như tờ khai mình đã khai tháng trước.Số thuế còn đc khấu trừ cuối kỳ lại k có mà là số thuế phải nộp trong kỳ.
Có ai gặp trường hợp giống mình k xin chia sẻ kinh nghiệm.

Sao lưu dữ liệu và xóa bỏ PM cũ. Bạn cài đặt PM HTKK 3.0 (áp dụng cho kỳ tính thuế T07) và HTKK 2.5.5 (lưu DL cho kỳ tính thuế T06 trở về trước). Bạn vào HTKK 2.5.5 phục hồi lại DL cũ nhé. Lỗi này chắc là Bạn phục hồi lại DL cũ trên HTKK 3.0 rồi. Như vậy sẽ không tương thích.

Mọi người ơi, cho mình hỏi là Công ty mình trước đây k nâng cấp lên phần mềm 2.5.5 mà vẫn dùng phiên bản 2.5.3bây giờ tải phần mềm 3.0 về dùng có được k ạ? Hay là mình phải tải lại phiên bản 2.5.5 nữa ạ?
Giúp mình với!
Thanks cả nhà!

Công ty mình vẫn dùng 2.5.2. Bạn cứ xóa bỏ và cài đặt theo hướng dẫn là được thôi. Vì các PM 2.5.5 trở về trước giống nhau mà.

Buộc phải cài lại phần mềm 2.5.5 hả anh?
Em thấy ko cần cài nó cũng vẫn chạy mà anh?

PM 2.5.5 mới này khác với 2.5.5 cũ Bạn ah. Lúc trước chỉ được phép cài đặt 1 HTKK thôi, giờ thì được cả 2.5.5 mới và 3.0 rồi.

ôi thôi chết em rùi. các bác ơi hôm em vào wes xem thế là em dowh về xem, nó trồng nên cái 2.5.5 của em mất hết dữ liệu rùi.làm sao đê lấy lại tài liêu của phần mềm 2.55 bây giờ. hay là ko cần lấy lại nếu sử dụng 3.0 và kê khai số thuế được khấu trừ kỳ trước chuyển sang thì vẫn bình thường phai không. thay đổi nhiều quá làm em chóng hết cả mặt.

Trường hợp cài bị trùng lên PM cũ và mất hết DL thì chỉ có cách là Bạn nhập tay các DL cũ (dựa trên các tờ kê khai đã nộp) vào PM 2.5.5 mới để lưu trữ. Còn PM 3.0 thì Bạn kê khai bắt đầu từ kỳ tính thuế T07 này nhé.

tờ khai 01/gtgt bị cắt phần ký đóng dấu sang trang sau. Lỗi do máy in của tớ hay thiết kế PM thế các bạn? cách khắc phục thế nào?

Lỗi do PM thiết kế vậy đó Bạn.

H

Hoa beo

Sơ cấp
19/10/10
20
0
0
Hà Nội
Anh chị cho e hỏi với ở PM HTKK 2.5.5 thì ở tờ khai 01/GTGT trong mục Hàng hóa dịch vụ mua vào có hàng hóa DV mua vào trong nước và HH,DV nhập khẩu nhưng ở PM HTKK 3.0 thì ko thấy có tách biệt 2 cái đó mà chỉ có chung là HH, DV mua vào, vậy tức là nếu có thuế GTGT của hàng NK thì cũng ko phải tách riêng như PM 2.5.5 hay có cách xử lý nào khác vậy???

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Anh chị cho e hỏi với ở PM HTKK 2.5.5 thì ở tờ khai 01/GTGT trong mục Hàng hóa dịch vụ mua vào có hàng hóa DV mua vào trong nước và HH,DV nhập khẩu nhưng ở PM HTKK 3.0 thì ko thấy có tách biệt 2 cái đó mà chỉ có chung là HH, DV mua vào, vậy tức là nếu có thuế GTGT của hàng NK thì cũng ko phải tách riêng như PM 2.5.5 hay có cách xử lý nào khác vậy???

HHDV mua trong nước hay ngoài nước đề kê khai chung, nếu có thuế GTGT đầu vào đủ điều kiện khấu trừ (kể cả thuế GTGT HHDV nhập khẩu) thì khai ở chỉ tiêu 1 (01-2/GTGT), nếu không đủ điều kiện khấu trừ thì khai vào chỉ tiêu 2, dùng chung cho HHDV chịu VAT và không chịu VAT đủ điều kiện khấu trừ thì khai vào chỉ tiêu 3...

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Sáng giờ mình tiếp rất nhiều khách hỏi về độ ổn định của HTKK 3.0!!! Như các bạn cũng đã biết HTKK3.0 về cơ bản thay đổi rất nhiều so với HTKK 2.5.x nên rất khó trả lời về sự ổn định.

Câu trả lời chung cho tất cả mọi người là : Tháng 07/2011 này chúng ta chỉ kê khai thuế GTGT thôi nên nếu không có gì quá đặc biệt thì HTKK 3.0 sử dụng được rồi... Còn nếu quá đặc biệt (có thể HTKK 3.0 chưa đáp ứng được thì sẽ xảy ra lỗi - nhớ phản ánh lại) thì câu trả lời là "hên xui"...

Các lỗi phát sinh sau này cũng tùy thuộc hoàn toàn vào thời gian fix lỗi của Tổng cục Thuế do đó nếu phần mềm ra phiên bản nào đi nữa thì cũng cố gắng cập nhật theo và đừng than phiền về HTKK nữa!!! Hãy lạc quan hợp tác và cố gắng tìm hiểu và đừng hỏi những câu vốn đã rõ như ban ngày nữa, ức chế lắm đấy!!!

Chào Nam!

Mình đã thực hiện các thao tác như hướng dẫn và nhập thông tin dữ liệu vào HTKK 3.0 rồi. Mình cũng đã nghiên cứu hết 24 trang topic này, nhưng vẫn còn thắc mắc:
- Trong tờ khai, có phần "tờ khai lần đầu" và "tờ khai bổ sung". Ngay kỳ thuế T07 này, mình chọn "tờ khai lần đầu". Nhưng mình thử làm thêm cho kỳ thuế T08, thì vẫn bắt phải check như vậy, không tự mặc định như HTKK 2.5.5 cũ.
- Trong phần tờ khai, mình có phải nhập lại thông tin dữ liệu nào nữa không? Mình thấy các ô đều không cho nhập.
- Trong PL 01-1/GTGT và PL 01-2/GTGT, có mục "2.Hàng hóa, dịch vụ không đủ điều kiện khấu trừ" và "5.Hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT" thì phải nhập thông tin gì vậy?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA