Mỗi tuần một chuyên đề

Giải đáp thắc mắc sử dụng phần mềm HTKK 3.0 (Tách ra từ topic thông báo cũ)

• Thread starter tranvanhung
  • Ngày gửi
muadonghettuyet

muadonghettuyet

Guest
17/2/09
52
0
6
Ha Long
Từ phần mềm HTKK 3.0, em muốn kết xuất ra dữ liệu ra file PDF để gửi đi nhưng đọc xong hướng dẫn sử dụng vẫn không biết tìm cái file PDF Writer ở đâu để làm tiếp ! Các bác chỉ giúp em với !

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

bienhat

Sơ cấp
4/12/08
19
0
0
Viet Nam
Tiếp tục thông báo về sự thay đổi từ TCT như sau:

- Bản HTKK 3.0 mà webketoan cập nhật vào lúc 11g trưa ngày 04/08/2011 còn vướng lỗi không cho kê khai số âm (phần doanh số) nên TCT đã phải fix lại 1 bản mới vào lúc 20h00. Nay các bạn cần download lại bản mới nhất tại link sau nhé:

Bộ cài ứng dụng HTKK phiên bản 3.0 (Cập nhật 20g50 ngày 04/08/2011)
Các bác ơi, đây là bản chuẩn nhất đấy phải k ạ?
Em đang chuẩn bị down nên hỏi cho chắc chắn ạ.
Thanks!

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
Trong HTKK không có chức năng kết xuất PDF, để kết xuất pdf thì bạn cài thêm một máy in ảo
Tool có tên là CutPdf.
Sau khi cài xong thì tạo ra 1 máy in ảo. Khi bạn in thì chọn máy in đó thì sẽ tạo ra file pdf.
chúc bạn thành công !!

Các bản HTKK3.0 hiện này là chuẩn rồi.
Bạn có thể vào thue.binhphuoc.gov.vn để down.

K

Ke toan ga mo

Sơ cấp
7/7/11
3
0
0
35
TPHCM
Mình đã làm đúng như hướng dẫn rồi...sao lưu, gỡ bỏ 2.5.5, cài 3.0 => reset PC, cài 2.5.5 update =>reset PC.Nhưng mình tải bản kê Excel mua vào thì lại bị treo (not responding).Trong khi tải bản bán ra thì ok.Hix sáng h tải đi tải lại mấy lần rồi mà vẫn bị vậy.Mọi người ai biết chỉ dùm với nha.
Thanks!

N

nqtuan

Cao cấp
12/10/09
209
1
18
45
TX.Đồng Xoài
File mẫu bạn láy từ HTKK30 hay sao ?
bạn xem cột STT có có giá trị chưa !!
Nếu bạn không được thì bạn gửi file mình xem giúp cho !!
tuan7582@gmail.com
Y!M : tuan7582

KhacNam

KhacNam

Trung cấp
6/9/08
64
0
6
Bình Định
Góp ý nhỏ

Hiện tại mình có tải phần mềm 3.0 phiên bản ngày 04/8 về dùng, và bắt đầu ngồi xem thử so với phiên bản demo hôm trước như thế nào, và thấy phiên bản này tạm thời chúng ta có thể dùng được để kê khai cho kỳ kê khai thuế tháng 7 này rồi.

Mong các bạn tải phiên bản 3.0 ngày 04/8 về dùng, trong đó một số lỗi mà các bạn trong diễn đàn có nêu ở những phần trước, TCT có tiến hành xem xét và sửa chữa rồi.

Nhưng có một thắc mắc. Như đã biết hóa đơn quá 6 tháng thì không được khấu trừ thuế, nên chăng phần mềm ta nên áp đặt vấn đề này vào phần mềm luôn, nếu thời gian quá 6 tháng so với thời điểm hiện tại của kỳ khai thuế, phần mềm nên báo lỗi và không cho "ghi dữ liệu thành công" đề người nộp thuế biết để kê khai cho đúng chỉ tiêu.
Ví dụ: trong phần bảng kê mua vào (01-2/GTGT) (nếu đúng mình nên cho cho vào mục "hàng hóa, dịch vụ không đủ điều kiện khấu trừ) nhưng mình cố tình nhập vào mục "hàng hóa, dịch vụ dùng riêng cho SXKD chịu thuế GTGT đủ điều kiện khấu trừ" ngày, tháng, năm phát hành là một ngày, tháng bất kỳ của năm 2010, tiến hành ghi dữ liệu, tuy phần mềm có nhắc nhở (báo nền vàng), nhưng "dữ liệu vẫn ghi thành công" (hóa đơn kê khai quá 6 tháng, phần thuế đó không được khấu trừ mới đúng, nhưng phần mềm vẫn cho khấu trừ)
Mong các bạn cho ý kiến về trường hợp trên.

N

Nguyenthaiacc

Sơ cấp
5/2/09
22
0
1
Đồng Nai
Anh Hùng ơi, ở mục PL 01-1/GTGT và PL 01-2/GTGT có dòng 5.Hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT (02/GTGT). Cho em hỏi những hàng hóa, dịch vụ này là gì vậy anh? và mình phải nhập như thế nào trong dòng này?. Em cảm ơn anh.

J

John Hwang

Guest
16/4/07
4
0
0
Hochiminh City
HELP - HELP các bác ơi !!!

Các bác cho hỏi, em cài 3.0 rồi 2.5.5 đúng như hướng dẫn (có khởi động máy lại đầy đủ...)
Tuy nhiên, khi vào phần đăng ký MST đánh đúng mã số thuế rồi mà HTKK 2.5.5 và 3.0 cứ ì ra chẳng chịu chạy gì cả ????
Em cũng đã làm vài bước để fix như có mấy bác gặp vấn đề hướng dẫn vẫn không được .

Không hiểu là tại sao ? Trước đây máy em có cài phần mềm Kê khai Hải quan điện tử nhưng đã gỡ ra rồi, không rõ hai phần mềm này có xung đột nhau ko nhỉ ?

Các bác giải đáp giúp
Tks

N

nhimxubong

Guest
12/9/07
4
0
1
hà nội
Các bạn cho mình hỏi phần mềm HTKT 3.0 mục Bảng kê bán ra thiếu mất cột thuế suất đúng ko? Hay bản mình down bị lỗi ???

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Các bạn cho mình hỏi phần mềm HTKT 3.0 mục Bảng kê bán ra thiếu mất cột thuế suất đúng ko? Hay bản mình down bị lỗi ???

Đầu ra không có cột thuế suất, đầu vào có cột thuế suất

toong_truongsoi

toong_truongsoi

Trung cấp
19/6/08
72
0
0
38CX ->TP. HCM
Mọi người ơi, cho mình hỏi xíu.
Mình bên thuế trả lại cái tờ khai KHBS - thuế GTGT của tháng 4/2011 lập vào T7/2011 và yêu cầu làm lại theo mẫu TT28.
Mình làm lại trên HTKK 3.0 nhưng mình vào đó thì không thấy có mẫu KHBS của thuế GTGT mong mọi người chỉ cách làm dùm mình?

L

lazysheepnd

Guest
10/8/11
1
0
0
nam định
ai giúp mình với. mình k cài được HTKK 3.0. gỡ bỏ hết cái cũ đi rồi. tải HTKK 3.0 về máy thì nó hiện như kiểu k đọc được file ấy. k biết thế nào nữa. hix

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
ai giúp mình với. mình k cài được HTKK 3.0. gỡ bỏ hết cái cũ đi rồi. tải HTKK 3.0 về máy thì nó hiện như kiểu k đọc được file ấy. k biết thế nào nữa. hix
File HTKK 3.0 là dạng file nén, bạn cần phải cài phần mềm giải nén ví dụ WinRAR để giải nén ra rồi tiến hành cài đặt như bình thường.
GL

O

onlyyou 206

Guest
14/7/11
1
0
0
33
thái bình
chào các anh chị! mọi người cho e hỏi, e làm theo cách hướng dẫn cài đặt 3.0.bước 1 remove 2.5.5, e remove mãi ko được.lúc sau mở lại phần mềm 2.5.5 thì báo là ko mở đươc,dữ liệu cũng mất và e thử cài lại 3.0 nhưng vẫn ko được. anh chị nào biết vì sao giúp e với huhu :wall:

M

member0608

Cao cấp
6/8/10
466
2
0
Hồ Chí Minh
lactam.vn
Bạn vẫn chọn chức năng kê khai thuế GTGT. Trong phần kê khai này sẽ chọn vào ô "Tờ khai bổ sung" ở phía dưới là được

Tại mục PL 01-1/GTGT và PL 01-2/GTGT có dòng "5.Hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT (02/GTGT)". Cho em hỏi những hàng hóa, dịch vụ này là gì vậy anh? và mình phải nhập như thế nào trong dòng này?

binhminhsom

binhminhsom

Ngoan hiền nhất WKT!!! :D
17/11/08
971
159
43
Mây và núi!!!
Tại mục PL 01-1/GTGT và PL 01-2/GTGT có dòng "5.Hàng hóa, dịch vụ không phải tổng hợp trên tờ khai 01/GTGT (02/GTGT)". Cho em hỏi những hàng hóa, dịch vụ này là gì vậy anh? và mình phải nhập như thế nào trong dòng này?
[FONT=&quot]Mục 5: HHDV không phải tổng hợp trên TK 01/GTGT: Khai các hóa đơn đầu vào của HHDV bán đại lý đối với đại lý bán đúng giá hưởng hoa hồng, các hóa đơn nhận hàng ủy thác xuất khẩu => Số liệu không đưa lên TK thuế GTGT[/FONT]

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt
Mọi người ơi, cho mình hỏi xíu.
Mình bên thuế trả lại cái tờ khai KHBS - thuế GTGT của tháng 4/2011 lập vào T7/2011 và yêu cầu làm lại theo mẫu TT28.
Mình làm lại trên HTKK 3.0 nhưng mình vào đó thì không thấy có mẫu KHBS của thuế GTGT mong mọi người chỉ cách làm dùm mình?

- Mở UD HTKK 3.0, chọn tờ khai là tháng 04/2011, chọn tờ khai chính thức lấy tờ khai sai của tháng 4/2011 (trước đây nhập vào UD 2.5.5) để nhập lại vào kỳ tháng 04/2011 trên HTKK3.0 (làm tờ khai chính thức) sau đó thoát ra và vào lại tờ khai tháng 4/2011 nhưng phải chọn tờ khai bổ sung, lúc này khai bổ sung cho tháng 4/2011 theo nghiệp vụ được quy định tại thông tư 28. Tuy nhiên nếu khai điều chỉnh cho tháng 04/2011 có ảnh hưởng đến chỉ tiêu 37, 38 trên tờ khai (các điều chỉnh liên quan đến số thuế được khấu trừ liên quan đến chỉ tiêu 41 trên tờ khai) thì số điều chỉnh tăng giảm sẽ được nhập vào chỉ tiêu 37, 38 trên tờ khai chính của tháng 07/2011

B

bacca109a

Guest
17/3/10
2
0
0
41
Hà nội
có ai bị như em không, khai hoá đơn vé máy bay nó làm tròn thuế, trước thuế là 3.638.000, thuế làm tròn là 364.000 nó báo là giá trị thuế vượt quá mức cho phép, giờ em làm thế nào

ketoana2

ketoana2

Cao cấp
15/8/08
664
133
43
41
TP.HCM
cứ ghi là 3.460.000 đ là duoc rụì. Mình có làm đại lý vé máy bay, mỗi tháng hàng trăm hoa đơn mình nhập kiểu đó ko ah, chứ kê đúng thì phần mềm báo lỗi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA