Mỗi tuần một chuyên đề

Chán quá kế toán ơi!

• Thread starter nguyenthithuha
  • Ngày gửi
I

insieutoc

Sơ cấp
21/12/10
6
0
1
HCM
Em thấy mấy chị làm kế toán thuê, đặt in chỗ em 1 lần cả trăm công ty. Chị ấy bảo "Làm kế toán sướng quá cơ"

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

nemo0612

Guest
23/11/10
0
0
0
HN
Em thấy mấy chị làm kế toán thuê, đặt in chỗ em 1 lần cả trăm công ty. Chị ấy bảo "Làm kế toán sướng quá cơ"
Tùy từng công ty thôi bạn ạ. Bạn đừng nghe chị ấy nói. Bạn hãy thử làm vài công ty bạn sẽ thấy

N

Nguyen Ha Thi

Guest
25/4/08
20
0
1
Hà Nội
Mình học trung cấp kế toán ra trường được 7 năm rồi, mà sự nghiệp vẫn là sự long đong chả đâu vào đâu cả. Hiện tại, mình đang làm công việc không liên quan gì đến kế toán: Bán hàng online và chăm sóc khách hàng trong phòng Marketing. Tự nhiên mình nghĩ mình đã quên "Kế toán mất rồi", các hạch toán thì không vấn đề gì nhưng mình quên mất kế toán để lên báo cáo phải bắt đầu từ đâu. Trước mình làm kế toán hai năm nhưng toàn làm trên phần mềm kế toán, rồi kết chuyển mà chỉ là công ty thương mại nên không phức tạp lắm. Các anh chị thông thái ơi, giúp em với em muốn bắt đầu lại từ đầu với nghiệp kế toán, công việc hiện tại em cảm thấy không ổn định lắm vì BH online thì cứ nhìn vào doanh số để đánh giá kết quả. .... Chỉ cho mình với kế toán bước đầu tiên phải làm những sổ sách như thế nào?????????????? Em thì biết là thu, chi hạch toán riêng từng tài khoản liên quan. Báo cáo tài chính thì mình cũng hiểu để làm lên nó. Hãy chỉ cho mình các bước quan trọng trong kế toán nhé......................

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya
Nghĩ lại nếu ai cũng bỏ nghề kế toán thì 10 năm sau ai sẽ làm nghề này nhỉ?

Nghĩ lại ai cũng bỏ nghề kế toán thì ...10 năm sau đời sống xã hội sẽ như thế nào nhỉ, 10 năm sau sẽ có bao nhiêu người thất nghiệp, tỷ lệ nghèo đói sẽ là bao nhiêu nhỉ! v.v... Hì!

N

ngocdiemtanthanh

Sơ cấp
8/3/11
22
0
0
TP.HCM
Đã đi làm thì nghề nào cũng có cái khó, quang trọng là mình chịu khó học hỏi tìm tòi để khi gặp sự cố mình có thể biết cách xử lý, làm nhiều mình sẽ cảm thấy yêu nghề hơn thôi.

ketoanducha12

ketoanducha12

Trung cấp
18/10/11
158
10
18
Hà Nội
ketoanducha.vn
Bạn Nguyen Ha Thi có thể liên lạc với mình qua nick : ketoanducha mình hướng dẫn bạn nhé.

Y

yuan90

Sơ cấp
18/10/11
39
1
8
33
TPHCM
Ðề: Chán quá kế toán ơi!

mình cúng đang ngán kế toán đây, mới ra trường mà phải đối diện với kế toán thuế rồi, bị phạt cái gì thì lại lôi đầu mình ra chửi, bây giờ kế toán thuế chưa xong mà phải lo luôn cái mảng nhân sự, mệt, nếu đc lựa chọn lại mình đã ko theo nghề kế toán.

bhmqnpthqh

bhmqnpthqh

Sơ cấp
8/12/11
24
1
0
36
ha nam

sinhvien1986 toàn thấy nói phét là giỏi.có thì chia sẻ anh em.chỉ ra quán thì nói làm gì
sủa số liệu đi là được mà
cho mọi người xem thực tế như thế nào

bichthuy296

bichthuy296

Sơ cấp
11/10/10
30
5
8
33
Hà Nội

dòng đời xô đẩy mới vào nghề kế toán hjx hjx. Ước mơ vẫn là an ninh " trinh sát " hjhj và thể thao

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

mình cúng đang ngán kế toán đây, mới ra trường mà phải đối diện với kế toán thuế rồi, bị phạt cái gì thì lại lôi đầu mình ra chửi, bây giờ kế toán thuế chưa xong mà phải lo luôn cái mảng nhân sự, mệt, nếu đc lựa chọn lại mình đã ko theo nghề kế toán.

Bạn sướng nhỉ đc ra làm kế toán tổng hợp ngay

tổng hợp là cài gi cũng làm

ai cũng mong đc làm KTTH chả mấy chốc lên KTT

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining
YM: bacnamtraining

H

huanhue

Guest
26/9/09
2
0
0
Thanh pho hai duong

Nghề của chúng mình chỉ có trong nghề mới hiểu!!Mình nghĩ điều buồn nhất là không tìm được sự chia sẻ.Đồng nghiệp thì luôn dấu nghề, hỏi cái gì cũng bảo ko biết.Không biết mà làm sai lại bị kế toán trưởng la!!!!Cứ đơn độc trên con đường tìm thành công nhiêu lúc sao thấy mệt mỏi quá.

chuyenvien1234

chuyenvien1234

Sơ cấp
7/6/12
9
0
0
44
Ho Chi Minh

Cuộc đời phải biết chấp nhận các bạn à. Không chỉ nghề kế toán mà các nghề khác cũng vậy.

H

honghongtuyettuyet

Guest
30/3/13
2
0
1
33
Ha Noi

Mình có cách cho bạn ko phải "suốt ngày lại phải chạy theo thông tư, nghị định" nữa đấy. bạn hãy tìm 1 trang web hướng dẫn bạn. nếu có thông tư hay nghị định thuế mới là các chuyên gia tư vấn thuế sẽ mổ sẻ, phân tích cho bạn ngay. VD như: giaiphapthue.vn chẳn hạn.
Mình thấy bạn chỉ cần vào phần bản đồ thuế rùi vào các vấn đề và sắc thuế mà bạn quan tâm thì bản đồ đó sẽ đi theo hình cây bạn chỉ cần click vào là se thấy kho kiến thức bạn cần tìm đấy. hjhj

V

Vũ Thị Kim Oanh

Cao cấp
10/4/07
400
30
28
Hưng Yên

đúng vậy nghề nào cũng cần phải phải nỗ lực mới thành công. nhưng riêng kế toán thì lại có rất nhiều hình thức làm việc. không phải cứ giỏi nghiệp vụ là thành công, vì nếu làm nội bộ trong 1 DNTN nhỏ thì giỏi nghề chẳng có ý nghĩa gì.

Hùng Lương

Hùng Lương

Guest
2/10/14
18
2
3
32
Các bạn chỉ mới ở giai đoạn "Người chọn nghề", còn phải xem "Nghề có chọn người" hay không nữa, nếu bây giờ các bạn "chán nản buông trôi" thì vĩnh viễn nghề sẽ không chọn các bạn.

Mai này, khi "nghề đã chọn người" thì các bạn sẽ thấy "không thể thiếu mình" khi nói về nghề và cũng từ đây nó sẽ là nghiệp để "suốt đời mang theo" ...

Tin không ?
Không biết mình có duyên với cái nghề này không mà thấy làm sai nhiều quá!Tuy không thiệt hại lớn nhưng bị chửi riết thấy nản luôn, hic

• Like
Reactions: xuanbg1111
Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Không biết mình có duyên với cái nghề này không mà thấy làm sai nhiều quá!Tuy không thiệt hại lớn nhưng bị chửi riết thấy nản luôn, hic

Sai à bác. Kế toán mấy người không làm sai. Cũng đang buồn vì bị làm sai đây. Cũng do nhiều quá nên bất cẩn, hoặc bị quáng gà không thấy chỗ sai. Sếp bận chưa la được. Cũng đã giải quyết OK. Nhưng chán vì mình bất cẩn quá. Hic

X

xuanbg1111

Guest
12/9/14
36
1
8
30
em cũng
em cũng thế chị ơi sai.nhất là Viết HĐ .rồi bị nói

N

naiconlonton

Guest
16/6/15
4
0
1
Bay bay gio chu thot lam nghe gj roi. Va thay minh quyet dinh dung chu?

N

naiconlonton

Guest
16/6/15
4
0
1
Minh dang tam trang nhu chu thot day, ma chua tim dc nghe de lam, moi nghi viec o 2 cty lon,so lieu qua nhiu, lam kien tuc, ma minh k thic nhung con so nua. Nen k lam noi, tress. Minh xin nghi roi. Dang dinh lam nhan vien kinh doanh ma chua tim dc cho nao tot. Minh thic giao tiep, tu van.hixx

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Dang dinh lam nhan vien kinh doanh ma chua tim dc cho nao tot. Minh thic giao tiep, tu van.hixx

Bạn tham khảo chữ ký của mình nhé. Nhưng mình cũng xin nhấn mạnh trước là nghề nhân viên tư vấn, nhân viên kinh doanh cũng rất vất vả. Phải học và cày rất nhiều mới làm được việc đấy. Các kiến thức về quản lý, về tài chính, về kế toán, về kinh doanh, về kỹ năng nghe nói đọc viết, v.v... đều phải học đó. Đặc biệt yếu tố kiên trì phải đặt lên hàng đầu.

P/S: Bạn viết bài trên diễn đàn thì cần viết có dấu nhé. Viết không dấu sẽ bị xóa bài đó.

• Like
Reactions: naiconlonton

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA