Mỗi tuần một chuyên đề

Chán quá kế toán ơi!

• Thread starter nguyenthithuha
  • Ngày gửi
N

naiconlonton

Guest
16/6/15
4
0
1
Vậy ah, cảm ơn bạn nhé. Mình hi vong vào được mấy công ty không đòi doanh số nhưng thưởng cuối năm cao, công việc chủ yếu tạo mối quan hệ, giao tiếp, tw vấn. Hi vong thôi, chứ bít sao được. Mà minh ko tìm bẻn bất động sản, phần mềm, tài chính. Mấy cái bên nội thất, hành hóa lợi nhuận cao cao thôi. Ko được thi xin chân chăm sóc kh tèn cho đúng với tính cách.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Thảo nào có bài viết "Chửi" của Nguyễn Minh Ngọc đang rầm rộ trên mạng. Ko biết đến bao giờ các bạn mới "tẩy não" được cái tư tưởng làm kinh doanh mà ko cần đạt doanh số, ko cần kiếm tiền về cho cty, ko làm nhiều mà có tiền cao, vẫn có thưởng cao. Khi nào bạn làm được thực tế như vậy thì hãy lên đây nói, chứ đừng có nghe người khác kể mà lên đây nói vậy làm hỏng cả một thế hệ trẻ. Muốn có tiền cao thì bạn phải đem lại giá trị cho nhiều người khác. Nằm đó mà mơ thưởng cao cuối năm khi ko đem lại gì cho người khác bạn nhé.

P/S: Tôi không chửi. Vì vậy mà bài viết bạn nói tôi chửi là sai nên tôi đã xoá comment của bạn. Bạn đọc lại cái link màu xanh ở trên xem ai là người chửi nhé (bài chửi đó có hàng trăm ngàn người đồng tình, trong đó có hàng ngàn giám đốc doanh nghiệp đó bạn ạ). Bao giờ comment của bạn lịch sự thì tôi sẽ để lại. Wkt ko cho phép ai chửi ai hay vu oan cho ai ở diễn đàn cả.

Vả lại đừng tưởng nhìn thấy thành công của người khác mà nghĩ rằng để được như thế là dễ dàng. Không có chuyện ngồi mát ăn bát vàng mà ra tiền cao đâu (nếu có thì chỉ có nghe cái bọn đa cấp nó nói và CG thôi)

- Thứ nhất: nếu chỉ nghe người ta nói thôi thì chưa chắc họ đã nói đúng. Ví dụ tụi đa cấp nó nói "chẳng phải làm gì mà vẫn có tiền tỉ", hoặc ai đó nói "chị làm nhàn lắm, chẳng cần doanh thu mà cuối năm thưởng cực cao",... Toàn là bốc phét hết. Không nên đưa mấy cái "nghe người khác kể lại" đó lên wkt mà làm hỏng cả một thế hệ trẻ.
- Thứ 2: Để đạt được thành công thì thường người ngoài chỉ nhìn thấy kết quả của họ mà ko nhìn thấy sự vất vả khó khăn và sự nỗ lực của họ.

Khi nào bạn thành công hay lên đây nói lại. Wkt sẽ chờ bài chia sẻ kinh nghiệm thực tế của bạn chứ ko phải điều "nghe người khác kể". Tôi sẽ chờ 5 năm nữa bạn quay lại đây và kể lại thành công của bạn. Còn bây giờ bạn hãy cứ ko làm gì nhiều và hy vọng có thu nhập cao đi.

Sửa lần cuối:
N

naiconlonton

Guest
16/6/15
4
0
1
Minh ko nghe mơ hồ ở đâu cả, chị ruột, chị họ... minh thui.mình cũng không nói ngồi không có tiền cao, là doanh nghiệp kinh doanh mặt hàng lợi nhuận cao và khách hàng tìm đến nhìu nên doanh số ko áp đặt, công việc thì làm bt ở vị trí bt. mọi nhân viên cty. Bạn nên đọc cho kỹ và hiểu ý nguời nói rùi bình luận bạn ơi. Chắc bạn không hiểu ý mình, mình nói cuộc sông ai cũng mún may mắn ko có gì sai cả. Mình hiểu ý bạn và đồng ý. NhƯng bạn không hiểu hay cố tình ko hỉu ý mình thì minh ko bit. Thấy bạn cứ nói đi đâu á. Vì thế xem như ko hợp nc thôi. Cái link màu xanh thì bài chửi, bạn đưa vào, nói làm gì, mình nói cái lời lẽ của bạn, và có chửi không thì minh ko nói tới nữa. tự hỉu thôi. Mình thì vẫn lam kế toán, còn gặp may hay không thì hên xui, mình có quyền hi vọng điều tốt đẹp. Cám ơn ban. :)

Sửa lần cuối:
K

kimthoa99

Guest
17/3/13
0
0
1
33
thái bình
Kế toán doanh ngân hàng lương 5.5tr, công việc ổn định, ít áp lực và kế toán doanh nghiệp cung cấp dịch vụ tin học, lương 6.5tr, làm từ A-Z, ít ổn định hơn nhưng không bị sập thì công việc nào hơn vậy mọi người. Cả hai cv đều ở Hà Nội nhưng gia đình mình đang muốn mình về Hạ Long bắt đầu lại. Mong mọi người góp ý

B

brutal86vn

Trung cấp
7/8/13
61
4
8
39
hà nội
Nam 30t trước học cntt nhưng k kiếm đc nên học thêm tại chức kế toán .Đi làm kế toán luôn mỉm cười , im lặng tiếp thu ý kiến nhưng hơn 1 năm chẳng ai coi mình ra gì .có hôm nào mà nghỉ như đưa người nhà đi khám hay ốm đau thì bị gọi điện mắng là sao k đi làm còn foto tài liệu đi , trong khi foto có phòng foto làm rồi . đi làm thì toàn bị sai vặt là nhiều , bị soi là nhiều . mấy bà thì nói nhiều quá mà chả bao giờ dám nhận sai lè . kế toán trưởng thì đàn ông như cư sử thì như đàn bà , hơi tí là giận nóng nảy chửi sau lưng , để ý vặt và thích đoán mò nhưng đoán chả bao giờ đúng , đi đứng thì loẹt quẹt dép nhưng thích đút tay túi quần đóng cửa thật mạnh để chứng tỏ sự mạnh mẽ.. tất cả đều hay soi nhưng ví dụ có hiểu nhầm gì là nói rất nặng mình như thể là đáng ghét lắm . nói chuyện thì hay nói dài và miên man mà toàn điều vụn vặt ..muốn hỏi xin kinh nghiệm cũng khó lắm.nhưng đều im lặng và làm việc. mắng chửi được hết .về nhà thì đi thể hình rồi ngủ cho khỏe. chỉ có điều khó nói chuyện quá ngay cả ông trưởng phòng kia .. thấy khó khăn quá

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Kế toán doanh ngân hàng lương 5.5tr, công việc ổn định, ít áp lực và kế toán doanh nghiệp cung cấp dịch vụ tin học, lương 6.5tr, làm từ A-Z, ít ổn định hơn nhưng không bị sập thì công việc nào hơn vậy mọi người. Cả hai cv đều ở Hà Nội nhưng gia đình mình đang muốn mình về Hạ Long bắt đầu lại. Mong mọi người góp ý

Bạn có thể đọc qua câu chuyện này:

38. Truyện ngắn: Nhìn lại tương lai (Tác giả: Nguyễn Minh Ngọc)

ptnthuy93

ptnthuy93

Cao cấp
17/9/15
359
31
28
31
sao cái nghề này nhiều người học nhất, nhiều người thất vọng nhất nhỉ?

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,032
125
63
50
Hà nội
vnuni.net
Video đáng ra phải áp dụng cho mọi ngành nghề chứ. Nếu nói Kế toán mà chán, thì nghề kinh doanh thế nào. Nhưng mà nghề nào cũng có vinh quang, có vẻ đẹp, có cái hay của nó. Càng biết nhiều, hiểu nhiều thì càng yêu nghề. Nếu là người làm kế toán giỏi, kế toán chuyên nghiệp thì cũng kiếm khối tiền, vào chỗ nào cũng được, tự kinh doanh cũng được. Tương tự, nghề bán hàng, hay bất cứ nghề nào khác cũng thế, chỉ cần đam mê, chịu khó học hỏi, và trở thành chuyên gia ở lĩnh vực đó thì bạn sẽ thấy nghề nào cũng có vẻ đẹp, cái hay riêng của nó. Ví dụ trong bán hàng, nếu đặt ra mục tiêu bán hàng, giải quyết được mục tiêu đó thì vui biết bao, học được nhiều kiến thức, kỹ năng thì sướng biết bao, gặp được nhiều người thì tuyệt biết bao. Nhưng nếu ko làm đc thế thì cũng chán thôi.

Nên chán hay ko ko phải do cái nghề nghiệp, mà do chính bản thân mỗi con người.

Đ

Đảm Starphar

Guest
20/11/15
46
2
8
30
Tại sao tui lại bước vào cái nghề này

Tôi không hiểu sao mình bước vào con đường này nữa. Khi bước rồi mới phát hiện mình chả hứng thú gì. Vậy mà cũng kéo dài mấy năm đại học và ra trường.

Lúc cầm cái bằng trong tay, mình dư sức biết năng lực mình tới đau, lanh lẹ nhưng cẩu thả. Mà một kế toán cần nhất là sự tỉ mỉ, tính tiền cho mình còn nhầm lên nhầm xuống huống chi tính cho người khác

Rồi cũng đi làm, tưởng mọi chuyện đơn giản, nhưng lúc nào cũng trong trạng thái căng thẳng, vì tui luôn tính nhầm. Rồi đi làm có ai chỉ bảo gì đâu, cứ chỉ tay ba ngón rồi kêu mình làm, làm sai bị chửi. Thế đấy.

Lương kế toán công nhận bèo bọt, làm sai 1 cái là trừ tiền, trừ mãi. Tính tới giờ lương tui chừng 3tr chứ mấy, nghĩ sao lương thế không phải làm giá gì, nhưng mức đó không đủ tui ăn sáng nữa. Vậy mà bị sai như sai vặt ấy, bắt đi in hóa đơn, kiểm kho, đếm bill, thanh toán lương, gặp khách hàng, trả tiền các dịch vụ, kiểm kê tài sản. Chưa kể cuối tháng oải nhất cái vụ kiểm kho, hàng trăm món hàng, kiểm thâu đêm suốt sáng muốn phờ người ra, có ai hiểu nào

Vừa rồi công ty không đặt in hóa đơn nữa, mà mua nguyên cái phần mềm in hóa đơn về sử dụng, tui có sử dụng bao giờ đâu mà biết, vậy mà bắt tui xài. Biết chết liền, bà kế toán tổng hợp thì như bèo dạt mây trôi, muốn hỏi mà cuối tháng mới thấy mặt. Mấy bé kế toán kia thì chắc cũng thuộc loại gà gà như mình, haizzz. Thế là mất nguyên tháng để mò mò phần mềm in hóa đơn gtgt đó. Còn bị la là tốt nghiệp đại học mà chả biết gì.

Người ta nói đi làm nghề dạy nghề, mà sao tui thấy mình đi làm chua với cay quá, toàn tự hỏi tự học tự nghe chửi luôn.

Đó là chưa kể mỗi tháng làm việc với chi cụ thuế, cái gì cũng giao cho mình làm, mà sinh viên mới ra trường làm ngoài chữ chữ chứ cái gì cũng không biết. Mình hi vọng được đàn anh đàn chị chỉ giáo, mà họ cứ cáu gắt trơ trơ ra.

Giờ nghĩ lại tự hỏi tại sao mình dấn thân vào cái nghiệp này, giờ trăm đường lắt léo, phóng lao phải theo lao. Sợ một ngày làm sai nhiều quá, chắc chui vào nhà đá ngồi quá:eek:fftopic:
Em cũng đang làm kế toán, lướt web và đọc được bài viết này, không biết sau bao năm rồi chị còn làm kế toán không? Nếu còn thì vui lòng cho em xin ít kinh nghiệm để tìm hứng thú trong nghề..^_^ Cám ơn chị!

C

cỏ bốn lá

Guest
8/11/16
1
0
1
30
Mới vô làm mà sao em thấy chán quá ạ.

Kaspersky

Kaspersky

Love Love Love
16/7/12
773
138
43
www.thuthuatexcel.com
Minh ko nghe mơ hồ ở đâu cả, chị ruột, chị họ... minh thui.mình cũng không nói ngồi không có tiền cao, là doanh nghiệp kinh doanh mặt hàng lợi nhuận cao và khách hàng tìm đến nhìu nên doanh số ko áp đặt, công việc thì làm bt ở vị trí bt. mọi nhân viên cty. Bạn nên đọc cho kỹ và hiểu ý nguời nói rùi bình luận bạn ơi. Chắc bạn không hiểu ý mình, mình nói cuộc sông ai cũng mún may mắn ko có gì sai cả. Mình hiểu ý bạn và đồng ý. NhƯng bạn không hiểu hay cố tình ko hỉu ý mình thì minh ko bit. Thấy bạn cứ nói đi đâu á. Vì thế xem như ko hợp nc thôi. Cái link màu xanh thì bài chửi, bạn đưa vào, nói làm gì, mình nói cái lời lẽ của bạn, và có chửi không thì minh ko nói tới nữa. tự hỉu thôi. Mình thì vẫn lam kế toán, còn gặp may hay không thì hên xui, mình có quyền hi vọng điều tốt đẹp. Cám ơn ban. :)
Không biết giờ bạn sao rồi. Chứ nhìn cách viết kiểu Teen Code là biết bạn thế nào rồi. HiHi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA