Mức lương kế toán hiện nay?

• Thread starter nghiadudaco
  • Ngày gửi
W

WINTU

Trung cấp
10/4/06
141
1
18
Quảng Bình
Ðề: Mức lương kế toán hiện nay?

Thực ra nhân viên kế toán thì lương khoảng 3-4 triệu . Còn kế toán trưởng cho côngt y tư nhân thì tuy số năm gắn bó với cty ( Kê toán trưởng thì không nói đên năng lực nửa nhé ) lương bình quân hiện nay khoảng 10-15 triệu . Ai giỏi ngoại ngữ làm các côngt y tốt hơn thì lương có thể cao hơn

Khóa học Quản trị dòng tiền
A

aloha1102

Guest
1/1/11
0
0
0
34
thái bình

Nghề gì cho giỏi cũng kiếm tiền tốt bạn ạ.Về kế toán thì bên mình vừa bị dính quả không hoàn thuế(do nhân viên kế toán cũ trình độ thấp) phải thuê làm lại từ đầu mất hơn 800 tr,thấy họ làm có hơn 2 tuần là xong,như thế là kiếm được cao rồi còn gì
:)

valentine1011

valentine1011

Củ Gừng
5/5/10
561
9
18
Bộ tộc Maya

Nghề gì cho giỏi cũng kiếm tiền tốt bạn ạ.Về kế toán thì bên mình vừa bị dính quả không hoàn thuế(do nhân viên kế toán cũ trình độ thấp) phải thuê làm lại từ đầu mất hơn 800 tr,thấy họ làm có hơn 2 tuần là xong,như thế là kiếm được cao rồi còn gì
:)

Đấy gọi là chết vì thiếu hiểu biết. Có thể trình độ của họ cao, hoặc là cao thật, nhưng cách xử lí chứng từ của họ không chuyên nghiệp đẫn đến... a lê hấp

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định

Vậy là lương bq của kế toán hiện nay là từ 3->5 triệu, tiền nhà trọ? ăn uống? tiền khác? ->ặc ặc.....

L

LANSANG

Sơ cấp
19/4/11
17
0
0
TPHCM

tầm 3-4tr bạn ạ,tuỳ theo năng lực nữa.hic

K

KeLieuMang

Sơ cấp
23/11/11
17
0
0
Hà nội

kế toán là công việc quan trọng, sao lương thấp thế nhỉ ?

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định

kế toán là công việc quan trọng, sao lương thấp thế nhỉ ?
Cái này kelieumang phải bắc thang lên hỏi ông "giời"

P

phongvan86

Sơ cấp
21/9/09
12
0
0
Thai Binh

Theo tôi vì đây là nghề không trực tiếp làm ra tiền, ko mang doanh số về cty, đã thế cứ 10 người (bạn tôi) thì có khoảng 06 người làm kế toán, nguồn cung quá lớn nên giá thành rẻ mạt. :026:

hai0485

hai0485

Sơ cấp
17/8/11
33
2
8
Tp.Hồ Chí Minh

Mình làm cũng một năm nay nhưng lương chi có 2 triệu thôi không lên gì hết, các bạn có chỗ nào không giới thiệu mình với.

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Vậy là lương bq của kế toán hiện nay là từ 3->5 triệu, tiền nhà trọ? ăn uống? tiền khác? ->ặc ặc.....

Các bạn có nhà ở TP thì ko phải trả nên cầm cự đc

các bạn thuê nhà thi chi phí không cạnh tranh rùi

vì năm nay làm ăn kém nên nhân công giảm

các bạn nên về quê lánh nạn

Dân TP sống bằng bánh mỳ cho qua cái tết !

anh chị còn có việc làm là hạnh phúc rùi.em đang chan nè
em mới ra trường tìm công việc khó quá.nản quá.chỉ muốn khóc thôi.
Lại trong lúc chia tay người iu nữa chư.
Chỉ muốn chết quách cho xong.
hihihihihihih

Bạn chít đi à
Chi phí mai táng bi giò 25tr
cồn với bố mẹ nuôi 20 năm nữa

khoảng 200tr vay vứt đi uổng quá

chia tay nguòi iu thi iu nguòi khác

ko kiếm đc việc thì mới chít thui !

cố lên nào kiếm chỗ bán trà chanh nào !

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

Theo tôi vì đây là nghề không trực tiếp làm ra tiền, ko mang doanh số về cty, đã thế cứ 10 người (bạn tôi) thì có khoảng 06 người làm kế toán, nguồn cung quá lớn nên giá thành rẻ mạt. :026:
Chính xác! Mình làm ở cty này là cty thứ 4 rồi, nhưng cả 4 cty đều có 1 quan điểm như thế. Tuy ở cty hiện tại mình cũng được sếp trọng dụng hơn nhưng trong đợt tăng lương vừa rồi sếp lại điều chỉnh lương mình = lương NV kinh doanh (mình đang là kế toán trưởng mà hixx...:wall:)

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định

Hihi bạn bacnamtraining này vui tính thật đang lu bu đọc mấy dòng bác ghi "tỉnh táo tàu" tình hình này có lẽ xin viện trợ thôi lý do thì phải giải trình thế nào nhỉ???ko lẽ lương........

bacnamtraining

bacnamtraining

Cao cấp
22/1/11
867
35
28
45
Ha Noi

Hihi bạn bacnamtraining này vui tính thật đang lu bu đọc mấy dòng bác ghi "tỉnh táo tàu" tình hình này có lẽ xin viện trợ thôi lý do thì phải giải trình thế nào nhỉ???ko lẽ lương........

Bạn nói thông cảm mà
cả nước khó khăn

Chủ doanh nghiệp phải cầm nhà để lo thưởng Tết
14/12/2011 | 11:10
Một số doanh nghiệp cho biết tiền trả lương cuối năm không chắc đã đủ nên chưa dám nói đến tiền thưởng.

Doanh nghiệp có lãi cũng dè dặt thưởng Tết
Thưởng Tết Nhâm Thìn sẽ giảm mạnh
Từ đầu năm đến giờ, tình hình xây dựng gặp nhiều khó khăn. Dự án mới thì hiếm hoi. Nhiều dự án đang thi công nhưng do chủ đầu tư hết tiền phải tạm ngưng giữa chừng.. Muốn có tiền thưởng tết cho công nhân, ông Võ Thanh Hải, giám đốc một công ty xây dựng ở quận 10, TP.HCM, đã quyết định cầm cố căn nhà của mình cho ngân hàng để vay hơn 200 triệu đồng trả lương và thưởng cho công nhân của mình. Anh Hải phân trần: "Công nhân gắn bó với mình nên không thể để mặc họ được. Ngày Tết, họ chỉ biết trông chờ vào khoản thưởng. Mình là chủ thì phải có trách nhiệm".

Khi phóng viên điện thoại hẹn gặp bà Nguyễn, giám đốc một công ty sản xuất hàng may mặc tại TP.HCM, bà đang trên đường đi vay tiền để trả nốt phần lương còn nợ công nhân. Bà nói qua điện thoại, đã đến ngân hàng, đến những nơi có thể vay đều không được. Còn hàng bán vào siêu thị, đến đúng kỳ hạn, tức phải qua Tết mới được thanh toán, nên tiền trả lương cuối năm chưa đủ, nói chi đến tiền thưởng.

Công nhân công ty may Garmex Sài Gòn được thưởng khoảng 9 triệu đồng một người. Ảnh: Sài Gòn tiếp thị
Cùng tâm trạng, bà Nguyễn Thị K., chủ cơ sở sản xuất hàng may ở quận 12 than thở, đã bán xe con để vượt qua cơn nguy khó hồi tháng 9, nay không còn gì để bán. Bà K. cho biết mặc dù chưa lâm vào tình trạng lỗ nhưng công ty đang bị thiếu vốn lưu động, thiếu dòng tiền xoay xở bởi vì những khách đã mua hàng của bà đều chưa trả tiền. Nhà cung cấp vải lại đòi nợ ráo riết. Bà K. cho biết, đến 20/12 nếu không thu được tiền, bà chấp nhận đi vay nóng bên ngoài với lãi suất khoảng 4% một tháng để trả tháng lương thứ 13 cho người lao động, còn tiền thưởng Tết vẫn phải chờ cân đối.

Trong khi đó tại công ty may Garmex Sài Gòn, ông Lê Quang Hùng, chủ tịch hội đồng quản trị, cho biết năm nay mức thưởng Tết của gần 3.000 công nhân đạt khoảng 9 triệu đồng một người, tăng khoảng 30% so với năm ngoái. Mức thưởng này chưa tính đến tiền thưởng danh hiệu thi đua cuối năm, tiền bồi dưỡng cho thời gian nghỉ thêm. Công ty này thường cho nghỉ hai tuần, khoảng thời gian nghỉ ngoài quy định nhà nước, mỗi công nhân được lĩnh 100.000 đồng mỗi ngày. Ngoài ra, công nhân có quê ở xa được hỗ trợ 50% tiền vé tàu xe chất lượng cao, tiền lì xì ngày làm việc đầu năm (khoảng 100.000 đồng một người), tiền liên hoan…

Tổng tiền thưởng dịp Tết ở Garmex Sài Gòn dự kiến lên đến 26 tỉ đồng. Ông Hùng nói: “Năm nay việc sản xuất kinh doanh gặp quá nhiều khó khăn, vất vả, mọi người đã phấn đấu và chung sức vượt qua, thì khoản tiền thưởng Tết cao hơn năm ngoái mới tương xứng”.

Thông tin từ liên đoàn lao động huyện Hóc Môn, TP HCM cho biết tính đến ngày 10/12, trên địa bàn mới có 50/262 doanh nghiệp báo cáo tình hình thưởng Tết. Tại các doanh nghiệp dệt may, giày da trong nước, mức thưởng Tết bình quân khoảng 2,5 triệu đồng một người, tăng 300.000 đồng so với năm 2011. Trong khi đó, ở doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài cùng ngành nghề, mức thưởng Tết bình quân khoảng 2,7 triệu đồng một người, tăng 200.000 đồng so với năm 2011.

Theo báo cáo của các doanh nghiệp dệt may trên địa bàn TP HCM, hiện doanh nghiệp trong nước có mức thưởng Tết bình quân khoảng 3 triệu đồng một người, tăng 500.000 đồng so với năm trước. Còn ở doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài, mức thưởng Tết bình quân 2,7 triệu đồng một người, tăng 200.000 đồng so với năm 2010.

H

Hieu2

Trung cấp
24/6/09
64
1
8
hai phong

kHÔng cần đâu !

Bạn bỏ xiền ra trung tâm hoc thực hành là đc mà

học xong bằng 3 năm kinh nghiệm ấy chứ !

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining
YM: bacnamtraining

bạn chịu khó làm cho công ty dịch vụ kế toán thuế đi
việc nhiều lương thấp ! bạn có làm không ??

Làm kế toán không khó, nhưng cũng chẳng phải dễ !
Kiên trì là làm được kế toán .
Mr Cù Trọng Xoay :
Sky: bacnamtraining
YM: bacnamtraining
Có, cho em đăng ký làm với nha!:005:

myyen9999

myyen9999

Tình ơi xin ngủ yên!
30/3/10
203
3
18
TP Quy Nhơn

Mình thì lăn lộn làm 2 năm kế toán, làm hết mọi thứ trong công ty, thuế má, sổ sách, BCTC, ngân hàng, bảo hiểm, hàng hóa, công nợ nội bộ...làm hết. mà lương thì chỉ có 3 triệu, sau lên 3.5, rồi lại lên 4 triệu, nhưng vì từ đầu mình xác định là tìm kinh nghiệm nên mình mặc kệ lương thấp mà dè xẻn để sống. chình vì nỗ lực như vậy, Sếp của mình giới thiệu công ty quen cho mình làm dịch vụ ngoài giờ. giờ thì lương mình cũng được 7 triệu thôi. Con số này có thể với người khác là nhỏ, nhưng với mình thì ko nhỏ đâu, tùy vào cách mình sống thôi các bạn ah. Một vấn đề nữa là công việc của mình, có thể mình làm ở công ty nhỏ, nhưng tiếng nói của mình có trọng lượng, vị trí của mình được tôn trọng và sự ăn ý giữa các thành viên trong công ty. làm ở đây lương ko cao nhưng không chịu nhiều áp lực công việc vì mọi người hiểu nhau và cùng nhau giải quyết khó khăn,nên mình hài lòng vô cùng. Lương ít mà ít căng thẳng cũng được.

• Like
Reactions: kimnguu9xqn
marsida

marsida

Trung cấp
26/3/09
116
2
18
Bà Rịa Vũng Tàu

Nhu cầu con người ngày một cao lương bao nhiêu cho đủ nhỉ!Mỗi người mỗi cảnh và mỗi công ty công viêc khác nhau không thể lương như nhau được.Tùy theo năng lực của mình mà đề xâất mức lương không thì tìm chỗ khác phù hợp nhé các bạn!Hj

hai2hai

hai2hai

VNUNI Makes a difference
29/4/04
2,030
125
63
50
Hà nội
vnuni.net

Như bạn myyen9999 kể ở trên là một kinh nghiệm. Bạn ấy làm được rất nhiều cho công ty (tức là làm tương xứng với đồng lương họ bỏ ra - nên nhớ là DN làm ăn luôn luôn có lãi), nhưng trên hết là sự kiên trì của bạn đó đã giúp bạn đó phần nào cảm thấy happy trong cuộc sống (quan trọng là thấy happy chứ 100tr mà làm tới bệnh tật thì chắc gì đã đủ).

Còn rất nhiều bạn mấy tháng vào chưa biết làm gì, vào phải đào tạo rất nhiều nhưng lại đòi hỏi thì thật là vô lý. Thu nhập nằm ở kết quả các bạn làm chứ ko phải năng lực của các bạn đâu. DN họ trả trên khối lượng kết quả các bạn làm ra. Giả sử bạn làm tiến sĩ nhưng ngày ngày vác cặp đến cty mà chẳng làm được gì có ích cho cty thì chưa chắc được cắc nào tiền lương (ví dụ thế). Đó mới là quan hệ lao động đúng nghĩa.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định

Mình thì lăn lộn làm 2 năm kế toán, làm hết mọi thứ trong công ty, thuế má, sổ sách, BCTC, ngân hàng, bảo hiểm, hàng hóa, công nợ nội bộ...làm hết. mà lương thì chỉ có 3 triệu, sau lên 3.5, rồi lại lên 4 triệu, nhưng vì từ đầu mình xác định là tìm kinh nghiệm nên mình mặc kệ lương thấp mà dè xẻn để sống. chình vì nỗ lực như vậy, Sếp của mình giới thiệu công ty quen cho mình làm dịch vụ ngoài giờ. giờ thì lương mình cũng được 7 triệu thôi. Con số này có thể với người khác là nhỏ, nhưng với mình thì ko nhỏ đâu, tùy vào cách mình sống thôi các bạn ah. Một vấn đề nữa là công việc của mình, có thể mình làm ở công ty nhỏ, nhưng tiếng nói của mình có trọng lượng, vị trí của mình được tôn trọng và sự ăn ý giữa các thành viên trong công ty. làm ở đây lương ko cao nhưng không chịu nhiều áp lực công việc vì mọi người hiểu nhau và cùng nhau giải quyết khó khăn,nên mình hài lòng vô cùng. Lương ít mà ít căng thẳng cũng được.
hi vậy là bạn này "ok"rồi.

• Like
Reactions: Thảo Meow
H

huongcan83

Trung cấp
1/6/11
142
9
18
Vĩnh Phúc

Lương hai vợ chồng tôi có 20tr/tháng+ thu nhập ngoài chút chút nữa. Tôi thấy tôi giàu thật, vì:
Tối về được ôm chồng ôm con ngủ, mẹ chồng tâm lý, chồng ko la cà cờ bạc rượu chè. ...
Giàu chỉ là 1 khái niệm mơ hồ thôi, tôi cũng ko muốn giàu như kiểu đại gia vì tôi nghĩ ông trời ko cho không ai cái j cả. Tiền chỉ là 1 phần của cuộc sống. Quan trọng ta nhìn cuộc sống với con mắt như thế nào thôi.

nghiadudaco

nghiadudaco

Cao cấp
21/7/11
1,059
20
38
38
Hải Hậu - Nam Định

Lương hai vợ chồng tôi có 20tr/tháng+ thu nhập ngoài chút chút nữa. Tôi thấy tôi giàu thật, vì:
Tối về được ôm chồng ôm con ngủ, mẹ chồng tâm lý, chồng ko la cà cờ bạc rượu chè. ...
Giàu chỉ là 1 khái niệm mơ hồ thôi, tôi cũng ko muốn giàu như kiểu đại gia vì tôi nghĩ ông trời ko cho không ai cái j cả. Tiền chỉ là 1 phần của cuộc sống. Quan trọng ta nhìn cuộc sống với con mắt như thế nào thôi.
Người ta thường mơ tới những gì mà người ta chưa thực hiện dc mà bạn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA