Mỗi tuần một chuyên đề

Theo các bác, nghề kế toán có phải là nghề dễ kiếm tiền, mau giàu nhất không?

• Thread starter Kế Toán Già Gân
  • Ngày gửi
tieulinhlinhquangnam

tieulinhlinhquangnam

Guest
sao em chả hiểu chị nói gì thế chị Thắm! chắc phải học hỏi nhiều mới hiểu hết được những gì chị nói hihihihi!

Khóa học Quản trị dòng tiền
bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
sao em chả hiểu chị nói gì thế chị Thắm! chắc phải học hỏi nhiều mới hiểu hết được những gì chị nói hihihihi!
Ừa, em cũng thế ! hihihihi.

Ổng Thế Hoàng làm bên XNK- vào phát biểu thêm : KT bắt tay với CBNH(chốt usd) điểm vênh nữa...
Rồi KT làm cho bên Cty với nhà PP bắt tay nhau về khoản HH khuyến mại, ...
Rồi bắt tay với mấy ổng Nhà Nước, nâng gía hàng mua, viết khống số lượng...cũng kiếm chác ko phải ít( dính đến nhà nước thì cứ khống tiền trăm triệu ah...)
KT bắt tay với thủ kho...Sếp chưa chắc còn quần đùi mà xài ko nữa ...:beer:

Em toàn nghe Tây đồn vậy!

H

Hoài Thương

Guest
Bác KTGG ui, tập hợp lại được nhiều "chiêu" làm túi anh em mình không bao giờ bị lép nữa nè....chơi không? Chơi thì rủ em với nhé!

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Topic này bác KTGG nhấn mạnh làm nghề kế toán dễ kiếm tiền và nhanh giàu theo nghĩa đen hay nghĩa bóng ạ ?

- Nghĩa đen: Làm giàu chân chính, minh bạch, năng lực tương xứng thu nhập...
- Nghĩa bóng: Làm giàu bất chính, gian lận, trốn thuế, lách luật, lậu nhiều hơn lương, rút ruột.....

Em phấn đấu theo con đường làm giàu chân chính thôi.

Dạ thưa nghiã nào cũng đều có chữ dễ kiếm tiền, mau giàu nhất ấy mà.:009:

Bác KTGG ui, tập hợp lại được nhiều "chiêu" làm túi anh em mình không bao giờ bị lép nữa nè....chơi không? Chơi thì rủ em với nhé!

Chân thành cám ơn tất cả, mỗi người thêm 1 ý nhe.

Qua topic, các sư thúc, tỉ, huynh đệ cùng chia sẻ các tuyệt chiêu nhe. Dần dần sẽ tổng hợp những bí quyết để làm điều hành tốt ạ.

Trước là em xin cám ơn Nghị định 39/2011/NĐ-CP ngày 26/5/2011 sửa đổi Nghị định 185/2004/NĐ-CP về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế toán (Có hiệu lực 01/8/2011) đã cho em học được nhiều chiêu.

Căn cứ các loạt hành vi vi phạm mà NĐ 39 thống kê, để em thú thật còn hơn để bị phát hiện. Tính em nhiều khi nông nổi, nói thẳng hay mếch lòng, nhưng ai hiểu KTGG thích đường phèn (ngọt), tỉ tê 1 hơi là KTGG clear công nợ hết.

Chỉ cần điều chỉnh số dư CÔNG NỢ đầu năm miễn sao VỐN = NGUỒN VỐN LÀ OK

Chiêu này cũng vô 1 khúc. (Trong đo có cả NSNN nữa nhe). Có bao chừ, ai đối chiếu số dư cuối năm trước và số dư đầu năm liền kề đâu nhỉ???

c) Thông tin, số liệu ghi trên sổ kế toán của năm thực hiện không kế tiếp thông tin, số liệu ghi trên sổ kế toán năm trước liền kề hoặc sổ kế toán ghi không liên tục từ khi mở sổ đến khi khóa sổ;

Làm lợi như thế, chủ DN cũng thưởng cho mình 1 suất đi Thái Lan tại chỗ luôn. Xin lỗi, các bos (chủ) Made in Cholon ít cầm cho mình tiền lắm, họ ngại thành tiền lệ, chỉ dẫn cho ăn hoặc đi chơi thôi. Không giấu gì với các Bà mẹ anh hùng VN, lúc ây vợ mới sinh đừa con gái đầu lòng, trong bụng chỉ cần ổng cầm cho mình 2 triệu để lo cho gia đình là cũng vui. Cứ dẫn đi ăn nhậu riết giờ mình mới hư lại bệnh nữa.

Mô Phật, tội lỗi không kể xiết cho những người kế toán tự hào là ông Thần giữ của cho họ.

Còn nữa, các bác bổ sung dần dần nhe.

Cứ suy gẫm ND 39 rồi sẽ ra thêm 1 khúc tội lỗi. Dù ND 39 cũng tiên liệu nhiều tình tiết nhưng luật vẫn băt nguồn từ xã hội, kinh tế, cuộc sống mà ra nên đôi khi cũng chưa lần ra, theo kịp hết được những tình huống thực tế khác.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
...

Haha. Nếu mình không biết gì hết thì mình giàu quá rồi
Vậy thì làm kế toán giàu hay nghèo nhỉ

Có thể hiểu là "điếc hoặc nghe ù ù thì không sợ súng nổ" ...
Còn cái này là "không điếc, không nghe ù ù nhưng ... cũng không sợ súng luôn" :004:

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Ừa, em cũng thế ! hihihihi.

Ổng Thế Hoàng làm bên XNK- vào phát biểu thêm : KT bắt tay với CBNH(chốt usd) điểm vênh nữa...
.......!

Bán USD cho NH thời điểm 02 tỉ giá (tỉ giá trong và tỉ giá ngoài) cách đây 1 năm, số tiền VND chênh lệch "xi-nhan" với Cán bộ NH chuyển vào t/khoản cá nhân.
=> giàu!.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
Kế toán suốt ngày tính lương tăng cho người khác, nhưng tăng cho mình á, còn lâu nhá. Thế thì có nhanh giàu được ko?

Để chương trình tiền lương chạy ổn, chỉ cần vào customize lại 1 tí., với If mã số này (2910)=KTGG thì tính tiền lương nhân với hệ số 1.5 (Trước đây trong chương trình hệ số chỉ bằng 1). Ẹc ẹc ẹc. Dzô 1 thêm khúc, không mốc ruột công ty nhe bác sinhvien1986 và ketoan4mat. Đây là tự thưởng do phát huy sáng kiến ạ.

SAA

SAA

Siêu nhảm
31/5/09
1,418
102
63
HCM city
Nói chung làm kế toán thì không giàu nhanh như nghề khác nhưng sẽ giàu chậm mà (các bác cứ cố đợi vài chục năm nữa sẽ giàu thôi - nghề này vốn chậm rãi từ tốn mà) nhưng nói chung thì cũng đủ sống dư dả để chi tiêu không phải đắn đo suy nghĩ.
Các bác cứ than vãn cho lắm

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Nói chung làm kế toán thì không giàu nhanh như nghề khác nhưng sẽ giàu chậm mà (các bác cứ cố đợi vài chục năm nữa sẽ giàu thôi - nghề này vốn chậm rãi từ tốn mà) nhưng nói chung thì cũng đủ sống dư dả để chi tiêu không phải đắn đo suy nghĩ.
Đúng với những ai làm tốt và chạy cuốc bên ngoài nữa, còn những em út đi sau và những người làm có 1 nơi mà lương 4 - 6tr/tháng thì có khi chưa hết tháng đã không còn lương lấy gì giàu :004:

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham

Bác ơi (Ông Thần con) của tôi đây, WKT nhiều ông thần con lắm.:wall:
Đang trao đổi bí quyết làm giàu, kiếm tiền nhanh đó.
Nhiều DN bán hàng không xuất hoá đơn, đến khi khách hàng xin hoá đơn, đề nghị khách hàng trả thêm 10% thuế GTGT, dzô thêm 1 khúc nữa.

Ngành y, trước khi ra trường cũng có lời thề, còn nghề kế toán thì cũng có Chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp kế toán, kiểm toán Việt Nam. Song từ lý luận đến thực tiễn cho thấy ai và ai đạo đức hơn ai???

Thường có câu: là các Thần Thánh không nói ra suy nghĩ nhưng hành động còn hơn chúng ta và là bậc thánh nhân của chúng ta đây.

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng
Để chương trình tiền lương chạy ổn, chỉ cần vào customize lại 1 tí., với If mã số này (2910)=KTGG thì tính tiền lương nhân với hệ số 1.5 (Trước đây trong chương trình hệ số chỉ bằng 1). Ẹc ẹc ẹc. Dzô 1 thêm khúc, không mốc ruột công ty nhe bác sinhvien1986 và ketoan4mat. Đây là tự thưởng do phát huy sáng kiến ạ.

He he. Bác cũng biết một số mánh để làm giàu nhỉ. Hi hi. Thế mà bác kêu mọi người học tập:

Mạnh Tử: "Ai cũng tham lợi, thì nước sẽ nguy”

Bác Hồ dạy: "cần, kiệm, liêm, chính, chí công vô tư"

Hu hu. Lại nghĩ cảnh chuyện Thiệp đám cưới, chuyện đó đâu có xấu nhỉ, Luật không cấm thì công dân được phép làm chứ. Hay do mấy Sếp muốn diệt thí tốt, răn đe bề ngoài xã hội, tạo vỏ bọc bề ngoài Luật là công minh không phân biệt công chức Nhà nước ???

V

vo hai

Sơ cấp
1/7/11
20
0
0
Quận Tân Phú
Minh thay do so phan thi dung hon, minh co nho ban sinh nam 83 cung lam ke toan the ma moi thang, em i dut tui cug gan 20 chai con minh ra truong truoc nho do 3 nam ma chi bang 1/4 thu nhap cua nho. Nhung minh cug phuc vi nho do gioi: lam mot cty nhung nhan lam them rat nhiu cty.

Kế Toán Già Gân

Kế Toán Già Gân

Già mà ham
He he. Bác cũng biết một số mánh để làm giàu nhỉ. Hi hi. Thế mà bác kêu mọi người học tập:

Mạnh Tử: "Ai cũng tham lợi, thì nước sẽ nguy”

Bác Hồ dạy: "cần, kiệm, liêm, chính, chí công vô tư"

Hu hu. Lại nghĩ cảnh chuyện Thiệp đám cưới, chuyện đó đâu có xấu nhỉ, Luật không cấm thì công dân được phép làm chứ. Hay do mấy Sếp muốn diệt thí tốt, răn đe bề ngoài xã hội, tạo vỏ bọc bề ngoài Luật là công minh không phân biệt công chức Nhà nước ???

Có xem câu này của mình không ông thần con sinhvien1986
Ngành y, trước khi ra trường cũng có lời thề, còn nghề kế toán thì cũng có Chuẩn mực đạo đức nghề nghiệp kế toán, kiểm toán Việt Nam. Song từ lý luận đến thực tiễn cho thấy ai và ai đạo đức hơn ai???

Thường có câu: là các Thần Thánh không nói ra suy nghĩ nhưng hành động còn hơn chúng ta và là bậc thánh nhân của chúng ta đây.

Xã hội dạy cho ta chứ trường học không dạy cho ta những điều này.

Ở đây, chia sẻ những cách làm giàu theo nghĩa ông thần nói là nghĩa bóng gổm cả nghĩa đen nhé. Còn tuỳ thuộc vào bạn dám làm không? Và làm thì làm như thế nào, liếm mép liệu có sạch hết không? Các bác có thấy nhiều bài trong WKT của chúng ta đề cập: Trách nhiệm KTT trưởng đã thôi việc,....và cũng cho thây cung cách QL doanh nghiệp không khéo dẫn đến phát sinh tiêu cực (Cục mỡ để trước mặt mèo, ...hoặc đường xưa lối cũ đi mỏi mòn sẽ biết nhiều lối hở)

Sửa lần cuối:
lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
Từ kế toán có nhiều định nghĩa: Kế là mưu kế, kế hoạch tính toán. Phàm ai cũng ước chồng ngoan khéo, vợ đẹp, con ngoan, nhà cao cửa rộng.
Ai mà không muốn làm giàu thì không cần đọc sách này. Nếu có kế sách làm giàu của bạn là gì? "Kế sách - Làm giàu không khó" là một trong những sách có tính Việt hoá cao. Hệ thống các kế sách trong kinh doanh thực chất là những nguyên tắc ứug xử hợp lý đã được kiểm nghiệm qua thời gian của thực tế kinh doanh từ cổ chí kim trên toàn thế giới. Việc vận dụng hệ thống kế sách này sẽ giúp chúng ta đạt được thành quả chắc chắn và thường nhanh chóng hơn. Việc vận dụng thành công các kế sách kinh doanh đòi hỏi sự linh hoạt trong các tình huống cụ thể của đời sống kinh doanh, trong từng hoàn cảnh cụ thể và đòi hỏi sự sáng tạo không ngừng.

Các bạn có thể load tài liệu Kế sách làm giàu tại đây

Đọc xong nhớ sáng tạo không ngừng nhe. Ẹc ẹc ẹc

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Từ kế toán có nhiều định nghĩa: Kế là mưu kế, kế hoạch tính toán. Phàm ai cũng ước chồng ngoan khéo, vợ đẹp, con ngoan, nhà cao cửa rộng.

Các bạn có thể load tài liệu Kế sách làm giàu tại đây

Đọc xong nhớ sáng tạo không ngừng nhe. Ẹc ẹc ẹc

Làm giàu không khó.
Chỉ khó là Làm hoài mà không Giàu.!

lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
Làm giàu không khó.
Chỉ khó là Làm hoài mà không Giàu.!

Chú Việt yêu dấu của chị.

Bôn ba không qua thời vận đâu cưng ạ. Có khi suốt đời: "Mãi mãi là người đi sau hốt bọc, quét nhà"

Cưng yêu, cưng có thấy, anh NONG DAN yêu của bạn Mỹ Nhân vô cả khúc sau khi được quy hoạch giải toả mặt bằng không? Giờ bạn NONG DAN đã nghỉ làm kế toán dang đi du lịch với Mỹ Nhân rồi.

Đại phú do công đức ông bà để lại - Tiểu phú do ăn cần ở kiệm ạ.

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Chú Việt yêu dấu của chị.

Bôn ba không qua thời vận đâu cưng ạ. Có khi suốt đời: "Mãi mãi là người đi sau hốt bọc, quét nhà"

Cưng yêu, cưng có thấy, anh NONG DAN yêu của bạn Mỹ Nhân vô cả khúc sau khi được quy hoạch giải toả mặt bằng không? Giờ bạn NONG DAN đã nghỉ làm kế toán dang đi du lịch với Mỹ Nhân rồi.

Đại phú do công đức ông bà để lại - Tiểu phú do ăn cần ở kiệm ạ.

Ẹc....ẹc....Ẹc....ẹc....Ẹc....ẹc....Ẹc....ẹc....
Chị nhỉ?

T

trucpt27061974

Guest
6/9/11
3
0
0
49
Kỳ Sơn-Hòa Bình
Đó là chuyện của người ta, khéo co thì ấm ấy mà. Còn tôi, vậy đó, tàn tàn, bạo phát bạo tàn. Ngủ ngon, không giật mình.

[/URL]

Bác là một kế toán bản lĩnh, tôi cũng thích được như vậy. Làm kế toán giàu mà thoải mái đầu óc, không lo pháp luật là điều khó lắm, trong thời buổi hỗn loạn hiện nay người ta đua nhau bẻ cong, luồn lách pháp luật để làm giàu nhiều lúc đến mức thô thiển ... rồi lúc nào đó họ sẽ phải trả giá.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Bán USD cho NH thời điểm 02 tỉ giá (tỉ giá trong và tỉ giá ngoài) cách đây 1 năm, số tiền VND chênh lệch "xi-nhan" với Cán bộ NH chuyển vào t/khoản cá nhân.
=> giàu!.
Với tỉ giá như cuối năm ngoái hoặc thời điểm này...ổng Thế Hoàng vẫn xi nhan đó anh.ẹc ẹc...bề ngoài KT than vãn, yc NH hạch toán vào CP nào đó, bề trong thì hận cha cố NH nào đi hạch toán điểm vênh vào chi phí...hihihi !!!

Qua topic của thầy em, taoxanh đã biết KT có nhiều chiêu, mỗi loại hình DN mỗi chiêu khác nhau/ mỗi KT mỗi chiêu ...Đúng là sau tất cả, có DÁM hay ko mà thôi.

hic! Đi đâu mà bảo con nhà em làm KT, hoặc em làm KT...các bác ấy lại KT thì giàu rồi.ẹc ẹc...thích cái " mác " KT vì đc tiếng là GIÀU.hehe

Sửa lần cuối:
lan50

lan50

Trung cấp
11/8/10
124
1
0
TraVinh-VinhLong
......

Qua topic của thầy em, taoxanh đã biết KT có nhiều chiêu, mỗi loại hình DN mỗi chiêu khác nhau/ mỗi KT mỗi chiêu ...Đúng là sau tất cả, có DÁM hay ko mà thôi.

hic! Đi đâu mà bảo con nhà em làm KT, hoặc em làm KT...các bác ấy lại KT thì giàu rồi.ẹc ẹc...thích cái " mác " KT vì đc tiếng là GIÀU.hehe

Chị nghe em, dùng từ Thầy em chị xấu hổ cho KTGG, KTGG chỉ là con nhà sãi quét lá đa thôi em ạ.

Như chúng ta biết nhiều báo chí cũng từng phanh phui sự lõng lẻo trong công tác kế toán dẫn đến thâm hụt hàng tỉ đồng dù đó chỉ là nhân viên kế toán, thủ quỹ bình thường thôi.

Quả thật không sai, đi đêm cũng có ngày gặp ma.

Trong thực tế, nhiều chủ DN chỉ biết tận dụng chất xám của người lao động, thiếu quan tâm, khích lệ, thưởng xứng đáng những công đóng góp cho DN. Người lao động làm việc thì không có trang bị những điều kiện làm việc (phần mềm,,,,), họ phải tự đáp ứng bởi những kỹ năng, kiến thức, kinh nghiệp vốn có để làm tốt cho công việc được thuận buồm xuôi gió, (chạy việc). Họ (Người lao động) phải đầu tư bằng cách, viết ra những tools, công cụ (Không phải nhiệm vụ công việc của họ theo HDLD) để làm việc mà không được trả tiền . Chính vì thế những sản phẩm này không phải là tài sản của DN vì trong nội quy lao động, thoả ước lao động tập thể không ràng buộc nên họ có quyền tự xoá, cất che giấu những dòng sản phẩm đó đi.

Ấm ức công sức mình bỏ ra mà chỉ hường lương thuần tuý như thế , bèn cấy virus "ảo" vào máy tính để không thể mở được các files thi hành công việc. Buộc phải nhờ các dịch vụ mà Người lao động giới thiệu đến gỡ rối hộ tình huống. Nơi nhận dịch vụ đem máy về xử lý. Mấy ngày sau đó thì máy chạy tốt. Cái gì cũng có cái giá của nó, đây cũng là 1 chiêu rút ruột trong sạch không để dấu vết gì lại.

Có công việc làm nhanh cũng không nên làm nhanh, làm tàn tàn theo lương, còn có bỗng lộc thì làm theo bỗng lộc. Phải biết vận dụng nghệ thuật câu. Đôi khi giao trảkết quả nhanh quá, họ cho rằng chỉ mất 1 chút thời gian sao mà đắt tiền thế ạ,:1nono::1nono:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA