Mỗi tuần một chuyên đề

Tài liệu ôn thi công chức kho bạc

• Thread starter nanguyen89
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

trangthu2709

Sơ cấp
29/3/12
36
1
0
36
Nơi thời gian ngừng lại
Ðề: Thi công chức kho bạc

hjx, vậy à. m cứ tưởng của năm nay mà m ko biết gì cả. m cũng muốn thử sức thi công chức xem thế nào, nhưng chưa thấy thông tin gì cả, sốt ruột quá.

luonghieu

luonghieu

Sơ cấp
30/9/11
22
0
0
Lạng Sơn

co ai dau xet tuyen bit th tin gi chua zay? hix. sao cho hoai ma ko thay j ca.

T nghe nói có thông báo trúng tuyển rùi, tớ cũng chưa nhận được, nhưng chắc chắn có rùi. Nhưng chắc phải đợi quyết định mất 1 - 2 tuần nữa. Hic. Mệt. Nhưng thế là tốt rùi. Chắc đầu t5 đi làm thôi

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

T nghe nói có thông báo trúng tuyển rùi, tớ cũng chưa nhận được, nhưng chắc chắn có rùi. Nhưng chắc phải đợi quyết định mất 1 - 2 tuần nữa. Hic. Mệt. Nhưng thế là tốt rùi. Chắc đầu t5 đi làm thôi

Mình cũng nge nói có thông báo trúng tuyển rồi,nhưng mình ngĩ fải nhận giấy báo trúng tuyển, rồi chuẩn bị hs như mấy bạn thi tuyển, nộp hs rồi mới nhận quyết định fân công đi đâu chứ bạn?

T

tihon10

Sơ cấp
13/4/12
5
0
0
38
tay ninh

bạn ơi thế đã có két quả phúc khảo xét tuyển đâu, làm sao để biết mình có đậu xét tuyển không, coi kết quả ở đâu vậy

K

kiendumuc

Sơ cấp
30/8/11
18
0
0
33
đà nẵng

bạn ơi thế đã có két quả phúc khảo xét tuyển đâu, làm sao để biết mình có đậu xét tuyển không, coi kết quả ở đâu vậy

Mình ko bít xem kết quả ở đâu, nhưng có giấy trúng tuyển bên xét tuyển rồi, mình mới đc gọi t2 lên nhận nè

H

hdl

Guest
17/2/12
17
0
0
36
Cao Bằng

Mình ko bít xem kết quả ở đâu, nhưng có giấy trúng tuyển bên xét tuyển rồi, mình mới đc gọi t2 lên nhận nè

mình cũng nghe nói là có thông báo trúng tuyển của bên xét tuyển rùi mà.ở trang nội bộ khoc bạc có thông báo đấy, mình cũng mới nghe vậy thôi chứ chưa thấy họ gọi điện j đâu

T

thanhhuyenb31

Sơ cấp
1/11/11
24
0
1
vn

mình cũng nghe nói là có thông báo trúng tuyển của bên xét tuyển rùi mà.ở trang nội bộ khoc bạc có thông báo đấy, mình cũng mới nghe vậy thôi chứ chưa thấy họ gọi điện j đâu

mình cũng nghe nói vậy đó, mà sao chẳng thấy gì hết.

Q

quanhuynh

Guest
14/2/06
5
0
0
hcm

có kết quả hết rồi các ban ơi, khoảng đầu tháng 5 là đi làm đó, mình có 1 đưa bạn thi đậu lun roài,hiccc, năm ngoái thi ở đồng Nai, mà năm trước thi tận Đà Nẵng, nếu năm nay ai có thông tin j mới thì cập nhật cho mọi người với nha các bạn, cùng giúp nhau để có 1 chỗ làm tốt ...còn lại là thực lực thôi, ko phải cứ quen bit là đậu đâu..hihi

bạn ac116 ơi, đợt tuyển cho KBNN năm 2012 nếu bạn có thông tin cho mình với nha, mail mình : f4_queen@yahoo.com, vì KHNN nop hso trong vòng 2 tuần ah, ah mình lên web tài chính có thấy đâu...hiccc...năm ngoái khi minh doc được thông tin là ko kịp nộp luôn ....thanks bạn

Sửa lần cuối:
ac116

ac116

Guest
23/11/09
1,159
11
0
35
cai lậy, tiền giang

Chào hai bạn! Cho ké một chổ 8 với nha, cùng dân Tiền giang nè! tiện đây cho mình hỏi, mình đang muốn thi công chức vô sở tài chính, vậy mình tìm hiểu thông tin ở đâu? Và thông thường thi công chức vào tháng mấy vậy, để mình còn chuẩn bị. thankS!

sở tài chính ko biết nữa, mình có nhỏ bạn làm ở phòng, hồi đó hình như xin vào, ko có thi, bạn ở đâu vậy, nick yahoo của mình vhqt116

ac116 ơi
có tin gì về đợt xét tuyển 10/03/2012 chưa
kỳ xét tuyển này này :http://www.mof.gov.vn/portal/page/portal/mof_vn/1539781?pers_id=2177083&item_id=55915469&p_details=1
(mình nộp hồ sơ hồi tháng 09/2011 lận)
đợi chờ mòn mỏi wá. hix

mình đang đi học rồi, ko xem được, tháng 5 mới về lần, hôm rồi mình có post kết quả rồi đó

Các bạn ơi cho mình hỏi tý. Làm kế toán kho bạc có cần sử dụng laptop nhiều không để mình còn sắm 1 em với.

sắm thì cứ sắm đi bạn, mà bạn hỏi vậy chắc làm bên bộ phận kế toán, 100% ko cần laptop nhe!

có kết quả hết rồi các ban ơi, khoảng đầu tháng 5 là đi làm đó, mình có 1 đưa bạn thi đậu lun roài,hiccc, năm ngoái thi ở đồng Nai, mà năm trước thi tận Đà Nẵng, nếu năm nay ai có thông tin j mới thì cập nhật cho mọi người với nha các bạn, cùng giúp nhau để có 1 chỗ làm tốt ...còn lại là thực lực thôi, ko phải cứ quen bit là đậu đâu..hihi

bạn ac116 ơi, đợt tuyển cho KBNN năm 2012 nếu bạn có thông tin cho mình với nha, mail mình : f4_queen@yahoo.com, vì KHNN nop hso trong vòng 2 tuần ah, ah mình lên web tài chính có thấy đâu...hiccc...năm ngoái khi minh doc được thông tin là ko kịp nộp luôn ....thanks bạn

bạn theo dõi web bộ tài chính nhe, nếu có mình sẽ post lên diễn đàn liền

Sửa lần cuối:
V

vankhoanguyen

Sơ cấp
16/10/11
25
0
0
38
bắc giang

híc mình và người nữa cùng phòng được gọi đi học tamis híc,toàn thấy thuật ngữ kế toán mình dân tin học như gà ấy híc.có ai chưa có qd đi làm mà đi học chưa?

ntphong1986

ntphong1986

Sơ cấp
15/2/12
38
0
0
37
Sóc Trăng

sau đây là một số văn bản luật về lý lịch tư pháp, các bạn tham khảo nhé:
Luật Lý lịch tư pháp 2009:
Điều 47. Tra cứu thông tin để cấp Phiếu lý lịch tư pháp

1. Trường hợp người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp chỉ có một nơi thường trú duy nhất tại một tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương kể từ khi đủ 14 tuổi trở lên thì việc tra cứu thông tin lý lịch tư pháp được thực hiện tại Sở Tư pháp nơi người đó thường trú.

2. Trường hợp người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp đã cư trú ở nhiều tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương kể từ khi đủ 14 tuổi trở lên thì việc tra cứu thông tin lý lịch tư pháp được thực hiện tại Sở Tư pháp nơi tiếp nhận yêu cầu và Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia.

3. Trường hợp người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp là công dân Việt Nam có thời gian cư trú ở nước ngoài, người nước ngoài thì việc tra cứu thông tin lý lịch tư pháp được thực hiện tại Sở Tư pháp nơi tiếp nhận yêu cầu và Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia.

4. Trường hợp không xác định được nơi thường trú hoặc nơi tạm trú của người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp thì việc tra cứu thông tin lý lịch tư pháp được thực hiện tại Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia.

Điều 48. Thời hạn cấp Phiếu lý lịch tư pháp

1. Thời hạn cấp Phiếu lý lịch tư pháp không quá 10 ngày, kể từ ngày nhận được yêu cầu hợp lệ. Trường hợp người được cấp Phiếu lý lịch tư pháp là công dân Việt Nam đã cư trú ở nhiều nơi hoặc có thời gian cư trú ở nước ngoài, người nước ngoài quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều 47 của Luật này, trường hợp phải xác minh về điều kiện đương nhiên được xóa án tích quy định tại khoản 3 Điều 44 của Luật này thì thời hạn không quá 20 ngày.

2. Trường hợp khẩn cấp quy định tại khoản 1 Điều 46 của Luật này thì thời hạn không quá 24 giờ, kể từ thời điểm nhận được yêu cầu.
Nghị định 111/2010/NĐ-CP:
Điều 25. Tra cứu thông tin lý lịch tư pháp về án tích tại cơ quan Công an

1. Trường hợp Sở Tư pháp cấp Phiếu lý lịch tư pháp thì việc tra cứu thông tin được thực hiện như sau:

a) Trong thời hạn 01 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp hợp lệ, Sở Tư pháp gửi Phiếu xác minh lý lịch tư pháp kèm theo 01 bộ hồ sơ cho cơ quan Công an cùng cấp;

b) Trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được Phiếu xác minh lý lịch tư pháp, cơ quan Công an cấp tỉnh thực hiện tra cứu thông tin về tình trạng án tích của đương sự và gửi cho Sở Tư pháp kết quả tra cứu; trường hợp phải tra cứu thông tin trong hệ thống hồ sơ, tàng thư của Bộ Công an thì thời hạn không quá 09 ngày làm việc.

2. Trường hợp Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia cấp Phiếu lý lịch tư pháp thì việc tra cứu thông tin được thực hiện như sau:

a) Trong thời hạn 01 ngày làm việc, kể từ ngày nhận đủ hồ sơ yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp hợp lệ, Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia gửi Phiếu xác minh lý lịch tư pháp kèm theo 01 bộ hồ sơ cho cơ quan quản lý hệ thống hồ sơ, tàng thư của Bộ Công an;

b) Trong thời hạn 07 ngày làm việc, kể từ ngày nhận được Phiếu xác minh lý lịch tư pháp, cơ quan quản lý hệ thống hồ sơ, tàng thư của Bộ Công an thực hiện tra cứu thông tin và gửi kết quả tra cứu cho Trung tâm lý lịch tư pháp quốc gia.

tất cả những ngày ở trên điều là ngày làm việc nha!

T

TTGKT

Sơ cấp

Thông báo V/v đăng ký điều chuyển nguyện vọng tuyển dụng công chức Kho bạc Nhà nước năm 2011
http://mof.gov.vn/portal/page/porta...&pers_id=2177083&item_id=59694987&p_details=1

BỘ TÀI CHÍNH
HỘI ĐỒNG TUYỂN DỤNG
CÔNG CHỨC KBNN NĂM 2011
-------------------- CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
-----------------------------

THÔNG BÁO
Về việc đăng ký điều chuyển nguyện vọng tuyển dụng công chức
Kho bạc Nhà nước năm 2011

Căn cứ Đề án tuyển dụng công chức Kho bạc Nhà nước (KBNN) năm 2011 kèm theo Quyết định số 1921/QĐ-BTC ngày 10/8/2011 của Bộ trưởng Bộ Tài chính;
Căn cứ Quyết định số 750/QĐ-BTC ngày 26/3/2012 của Bộ trưởng Bộ Tài chính về việc công nhận kết quả tuyển dụng công chức Kho bạc Nhà nước năm 2011;
Căn cứ Công văn số 3991/BTC-TCCB ngày 26/3/2012 của Bộ Tài chính về việc điều chuyển nguyện vọng tuyển dụng,
Hội đồng tuyển dụng công chức Kho bạc Nhà nước năm 2011 thông báo:
1. Thí sinh đăng ký dự thi tuyển công chức KBNN năm 2011 đạt điểm điều kiện (các môn thi đều đạt từ 50 điểm trở lên) nhưng không trúng tuyển tại đơn vị đăng ký dự thi nếu có nhu cầu điều chuyển nguyện vọng đến các đơn vị còn chỉ tiêu tuyển dụng và đúng với ngạch thí sinh dự tuyển ban đầu thì làm đơn theo mẫu đính kèm gửi về Hội đồng tuyển dụng công chức KBNN số 32 Cát Linh, phường Cát Linh, quận Đống Đa, Hà Nội.
Nội dung đơn phải nêu rõ:
- Họ tên, đơn vị đăng ký dự thi; đơn vị xin điều chuyển;
- Cam kết làm việc tại đơn vị được điều chuyển ít nhất là 5 năm;
- Chỉ được đề nghị điều chuyển vào các đơn vị còn chỉ tiêu tuyển dụng của ngạch đăng ký dự tuyển theo bảng chỉ tiêu tuyển dụng hiện còn đính kèm.
2. Nguyên tắc xác định người trúng tuyển khi thực hiện điều chuyển:
Căn cứ chỉ tiêu tuyển dụng còn lại tại đơn vị thí sinh đăng ký điều chuyển, lấy từ người có điểm cao cho đến hết chỉ tiêu tuyển dụng theo ngạch dự tuyển. Trường hợp các thí sinh có tổng điểm bằng nhau thì người có điểm môn chuyên ngành cao hơn sẽ là người trúng tuyển.
3. Thời gian nhận đơn: Từ ngày 18/4/2012 đến hết ngày 20/4/2012.

G

giacmotk21

Guest
22/3/12
10
0
0
can tho

Trước tiên, xin cam on ac16 nhiều nhé.
Kết qua xet tuyển lần trước ac116 post: http://www.mediafire.com/?zvibgpqx7ixc74n ( cái này là đợt xét tháng 01- ngạch chuyen viên thì phải).
Của mình xét là cái này:http://www.mof.gov.vn/portal/page/po...69&p_details=1 ( đợt xét phỏng vấn 10/03/2012- ngạch xây dựng cơ bản).----> nhờ ac116 xem dùm nhé!!!!
thanks ac16 nhiều. Bạn thật nhiệt tình và tốt bụng. hi.:lily:

Sửa lần cuối:
H

hdl

Guest
17/2/12
17
0
0
36
Cao Bằng

zay ban co biet khi nao co giay bao trung tuyen ko?

các bạn xét tuyển đã có ai nhận đc giấy báo trúng tuyển chưa?sao có danh sách rùi mà k thấy họ gọi điện j nhỉ?bao giờ mới đc đi làm. sốt ruột quá đi mất. hix

M

mimosatn

Guest
3/2/12
27
0
0
hcm

Có bạn nào đã được đi làm chưa vậy, ở tỉnh mình họ bảo phải có LLTP họ mới nhận hồ sơ sau đó mới ra quyết định, tình hình này ko biết đến bao giờ mới đi làm nữa

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA