Góc buồn !

• Thread starter Doremon0321
  • Ngày gửi

???

• Góc buồn

Bình chọn: 0 0.0%
  • Doremon

Bình chọn: 0 0.0%

• Số thành viên bình chọn
    0
S

SweetNovember

Guest
PAT nói:
Hoặc chấp nhận thì mình coi những cái không hài lòng như một phần của cuộc sống hoặc không thể chấp nhận được thì mau chóng đập nó đi để cuộc sống không còn là những nightmare
---------
Em thích nhất câu này of Bác.

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

Trangchieu

Guest
20/3/06
0
0
0
HN
Bác PAT ơi, nếu có thế quyết định một cách dứt khoát như bác nói, thì cuộc sống này sẽ " dễ thở " hơn, đơn giản hơn rất nhiều bác nhỉ. Nhưng vì không làm được vậy nên trong từ điển vẫn còn tồn tại hai từ " Đau khổ " .
Đau khổ vì nhiều lý do, vì nhiều hoàn cảnh.. vì bao nhiêu là việc.. việc... khác nữa cơ .

Chán lắm. !!

T

Trangchieu

Guest
20/3/06
0
0
0
HN
Nguyen hai yen nói:
Mọi người ơiiiiiiiiiiiiiiiii! Ai có chỗ nào vui vẻ chỉ giúp mình với. Mình đang chán nản và mệt mỏi quá. Sao muốn sống theo ý mình lại khó vậy nhỉ. Giá mà được sống yên ổn không ai "động chạm" đến mình thì tốt quá nhỉ.

Nếu tìm được thì nhắn cho Trăng chiều biết với nha, cũng đang buồn và chán quá đây Hải Yến ạ. !

T

toilatoi

Guest
13/10/05
53
0
0
thien dang
H5N1 nói:
Đúng là kế toán có khác. Lúc nào cũng sợ chi phí lớn hơn doanh thu.
Có lẽ do đặc thù của nghề là vậy nhưng không chỉ có kế toán mới sợ như vậy đâu anh H5N1 ạ.

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
Trangchieu nói:
Thật bất ngờ khi tìm thấy góc nhỏ này, mình không giỏi văn chương , thơ ca như các bạn nên mình không biết phải diễn tả thế nào. Doremon có dẫn chứng rằng người ta nói phụ nữ làm kế toán thường " khô như ngói", một số bạn bè của mình cũng nói mình như vậy... mình nghĩ rằng có lẽ vì thế mà cho đến ngày hôm nay .. mình vẫn đơn lẻ một mình. Dung nhan mình không đến nỗi nào, thậm chí có phần tuơi tắn hơn so với tuổi của mình, mình cũng từng yêu vài lần.. nhưng sao lần nào mình cũng nhìn thấy " vấn đề " trong các mối tình ấy, thế là lại chia tay...

Ai dám nói là nữ làm kế toán là khô khan. Xưa nay người ta chỉ nói nữ làm kỹ thuật mới khô khan thôi.
Trangchieu nói:
Thật lòng mình rất muốn được sống cuộc sống gia đình, đến tuổi này mình ước ao có một mái ấm, có những đứa con .... Trong tình yêu mình rất chân thành.. nhưng đàn ông thời này làm sao ấy ( Xin lỗi các bạn nam nhé)... Hình như họ tính toán nhiều hơn thì phải. Họ quy tình yêu thành " Doanh thu và chi phí " hay sao ấy???? Đôi khi mình rơi vào trang thái không trọng lượng khi nhìn lại tình yêu của mình. Thất vọng nhiều hơn là hy vọng !
Còn bạn nói sao ấy chứ có ai qui tình yêu thành " Doanh thu và chi phí " đâu. Chắc bạn toàn quen với KTT và chủ doanh nghiệp.

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
toilatoi nói:
Có lẽ do đặc thù của nghề là vậy nhưng không chỉ có kế toán mới sợ như vậy đâu anh H5N1 ạ.
Đặc thù nghề nghiệp ư. Phải nói là bệnh nghề nghiệp mới đúng.

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
H5N1 nói:
Đặc thù nghề nghiệp ư. Phải nói là bệnh nghề nghiệp mới đúng.

Nói liên thiên. Theo qui định của Bộ LĐTBXH, ở Việt Nam chỉ được công nhận có 21 bệnh nghề nghiệp thôi. Mà trong đó không có cái bệnh như bạn nói đâu.

Cái đó gọi là thói quen nghề nghiệp, hay đặc thù nghề nghiệp thôi. Bạn nói sai luật là chết đấy! hehehe

:banana:

Sửa lần cuối:
TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Trangchieu nói:
Nếu tìm được thì nhắn cho Trăng chiều biết với nha, cũng đang buồn và chán quá đây Hải Yến ạ. !
Có chỗ như thế đấy! ai cũng biết nhưng chưa chắc đã rõ, nó không xa, nó không gần, mọi người thử tìm xem. Nếu không tìm được TC sẽ giúp mọi người tìm ra chỗ đó(nhưng không đi cùng đâu nhé).

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
Tuấn Giang nói:
Nói liên thiên. Theo qui định của Bộ LĐTBXH, ở Việt Nam chỉ được công nhận có 21 bệnh nghề nghiệp thôi. Mà trong đó không có cái bệnh như bạn nói đâu.

Cái đó gọi là thói quen nghề nghiệp, hay đặc thù nghề nghiệp thôi. Bạn nói sai luật là chết đấy! hehehe

:banana:
Chắc tại luật lao động của Việt Nam chưa được cập nhập đầy đủ đó thôi.:dance2:

T

Tuấn Giang

Học lại từ đầu!!!
13/1/06
158
0
16
Mama said
H5N1 nói:
Chắc tại luật lao động của Việt Nam chưa được cập nhập đầy đủ đó thôi.:dance2:

Này, cho mình hỏi chút nhé.

Bạn có hiểu gì về cái gọi là Bệnh nghề nghiệp không?

H

H5N1

Guest
10/1/06
13
0
0
54
Ninh Bình
Tuấn Giang nói:
Này, cho mình hỏi chút nhé.

Bạn có hiểu gì về cái gọi là Bệnh nghề nghiệp không?
Hiểu chứ sao không?
Nhưng đây là bệnh mới dành cho dân kế toán.

D

Doremon0321

Guest
17/3/06
0
0
0
Chân trời
SweetNovember nói:
Doremon ơi! Chị đã xem bài này chưa?

SN ơi ! Chúa oi! " Họ" toàn đểu thế hả em ? Sao chưa thấy cô bé đó đi tìm một " anh kế toán " nhỉ? Hy vọng lắm thay .... !!! hy vọng rằng ........ !!!
Không biết sao SN và SG nhỉ ???

:wall: :wall:

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Doremon0321 nói:
SN ơi ! Chúa oi! " Họ" toàn đểu thế hả em ? Sao chưa thấy cô bé đó đi tìm một " anh kế toán " nhỉ? Hy vọng lắm thay .... !!! hy vọng rằng ........ !!!

Doremon đừng nhìn cánh đàn ông như vậy nhé :friend:

Cũng còn khối anh chàng cũng xứng đáng là gentlment lắm đấy. Thông cảm cho SN - em nó còn trẻ người non dạ ấy mà

p/s : Chắc phải chạy trốn thôi không SN nổi giận thì nguy to

S

SweetNovember

Guest
Doremon0321 nói:

Dear Doremon: Em cũng hy vọng lắm thay!! :1luvu: Vì tất cả đàn ông đều thế nên từ nay chị em mình an tâm, ko phải dằn vặt nhiều.
Dear PAT: SN mà giận thì cũng "ngọt ngào" lắm ạ!

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
PAT nói:
Doremon đừng nhìn cánh đàn ông như vậy nhé :friend:

Cũng còn khối anh chàng cũng xứng đáng là gentlment lắm đấy. Thông cảm cho SN - em nó còn trẻ người non dạ ấy mà

p/s : Chắc phải chạy trốn thôi không SN nổi giận thì nguy to

Bác PAT ơi

Vì cũng còn khối anh chàng gentlement lắm nên Doremon mới mong cô bé đó hãy đi tìm một anh chàng kế toán, và hy vọng rằng ....... hy vọng rằng ..... Trời ơi , sao tự nhiên nói đến đây tim em đập " loạn xạ' vì " hồi hộp" , không biết có hy vọng giống như Doremon không đây ..... Hồi hộp quá xxzá ... ( bản quyền của SG mà bán cho báo 8 chắc sẽ đắt khách lắm đây .... cái này mà 8 chắc ........ , Bác PAT nhỉ ???)

SN .... em giận cái coi ? để xem nó ngọt thế nào Bác PAT nhểy? Giận đi em .... giận liền đi SN. :angel: :bigok: :angel:

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Phuongnam nói:
Bác PAT ơi

Vì cũng còn khối anh chàng gentlement lắm nên Doremon mới mong cô bé đó hãy đi tìm một anh chàng kế toán, và hy vọng rằng ....... hy vọng rằng ..... Trời ơi , sao tự nhiên nói đến đây tim em đập " loạn xạ' vì " hồi hộp" , không biết có hy vọng giống như Doremon không đây ..... Hồi hộp quá xxzá ... ( bản quyền của SG mà bán cho báo 8 chắc sẽ đắt khách lắm đây .... cái này mà 8 chắc ........ , Bác PAT nhỉ ???)

SN .... em giận cái coi ? để xem nó ngọt thế nào Bác PAT nhểy? Giận đi em .... giận liền đi SN. :angel: :bigok: :angel:

Anh cũng thấy các cô giận bao giờ cũng rất ngọt ngào - Ngọt ngào thì cũng có nhiều loại lắm. Không biết SN "ngọt ngào" ở loại nào - phuongnam có cơ hội thử thì nhớ cho bác PAT này biết với nhé :pepsi:

Thế còn doremon thì thế nào nhỉ - Đôi khi phải làm cho ông xã nhớ lại vị ngọt ngào thời còn yêu nhau thì chắc mọi việc sẽ ổn thôi

P

Phuongnam

Guest
13/3/06
10
0
0
Phuongbac
PAT nói:
Anh cũng thấy các cô giận bao giờ cũng rất ngọt ngào - Ngọt ngào thì cũng có nhiều loại lắm. Không biết SN "ngọt ngào" ở loại nào - phuongnam có cơ hội thử thì nhớ cho bác PAT này biết với nhé :pepsi:

Thế còn doremon thì thế nào nhỉ - Đôi khi phải làm cho ông xã nhớ lại vị ngọt ngào thời còn yêu nhau thì chắc mọi việc sẽ ổn thôi

Em thì ít khi ngọt ngào lắm, nhưng mà đã ngọt thì .... " kiến" xin chết nhiều lắm.... Bác PAT có rút lại lời nói vừa rồi không nhỉ? Em sơ bác biết.... bác sẽ..... " chít" ?

Doremon à .. Bác PAT nói cũng đúng đấy, vì bác ấy là " đờn ông" mà... bạn thử làm như cách bác ấy chỉ bạn xem sao .... coi bộ Bác PAT là người đã từng trải qua kinh nghiệm xương máu đó rồi ...!! Nên rành quá xzá !:1luvu:

hihihih:friend: :dance2:

S

SweetNovember

Guest
Phuongnam nói:
Em thì ít khi ngọt ngào lắm, nhưng mà đã ngọt thì .... " kiến" xin chết nhiều lắm.... Bác PAT có rút lại lời nói vừa rồi không nhỉ? Em sơ bác biết.... bác sẽ..... " chít" ?

Bác này... thế gọi là "Mèo khen Mèo dài đuôi" rùi!!!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
Thật lạ ! Chúng ta đang ở bên cạnh nhau đấy thôi, chúng ta hằng ngày post bài lên trang web giúp đỡ đồng nghiệp về chuyên môn, san sẽ tiếng cười với nhau trong các box với mục đích là tạo nên một công đồng wkt vững mạnh. Mà thật sự rất mạnh.. Các bạn đến đây với tất cả trái tim và đầy nhiệt huyết: một PTN thì đang yêu sắp lấy, một Zic thì cũng sắp lấy vợ mới, một Virgin thì luôn chào đón Một ngày mới, một Viva nông dân thật hột ( nhìn vô là thật hột liền), một VHD môi luôn hở khoe răng vàng lạnh cóng,một Tranchan luôn thích bay bổng 8 đến tận trời xanh, một XT nồng nhiệt, một MN dễ thương bên cạnh một chàng Ad hiền như bụt, một P bệ vệ với giọng cười vô tự lự , một TA giỏi giang, một TG lém lỉnh, một VH cởi mở , một BB nhìn vô là thấy mỡ màng ... Các bạn có bao giờ buồn ?

Phút thư giãn làm gì nhỉ ? Để vui hơn, để yêu hơn, để chan hòa với nhau hơn ... nhưng sao tôi tìm mãi chẳng thấy có góc khuất nào để chứa đựng cho ta nỗi buồn phiền thường nhật.

Dân kt không biết buồn ư? Buồn nhiều là đằng khác. Dân kt không biết khóc ư ? Khóc nhiều hơn người bình thường khác.

Ngày ngày nợ, có, nợ, có, thanh toán, cân bằng thu chi tiền bạc..... Có ai tự hỏi trong lòng mình, tâm hồn mình cũng đang giằng xé bởi có, nợ , thu, chi của cuộc sống thường nhật.

Người ta bảo phụ nữ làm kế toán thì " khô như ngói", nhưng sao tôi đây cứ " mềm như bún" mỗi khi có chuyện buồn. Tôi quyết định chọn đây là góc khuất của mình, để tôi nép mình lại, chạy trốn những cơn bão dông cứ chực quật ngã tôi giữa cuộc sống bên ngoài. Hãy đọc những dòng tâm sự của tôi như chính bạn là người trong cuộc.. và đây cũng là nơi bạn có thể trút hết nhưng nỗi buồn mà bạn không thể nói ra được. Box này sẽ là điểm đến của những ai có tâm sự buồn. Tôi biết các bạn sẽ đến đây với một nick hoàn toàn xa lạ vì chẳng ai muốn người khác biết được tâm sự của mình, điều đó không sao cả, cũng như tôi mà thôi, tôi cũng đến đây với một nick lạ vì tôi không muốn các bạn sẽ nhìn tôi bằng ánh mắt buồn !

Chiền nay, lại cuối tuần, tạm chia tay với sổ sách, với bạc tiền... tôi trở về nhà lòng nặng trĩu những lo toan.. Đêm nay, đêm cuối tuần, bên mâm cơm nguội lạnh cũng chỉ có mấy mẹ con tôi ngồi với nhau.. Anh cũng là dân kt, chiều nay như những chiều khác.. anh lại đi... đi ..đi và chỉ trở về khi thời gian đã điểm sang một ngày mới... Anh đi mà không hề nói với tôi lấy một lời.. . và như một thói quen tôi không nấu cơm phần anh cho những ngày cuối tuần như thế. Một gia đình đấm ấm ngày nào dần dần không còn được ăn cơm cùng với nhau nữa, bữa cơm sao trở nên nhạt nhẽo...!

Như một thói quen nghề nghiệp,tôi lại giở sổ ra ghi chép" Hôm nay anh nợ em thêm một đêm cuối tuần ",

Doremon
Em mới ra trường 7 tháng thôi nhưng đã nhảy đến cty này là cty thứ 3 rồi em nghĩ bác doremon nói cũng đúng,do đặc điểm nghề nghiệp thì dân kt phải rất cẩn thận,suy tư,tính toán đâm ra con người "già " đi .Nhưng ẩn bên trong cái vẻ ngoài trầm tĩnh đó là những con người khác,hoàn toàn khác nên em nghĩ chắc chỉ có kt mới hiểu được kt thôi,nếu không thì khó bên nhau lâu dài lắm

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA