Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp: Thủ tục đăng ký khấu hao TSCĐ (mẫu biểu đính kèm)

• Thread starter Hagiang04
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
duongtho

duongtho

Sơ cấp
16/7/10
48
0
6
Hà Nội
Em chào cả nhà. Cả nhà ui cho em xin một bản "Đăng ký thời gian trích khấu hao" với ạh mail của em là: duongtho86@gmail.com
Em cảm ơn cả nhà nhìu nhìu.

N

ngoisaomayman02

I'm comeback.
19/2/11
148
1
0
Anywhere
Bên em tự mua nguyên liệu và thuê nhân công để xây nhà xưởng. Khi công trình hoàn thành thì em đăng ký trích khấu hao. Như vậy có cần liệt kê các hóa đơn mua nguyen liệu trong quá trình xây dựng lên BẢNG ĐĂNG KÝ PHƯƠNG PHÁP TRÍCH KHẤU HAO TÀI SẢN CỐ ĐỊNH không?:053:

T

tvtim1987

Guest
18/5/10
1
0
0
37
ha noi
cho mình hỏi công ty mình thành lập tháng 8 năm 2010
bây giờ mình mới đăng ký phương pháp trích kh có bị muộn không?
bạn nào có mẫu đăng ký pp trích kh cho mình với nhé
gửi vào mail cho mình với nhé! Tvtim1987@zing.vn
cảm ơn trước nhé!

N

nguoibathanh

Guest
6/2/11
11
0
0
VN
Hiện này việc quản lý, sử dụng và trích khấu hao TSCD được điều chỉnh bởi TT 203/2009/TT-BTC.
Anh chị em cứ down cái này về sẽ rõ.
- Còn việc đăng ký với cơ quan thuế về PP trích... tất nhiên phải có thời gian SD của TS. ĐVi phải có văn bản PP khấu hao gửi cơ quan thuế khi có biến động tăng TSCD

N

nhimkute

Guest
16/3/11
1
0
0
35
Tp HCM
Mẫu Đăng Kí phương pháp khấu hao TSCD

222222222! Tất cả mọi người
Cho mình hỏi mẫu đăng kí phương pháp khấu hao TSCĐ là mình đăng kí cho từng loại tài sản hay đăng kí phương pháp khấu hao chung một phương pháp cho tất cả ts trong công ty?
Giúp mình với hen?
Thanks các bạn nhìu nhìu

L

litaco

Guest
18/3/11
9
0
0
38
mỹ đình, hà nội
nhimkute ơi, chỉ đăng ký phương pháp khấu hao TSCĐ thui, còn khi mình phát sinh sử dụng TSCĐ thì cứ làm theo phương pháp đó, không được thay đổi đâu

D

ddnguyen

Trung cấp
2/12/07
125
0
18
39
Hà Nội
Mẫu đăng ký khấu hao tài sản cố định

Dear Anh Chị

Anh Chị cho em hỏi, công ty em có giấy đăng ký ký kinh doanh thành lập tháng 3 năm 2011. vậy em có phải đăng ký khấu hao TSCD với cơ quan thuế không anh chị nhỉ?

Và ai có mẫu không cho em xin với, mẫu chuẩn năm 2011 của cơ quan thuế nhé! em mói làm kế toán,

vô cùng cám ơn anh chị

beconlkt

beconlkt

Trung cấp
2/6/10
146
0
0
37
HN
Hôm nay mình mang bảng đăng ký trích KH lên cQT Thanh xuân nhưng bị trả về. Họ nói phải nộp như tờ khai. Mình không hiểu như tờ khai là thế nào? Năm 2010 mình vẫn dùng mẫu đó thì không sao. Bạn nào có mẫu mới nhất năm 2011 cho mình xin với nhé. Thanks all!

P

phanlinhlan

Sơ cấp
12/3/11
4
0
0
Hoang Quoc Viet, HaNoi
Hôm nay mình cũng mang đăng ký phương pháp trích khấu hao lên chi cục thuế huyện Từ Liêm.Trong bản đăng ký mình chỉ ghi là đăng ký phương pháp trích khấu hao đường thẳng cho tất cả các TSCĐ nhưng bị trả về và bảo là phải kê chi tiết theo cột. Mình không hiểu kê chi tiết theo cột là như thế nào nên hỏi lại nhưng họ bảo về đọc công văn. Ặc ặc bó tay. Bạn nào đã từng đăng ký phương pháp trích khấu hao TSCĐ ở chi chục thuế huyện Từ Liêm, cho mình xin mẫu với. Cám ơn!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA