Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

• Thread starter hangimc
  • Ngày gửi
D

diepvtv

Sơ cấp
20/2/09
4
0
0
HN
Ðề: HTKK 3.1.0, Bảng kê 05ABK-TNCN bị lỗi

Mấy việc bạn nói HTKK 3.1.0 lỗi nhưng thực ra là do bạn làm sai chứ mình test thấy bình thường.
Việc thứ nhất : những người làm việc dưới 3 tháng hoặc cá nhân không cư trú bạn kê vào bảng kê 05BBK chứ không phải kê vào 05ABK, Thu nhập chịu thuế ( chỉ tiêu 11 ) ở HTKK 3.1.0 chưa giảm trừ gia cảnh chứ bạn nhập đã giảm trừ thì tổng số tiền giảm trừ ( chỉ tiêu 13 ) không có tác dụng à? các chỉ tiêu 11,12 không cho phép nhập số âm.

Việc thứ hai : Phần mềm HTKK 3.1.0 vẫn báo lỗi như HTKK3.0.2

Việc thứ ba : HTKK3.0.2 toàn bộ mẫu quyết toán là của TT60/2007 khi bạn cập nhật lên HTKK3.1.0 dùng mẫu của TT28/2011 nên phải nhập lại là hoàn toàn đúng.
Muốn dùng mẫu excel thì bạn phải lấy mẫu mới từ HTKK 3.1.0 kết xuất ra làm sau đó mới up vào được.
Thân!

Bạn mrvanthuc thân mến !
Minh cũng có chút thắc mắc mong được bạn chỉ dẫn. Nếu chỉ tiêu 13 gồm cả giảm trừ cho bản thân và người phụ thuộc thi khi in hỗ trợ quyết toán cho cá nhân : tổng số tiền giảm trừ sẽ gấp đôi số giảm trừ cho bản thân lên, vây có nghĩa là HTKK 3.1.0 vẫn lỗi đúng không ?
Cảm ơn bạn !
Diepvtv

Khóa học Quản trị dòng tiền
I

isabella19852102

Sơ cấp
19/4/11
2
0
1
36
tphcm
không in được tờ khai quyết toán thuế TNDN 2011, phần mềm HTKK 3.1.0

Chào mọi người,

Mình đang có một trục trặc xin mọi người giúp đỡ.
Hiền tại đang đến kỳ làm quyết toán thuế, vậy nhưng khi mình nhập số liệu vào tod khai quyết toán Thuế TNDN thì đc thông báo là thông tin sai, không in được. Nhưng mình trích số liệu từ phần mềm kế toán máy ra, mình cộng lại thấy các số liệu rất đúng. Công ty mình thuộc dạng được miễn giãm thuế, mình có nhập số liệu vào dòng C9 của tờ khai. Hiện giờ mình không in ra được. Mọi người giúp mình với, gần tới kỳ hạn rồi.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn
Ðề: không in được tờ khai quyết toán thuế TNDN 2011, phần mềm HTKK 3.1.0

Bạn mrvanthuc thân mến !
Minh cũng có chút thắc mắc mong được bạn chỉ dẫn. Nếu chỉ tiêu 13 gồm cả giảm trừ cho bản thân và người phụ thuộc thi khi in hỗ trợ quyết toán cho cá nhân : tổng số tiền giảm trừ sẽ gấp đôi số giảm trừ cho bản thân lên, vây có nghĩa là HTKK 3.1.0 vẫn lỗi đúng không ?
Cảm ơn bạn !
Diepvtv

Mình không hiểu câu nói đó của bạn.
Hiện nay khai thuế TNCN trên HTKK 3.1.1 thấy ok rồi bạn.

Chào mọi người,

Mình đang có một trục trặc xin mọi người giúp đỡ.
Hiền tại đang đến kỳ làm quyết toán thuế, vậy nhưng khi mình nhập số liệu vào tod khai quyết toán Thuế TNDN thì đc thông báo là thông tin sai, không in được. Nhưng mình trích số liệu từ phần mềm kế toán máy ra, mình cộng lại thấy các số liệu rất đúng. Công ty mình thuộc dạng được miễn giãm thuế, mình có nhập số liệu vào dòng C9 của tờ khai. Hiện giờ mình không in ra được. Mọi người giúp mình với, gần tới kỳ hạn rồi.
Bạn up file số liệu lên mọi người sẽ kiểm tra giúp bạn.

D

diepvtv

Sơ cấp
20/2/09
4
0
0
HN
Ðề: không in được tờ khai quyết toán thuế TNDN 2011, phần mềm HTKK 3.1.0

Cảm ơn bạn ! Mình chưa cài 3.1.1 vậy nên kê khai chưa chuẩn.

hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1.0 lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

cả nhà ơi! cho e hỏi với PM 3.1.1 phân quyêts toán thuế TNCN e k hiểu gì cả.
lần trc e làm ở PM 3.0.2 thì làm tổng số thuế luôn và k phải nộp thuế.sao sang pm mới thì nó lại bắt làm giảm trừ gia cảnh vs bảo hiểm thì e bjt làm thế nào ạ?vì lương của công ty e k ai vượt quá 5tr thì phải làm thế nào ạ?
mong cả nhà giúp e.Thanks

E

ekip28

Sơ cấp
1/2/10
2
0
1
Hà Nội
Phần mềm HTKK 3.1.1 vẫn báo bị lỗi ạ

Sau khi gõ bỏ PM HTKK 3.1.0 và e tải 3.1.1 về để làm BCTC thì khi kết xuất ra vẫn báo lỗi là thông tin kê khai sai ( số liệu của e bị âm như trong phần mềm 3.1.0 báo lỗi), e tưởng bản 3.1.1 đã fix lỗi rùi mà sao e vẫn bị vậy nhỉ??? Các bác giúp e với ạ

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC

Lại có lỗi mới, Nếu trong năm 2011 có chi hai lần cổ tức.
1. Lần thứ nhất tháng 03/2011 chi 100tr - khấu trừ 5tr nộp thuế
2. lần thứ hai tháng 10/2011 chi 500tr - không khấu trừ do Miễn thuế TNCN

Do đó khi lập tờ khai Quyết toán thuế TNCN theo mẫu số 06/KK-TNCN thì dòng tông thu nhập chịu thuế ghi là 600tr và lập tức dòng tổng số thuế TNCN đã khấu trừ nhảy lên 30tr do cài công thức. trong khi đó thực tế mới khấu trừ có 5tr thôi mà.

Hê hên, lại chờ sửa tiếp

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Lại có lỗi mới, Nếu trong năm 2011 có chi hai lần cổ tức.
1. Lần thứ nhất tháng 03/2011 chi 100tr - khấu trừ 5tr nộp thuế
2. lần thứ hai tháng 10/2011 chi 500tr - không khấu trừ do Miễn thuế TNCN

Do đó khi lập tờ khai Quyết toán thuế TNCN theo mẫu số 06/KK-TNCN thì dòng tông thu nhập chịu thuế ghi là 600tr và lập tức dòng tổng số thuế TNCN đã khấu trừ nhảy lên 30tr do cài công thức. trong khi đó thực tế mới khấu trừ có 5tr thôi mà.

Hê hên, lại chờ sửa tiếp

Nếu "chờ" không được thì làm tạm cách này nè ..........
Theo thông báo từ TCT:

Đối với ứng dụng QTTNCN: Nâng cấp các tờ khai quyết toán thuế Thu nhập cá nhân mẫu số 02/KK-BH, 02/KK-XS, 05/KK-TNCN, 06/KK-TNCN, 09/KK-TNCN, 13/KK-TNCN, 08B/KK-TNCN

Trường hợp người nộp thuế thuộc diện được miễn giảm thuế TNCN, GTGT (theo Nghị quyết 08/2011/QH13 của Quốc hội) hoặc được gia hạn nộp thuế TNDN (theo Quyết định 54/2011/QĐ-TTg của Thủ tướng Chính phủ) cần lập phụ lục miễn giảm thuế mẫu 25/MGT-TNCN, 01-7/GTGT theo hướng dẫn tại Thông tư 154/2011/TT-BTC ngày 11/11/2011 hoặc bảng kê gia hạn nộp thuế TNDN theo Thông tư 170/2011/TT-BTC ngày 25/11/2011 của Bộ Tài chính kèm theo tờ khai thuế và gửi đến cơ quan thuế theo quy định. Ứng dụng HTKK, QTTNCN chỉ hỗ trợ đính kèm file phụ lục dạng excel mà không hỗ trợ kê khai các phụ lục mã vạch.
"Lỗi" phát sinh từ chính sách (không do công thức trên PM) hehe, ... báo lỗi nhưng vẫn cho in.

... và theo qui định "bắt buộc" người nộp thuế thuộc diện được miễn giảm thuế phải lập phụ lục miễn giảm thuế

Phụ lục này chính là cơ sở để xác định số thuế phải nộp sau khi "đã giảm theo chính sách" => làm sáng tỏ phần chỉ tiêu [21] và [22] trên tờ khai 06/KK-TNCN.

H

huyendiep87

Sơ cấp
4/4/11
15
0
0
Hà Nội
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1.1 vẫn báo bị lỗi ạ

Em cũng tải bản 3.1.1, em đang làm dở phần Quyết toán thuế TNCN, khi em ghi lại phần mềm toàn báo là "Thông tin kê khai sai, tờ khai không hợp lệ". Trong khi đó em kiểm tra kỹ lắm rồi có thấy sai phần nào đâu nhỉ? Không biết do em tối dạ hay do phần mềm còn chút lỗi lầm gì nữa :(( .
Trong phần quyết toán có các trường hợp sau đây.
1. Lê Anh Dũng. Làm được 2 tháng lương là 3,5triệu/tháng. Vậy tổng thu nhập là 7 triệu,em điền trong phần giảm trừ gia cảnh là 8 triệu
2. Trần Ngọc Hà. Làm đủ 12 tháng tổng thu nhập là 45triệu, em điền trong giảm trừ gia cảnh là 48triệu
Tất nhiên trường hợp làm đủ năm thì quyết toán không đủ năm thì không phải quyết toán. À phần Mã số thuế thu nhập cá nhân em điền đầy đủ rồi, còn phần CMT hoặc Hộ chiếu có phải ghi không các bác nhỉ?

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1.1 vẫn báo bị lỗi ạ

Em cũng tải bản 3.1.1, em đang làm dở phần Quyết toán thuế TNCN, khi em ghi lại phần mềm toàn báo là "Thông tin kê khai sai, tờ khai không hợp lệ". Trong khi đó em kiểm tra kỹ lắm rồi có thấy sai phần nào đâu nhỉ? Không biết do em tối dạ hay do phần mềm còn chút lỗi lầm gì nữa :(( .
Cái này cần phải kiểm tra chi tiết từng phần khai báo,... mới biết được, bạn xem lại nhé.
Trong phần quyết toán có các trường hợp sau đây.
1. Lê Anh Dũng. Làm được 2 tháng lương là 3,5triệu/tháng. Vậy tổng thu nhập là 7 triệu,em điền trong phần giảm trừ gia cảnh là 8 triệu
2. Trần Ngọc Hà. Làm đủ 12 tháng tổng thu nhập là 45triệu, em điền trong giảm trừ gia cảnh là 48triệu
Tất nhiên trường hợp làm đủ năm thì quyết toán không đủ năm thì không phải quyết toán. À phần Mã số thuế thu nhập cá nhân em điền đầy đủ rồi, còn phần CMT hoặc Hộ chiếu có phải ghi không các bác nhỉ?

Chổ màu đỏ chưa đúng, việc có ủy quyền quyết toán hay không được căn cứ vào nguồn thu nhập duy nhất tại 1 nơi thông qua cam kết tại giấy UỶ QUYỀN QUYẾT TOÁNTHUẾ THU NHẬP CÁ NHÂN của người lao động.

CV 1773/TCT-TNCN
...
căn cứ các hướng dẫn nêu trên, cá nhân cư trú chỉ có duy nhất một nguồn thu nhập từ tiền lương, tiền công tại một tổ chức trả thu nhập, trường hợp thời gian làm việc chưa đủ 12 tháng trong năm mà có cam kết thu nhập tại một nơi duy nhất và có ủy quyền cho tổ chức trả thu nhập thực hiện việc quyết toán thay cho cá nhân thì tổ chức trả thu nhập thực hiện quyết toán thuế TNCN thay cho cá nhân

Hiện tại, HTKK chấp nhận các trường hợp ủy quyền quyết toán nếu người ủy quyền có MST cá nhân.

H

huyendiep87

Sơ cấp
4/4/11
15
0
0
Hà Nội
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

Dạ em hiểu ý của Bác, nhưng mà bên em không có trường hợp làm không đủ năm mà ủy quyền vả lại tính chất bên em các cô kế toán cứ áp 12 tháng bác ạ.

N

nguyendinhqv

Sơ cấp
12/5/11
3
0
1
35
Bắc Ninh

Em chào cả nhà nhé. E la thanh viên mới toanh luôn, e vừa mới ra trương ma lại phải làm báo cáo tài chính.cả nhà cho e hỏi cách tính của quyết toán thuế TNCN năm nay như thế nào vậy? công ty e có cả phần bảng chấm công làm thêm giờ khi e KK vào quyết toán thuế TNCN thì phần thu nhập chịu thuế chỉ tiêu (11)có ghi cả phần giá trị trả tăng thêm cho CNV không ạ?

V

Vinh Tit

Sơ cấp
22/10/08
44
0
0
Ha Noi

Khi mình làm xong quyết toán thuế TNCN theo mẫu 05/KK-TNCN và vào nút "Tải tờ khai" để lấy file gửi lên TNCNonline thì không tải được và được thông báo: "Đóng file excel Template đang mở trước khi Import vào chương trình". Mình không biết làm thế nào để có thể tải được, mong các bạn chỉ giúp ạ!

H

henryb3

Guest
28/2/06
6
0
0
TP HCM

Lỗi khi khai Tờ khai Quyết toán Thuế TNCN 09KK

Cho mình hỏi có bạn nào khi khai mẫu 09KK mà bị lỗi ở phần khấu trừ cho bản thân là 4tr thay vì phải là 48tr ?
Mình đã download tất cả phiên bản 3.1.0 lẫn 3.1.1 ở webketoan và Tổng cục thuế nhưng vẫn bị lỗi này. Có bạn nào đã donwload mà file không bị lỗi này thì chỉ link cho mình với.
Xin cám ơn trước nhé.

Hưng Nguyễn

D

dangthuytran

Guest
17/6/10
1
0
1
Tp. HCM

Các bạn ạ, load HTKK 3.1.1 về đi, hết lỗi phần nhập BC Thuế TNDN mà DN lỗ.

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi

Các bác cho em hỏi HTKK 3.1.1 khi kê khai QT TNCN phụ lục 05ABK/TNCN
Chỉ tiêu 13 gồm những gì
1 Tiền Giảm trừ của người phụ thuộc
2 Tiền giảm trừ của người phụ thuộc + Tiền giảm trừ của cả bản thân người lao động
nếu điền như cách 1 thì em thấy không đúng, điền như cách 2 thì trừ đúng nhưng em thấy tổng số tiền ở cột 17 nhấy sai gấp 3 lần khi lần số thực ( nếu tải khoảng 45 người thì nhấy đúng, khi tải bảng excel có khoảng 600 người thì dòng cuối cùng tổng số tiền nhấy gấp 3 lần số thực ).

Sửa lần cuối:
D

dautayvuive

Sơ cấp
9/9/11
13
1
3
34
duong noi ha dong ha noi

Các bạn ạ, load HTKK 3.1.1 về đi, hết lỗi phần nhập BC Thuế TNDN mà DN lỗ.

em cũng load bản mới về rùi nhưng khi em làm quyết toán thuế TNDN vì dn e lỗ khi nhập số liệu vào các chỉ tiêu rùi PM cứ báo thông tin kê khai sai e đã kiểm tra lại mà ko biết sai chỗ nào mong mọi người chỉ giúp

H

huyendiep87

Sơ cấp
4/4/11
15
0
0
Hà Nội

Các bác cho em hỏi HTKK 3.1.1 khi kê khai QT TNCN phụ lục 05ABK/TNCN
Chỉ tiêu 13 gồm những gì
1 Tiền Giảm trừ của người phụ thuộc
2 Tiền giảm trừ của người phụ thuộc + Tiền giảm trừ của cả bản thân người lao động
nếu điền như cách 1 thì em thấy không đúng, điền như cách 2 thì trừ đúng nhưng em thấy tổng số tiền ở cột 17 nhấy sai gấp 3 lần khi lần số thực ( nếu tải khoảng 45 người thì nhấy đúng, khi tải bảng excel có khoảng 600 người thì dòng cuối cùng tổng số tiền nhấy gấp 3 lần số thực ).

Câu hỏi của bạn tối nghĩa quá??? Vả lại cột 17 là số tiền mà đơn vị đã khấu trừ của người lao động mà nhỉ?

E

ekip28

Sơ cấp
1/2/10
2
0
1
Hà Nội

e dùng 3.1.1 rồi mà vẫn báo bị lỗi khi kê khai số âm, e gỡ ra cài lại rồi mà vẫn bị lỗi như thế, hix, các bác giúp e với

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi

Mình muốn hỏi khoản 48tr điền vào chỗ nào,cột 17 có lẽ mình sai do trừ 5 tháng được miễn giảm mà phần mềm không cho trừ.Tí làm lại xem có đúng thế không.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA