Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

• Thread starter hangimc
  • Ngày gửi
hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

các bác cho e hỏi với! e đang làm qtoan thuế tndn.năm nay cty e lỗ 154tr, năm ngoái lỗ 43tr nhưng khi e nhập lỗ từ năm trc chuyển sang nó lại cứ báo thông tin kê khai sai.trên PM nó báo lỗ ở chỗ lỗ năm trc chuyển sang (C3<C1-C2).e k hiểu sao lại thế nữa.ai bị lỗi này chỉ giúp e với ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

các bác cho e hỏi với! e đang làm qtoan thuế tndn.năm nay cty e lỗ 154tr, năm ngoái lỗ 43tr nhưng khi e nhập lỗ từ năm trc chuyển sang nó lại cứ báo thông tin kê khai sai.trên PM nó báo lỗ ở chỗ lỗ năm trc chuyển sang (C3<C1-C2).e k hiểu sao lại thế nữa.ai bị lỗi này chỉ giúp e với ạ!

Năm nay lỗ => bạn không được chuyển lỗ năm trước vào (chỉ chuyển lỗ khi năm quyết toán có lãi).

H

hoaxuongrong155

Guest
18/4/11
1
0
1
vn
Bởi vì côngty cuả bạn phải sử dụng phần mềm htkk 3.1.1 đối với doanh nghiệp có số lợi nhuận trước thuế là số âm bạn ạ.
Bạn dowload phần htkk 3.1.1 về làm nhé. Chúc thành công

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Mọi người cho mình hỏi trên trang của TCT làm gì có phiên bản 3.1.1 vậy ở Webketoan lại có bản này nhỉ hay chi áp dụng cho TNDN bị âm thôi nhưng cũng ko đúng vì phải có ở TCT mới dúng
http://www.webketoan.vn/trangchu/vn/tin-tuc/tin-hoat-dong-webketoan/phan-mem-htkk-3.1.1/928/1

Đây nè Maika ơi ....

...Hi hi !

hoaixinhkt

hoaixinhkt

Guest
8/8/11
40
0
0
34
ha noi
Ðề: Re: Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

Bởi vì côngty cuả bạn phải sử dụng phần mềm htkk 3.1.1 đối với doanh nghiệp có số lợi nhuận trước thuế là số âm bạn ạ.
Bạn dowload phần htkk 3.1.1 về làm nhé. Chúc thành công
Nhưng e để là 0 thì nó cũng báo sai ạ.chả bjt làm thế nào nữa,hic.

B

blacksea

Cao cấp
25/8/08
234
0
16
Ha noi

Phần mềm 3.1.1 khi kê khai GTGT chỉ tiêu 41 thuế chưa khấu trừ hết kỳ này được chuyển sang kỳ sau nhẩy từ tháng 12 năm 2011 sang 2012.

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Phần mềm 3.1.1 khi kê khai GTGT lại chuyển lỗ từ tháng 12/2011 sang tháng 1 năm 2012 mới kinh chứ.

Đúng là "kinh" thiệt, khai thuế GTGT đâu có liên can gì đến chuyển lỗ đâu trời :wall:

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
315
83
Đà Lạt

Quyết toán TNCN mẫu 05 ở Chỉ tiêu 41 - Số thuế còn phải nộp ngân sách lại lấy số thuế đã khấu trừ - ở Chỉ tiêu 32, 33; đáng lẽ ra Chỉ tiêu 40 lấy số này thì mới đúng chứ. Có ai bị như vậy không, hay là phần mềm trên máy mình bị lỗi???

A

anhn

Sơ cấp
16/8/10
17
0
0
Hà Tây

Chào ace,

Tôi cũng gặp một vài vấn đề về phần mềm HTKK 3.1.0: không khôi phục lại được dữ liệu từ files sao lưu dữ liệu của phần mềm 3.0.1, phần mềm HTKK 3.1.0 báo lỗi "files khôi phục dữ liệu không đúng cấu trúc", ace trên diễn đàn có thể giúp tôi khắc phục lỗi này được không ạh.??? Cảm ơn mọi người nhiều.:wall::wall::wall::wall:

H

hoathuytinh810

Sơ cấp
14/7/09
18
0
1
35
daklak
Ðề: HTKK 3.1.0, Bảng kê 05ABK-TNCN bị lỗi

Bạn ơi cho mình hỏi với, sao mình kêt xuất file excel vào chương trình KTKK thì mã số thuế cá nhân bị nhảy sang 1 số khác và báo là không đúng định dạng, giúp mình với

Mấy việc bạn nói HTKK 3.1.0 lỗi nhưng thực ra là do bạn làm sai chứ mình test thấy bình thường.
Việc thứ nhất : những người làm việc dưới 3 tháng hoặc cá nhân không cư trú bạn kê vào bảng kê 05BBK chứ không phải kê vào 05ABK, Thu nhập chịu thuế ( chỉ tiêu 11 ) ở HTKK 3.1.0 chưa giảm trừ gia cảnh chứ bạn nhập đã giảm trừ thì tổng số tiền giảm trừ ( chỉ tiêu 13 ) không có tác dụng à? các chỉ tiêu 11,12 không cho phép nhập số âm.

Việc thứ hai : Phần mềm HTKK 3.1.0 vẫn báo lỗi như HTKK3.0.2

Việc thứ ba : HTKK3.0.2 toàn bộ mẫu quyết toán là của TT60/2007 khi bạn cập nhật lên HTKK3.1.0 dùng mẫu của TT28/2011 nên phải nhập lại là hoàn toàn đúng.
Muốn dùng mẫu excel thì bạn phải lấy mẫu mới từ HTKK 3.1.0 kết xuất ra làm sau đó mới up vào được.
Thân!

H

henryb3

Guest
28/2/06
6
0
0
TP HCM

Doanh nghiệp thì dùng HTKK3.1.1 còn cá nhân thì dùng QT TNCN 3.0 bạn hiền

Chào Mrvanthuc,

Mình dùng QT TNCN 3.0 nhưng khi in ra thì biểu 09KK không hiển thị mã vạch. Nhờ bạn giúp trả lời giùm.

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Anh chị cho em hỏi bên em làm lại báo cáo tài chính năm 2010. Doanh nghịêp em bị lỗ nhưng sao em vào tờ khai quyết toán thuế thu nhập doanh nghiệp mẫu số 03/TNDN thì điền số vào nhưng khi ghi máy toàn bảo là thông tin kê khai sai có muốn kê khai lại ko. Mà ko hiện lên sai ở chỗ nào. Và sau đó đóng lại khi mở lại thì ko còn số ở tờ khai đó nữa. Nhưng ở năm 2011 em vẫn làm được. Bây giờ làm thế nào ah.
Ah mà anh chị cho em hỏi Công ty em ko có nộp bảo hiểm và lương cũng ko phải nộp thuế thu nhập cá nhân nên công ty em có phải nộp quyết toán thuế thu nhập cá nhân ko ah

Sửa lần cuối:
H

henryb3

Guest
28/2/06
6
0
0
TP HCM

Các DN đã có sử dụng HTKK thì quyết toán thuế TNCN luôn ở HTKK 3.1.1 (hay 3.1.0 cũng được, 3.1.1 chỉ có các có thu nhập âm mới phải sử dụng); ứng dụng QT TNCN 3.1 dùng cho các đơn vị không sử dụng HTKK chẳng hạn như các đơn vị hành chính - sự nghiệp không nộp các loại thuế khác ngoài nộp thuế TNCN cho cán bộ, nhân viên của mình nên không sử dụng ứng dụng HTKK thì quyết toán thuế TNCN bằng ứng dụng QT TNCN 3.0.

Bạn thử remove hết và cài lại xem sao (nhớ lưu lại dữ liệu), mình thấy cả HTKK 3.1.1 và QT TNCN 3.0 đều trừ 48 triệu cho cả năm và tự tính miễm 5 tháng cho cá nhân có thu nhập chịu thuế bình quân tháng trong năm 2012 ở bậc 1 mà

Cám ơn bạn đã trả lời.

Mình đã remove và cài lại HTKK 3.1.1 nhưng nó vẫn măc định là 4tr. Bạn cho mình link HTKK3.1.1 của bạn nhé.

Còn QT TNCN 3.0 thì có trừ 48tr nhưng khi in 09KK ra thì không có mã vạch. Bạn có biết tại sao không ?

Cám ơn nhé.

N

Nguyen Thu Hoa

Guest
28/12/05
7
0
0
46
Ha Noi

Có ai bị lỗi chỉ tiêu [17]-Số thuế TNCN đã khấu trừ (05AK) giống mình không: Khi tải file vào phần mềm HTKK 3.1.1., Công ty mình đông người, cứ đến người thứ 52 lại bị lấy số liệu quay lại theo người đầu tiên?

hhn

hhn

Trung cấp
18/9/10
105
1
18
37
Hà Nội

Mà sao em vào tò khai quýêt toán thúê thu nhâp cá nhân mâũ số 05/KK-TNCN các chỉ tiêu khác không điền số vào đc. Chỉ có mỗi dòng Tổng số thuế TNCN đã nộp NSNN là điền số vào được. Như vậy có phải PM bên em bị lỗi ko ah.

NGUYEN VO BINH

NGUYEN VO BINH

Cao cấp
7/3/07
275
2
18
Trang Bang - Tay Ninh

Bạn tải phần mềm 3.1.1 dùng cho những DN nào bị lỗ
Thân chào bạn

P

papayaga

Guest
28/4/09
1
0
0
thanh pho ho chi minh

bạn ui!
Mình cũng bị lỗi y chang bạn đấy! híc chả bít làm sao cả? mình đã làm lại như hướng dẫn của bạn mà chả đc. Tìm vàng con mát chả thấy sai chỗ mô cả? huchuc bó tay toàn tập ui> Mình thử làm trên 3.0 thi ghi ok nhưng in ra cái í ko có mã vạch. ekek ko bít nộp có đc ko nhở? help me help me!

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội

em nhập các số liệu vào nhưng ghi vẫn bảo "thông tin ghi sai" mà em ko tìm đc sai chỗ nào
Ví Dụ: Nguyễn văn A thu nhập cả năm là 42.000.000 (điền vào cột 11), giảm trừ gia cảnh 48.000.000 (điền cột 13), bảo hiểm 180.000 (điền cột 15), kích vào cột quyết toán tại cơ quan chi trả
thế mà nó vẫn bảo sai, em xem lại chỗ ng ký rồi, ngày tháng rồi, điền hết rồi mà vẫn báo sai, em ko hiểu, có ai gặp như thế mà khắc phục đc chỉ em với.
Cảm ơn cả nhà

Báo cáo các bác em sửa đc rôì, chỉ cần xóa đi nhập lại toàn bộ là ok ah, híc, em mày mò đên h này đấy ah, đau khổ thế đấy, chả hiểu ra làm sao nữa

hic. em cũng bị như bác. em cũng xóa toàn bộ và kê lại nhưng vẫn bị báo lỗi và không có dấu báo lỗi màu vàng hiện ra. không biết làm sao đây nữa :wall:

H

hothanh

Trung cấp
10/3/08
92
3
8
Hà Nội
Ðề: Re: Ðề: HTKK 3.1.0, Bảng kê 05ABK-TNCN bị lỗi

mình cũng bị báo lỗi khi khai báo hết tất cả ở bảng kê 05ABK-TNCN, khi lưu lại, phần mếm cứ báo lỗi "Thông tin kê khai sai, có muốn ghi lại không". Nhưng tìm đỏ mắt vẫn không thấy cái ký hiệu kê khai sai nằm ở chỗ nào, mình nhập số liệu trực tiếp vào cũng báo "thông tin ghi sai", lấy từ file excell cũng không được, xoá hết nhập lại cũng không được không biết sử lý như thế nào có ai khắc phục được chỉ giùm mình với
Giống em rồi nè.Em vừa tải HTKK 3.1.1 hôm nay. xóa đi tắt hẳn bật lại mà vẫn bị như thế. chỉ báo sai. không báo sai ở đâu. mà em có mỗi 1 người
em điền đầy đủ cột (7) (8) (9), kích vào ô ủy quyền cột (11) : 28.000.000 ( do làm trong 8 tháng )nhưng cam kết thu nhập nguồn duy nhất ở công ty. ô (12) bỏ trống, ô (13) 32.000.000 ( do chỉ làm 8 tháng ) nhưng khi ghi lại báo sai và không chỉ ra lỗi sai ở đâu. em đã kiểm tra các thông tin ngày tháng. Ai biết chỉ em với ạ:wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA