Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

• Thread starter hangimc
  • Ngày gửi
N

nguyenThanhmanh

Sơ cấp
Re: Ðề: HTKK 3.1.0, Bảng kê 05ABK-TNCN bị lỗi

mình cũng bị báo lỗi khi khai báo hết tất cả ở bảng kê 05ABK-TNCN, khi lưu lại, phần mếm cứ báo lỗi "Thông tin kê khai sai, có muốn ghi lại không". Nhưng tìm đỏ mắt vẫn không thấy cái ký hiệu kê khai sai nằm ở chỗ nào, mình nhập số liệu trực tiếp vào cũng báo "thông tin ghi sai", lấy từ file excell cũng không được, xoá hết nhập lại cũng không được không biết sử lý như thế nào có ai khắc phục được chỉ giùm mình với

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

huyendiep87

Sơ cấp
4/4/11
15
0
0
Hà Nội
Ðề: Re: Ðề: HTKK 3.1.0, Bảng kê 05ABK-TNCN bị lỗi

mình cũng bị báo lỗi khi khai báo hết tất cả ở bảng kê 05ABK-TNCN, khi lưu lại, phần mếm cứ báo lỗi "Thông tin kê khai sai, có muốn ghi lại không". Nhưng tìm đỏ mắt vẫn không thấy cái ký hiệu kê khai sai nằm ở chỗ nào, mình nhập số liệu trực tiếp vào cũng báo "thông tin ghi sai", lấy từ file excell cũng không được, xoá hết nhập lại cũng không được không biết sử lý như thế nào có ai khắc phục được chỉ giùm mình với

Ồ zia, bạn giống mình rồi tìm chạ ra chỗ nào cả. Có điều mình ra ngoài phần hệ thống, lập 1 mã số thuế mới của 1 công ty khác sau đó điền thông tin và số liệu vào bảng kê 05ABK-TNCN thì lại ghi ngon lành. hô hô. có lẽ ai cũng hiểu mỗi mình chả hiểu :((

B

Besoi

Guest
20/5/08
17
0
1
42
thanh hoa

Mình bị lỗi ở bảng kê 03-2A kết chuyển lỗ các bạn ơi! có ai bị giống mình không?
VD: năm 2010 cty lỗ 100.000 năm nay chuyển lỗ 50.000 số lỗ còn chuyển kỳ sau là 50.000 con số thì đúng nhưng cột số lỗ còn chuyển kỳ tính thuế sau cứ hiện màu đỏ báo lỗi.????????????????????????//

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Mình bị lỗi ở bảng kê 03-2A kết chuyển lỗ các bạn ơi! có ai bị giống mình không?
VD: năm 2010 cty lỗ 100.000 năm nay chuyển lỗ 50.000 số lỗ còn chuyển kỳ sau là 50.000 con số thì đúng nhưng cột số lỗ còn chuyển kỳ tính thuế sau cứ hiện màu đỏ báo lỗi.????????????????????????//
Khà khà lỗi này giống lỗi của Bác Hiệp quá ta. Xóa hết rác ở máy xong cài lại là hết bạn hiền.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

Đang làm Tờ Kai Q.Toán Thuế TNCN 2011, theo HTKK cũ 3.1.0 thỉ OK, bây giờ vẫn y nguyên nhưng qua 3.1.1 thì lại báo "Thông tin kê khai sai" mà chẳng báo sai chỗ nào. HTKK 3.1.1 này là thế nào đây.............................. có ai biết chỉ tớ với!!!!!!!!!!!!!!!

H

huyendiep87

Sơ cấp
4/4/11
15
0
0
Hà Nội
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1... lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

Xin thông báo với cả nhà, sau 1 hồi em loay hoay làm quyết toán thuế TNCN cuối cùng thì em cũng đã xong. Em tìm đỏ mắt không ra chỗ sai mà phần mềm toàn báo sai, em xóa hết dữ liệu ở tờ khai 05KK-TNCN Restart lại máy, nhập lại và ghi lại thông tin, ghi lại ngon lành. Ôi mấy ngày giời, giờ đã có kết quả.

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre

Xin thông báo với cả nhà, sau 1 hồi em loay hoay làm quyết toán thuế TNCN cuối cùng thì em cũng đã xong. Em tìm đỏ mắt không ra chỗ sai mà phần mềm toàn báo sai, em xóa hết dữ liệu ở tờ khai 05KK-TNCN Restart lại máy, nhập lại và ghi lại thông tin, ghi lại ngon lành. Ôi mấy ngày giời, giờ đã có kết quả.

ừ, bắt chước bạn, tớ đã làm đựơc rồi. OK................................

L

leeangiang

Trung cấp
24/10/11
51
0
6
39
An Giang

Cho hỏi : mình QTT TNCN bằng phần mềm 3.1.1 hay bằng phần mềm QTT TNCN 3.0 thế :|

H

huyendiep87

Sơ cấp
4/4/11
15
0
0
Hà Nội

Cho hỏi : mình QTT TNCN bằng phần mềm 3.1.1 hay bằng phần mềm QTT TNCN 3.0 thế :|
Mình quyết toán bằng phần mềm 3.1.1, thấy các bác ấy bảo 3.1.0 cũng được nhưng mình cứ dow 3.1.1 cho chắc. PHần mềm 3.1.1 sửa lỗi chức năng kê khai tờ khai quyết toán thuế 03/TNDN đối với doanh nghiệp có thu nhập tính thuế TNDN âm.

L

leeangiang

Trung cấp
24/10/11
51
0
6
39
An Giang

Mình quyết toán bằng phần mềm 3.1.1, thấy các bác ấy bảo 3.1.0 cũng được nhưng mình cứ dow 3.1.1 cho chắc. PHần mềm 3.1.1 sửa lỗi chức năng kê khai tờ khai quyết toán thuế 03/TNDN đối với doanh nghiệp có thu nhập tính thuế TNDN âm.

ý mình nói vừa rồi tổng cục thuế có ban hành phần mềm QT TNCN 3.0 ( chứ k phải phần mềm HTKK 3.1.0 ) và phần mềm HTKK 3.1.1, 3.1.0 ( 2 phần mềm này vẫn QTT TNCN được )

nên mình chả biết phải QTT TNCN ở phần mềm QTT TNCN 3.0 hay trên phần mềm HTKK

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

ý mình nói vừa rồi tổng cục thuế có ban hành phần mềm QT TNCN 3.0 ( chứ k phải phần mềm HTKK 3.1.0 ) và phần mềm HTKK 3.1.1, 3.1.0 ( 2 phần mềm này vẫn QTT TNCN được )

nên mình chả biết phải QTT TNCN ở phần mềm QTT TNCN 3.0 hay trên phần mềm HTKK
Doanh nghiệp thì dùng HTKK3.1.1 còn cá nhân thì dùng QT TNCN 3.0 bạn hiền

B

Besoi

Guest
20/5/08
17
0
1
42
thanh hoa

Khà khà lỗi này giống lỗi của Bác Hiệp quá ta. Xóa hết rác ở máy xong cài lại là hết bạn hiền.

Em đã gỡ bỏ hoàn toàn các PM HTKK phiên bản rùi bác à! nhưng HTKK vẫn báo lỗi, bác hướng dẫn cụ thể hơn đi. thanks

K

killerqhk

Sơ cấp
18/7/11
25
0
0
35
tp.HCM

Các bạn cho mình hỏi tờ khai thuế nhà thầu nước ngoài phần Mã Số Thuế bây giờ không được để trống nữa nhưng nhà thầu nn thì làm gì có MST mà điền vào ạ. Ai biết thì giúp mình với.

mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Em đã gỡ bỏ hoàn toàn các PM HTKK phiên bản rùi bác à! nhưng HTKK vẫn báo lỗi, bác hướng dẫn cụ thể hơn đi. thanks

Chỉ cần bạn tải phiên bản mới về cài đặt nâng cấp lên không cần gở bỏ sau đó khởi động lại máy là ok thôi
Lưu ý : xóa hết các phụ lục đã chọn rồi chọn mới hoàn toàn nhé
thân!

H

hatnguyenap

Sơ cấp
10/6/11
6
1
0
40
Hải Dương
In quyết toán thuế thu nhập cá nhân 2011 phần mềm 3.0

Em chào cả nhà! em đang cần in gấp quyết toán thuế thu nhập cá nhân năm 2011 vì sếp em sắp đi vắng lâu ngày nên em phải làm gấp để sếp ký làm xong rồi nhưng khi in thì phần bảng kê rộng hơn khổ giấy A4 , em phải làm sao bây giờ? giúp em với?

H

henryb3

Guest
28/2/06
6
0
0
TP HCM

Lỗi khi khai Tờ khai Quyết toán Thuế TNCN - Biểu mẫu 09KK
Khi mở Mẫu 09KK thì ở phần khấu trừ cho bản thân lại mặc định là 4tr thay vì phải là 48tr cho cả năm.
Có bạn nào gặp phải lỗi này không ? Cách sửa như thế nào ?

Vừa qua mình cũng đã download phiên bản 3.1.0 lẫn 3.1.1 ở webketoan và Tổng cục thuế nhưng vẫn bị lỗi này.

Làm ơn chỉ giúp nhé.

Xin cám ơn.
Hưng Nguyễn

ACC4RUM

ACC4RUM

Cao cấp
2/3/09
1,667
314
83
Đà Lạt

Các DN đã có sử dụng HTKK thì quyết toán thuế TNCN luôn ở HTKK 3.1.1 (hay 3.1.0 cũng được, 3.1.1 chỉ có các có thu nhập âm mới phải sử dụng); ứng dụng QT TNCN 3.1 dùng cho các đơn vị không sử dụng HTKK chẳng hạn như các đơn vị hành chính - sự nghiệp không nộp các loại thuế khác ngoài nộp thuế TNCN cho cán bộ, nhân viên của mình nên không sử dụng ứng dụng HTKK thì quyết toán thuế TNCN bằng ứng dụng QT TNCN 3.0.

Lỗi khi khai Tờ khai Quyết toán Thuế TNCN - Biểu mẫu 09KK
Khi mở Mẫu 09KK thì ở phần khấu trừ cho bản thân lại mặc định là 4tr thay vì phải là 48tr cho cả năm.
Có bạn nào gặp phải lỗi này không ? Cách sửa như thế nào ?

Vừa qua mình cũng đã download phiên bản 3.1.0 lẫn 3.1.1 ở webketoan và Tổng cục thuế nhưng vẫn bị lỗi này.

Làm ơn chỉ giúp nhé.

Xin cám ơn.
Hưng Nguyễn

Bạn thử remove hết và cài lại xem sao (nhớ lưu lại dữ liệu), mình thấy cả HTKK 3.1.1 và QT TNCN 3.0 đều trừ 48 triệu cho cả năm và tự tính miễm 5 tháng cho cá nhân có thu nhập chịu thuế bình quân tháng trong năm 2012 ở bậc 1 mà

V

vhg

Guest
1/1/07
29
1
3
Hà Nội
Ðề: Phần mềm HTKK 3.1.0 lỗi phát sinh và hỗ trợ sử dụng

Tớ cũng xóa hết làm lại từ đầu rùi mà vẫn " thông tin kê khai sai". Không có dấu đỏ báo lỗi chứ!

Bạn xóa hết tất cả thông tin của tờ khai, xóa hết hoàn toàn phụ lục, thoát ra ngoài. Khi mở lại phần mềm HTKK thì mở 1 tờ khai mới hoàn toàn chưa có thông tin gì, đánh dấu vào các phụ lục muốn kê khai rồi khai lại từ đầu thử xem. Tôi bị như vậy và đã làm được rồi.

L

Lgvanlong

Sơ cấp

Xin hỏi các bạn có ai biết hướng dẫn dùm trường hợp này: cách đây 02 ngày tôi làm báo cáo cho 01 ĐV khác cùng trên một máy, tôi tải bảng kê mua vào bán ra từ flie execl vào bảng kê mua vào bán ra của PM hổ trợ KKT 3.1.1 đều chạy tốt, thành công 100%. Nhưng hôm nay tôi làm báo cáo thuế cho ĐV khác cũng trên máy tính này, ( tất cả BC kế toán thuế tôi đều làm NKC trên file excel ) sau khi tôi trích rút TK 33311 và 1331 để paste vào file execl mua vào, bán ra xong , tôi mở phần mềm HTKKT lên để tải hai bảng kê này vào phần mềm HTKKT thì lại ko được, dù tôi đã làm đủ cách, làm đúng theo file gốc của phần mềm, và đã tháo PM 3.1.0 ra setup lại PM 3.1.1 nhiều lần vẫn ko được. Vậy mong các bạn nào biết có hướng xử lý xin trợ giúp cho tôi, xin chân thành cám ơn

Sửa lần cuối:
mrvanthuc

mrvanthuc

Kế Toán-Tài Chính-Thuế
30/9/09
4,057
154
63
TP Hồ Chí Minh
raovat.webketoan.vn

Xin hỏi các bạn có ai biết hướng dẫn dùm trường hợp này: cách đây 02 ngày tôi làm báo cáo cho 01 ĐV khác cùng trên một máy, tôi tải bảng kê mua vào bán ra từ flie execl vào bảng kê mua vào bán ra của PM hổ trợ KKT 3.1.1 đều chạy tốt, thành công 100%. Nhưng hôm nay tôi làm báo cáo thuế cho ĐV khác cũng trên máy tính này, ( tất cả BC kế toán thuế tôi đều làm NKC trên file excel ) sau khi tôi trích rút TK 33311 và 1331 để paste vào file execl mua vào, bán ra xong , tôi mở phần mềm HTKKT lên để tải hai bảng kê này vào phần mềm HTKKT thì lại ko được, dù tôi đã làm đủ cách, làm đúng theo file gốc của phần mềm, và đã tháo PM 3.1.0 ra setup lại PM 3.1.1 nhiều lần vẫn ko được. Vậy mong các bạn nào biết có hướng xử lý xin trợ giúp cho tôi, xin chân thành cám ơn

Việc này phải làm trực tiếp trên máy bạn qua teamviwer mới được, sao nhiều người hay bị lỗi thế nhĩ?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA