Mỗi tuần một chuyên đề

Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Sáng ra... chỉ định trêu "người" một tẹo... thế mà... lại giận rồi! :sorry: Hic hic sáng nay ăn bún-đậu-mắm tôm trong tô bún riêu cua... miệng mồm nói ra khó nghe thế cơ àh???!!! Hic hic thề là không ăn món này nữa... chỉ ăn mỗi bún ốc thôi! :dance2:

Ùm... zhi shi you yi dian chao!

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

CungBíchNguyệt

Guest
18/5/07
13
0
0
Đông cung long hải
Thật lòng có những lúc em rất sợ phải đối mặt với những câu hỏi " em đang ở đâu? em đi với ai? em đang làm gì?" của anh. Anh không tin em sao anh? Anh có biết anh làm thế khiến em thấy em ko còn tự do, thoải mái với bạn bè được nữa. Anh ah, ngoài anh ra em còn bạn bè của em nữa mà anh. Từ ngày quen anh, em không còn như trước, ít gặp gỡ, ít nói chuyện, ít đi chơi cùng tụi bạn thân như xưa. Anh muốn em cô độc, ko bạn bè sao anh?
Anh ah, có những lúc ngồi với đứa bạn thân từ rất lâu chưa gặp lại, cả 2 đứa vui lắm, nó say sưa kể chuyện, em ước gì mình có thể chăm chú lắnh nghe, có thể thoải mái cười giỡn với nó. Nhưng cứ 2,3 phút lại nhận được tin nhắn của anh. Em biết anh yêu em, anh quan tâm, lo lắng cho em.. Nhưng cái gì cũng thế anh ah, quá liều thì lại phản tác dụng. Làm sao em có thể vui vẻ, thoải mái , chăm chú lắng nghe đứa bạn mà ko trả lời tin nhắn của anh? Nhưng thật...quá đáng khi cứ chốc chốc lại ngắt quãng lời nó, lại làm nó mất hứng khi cứ mãi cặm cụi ngồi trả lời tin nhắn của anh. Anh muốn bạn em nghĩ em ko tôn trọng nó, ko còn coi nó là bạn thân, ko thèm lắng nghe những gì nó nói sao anh?? Anh muốn em trở thành như thế trong mắt người khác sao anh??
Anh ah, em yêu anh, và em cần sự tôn trọng, thông cảm từ anh. Cũng như em cần anh tin tưởng. Ko có sự tin tưởng thì làm sao có thể tồn tại tình yêu hả anh? Sự nghi ngờ có thể giết chết tình yêu đó anh. Anh có bao giờ ở trong tâm trạng của 1 người luôn bị người khác nghi ngờ, luôn mong mỏi nhận được sự tin tưởng từ người mình yêu thương chưa anh??
"1 nắm cát trong bàn tay, nếu bạn càng nắm chặt, nó càng tuột khỏi tay bạn. Nếu bạn thả lỏng, nắm cát vẫn còn đấy". Tình yêu cũng thế anh ạ, đừng trói buộc nhau, đứng kiểm soát nhau, đừng nghi ngờ nhau anh ạ, thay vào đó là sự tin yêu anh nhé. Em luôn tin anh và tin rằng anh sẽ hiểu em.

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
thật lòng là chẳng muốn nhưng cứ phải giả đò là say, xỉn thế này nào ai muốn, có ai khổ như mình không?

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
Chỉ làm những gì trong khả năng của mình thôi! Tất cả đang đi quá rồi!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Cuối tuần vừa qua là cuối tuần mình thấy vui nhất, hạnh phúc nhất và gặt hái được nhiều thứ nhất! :dance2:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Thế là năm sau sẽ đón 1 lúc 2 nhóc chào đời, 1 của bạn thân ....và 1 của Thím.......Tự nhiên thấy nôn nôn sao ấy.....

Đ

Đoàn Minh Trung

Gió thổi dừa rơi
23/12/06
935
24
18
TX Bến Tre
Phen này

Phen này ông quyết bán cái nhà
dù cho phải ở bãi tha ma
cù bơ cù bất mẹ con nó
lấy vốn lận lưng làm ăn xa

Phen này ông quyết đi buôn gỗ
muối mặt đường xa đến Buôn Hồ
mặc đời chê trách thằng bỏ xứ
tiền đầy mặc sức hét với hô

Phen này lắm của được váo vênh
xuống phố người thân cũng cóc cần
ai thời đói khổ đâu người hỏi
cho bõ gian truân thuả hàn bần

Phen này có đứa đến thăm nom
cho nó mỏi mồm đếch thèm dòm
ông đây nặng túi là ông sướng
có tiền theo đạo Tạo Bất Con

Sửa lần cuối:
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Nghĩ... không nghĩ... nghĩ... không nghĩ...

Rỗng tếch!!!! Ôi cái đầu rỗng tếch!

Cúc Hương

Cúc Hương

Trung cấp
5/4/07
179
0
0
39
vĩnh phúc
Mình không biết là minh có may măn hay không nữa. Trong cuộc sống của mình chuyện gì cũng phải đứng trước nhiều lựa chọn. Mọi người nói rằng mình thật may mắn vì có thể tự do lựa chọn cả trong sự nghiệp lẫn tình cảm. Nhưng mình thấy áp lực vô cùng. Phải lựa chọn quá nhiều khiến mình mệt mỏi. Dạo này suy nghĩ nhiều wa khiếm mình nhìn như bà già ấy. Làm sao để có thể thoải mái hơn nhỉ. Nản wa!!!!!!!!!!!!!!!

H

hocon_86

Guest
18/8/06
162
0
0
38
DH ThangLong
Giờ thì muốn bỏ hết, bỏ hết mọi lời hẹn, bỏ hết sự rằng buộc của các mối quan hệ! Ta free!

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Hum qua mình đã thật lòng với 2 người:angel:...... không thật lòng với 3 người!!:freddy:

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Bắt đầu từ hôm nay, không đùa nữa!:alcon:

Sửa lần cuối:
H

hoa1976

Guest
25/9/07
0
0
0
48
Mỹ Tho
thật lòng tui đã vào được diễn đàn roài!!! mừng quá!!

Nguyen Le My

Nguyen Le My

Guest
28/6/07
90
1
0
Hà nội
Chiều nay, phải đi thăm Bố Mẹ thôi. Bất hiếu, bất hiếu quá. Thật lòng không muốn vậy!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Mình ghét phải suy nghĩ...

N

Nam Anh

Guest
27/9/07
2
0
0
42
somewhere else so far
Thật kỳ lạ khi nghe em nói em mến anh ngay từ lần gặp đầu chỉ vì tên anh. Em mến anh lắm, nhưng là tên anh chứ không phải anh đâu nhé! Anh bất ngờ và cười sung sướng...
Nhưng bây giờ, nghĩ về em chỉ là kỷ niệm mà thôi.:wall:
Hãy hạnh phúc em nhé:1luvu:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Buồn........ ngủ......... thôi! Ngày mai thức giấc hi vọng mọi thứ sẽ được thay đổi... thay đổi tư duy, thay đổi cách nghĩ, thay đổi cách nhìn, thay đổi cách sống, thay đổi... tất cả để chỉ tập trung vào chuyên môn...

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA