Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Chắc mình cũng phải thực hiện 1 trong các biện pháp của bạn hoami281083.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Anh_Nguyet

Anh_Nguyet

Happy is the way
29/5/06
435
3
18
Quảng Ngãi
đôi khi trong cuộc đời con người ta cũng cần phải học cách sống cô đơn để trưởng thành. mình học được điều đó từ cuộc sống....

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Bỗng dưng thâý bạn đi công tác xa, mình lại bùi ngùi,tiếc tiếc vì...không được như bạn. Nhưng mình biết đi công tác chứ không phải đi chơi:060:.
Ở đâu cũng khó như nhau, biết thế nhưng sao mình mệt quá. Mình vẫn nhớ cảm giác bị job dí te tua, xơ xác, cái mặt senior lạnh lùng và cái mail viết ra như xát muối. Mình nhớ hết á, để rùi cuối cùng,khi ra đi, senior ấy viết cái mail xin lỗi và mong mình vững bước trong ngề này. Mình đã xóa nó, thật kinh khủng khi nhớ về. Những đêm mòn mỏi đến gần sáng, những ngày mới 6h30 đã mò lên cty, những ngày chủ nhật dầm dề đến tối...
Cảm ơn bạn, vì cho mình xả bớt căng thẳng:biggrin:

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Cơn say

Đôi khi tôi tự hỏi, mục đích cuối cùng của tình yêu là gì? Tình dục, sự gần gũi, sẻ chia hay đơn giản chỉ là những khoảnh khắc có nhau trong đời.

Và như bao người trẻ đang đắm chìm trong tình yêu, có những khi một mình, tôi lại cố lý giải, có chăng sự vĩnh cửu?
Tôi trải nghiệm cuộc đời và phiêu lưu cùng bao trò chơi yêu đương không thật để nghiệm ra một điều, cái giá cuối cùng của sự đa tình chỉ là nỗi trống trải và cô đơn.
Trái tim vốn luôn nhạy cảm dù con người tồn tại quanh mình hờ hững và vô tâm. Thần ái tình đã thấm giọt máu nóng mang tên tình yêu trong mũi tên nhiệm màu và... nó đủ để cảm hóa ngay cả kẻ hèn kém và đốn mạt nhất.
Tôi nhìn thấy, sự thành thật được đáp trả bằng những cơn say nắng bất chợt. Liệu tình yêu có phải gông cùm để trói chặt mình vào nhau? Trái tim mềm yếu có bao giờ vững chãi trước sự khỏa lấp trong tích tắc của sự mới lạ, ham muốn và khát khao? Kẻ hoàn hảo nào không một lần rớt nhịp tim cho vẻ đẹp hay sự ngưỡng mộ...
Cái chói lòa của cám dỗ như chiếc lưỡi nhám rà soát từng cm da thịt của đôi lứa yêu nhau, thúc đẩy sự yếu đuối và hoan lạc trong phút chốc, và nó đẩy đưa, săn đuổi bản năng duy nhất của phần con trong chút ít nhỏ nhoi phần người: "sự phản bội".
Tôi có nghe về phép thử, vậy, có hay không sự lựa chọn ba người? Đặt trái tim lên bàn cân để đong đếm giữa cái chợt đến và điều từng có. Cũng như một đứa trẻ, chán ngấy chú gấu bông cũ, lao vào món đồ chơi mới và mãn nguyện vì điều ấy. Và, phải chăng, dăm ba ngày sau đứa trẻ lại nhàm chán với món đồ chơi từng gọi là "mới" để mè nheo thêm một cô búp bê khác mới mẻ hơn?
Tình yêu, không đơn giản là món đồ chơi và trái tim không phải một đứa trẻ. Phủ nhận điều đã gìn giữ, phải chăng đang tự phủ nhận chính mình? Cuối cùng cũng chỉ là một kẻ sưu tập tình yêu mà không lưu lại cho mình chút chân thành nào cả. Đáng chăng?
Tình yêu, không dành cho phép thử. Không ai có thể thử để nhận ra cái mình từng có là thật, để vờ vĩnh quay lại như kẻ chiến bại và hy vọng một phép thử mới sẽ thành công hơn. Và nếu phép thử thành công ngay từ đầu, giá trị con người ở đâu khi rũ bỏ những điều từng là tuyệt vời và hạnh phúc?
Yêu chỉ là khi đau đớn vì nỗi đau trót gây ra với người mình yêu. Con người có một khối óc để suy nghĩ và có một trái tim để cảm thông. Nay đây mai đó, chỉ đem lại cho mình giả tạo và đổ vỡ.
Triết lý yêu là gì? Là khi tôi nhận lời yêu hay khi tôi đón nhận tình yêu của người khác? Sự im lặng, mang quá nhiều ý nghĩa. Đôi khi con người quá hèn kém để bật dậy và phủ nhận. Họ chỉ im lặng. Để mặc mọi thứ đi theo hướng suy nghĩ của riêng từng người.
Một kẻ yên phận vì mình không bị quy chụp tội phản bội bởi lẽ mình im lặng. Một kẻ hả hê vì mình chiếm lĩnh được tình yêu cũng bởi sự im lặng. Một kẻ nhận trọn nỗi đau vì cái nhập nhằng và sự phản bội, và cũng bởi sự im lặng. Hay sự im lặng là cách để giải phóng mặc cảm tội lỗi?
Sự im lặng là cái cớ để kẻ thứ ba nuôi thêm hy vọng và khát khao sở hữu.
Sự im lặng là thứ tha trong âm thầm.
Sự im lặng, có khi cũng sẽ là buông xuôi vì trái tim quá rách nát để tiếp tục. Sức mạnh của lời nói, ở đâu?
Cơn say sẽ để lại gì? Lời xin lỗi muộn màng? Sự hối tiếc? Mất mát hay đổ vỡ? Có không sự hả hê của người thứ ba? Có không sự đau đớn của người trong cuộc?
Cái giá của thật lòng và niềm tin là nỗi sợ, sự ám ảnh và đau đớn. Ai có thể cưỡng lại cơn say nắng và treo lên cổ mình dòng chữ: "Xin lỗi, tôi đã có người yêu" hay ai có thể không tự huyễn hoặc mình bằng triết lý vô hại của đam mê chạy theo sự mới mẻ?
Tôi xin mượn lời một người mẹ, để khép lại bài viết này, tình yêu như trang giấy trắng, viết lên và tẩy xóa quá nhiều lần thì nó sẽ vấy bẩn...
Thủy chung, không phải điều dễ làm. Nhưng, không phải là điều không thể làm.

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Cám ơn tất cả! :friend:

Sửa lần cuối:
luckygirl85

luckygirl85

Obstinate Lucky
7/3/06
867
6
18
39
Quán nem chua rán Bà Già
Em ko muốn nhìn thấy anh nữa. Thật đấy

vn999vn

vn999vn

Guest
9/3/07
80
0
0
Em Mờ Tê-Tê Rê
Hà Nội...lời hứa...xin lỗi...nếu biết không bao giờ xảy ra, chắc sẽ còn đau khổ hơn...giờ việc phải làm là tạo 1 hình tượng xấu đi...không muốn...nhưng buộc phải thế...
Sẽ làm tất cả để cuối cùng vẫn là..xin lỗi...đừng giận K...

T

troidattoi

Guest
13/1/08
1
0
0
cột điên số 3
Tớ cũng không dám hứa luôn mang nụ cười đến cho ấy, dù thực ra tớ nghĩ mình có thể. Nhưng cuộc sống mà, cần có lúc vui lúc buồn thì ta mới thấy cuộc sống có nhiều ý nghĩa. Tớ chỉ có thể hứa rằng, tớ sẽ ở bên ấy trong bất kỳ hoàn cảnh nào.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Hà Nội...lời hứa...xin lỗi...nếu biết không bao giờ xảy ra, chắc sẽ còn đau khổ hơn...giờ việc phải làm là tạo 1 hình tượng xấu đi...không muốn...nhưng buộc phải thế...
Sẽ làm tất cả để cuối cùng vẫn là..xin lỗi...đừng giận K...

Chít K rùi :007: bị một em Hà lội ngưỡng mộ hén :bigok:

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
59
TP. Hồ Chí Minh
Không tỏ tình với yêu người ta thì không biết người ta có yêu mình không. Mà tỏ tình thì lại sợ đến bạn cũng không còn.
Chọn giải pháp nào?

V

vit4mat

Guest
22/1/08
30
0
6
42
Saigon
Không tỏ tình với yêu người ta thì không biết người ta có yêu mình không. Mà tỏ tình thì lại sợ đến bạn cũng không còn.
Chọn giải pháp nào?

Chọn giải pháp tỏ tình đi chị. Vì nếu chúng ta nói ra thì kết quả 50 - 50. Biết đâu .... Nếu ko nói là ta thua trắng luôn hihihi :mrstraetz

T

troidattoi

Guest
13/1/08
1
0
0
cột điên số 3
Chọn giải pháp tỏ tình đi chị. Vì nếu chúng ta nói ra thì kết quả 50 - 50. Biết đâu .... Nếu ko nói là ta thua trắng luôn hihihi :mrstraetz

Ý kiến bạn rất hay. Cố lên chị xuantham
Từ mai em cũng phải đứng trước gương tập nói trước...... cho lưỡi dẻo quánh lên mới đươc.( nghĩ đến thôi mà thấy mặt nóng gian )
Khi nào có kết quả, chị báo cáo mọi người biêt nhé. :inlove:

Hoadonbanle

Hoadonbanle

Guest
19/5/05
613
0
0
20
Xóm liều...
Ớ gái tỏ tình giai àh, thích nhỉ. Ơ thế mà tớ chưa gặp :wall:

L

love forever

Guest
6/3/08
17
0
0
36
ha noi
Nam nữ bi giờ bình đẳng mà, chẳng nhẽ con gái hok được tỏ tình sao???:mrstraetz

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
44
Hà đông
Nam nữ bi giờ bình đẳng mà, chẳng nhẽ con gái hok được tỏ tình sao???:mrstraetz

Người ta nói Nam nữ có thể bình đẳng
Nhưng
Không bao giờ bình cẳng

ngocluyen12

ngocluyen12

Guest
24/4/07
704
0
0
Hai phong
Biết tin có thêm 1 cháu nữa. Vui mà sao cổ mình cứ ngẹn ngẹn nhỉ. Một cảm giác thật khó tả, vui, buồn lẫn lộn. Nước mắt như trực rơi mà vẫn phải mỉm cười....tủi thân.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Biết tin có thêm 1 cháu nữa. Vui mà sao cổ mình cứ ngẹn ngẹn nhỉ. Một cảm giác thật khó tả, vui, buồn lẫn lộn. Nước mắt như trực rơi mà vẫn phải mỉm cười....tủi thân.
Chị muốn khóc thì cứ khóc thật to một trận đi để rồi sau đó vững tâm mà cos gắng, Đừng để nỗi đau cứ gặm nhấm mãi như thế.. Cố lên CTY.....:029:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA