Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
meocung

meocung

Guest
20/11/06
330
0
0
Đà Nẵng
thật lòng toàn giả dối..há há :004:

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phong_lan

Guest
22/7/06
16
0
0
Paradise
Theo mình học một khoá tiếng Tày đi bạn. Mình làm giáo viên cho. Học phí lấy rẻ thôi :004::004::004:

Giá đó hơi đắt! Thế này chắc mình phải cân nhắc xem là nên học khoá tiếng Tày hay là từ bỏ ý định muốn biết nghĩa cái chữ kí của Coc. :D

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thật lòng, mình rất khâm phục những người đàn ông có tầm hiểu biết rộng, có khả năng phán đoán, biết cách nhìn nhận mọi vấn đề, biết đánh giá nhận xét mọi vấn đề xảy ra trước mắt ... Nhưng cũng chính người đàn ông có khả năng đó nhưng lại có cái nhìn quá khắt khe về người khác, chỉ biết đánh giá người khác qua con mắt chủ quan của mình, hạ thấp giá trị của người khác và đặc biệt là thù vặt, nhỏ nhen thì thật sự ngoài lòng kính trọng mình còn cảm thấy sợ và khinh.
Đừng cho rằng chỉ có mình mới biết nhìn nhận thế nào là đúng, là hay ...

===================
@ phong_lan: Em chưa ra giá cho khóa học mà chị, sao chưa gì đã la đắt thế ???? :004:

P

phong_lan

Guest
22/7/06
16
0
0
Paradise

@ phong_lan: Em chưa ra giá cho khóa học mà chị, sao chưa gì đã la đắt thế ???? :004:

Thời gian cũng quý khác gì tiền bạc đâu hả em? Chị chỉ mới tính cái công sức và thời gian bỏ ra thôi, chưa tính đến học phí mà đã thấy đắt rồi. :004:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thời gian cũng quý khác gì tiền bạc đâu hả em? Chị chỉ mới tính cái công sức và thời gian bỏ ra thôi, chưa tính đến học phí mà đã thấy đắt rồi. :004:
:026::026::026: Thật đúng là dân nhà kế lâu năm :026::026::026: .... EM có nhắn tin cho chị rồi đấy. Chị nhận được chưa ???

P

phong_lan

Guest
22/7/06
16
0
0
Paradise
:026::026::026: Thật đúng là dân nhà kế lâu năm :026::026::026: .... EM có nhắn tin cho chị rồi đấy. Chị nhận được chưa ???

Chị nhận được rồi, cảm ơn vì đã giải thích (mà hình như ko nhắn tin lại đc cho em).

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đi kiểm kê. Chị nói mình mới biết ... Mình vẫn biết là "họ" sẽ làm = cách nào đó, nhưng không ngờ mình lại bị qua mặt trắng trợn như thế ... Thật đúng là cờ đến tay ai người đấy phất ... Tiền, tiền, tiền ... Sức mạnh của nó thật đáng sợ ... Nó khiến con người ta tìm đủ mọi cách để có nó thật nhiều, kể cả cách đó là bẩn thỉu nhất, hèn hạ nhất ... Hờ hờ hờ ... Nếu mình làm cho ra chuyện này thì chắc chắn sẽ có chuyện hay để mà xem nhưng nó sẽ làm ảnh hưởng đến mình không ít vì ai biết được rằng người đứng sau họ là ai. Còn nếu bơ đi, coi như mù không hay không biết gì thì mình lại thành con Ngốc. Mà biết đâu như thế mới yên ổn ... Mà suy cho cùng thì họ có quyền và có khả năng làm điều đó thì họ mới làm. Chỉ có mình quá tin người và ngốc mà thôi ......... ha ha ha ..........
Chợt thấy sợ, hay thật con người, con người ... Tự hỏi, nếu mình ở địa vị của họ mình có ăn tạp như thế không nhỉ ? Mình có làm trò mèo ấy không? Mình có qua mặt người khác trắng trợn thế không ??? Câu trả lời là có thể có, có thể không .... Ai mà biết ma lực của đồng tiền nó sẽ biến mình thành một kẻ như thế nào ... ha ha ha ... Làm người thật khó .......
MẤY AI LẤY THƯỚC MÀ ĐO LÒNG NGƯỜI - VÀ CÒN KHUYA MÌNH MỚI CÓ THỂ BIẾT ĐƯỢC KẺ ĐỨNG TRƯỚC MẶT MÌNH LÀ NGAY HAY GIAN ----- SỐNG ĐÔI KHI QÚA KHÓ KHĂN .....................

T

thanhhung

LQT
Đi kiểm kê. Chị nói mình mới biết ... Mình vẫn biết là "họ" sẽ làm = cách nào đó, nhưng không ngờ mình lại bị qua mặt trắng trợn như thế ... Thật đúng là cờ đến tay ai người đấy phất ... Tiền, tiền, tiền ... Sức mạnh của nó thật đáng sợ ... Nó khiến con người ta tìm đủ mọi cách để có nó thật nhiều, kể cả cách đó là bẩn thỉu nhất, hèn hạ nhất ... Hờ hờ hờ ... Nếu mình làm cho ra chuyện này thì chắc chắn sẽ có chuyện hay để mà xem nhưng nó sẽ làm ảnh hưởng đến mình không ít vì ai biết được rằng người đứng sau họ là ai. Còn nếu bơ đi, coi như mù không hay không biết gì thì mình lại thành con Ngốc. Mà biết đâu như thế mới yên ổn ... Mà suy cho cùng thì họ có quyền và có khả năng làm điều đó thì họ mới làm. Chỉ có mình quá tin người và ngốc mà thôi ......... ha ha ha ..........
Chợt thấy sợ, hay thật con người, con người ... Tự hỏi, nếu mình ở địa vị của họ mình có ăn tạp như thế không nhỉ ? Mình có làm trò mèo ấy không? Mình có qua mặt người khác trắng trợn thế không ??? Câu trả lời là có thể có, có thể không .... Ai mà biết ma lực của đồng tiền nó sẽ biến mình thành một kẻ như thế nào ... ha ha ha ... Làm người thật khó .......
MẤY AI LẤY THƯỚC MÀ ĐO LÒNG NGƯỜI - VÀ CÒN KHUYA MÌNH MỚI CÓ THỂ BIẾT ĐƯỢC KẺ ĐỨNG TRƯỚC MẶT MÌNH LÀ NGAY HAY GIAN ----- SỐNG ĐÔI KHI QÚA KHÓ KHĂN .....................

Không biết phải hỏi, anh hỏi mấy lần rồi họ đều nói là người ngay. Haha...

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Bạn bè ơi! Tôi mệt mỏi và nhớ tất cả mọi người.

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Không biết phải hỏi, anh hỏi mấy lần rồi họ đều nói là người ngay. Haha...
HÍ hí, nếu em mới mò vào chôm chỉa vài cây trong vườn Mía anh trồng để nuôi Voi mà có ai rờ tớ em cũng gào lên : TÔI VÔ TỘI ..:dance2:.:dance2: hí hí hí ... Có ai tự nhận mình là kẻ gian đâu sư huynh nhỉ ????? :dance2:

========================
Thế là đã xong. Cá lên thớt và bật tanh tách, cuối cùng cũng qua được mép bên kia của cái thớt ... Chưa dính phát dao nào .. Nhưng không biết kết quả ra sao ... 5 năm rồi, nhanh thật ... :015:

Mưa, chán nhất là mưa ... Dai dẳng và buồn như chấy cắn ... :047:

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Đến giờ phút này thì mình hiểu. Bạn chẳng tin mình như bạn vẫn từng nói. Mình không nghĩ những câu chữ mình viết trong Entry đó quá khó hiểu đến mức bạn hiểu sai cả nội dung của nó ...HÌnh như những gì mình kể với bạn. chẳng có gì đọng lại trong đầu bạn nhỉ? ... Mình muốn tìm ở bạn sự chia sẻ vì nghĩ bạn tin và hiểu mình, nhưng không mình đã nhầm. Bạn cũng giống như người ta mà thôi ... Đừng trách mình quá bất lịch sự khi out mà không chào nhé ... Mình thực sự cảm thấy như bị rơi xuống hố ... DÙ gì cũng cảm ơn bạn vì tất cả những gì bạn dành cho mình suốt thời gian qua. Giờ mình hiểu ra vấn đề rồi ... Trong mắt bạn mình cũng chỉ đến thế mà thôi...

Trời mưa hay tiếng lòng tôi ....

A

amisare

Sơ cấp
15/7/08
2
0
1
chỗ cũ!
Hữu xạ tự nhiên hương!

Vàng thật không sợ lửa!

Cây ngay không sợ chết đứng!

Đôi khi đừng nên nói, hãy thay bằng hành động.

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
E nhớ anh nhiều lắm.

Làm sao để quên đây a?!

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thế là bạn đã giận tớ ... Sorry nhé, tớ chỉ đùa thôi mà, tại vì biết bạn lo lắng cho tớ nên nhiều khi tớ đùa hơi dai ... Híc, đừng giận tớ nhé ...

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Thật lòng đã cố dối lòng rằng ta đã quên, nhưng sao vẫn nhói đau khi chợt nhớ đến nó. Đã bao lần định xoá khỏi PC và huỷ đi vĩnh viễn nhưng mình biết dù có làm như thế thì mình vẫn chẳng dễ dàng delete nó ra khỏi bộ nhớ của mình ... Phải chăng mình quá cố chấp và bảo thủ ???
Tôi ơi, phải làm gì ???????????

snownight

snownight

Còi
10/7/08
575
2
0
HN
Trước kia mình rất yêu một nơi .....vì nơi đó đã đem đến cho mình niềm vui..........Nhưng giờ đến với nó chỉ là thói quen!!!!!!!!

N

nthung

Sơ cấp
2/7/08
18
0
0
42
Q.TÂN BÌNH, TP.HCM
Sống ở thành phố tấp nập, giành nhau từng mm đường, không từ một thủ đoạn nào để cạnh tranh với nhau, riết rồi con người mình ngày càng dững dưng, lạnh lùng. Cái tình người mất đi lúc nào không biết, một tai nạn sảy ra trên phố, mội người vẫn tấp nấp bẻ tai lái chạy qua, mặc cho cô bé kia đỡ xe lên không được, mọi người vẫn dững dưng với nhiều lý do: 1. trể việc của mình; 2. không liên can đến mình; 3. Sợ phải dính đến pháp luật rườm rà rắc rối; 4. không phải người quen của mình; 5. ... vv... tất cả các lý do đó để biện minh cho sợ thờ ơ, lạnh lùng của mình. Sống như thế này riết rồi không biết sau này ngoài tình yêu, tình gia đình, đồng nghiệp thì tình người với người có còn chổ đứng trong con người ta không nữa ????????????????

Trịnh Văn Thập

Trịnh Văn Thập

Guest
15/3/07
121
1
0
40
Móng Cái - Quảng Ninh
Chúc mừng Sinh Nhật Lần thứ VI của webketoan, Lâu Lắm rồi không tham gia hoạt động của diễn đàn, Hôm nay sinh nhật lần thứ VI của diễn đàn mới vào được.
Mình thấy đề tài này rất hay vậy mà bây giờ mình mới biết, mình tham gia cùng nhé. Mình là người luôn sống thật với lòng mình, mình có cả một cuộc đời sống thật chứ không phải một phú đâu các bạn, nên mình thấy là một người hạnh phúc khi có một lượng khổng lồ về sự thật lồng, tuy nhiều lúc mình phải chịu thiệt thòi vì nói thật nhưng được sống thật mình thấy được tự do.

morningstar

morningstar

SIMPLE LIFE
23/1/07
99
0
0
Nơi con tầu ra khơi
Mình rất hiếm khi vào đây viết nk. Nhưng tự nhiên vừa rồi đọc xong câu Blast trong Blog của 1 người mình rất yêu quý mà tự nhiên thấy buồn, thấy thương.
Khi mình gặp người đó, khuôn mặt đó luôn rạng rỡ với nụ cười vô tư và ấm áp. Lần này đã định lên để gặp, nhưng đúng đợt mưa lũ lớn ko lên được, chỉ được xem qua ảnh. Những bức ảnh hơi mờ, nhưng cũng đủ để mình nhìn thấy vẻ mặt buồn và gầy đi của người đó. Hạnh phúc đôi khi thật khó mà định nghĩa được. Sao người ta có thể dễ dàng làm cho người thân yêu của mình đau lòng đến thế.
Mong sao người đó bình tâm trở lại. Mình luôn mong hạnh phúc sẽ đến với những người mà mình yêu thương.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA