Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
Đ

Đàm Anh

Guest
21/3/07
22
0
0
37
TP .HCm
Eternity thân mến !
Nếu bạn đã thấy tình cảm này không có kết quả,thì mình nghĩ bạn nên mau chóng quên đi,vì nếu cứ tiếp tục thì chỉ có bạn là người đau khổ thôi bạn à !
Mình biết bạn sẽ nói là nói quên thì dễ nhưng làm thì khó !
Đương nhiên là nói là dễ hơn làm rồi, bạn à.
Nhưng nếu bạn quyết tâm thì bạn sẽ làm được à.
Nếu ban ngày bạn đi làm,áp lực công việc đã làm cho bạn không nhớ đến người kia, thì khi bạn rãnh,bạn cũng thử tạo công việc cho mình để mình không còn thời gian để nhớ đến người kia nữa,từ từ rồi bạn cũng sẽ vượt qua được thôi.
Hoặc khi rãnh bạn cũng có thể nghe những bài hát thật sôi động rồi lắc lư theo điệu nhạc,hoặc đọc những mẫu chuyện cười thật là thú vị,vui ơi là vui,...
Vì đó là quá khứ rồi ,bạn à, Mình nên chỉ sống cho hiện tại và hướng tới tương lai thôi, bạn nhé !
Mình hy vọng bạn sẽ sớm tìm được 1 người mà sẽ thay thế được người kia,và thậm chí người này có thể tốt hơn ,người kia nữa.
Và nếu được thì khi rãnh , bạn có thể hẹn gặp bạn bè, uống nước ,ngồi tán dốc,nói đủ thứ chuyện,từ trên trời tới dưới đất,thì làm gì mà bạn có thời gian để buồn kia chứ !
Buồn,dẫn đến stress,mục sẽ mọc, xí lắm! Nên bạn đừng để cho những đốm mụn đáng ghét kia có cơ hội chứ phải không bạn !

Túm lại : cuộc sống quanh ta rất còn nhiều thứ thú vị đang đợi chúng ta khám phá !

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
Eternity thân mến !
....................
Túm lại : cuộc sống quanh ta rất còn nhiều thứ thú vị đang đợi chúng ta khám phá !
Cám ơn bạn đã chia sẻ.
Đã 6 năm rồi kể từ ngày cô ấy rời xa tôi. Có thể quên được không bạn nhỉ?
Điều tôi mong muốn bây giờ là cô ấy nếu có nhận ra tôi cũng sẽ không biến mất như cô ấy đã làm với tôi cách đây 6 năm về trước. Tôi chỉ muốn hàng ngày vẫn thấy cô ấy trên Web, thế là đủ.

( EM à, có nghe thấy anh nói gì không?)

Đ

Đàm Anh

Guest
21/3/07
22
0
0
37
TP .HCm
Không có gì đâu bạn à !
6 năm,1 khoản thời gian rất dài đó bạn à,mà bạn vẫn chưa tìm được cách quên người kia ?
Mà biết đâu,sau khoảng thời gian 6 năm thì có thể cô ấy cũng đã có gia đình và cũng có thể có baby rồi đó bạn .Và nếu như thế thì cô ấy chỉ lo cho gia đình nhỏ cuả mình thôi, chứ cô ấy đâu có nhớ đến bạn như bạn đã nhớ đến cô ấy nhiều đến thế .
Nên tốt nhất là bạn không nên suy nghĩ về cô ấy nhiều như thế .
Tương lai cuả bạn còn dài mà,nên tại sao mình chỉ sống,chỉ suy nghĩ đến những chuyện không vui cuả quá khứ kia chứ.

Thương đế sẽ bắt chúng ta gặp một ngươì không tốt trước, rồi sẽ cho chúng ta gặp người tốt hơn sau,và khi đó chúng ta sẽ thấy trân trọng người đến sau hơn.

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
Không có gì đâu bạn à !
Thương đế sẽ bắt chúng ta gặp một ngươì không tốt trước, rồi sẽ cho chúng ta gặp người tốt hơn sau,và khi đó chúng ta sẽ thấy trân trọng người đến sau hơn.
Tôi sẽ nghiệm câu nói này của bạn.
Nếu bạn biết cô ấy là ai trên Web này thì có lẽ bạn sẽ hiểu vì sao tôi mãi không quên được cô ấy. Nếu có thể quên thì sẽ tự quên thôi, phải không bạn?

( Hãy cứ mãi là EM của hôm qua - hôm nay và cả ngày mai, EM nhé)

Đ

Đàm Anh

Guest
21/3/07
22
0
0
37
TP .HCm
Rất tiếc là mình không biết cô ấy là ai trên web này
Mà bạn nói thế có nghiã là cô âý cũng là thành viên trên web này à, và bạn cũng biết nick cuả cô ấy luôn à ?

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
Rất tiếc là mình không biết cô ấy là ai trên web này
Mà bạn nói thế có nghiã là cô âý cũng là thành viên trên web này à, và bạn cũng biết nick cuả cô ấy luôn à ?
Tôi lập nick này vì cô ấy mà bạn.

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Tôi sẽ nghiệm câu nói này của bạn.
Nếu bạn biết cô ấy là ai trên Web này thì có lẽ bạn sẽ hiểu vì sao tôi mãi không quên được cô ấy. Nếu có thể quên thì sẽ tự quên thôi, phải không bạn?

( Hãy cứ mãi là EM của hôm qua - hôm nay và cả ngày mai, EM nhé)

Chia sẻ cùng enternity nhé, có thể mình cũng đã đoán được người đó của bạn(hy vọng là đúng hi hi)
Trước đây chị mình đã khuyên mình một câu, tuy đơn giản nhưng chính câu đó đã giúp mình rất nhiều, xin được chia sẻ cùng bạn mong rằng "nó" cũng sẽ giúp cho bạn được chút gì đó. "Cần quên những gì đáng phải quên và cần nhớ những gì đáng để nhớ"
Cheer!

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
Chia sẻ cùng enternity nhé, có thể mình cũng đã đoán được người đó của bạn(hy vọng là đúng hi hi)
Trước đây chị mình đã khuyên mình một câu, tuy đơn giản nhưng chính câu đó đã giúp mình rất nhiều, xin được chia sẻ cùng bạn mong rằng "nó" cũng sẽ giúp cho bạn được chút gì đó. "Cần quên những gì đáng phải quên và cần nhớ những gì đáng để nhớ"
Cheer!
Cám ơn bạn. Câu nói này nghe quen quá.
Tôi không biết người bạn đoán là ai nhưng cũng có thể đúng mà cũng có thể sai. Sẽ rất vui nếu bạn đoán đúng ( nhưng không đơn giản vậy đâu, đúng không bạn?)
.......................

EM!
EM còn nhớ anh Trung không? Anh ấy mất rồi. Hôm qua, bạn bè tập trung đông đủ lắm. Ai cũng nhắc đến EM và hỏi anh về EM. Nào anh có biết gì nhiều hơn họ đâu. EM đang tìm cách xóa hình ảnh EM ra khỏi tâm trí anh và mọi người đấy à? Với anh đã vậy, sao với bạn bè EM cũng cắt mọi liên lạc vậy? EM đang nghĩ và đang làm gì thế?

( Mong EM sẽ đọc những dòng này và cho anh một lời nhắn. Đừng tìm cách xa lánh anh nữa. Please...)

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Tự dưng hứng trí nghe lại bài hát đó, vẫn thấy hay lại thấy nhớ lại thấy đau.

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
Sự im lặng của EM thật đáng sợ. EM vẫn thế, vẫn lạnh lùng và tàn nhẫn. Anh hiểu. Chỉ mong EM một điều, đừng vội biến mất như EM đã từng làm với anh.

L

lannhu

It's me!
14/10/04
1,372
2
0
43
~S~
Sự im lặng của EM thật đáng sợ. EM vẫn thế, vẫn lạnh lùng và tàn nhẫn. Anh hiểu. Chỉ mong EM một điều, đừng vội biến mất như EM đã từng làm với anh.
"Gieo tính cách, gặt số phận". Bạn là đàn ông mà!? Mạnh mẽ và bản lĩnh lên nhé!

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Mình đã đọc qua mấy dòng tâm sự của bạn Enternity, biết cố quên là vẫn còn nhớ, cố nhớ là đã quên. Và bạn vẫn còn nhớ, cũng đơn giãn vì bạn vẫn còn yêu người ta quá, và là đàn ông mình hiểu bạn, người ta thương nói ''con cá không bắt được là con cá to'', cái gì người ta chưa đạt được thì cảm thấy thiếu, đau khổ. Nếu bạn và cô ấy gặp nhau, yêu nhau và đi hết cuộc đời thì những gì bạn tưởng tượng chưa chắc đã là đẹp như vậy.Và cũng có thể tình cảm bạn trao chưa phải nơi:
''Cứ phải là em; chẳng phải ai
Là em, em nữa, chỉ em thôi
Sao người anh quí anh yêu thế
Mà chẳng cùng anh ở suốt đời ? ''( trích XD)
và rồi:
''Người ta khổ vì thương không phải cách,
Yêu sai duyên, và mến chẳng nhằm người.
Có kho vàng nhưng tặng chẳng tuỳ nơi,
Người ta khổ vì xin không phải chỗ.

Đường êm quá, ai đi mà nhớ ngó!
Đến khi hay, gai nhọn đã vào xương.
Vì thả lòng không kìm chế dây cương,
Người ta khổ vì lui không được nữa. ''
(Trích XD)
Mình chúc bạn sẽ có cái nhìn sáng suốt và chứng tỏ bản lĩnh đàn ông bọn mình, và nhiều hơn thế nữa, và sẽ có nhiều bông hồng bên bạn.

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
To: lannhu
To: quyenk4b15
To: các bạn
Cám ơn các bạn đã sẻ chia với tôi. Tôi rất xúc động. Tôi biết câu nói " con cá mất là con cá to". Có thể tình yêu của tôi và cô ấy không còn đẹp như tôi đã nghĩ nếu chúng tôi đến với nhau. Có thể câu nói tình chỉ đẹp khi còn dang dở là đúng. Có thể tôi đã quá ảo tưởng về một tình yêu. Nhưng, tôi tỉnh táo khi biết tại sao cho đến giờ tôi chưa thể quên được cô ấy. Không phải tôi quá si tình, cũng không phải tôi quá yếu đuối, uỷ mị đâu các bạn ạ. Chỉ đơn giản một điều rằng cô ấy đã khiến cho tôi không thể quên được. Đã nhiều lần tôi thử tìm đến những người con gái khác nhưng rồi lại nhận ra mình đang lừa dối họ.
Các bạn không tin rằng trên đời này có tình yêu vĩnh hằng dù hai người chẳng đến được với nhau sao?

EM!
Đọc những dòng chữ này, chỉ mong EM hiểu, anh vẫn rất yêu EM và mong EM hạnh phúc với sự lựa chọn của mình. Hãy để anh được thấy EM vẫn là EM như này nào. Tình yêu, kỷ niệm đã, đang và sẽ giúp anh sống tốt hơn. 6 năm qua, sống với những kỷ niệm về EM, dù đau khổ nhưng anh không gục ngã vì biết một điều dù ở nơi nào EM vẫn sẽ là EM.

Là IME như EM vẫn thường nói.

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Mình thấy bạn là một con người đặc biệt, không biết người ấy thế nào mà làm bạn phải tương tư lâu như vậy, có thể các bạn đã có những kỹ niệm đẹp, nhưng chúng ta phải sống với thực tế thôi. Có nhiếu quan điểm rằng ta thường nuối tiệc quá khứ, mơ tưởng tới tương lai, không bằng lòng với hiện tại. Khổng Tử nói rằng,'' Đời là bể khổ'','' sinh, lảo, bệnh, tử'. '' ái biệt ly khổ". Tham-Sân- Si cũng khổ. Và những bạn đã yêu nếu lỡ rơi vào các tình huống trên cũng khổ, các bạn gái đâu cả rồi sao để các chàng trai khổ vậy," nỗi lòng anh em có biết" :cool2:
http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=07Uz6Z9JLZ

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
To: Quyenk4b15.
Tôi vẫn đứng vững, vẫn làm việc chăm chỉ, vẫn cố gắng thực hiện những hoài bão của mình. Điều này chứng tỏ tôi đang sống với hiện tại, tôi không quá thiếu thực tế, đúng không bạn?
Cô ấy của tôi, không là một nữ thần, không là một người quá hoàn hảo, không quá xinh đẹp, không quá giỏi giang nhưng là một người rất cá tính và đặc biệt. Mà trong mắt mỗi người đang yêu thì người mình yêu bao giờ chẳng đặc biệt, đúng không bạn? Nhưng có một điều tôi tin, với một con người có tính cách như cô ấy, ai đã từng yêu cô ấy thì khó lòng mà có thể quên được.

( Phải không EM?)

L

legiang1905

Sơ cấp
10/10/08
44
1
0
Phu Tho-HCM
Tình yêu mãnh liệt vậy hả anh? Chắc giờ chị ấy có hạnh phúc mới rồi, anh cũng nên tìm hp cho mình chứ. Tình yêu như một làn gió, gió thì luôn có hướng nhưng không có trung tâm, chỉ khi nào gặp bức tường thành cao gió mới dừng lại (em nghe vậy chứ chưa có mảnh tình vắt vai nào nên ko biết thực hư thế nào đâu he he). Chúc anh sớm gặp bức tường thành cao và vững chắc đủ để "trái tim si" thức tỉnh nhé! hihi

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
theo em nghĩ thì các bác đang làm cho bác Eternity và người bác ấy muốn chuyển tải thông điệp trở nên khó xử đó.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA