Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Trước em còn ngờ ngợ, giờ thì 100% chính xác rồi. :cool2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

Đàm Anh

Guest
21/3/07
22
0
0
37
TP .HCm
Bạn Eternity thân mến !
Mình thấy bạn nếu cứ tiếp tục suy nghĩ về người ấy như thế này thì bạn còn buồn và đau khổ dài dài,bạn ạ .
Nếu bạn thực sự yêu cô ấy đến thế thì bạn nên chúc phúc cho cô ấy trên con đường cô ấy đã chọn .
Bạn cứ làm thế này,nếu cô ấy biết được , liệu cô ấy có vui không khi đã biết mình làm bạn đau khổ thế này . Và nếu cô ấy đau khổ , liệu bạn có vui được không ??? ??? ??
Cô ấy đã đi tìm hạnh phúc cho mình rồi. Bạn cũng nên làm như thế . Đó là sự lựa chọn sáng suốt đó bạn à.
Cố lên bạn nhé !

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Eternity ah, tình yêu của bạn dành cho người ấy quả khiến người ngoài cũng phải động lòng đấy.

Mấy ngày hôm nay chuyện của bạn đã làm cho rất nhiều người quan tâm và chia sẻ cùng bạn, chắc chắn một điều rằng người ấy cũng sẽ đọc những gì bạn muốn nói. 6 năm ko phải là dài để quên đi người mình yêu nhưng cũng đủ để người ấy đến với tình yêu khác, bạn thực sự yêu người ấy thì hãy dõi theo người ấy chúc cho người ấy luôn hạnh phúc dù người ấy ko thuộc về mình nữa (không ai muốn như vậy cả).

Bạn đang cố gắng thể hiện tình cảm của bạn_ để làm gì? Níu kéo người ấy quay lại với bạn chăng? hay như bạn nói là “muốn người ấy coi bạn như một người bạn”, trước đây mình cũng nghĩ như bạn, nhưng thật sự ko đơn giản như vậy đâu. Bây giờ người ấy ko muốn liên lạc với bạn nhưng bạn còn có wkt để biết thông tin về người ấy, nếu bạn cứ như thế này thì mình tin một thời gian nữa bạn sẽ mất hắn thông tin về người ấy đấy.

Bạn đừng làm cho người mình yêu vào tình thế khó xử nữa nhé! Đôi lời chia sẻ cùng bạn, chúc bạn sớm gặp được 1 nửa thực sự của mình chứ ko phải trên web như thế này nữa.

E

eternity

Guest
10/11/08
0
0
0
.
Thật lòng lúc này anh chỉ muốn nói:
EM!
Cho anh xin lỗi. Anh hồ đồ và tệ quá phải không EM? Anh biết mình phải làm gì rồi. Chỉ một điều duy nhất anh xin EM, hãy hiểu cho anh.

IME - eternity love.

P

Pear59

Cao cấp
11/12/06
558
1
18
49
VN
Thật lòng lúc này anh chỉ muốn nói:
EM!
Cho anh xin lỗi. Anh hồ đồ và tệ quá phải không EM? Anh biết mình phải làm gì rồi. Chỉ một điều duy nhất anh xin EM, hãy hiểu cho anh.

IME - eternity love.

Đổi nick thành Eternity Love đêêê :biggthump

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Ai cũng nói và Lan Nguyễn cũng nghe thấy rất nhiều đó là: "cách duy nhất để vựơt qua khó khăn là đi xuyên qua chính nó", tuy nhiên mình không dám khẳng định bác eternity làm thế này có đúng không nhưng có một điều chắc chắn rằng dến tại thời điểm này thì cả 2 đều rất khó xử. Tại thời điểm này cho dù ai nói gì cũng là vô nghĩa, cái ta cần là thời gian (dù biết có người cần ít, có người cần nhiều)điều quan trọng là lạc quan sống bằng hiện tại và tương lai, nếu đã là quá khứ thì hãy để nó mãi ngủ yên, vì đào bới suy có cùng chẳng làm được gì ngoài sự tổn thương và tạo khoảng cách giữa 2 người.

chúc 2 bác và các bác trong webketoan luôn vui vẻ và hạnh phúc.

Thân mến!

:wavey:

W

WILLIAMVN2002

Guest
16/12/05
0
0
0
HCM
Hôm nay vào mục này mới biết ba con mình cũng thảo luận rôm rả quá. Ai nói kế toán là khô khan thì phải thay đổi liền

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
phút thật lòng...

Hôm nay vào mục này mới biết ba con mình cũng thảo luận rôm rả quá. Ai nói kế toán là khô khan thì phải thay đổi liền

uh, thì cũng có lúc này lúc khác chứ bạn, đôi khi tụi mình cũng ướt át phết nhưng phải công nhận một điều, dân kế toán khó tìm người yêu thiệt bạn ạ. Mà mình thì thấy cũng đâu khô mà người ta nói khô khan thì làm sao giờ?

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Trời ơi! Lâu quá rồi không vào diễn đàn, không online mà thấy nhiều chuyện...ướt át và uỷ mị quá.

Phút thật lòng, giờ trở thành cuốn tự thuật tình cảm của một người đàn ông..."say tình" roài.

Người đàn ông "say tình" kia ơi! Ai đọc bài của bạn cũng đều đã chia sẻ và hiểu phần nào về chuyện tình "Hàn sử quốc" của bạn rồi. Một chuyện tình thật nhiều cảm xúc, có nụ cười và nước mắt đấy.
Nhưng tôi chỉ muốn nhắn nhủ với bạn rằng, hãy giữ những kỷ niệm đó lại khi còn đẹp, hãy kiềm chế cảm xúc của mình, đừng kể tất cả những kỷ niệm riêng tư của mình cho tất cả mọi người.
Ai cũng hiểu cảm xúc của bạn vì họ cũng yêu và được yêu, nhưng bạn đừng đưa những chuyện của bạn ra cho người khác, như vậy là bạn đã làm tổn thương kỷ niệm của mình cũng như người con gái kia.

Hãy nói ít, bạn sẽ thấy người con gái kia hiểu nhiều hơn đó. Là đàn ông con trai thì hãy bản lĩnh lên đi.

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
uh, thì cũng có lúc này lúc khác chứ bạn, đôi khi tụi mình cũng ướt át phết nhưng phải công nhận một điều, dân kế toán khó tìm người yêu thiệt bạn ạ. Mà mình thì thấy cũng đâu khô mà người ta nói khô khan thì làm sao giờ?
Bạn lananhdavi cứ bình tĩnh chứ, mình nghĩ cũng chưa chắc là vậy, đôi lúc có người lại dư dả, có người lại thiếu thôi. Chỉ có điều chúng ta chưa tìm một nữa đích thực của mình, mà đôi lúc nói là một nữa nhưng mình cũng chưa thấy đã chính xác. Ngạn ngữ nói rằng'' Người đầu tiền bạn gặp, bạn rất yêu người ta, người thứ hai bạn gặp lại rất yêu bạn, người thứ ba gặp bạn vào một thời điểm phù hợp, là chồng hay vợ của bạn''. Ý cầu này tuy chưa thật bao quát nhưng xem chừng nó cũng khá chính xác.:012:
Ta liếc theo sau những đoá hồng,
Những nàng con gái sớm phai bông;
Những cô hây hẩy còn đôi tám
Xô đuổi tình yêu, vội lấy chồng
.
(xD):034:

Sửa lần cuối:
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Giải bày suy nghỉ tý ấy mà quyenK4b15.Để tui coi lại nghe, người đầu tiên tui gặp " tui không yêu họ lắm" mà chính xác " theo như bạn nói thì đó phải là người thứ 2 hiiiiiiii. Vậy người thứ nhất là người nào nhỉ? vắt óc lên suy nghỉ cái đã. Còn người thứ 2 tui gặp tui hơi hơi có chút " cảm " họ tý nhưng họ lại không? cũng lại ngược với bạn nói rùi. Còn người thứ 3 chưa thấy, hy vọng sẻ như bạn nói nhỉ? Tui sẻ bình tĩnh hơn như lời khuyên của bạn. Thanks you so much!

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Mình chỉ nghe ngạn ngữ nói vậy thôi, có lẽ người mà mình gặp ở đây là một người thực sự, có thể không bàn về số lượng mà chỉ nói về cảm xúc thôi. Thực sự thì mỗi người một quan điểm khác nhau về tình cảm, nhưng cũng phải xuất phát từ trái tim.Con gái làm kế toán chắc chưa khô như bọn con trai chúng mình đâu, mà mình đoán mấy người không làm kế toán nghĩ vậy. Nhưng cũng chưa chắc đâu, bọn con trai cũng nhiều tuyệt chiêu lắm, ghi ta, sáo, đàn bầu, trống:drummer:, chơi luôn.àh quên kiêm ca sĩ nghiệp dư nữa chứ.:ride:

Sửa lần cuối:
L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
ha..ha vậy hả? ủa mà QuyenK4b15 là boy hả? chết, bữa giờ tui tưởng là QUyên girl chứ. Tại thấy văn thơ bay bổng quá nên nghỉ chắc Girl , ai dè Boy kế toán cũng lắm tài đó chứ nhỉ?

T

tranglethu

Guest
21/11/07
72
0
0
Bắc Giang quê ta đó!
Biết đâu qua vụ này lại có thêm... tèn tén ten, thấy hợp cạ quá ta.

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
Mấy bài thơ tui trích mượn thôi chứ mà hay như vậy chắc đổi nghề liền, dười cái avatar có hình cầu thủ đá bóng là biết X-men rồi mà. Vì người ta hay chê con trai làm kế toán khô nên mình phải học ít tuyệt chiệu mà lị.Đ ể đêm về tương tư một cái và làm mấy bài đưa đến mọi người đọc.

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
ah thì ra là thế, bộ QuyenK4b15 tưởng chỉ con trai thich đá bóng hả? mà ai để ý dưới cái avata có gì đâu? Mà công nhận X-men này tương tư dữ lắm mới ngấm nổi mấy bài thơ tình này nhỉ? chứ tui thấy hồi tui đi học lớp 7may đứa mà có 7 men mà men nào cũng ..... làm mấy girl tụi tui lâu lâu ngó qua buồn thúi ruột.

quyenk4b15

quyenk4b15

Đi mô cũng nhớ về HàTĩnh
ah thì ra là thế, bộ QuyenK4b15 tưởng chỉ con trai thich đá bóng hả? mà ai để ý dưới cái avata có gì đâu? Mà công nhận X-men này tương tư dữ lắm mới ngấm nổi mấy bài thơ tình này nhỉ? chứ tui thấy hồi tui đi học lớp 7may đứa mà có 7 men mà men nào cũng ..... làm mấy girl tụi tui lâu lâu ngó qua buồn thúi ruột.

Cái ngày tương tư như vậy đã qua thời sinh viên rồi ananhdavi, chắc có lẻ mình đi làm và phải va chạm nhiều thôi. Thơ thì lâu ngày vào đọc thấy hay quá, hơn nưã vào topic này thấy hợp nên trích vào bài viết để mọi người đọc thôi. Chứ trái tim khó rung rinh lắm, cũng không biết tại sao.:beernow:

L

lananhdavi

Cao cấp
19/7/07
312
0
16
Tp.Hồ Chí Minh
Thì chưa gặp " duyên" đó nên mới khó rung rinh, bộ mới nói bên Toppic " vui cho ban- buồn cho mình "xong quên luôn rồi hả you.Chúc trái tim bạn sớm rung rinh nhé.

N

ngocngocngoc

Guest
28/9/08
0
0
0
makao
Lại một chu kỳ, một chu kỳ nhớ anh rồi. Hôm nay và ngày mai, em có được nhận điện thoại của anh không? Chúc mừng thầy giáo của trái tim em.09xxxxx221. Em yêu anh.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA