Phút thật lòng . . .

• Thread starter lan nguyen
  • Ngày gửi
kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
SG thì ok rồi, nhưng ở đâu cũng có người này người kia, bàn tay cũng có ngón dài ngón ngắn cơ mà. Nhưng cách sống từ miền trung đi vào thấy dễ chịu hơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

pho

Sơ cấp
3/3/09
2
0
0
38
Quang Ngai
Xin chào tất cả!thành viên mới đây!
Tôi cũng đã từng vụt mất 1 cô gái mà tôi thầm yêu trộm nhớ nhưng không bao giờ tôi hối tiếc vì yêu là luôn luôn mong muốn người yêu mình được hạnh phúc và vui vẻ dù người đem lại hạnh phúc đó không phải la ta!Hãy vui sống và nghĩ "rồi sẽ có 1 người con gái khác sẽ đến vơi ta mà thôi".Phải không mọi người?

C

Cayman

Cao cấp
26/11/03
246
4
0
42
HCM
danketoan.com
giận thì giận, mà thương thì thương ...

Đừng vì chút lòng nhỏ hẹp mà đánh mất cả bầu trời :lily:

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
SG thì ok rồi, nhưng ở đâu cũng có người này người kia, bàn tay cũng có ngón dài ngón ngắn cơ mà. Nhưng cách sống từ miền trung đi vào thấy dễ chịu hơn nhiều.

Con gái ngoài Bắc cũng dễ thương lắm mừ!
Ở đâu cũng có ngừơi này ngừoi nọ, nhiều khi cũng do môi trường và truyền thống.:005:

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội

đồng chí này nghe ra có vẻ không cảm tình lắm với dân bắc lắm thì phải, nếu thế thì nên hạ cái biển Hà Nội trong lý lịch đi rồi.
:016:

kinhcan007

kinhcan007

Cao cấp
15/8/07
539
4
0
Ha noi
Có cảm tình hay không thì giờ mình vẫn đang sống ở HN nè, như mình nói, đây chỉ là cách sống thôi chứ con người HN thì không vấn đề gì.

Không thơm như thể hoa nhài
Dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An.

H

Haihung87

Trung cấp
9/1/09
89
0
6
Tp HCM
Thật lòng em chẵng muốn như thế chỉ vì wá yêu anh mà thôi
Thật lòng em nói ra như thế em cũng sót xa mà thôi..........
e nhớ có bài hát như vẫy đó các pác
pùn wá

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Sông sâu biển rộng dễ dò
Mấy ai lấy thước mà đo lòng người.

Phải học cách nhìn người tỉnh táo hơn thôi.
Phải học cách sống khôn ngoan hơn thôi.
Phải học cách sống ít tin người hơn thôi ....
...........

T

thd6758

Cao cấp
4/5/07
2,280
119
63
Hà Nội
Sông sâu biển rộng dễ dò
Mấy ai lấy thước mà đo lòng người.

Phải học cách nhìn người tỉnh táo hơn thôi.
Phải học cách sống khôn ngoan hơn thôi.
Phải học cách sống ít tin người hơn thôi ....
...........

Cứ xông lên sợ gì chứ ... bi giờ mới tính chuyện học thì có mờ .....

blacksimmer

blacksimmer

Guest
5/1/09
77
1
0
Who am I?hix
Thời gian trôi nhanh thật, từ khi bắt đầu đi làm cũng được 5 năm rồi. Ngày đó đi làm thật ngu ngơ, mới ngoài quê vào chưa quen môi trường TP lạ nước lạ cái. Vậy mà bây giờ đã thành thổ địa TP. HCM. sếp bảo ra Đà Nẵng làm mà không muốn đi, dù có công tác vài tuần, tuy ồn ào náo nhiệt nhưng xa vẫn nhớ HCM. Sáng uống ly cà phê đi làm thấy trong con người sảng khoái. Môi trường HCM rất năng động, còn người cũng vô tư, rõ ràng. Vừa rồi sếp về Bắc đi chùa Hương, nghe sếp kể lại mà sợ người Bắc quá. Tuy mình là dân Trung chưa bao giờ ra Bắc, nghe vậy hết ra luôn. Sài gòn thật đơn giãn, thoải mái. Đi xe cà tàng 81 đi làm vẫn ok, ngoài Bắc rất coi trọng hình thức, coi trọng nghi lễ. Du lịch thì chèo kéo, taxi thì khỏi phải nói, tại sao vậy nhỉ. Té ra Sài Gòn vẫn tuyệt chứ, đôi lúc đi xe trên đường quên gạt chân chóng vẫn nhiều người nhắc, thế mới biết tình người còn nhiều. Sài gòn thì đất đai nhà cửa phải nói là đắt thật, nhưng xét về giá cả sinh hoạt thì rất bình dân, bước ra khởi nhà là có cà phê uống. Rất đơn giãn nhưng lại tiện lợi. Kinh tế HCM phát triển bậc nhất nước là điều không phải nói, nhưng sống ở đây vẫn có cảm giác con người được tự do, được bọc lộ cái tôi mà không bị e dè, thế mới là Sài gòn.

Nếu bạn muốn chứng minh cho những nhận định đó, xin được 1 lần mời bạn ra Hà Nội,....dù chỉ trong giây lát thui; Bạn sẽ thấy Sự ấm áp,thân thương và nhân ái; đâu cứ phải người Bắc hay Nam,nếu bạn thực sự muốn hoà đồng và thân thiện.(Đều là con Lạc cháu Rồng mà bạn,sao lại thiên vị thía:005::1nono:))))))))????

Coc Yeu

Coc Yeu

IME - Cô cô ham zui ^.^
19/11/07
911
5
18
Hỏi mần chi ^^ ?!
Cứ xông lên sợ gì chứ ... bi giờ mới tính chuyện học thì có mờ .....
Thì được một bài học rồi mới cần phải học đấy ... :058::058::058:

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Có cảm tình hay không thì giờ mình vẫn đang sống ở HN nè, như mình nói, đây chỉ là cách sống thôi chứ con người HN thì không vấn đề gì.

Không thơm như thể hoa nhài
Dẫu không thanh lịch cũng người Tràng An.

cách sống cũng mối nơi mỗi vẻ
Hà Nội cổ kính, yên bình
Sài thành hiện đại, gấp gáp
Huế dịu dàng, nên thơ
.......
sao lại nói cách sống hay đại loại cái gì đó có vấn đề thế chứ?

N

nguyenvantoan

Guest
18/9/07
107
0
0
42
ha tay
Em thân yêu ! a không vợ thân yêu của anh !Em a chỉ vài ngày nữa thôi anh và em xẽ mài mãi được ở bên nhau .Anh cảm thấy mình thật hạnh phúc , khi tình yêu của chúng ta sau bao tháng năm thử thách nay đã nên duyên. Cám ơn em đã đến với anh đã ở bên anh yêu anh, em a cám ơn em nhiều nhiều cám ơn người vợ bé bỏng của anh . Anh hưa xe mãi mãi yêu em , bên em mang đến tình yêu - hanh phúc /

V

vo thi Huyen

Ngày xưa ơi!
23/6/08
122
0
0
38
Nơi ấy quê mình!
Buồn!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

N

ntnhungkt166

Guest
25/12/08
2
0
0
bac bang duong
lại sắp tới ngày quốc tế phụ nữ rùi, hông hỉu sao sắp tới ngày này em lại nhớ anh đến thế. Có lẽ tại ngày đầu tiên chúng ta gặp nhau là ngày phụ nữ việt nam 20/10. Anh còn nhớ điều này ko anh? chắc là khôg anh nhỉ, em ước rằng những đièu em viết ra đây anh có thể đọc được. Em nhớ rằng ngày xưa đã có lần vì em mà anh đã truy cập vào web kế toán nhưng giờ chác anh ko còn vào trang này nữa nhỉ. Anh bít ko,mai công ty em tổ chức đi ăn ở nhà hàng mọi người cứ bảo em là đưa bạn trai đi cùng nhưng em bít đưa ai đi bây giờ khi em chỉ lun nghĩ về anh mà anh lại ko ở bên em. Thực sự em chỉ muốn bấm số và gọi cho anh nhưng sao em không làm đc điều này, em ko đủ can đảm để có thể đói diện với anh, em thật ngốc phải ko anh ?

L

lan nguyen

Sơ cấp
20/11/04
14
0
0
Hà Nội
Sự đau đớn của cuộc sống giống như một nắm muối không hơn. Lượng đau khổ trong cuộc sống bằng nhau. Tuy nhiên vị mặn mà chúng ta cảm nhận tuỳ thuộc vào vật chứa đựng nó!

B

beut

Trung cấp
26/3/08
125
0
16
37
TP.HCM
Đôi khi muốn khóc cho lòng nhẹ nhàng hơn...
Đôi lúc bế tắc và mệt mỏi...
Lòng yếu đuối mà cố tỏ ra ta đây mạnh mẽ, cứng rắn
Trong không khí bon chen, náo nhiệt,Thèm có được phút bình yên, tĩnh lặng...

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
83
1
0
35
Nơi yên bình
Bỗng muốn khóc cho lòng nhẹ nỗi đau...............

L

Lhangbduong

Trung cấp
21/11/08
102
0
0
Binh Duong
Tự nhiên em lại nhớ đến anh. Tự nhiên em lại lo nghĩ không biết anh có hạnh phúc, một sự lo lắng thừa thải. Hạnh phúc của anh có liên quan gì đến em? Vì em từng nói, chỉ cần nhìn thấy anh hạnh phúc là em cũng vui rồi. Yêu anh nhưng em không được liên lạc với anh, yêu anh nhưng không dám nói cùng anh, vì yêu anh nên em không thể phá vỡ cuộc sống của anh nhưng dù gì đi nữa thì thật lòng...em vẫn đang yêu anh. Hãy cố lên mi ơi!

Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên​

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA