For my love and for all

• Thread starter em ngoc
  • Ngày gửi
cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Nhưng mà con gai vẫn đẹp !

Khóa học Quản trị dòng tiền
ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
Originally posted by em ngoc@Jun 13 2004, 07:39 PM
To anh ketoan 4mat: tác giả bài này là Nguyễn trung kiên
khi nào anh lên xe hoa nhớ ới em ngọc 1câu nhé, em ngọc xin có lời chúc cho tình yêu của anh luôn đẹp
:chuoi :chuoi :chuoi
Ok, cám ơn em há . À , nếu lâu quá mà anh vẫn chưa lên xe hoa thí lúc đó anh cũng ới em 1 câu luôn nhé , lúc đó em phải gíup anh đó . Hihihihi . Chúc vui
Cám ơn emm

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
anh cam to ơi, sao lại đưa chuyện cười vào đây, hic, anh làm ơn cắt nó sang bên chuyện vui vui hộ em cái. chỗ này chỉ có thơ và chuyện tình yêu thui nhé. hì hì, làm phiền đi mà, thank kiu anh bằng một trận kem tràng tiền anh nhé :chuoi :chuoi :chuoi

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Lời thề cỏ may

Làm sao quên được tuổi thơ
Tuổi vàng tuổi ngọc tôi ngỏ lời ai
Thủa ấy tôi mới lên mười
Còn em lên bảy theo tôi cả ngày

Quần em dệt kín bông may
Áo em đứt cúc, mực dây tím bầm
Tuổi thơ chân đất đầu trần
Từ trong lấm láp em thầm lớn lên

Bây giờ xinh đẹp là em
Em ra thành phố dần quên một thời
Về quê ăn tết vừa rồi
Em tôi áo chẽn em tôi quần bò

Gặp tôi em hỏi hững hờ
Anh chưa lấy vợ còn chờ đợi ai
Em đi để lại chuỗi cười
Trong tôi vỡ một khoảng trời pha lê

Trăng vàng đêm ấy bờ đê
Có người ngỗi gỡ lời thề cỏ may

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Người ta bảo xa mặt cách lòng, nhưng em đã không tin như thế, em không tin khi người ta yêu nhau nhiều như thế, có thật nhiều kỷ niệm như thế mà lại có thể dễ dàng quên đi tất cả, em đã không tin cho đến tận giờ...chợt nhận ra không phải người ta cố tình quên đi mà lỗi tại thời gian trôi đi và xoá nhoà đi đấy chứ? Và người ta phải biết sống cho hiện tại và làm cho tương lai tốt đẹp hơn chứ không phải chỉ quẩn quanh với những điều trong quá khứ. :wall

Cuộc đời đôi khi em thấy mình lạ lẫm với nó, em thấy em đang trôi đi trong một trạng thái không cảm giác, không biết mình phải đi tiếp ra sao, không biết làm sao để ngăn nước mắt đừng rơi nữa...thế nhưng cũng có lúc thấy mình thật ngốc, :wall làm sao lại để phí những khoảng thời gian quý giá đến thế.
Người ta chẳng bảo cuộc sống là món quà thật sự quý giá đấy thôi, xin đừng mất thời gian để tức giận với chính mình và với thế giới xung quanh bởi chỉ cần ngồi một giây đau khổ là đã để mất một giây quý giá tồn tại trên cõi nhân gian.

Nhưng mà nếu hai người yêu nhau nhưng lại không thể nhìn thấy nhau không thể cảm nhận được ánh mắt tha thiết của nhau thì có lẽ tình yêu trong họ sẽ nguội dần đi nhỉ???
Em cũng đã từng nghe: người ta có thể nói dối nhau tất cả nhưng đơn thuần thì lại chẳng thể lừa dối nhau qua ánh mắt mình. :il
thế nhưng có lẽ bây giờ thì không phải vậy, không phải là em nghĩ như thế đâu mà vì cuộc đời này ngày một phức tạp hơn lên, và ngay cả tình yêu cũng không nằm ngoài quy luật ấy. Đâu đó có những ánh mắt thật tha thiết nhưng không phải vì tình yêu nồng nàn trong họ, mà chỉ vì họ tự tạo nó ra thôi....
Nguyễn thị hồng Ngát đã làm một bài thơ dặn con gái đang ở tuổi yêu, cô ấy bảo thế nào nhỉ:

Mối tình đầu bao giờ chẳng thiêng liêng đẹp đẽ
Các chàng trai săn đón quanh con
Tấm lưới thần đã được chăng lên
Chú nhện nhỏ thể nào không mắc lưới
Tấm lưới của tình yêu nhẹ nhàng như gió thổi
Con mắt thường chẳng nhìn thấy được đâu.
Những bó hoa... sự chăm sóc ban đầu
Giờ tan học... chàng trai nào đón đợi
...........................................

Nhưng tình yêu trước cuộc đời trắc ẩn
Sẽ làm con điêu đứng si mê
Con sẽ quên lời mẹ dặn dò
Kinh nghiệm sống của người này khó dùng cho kẻ khác..........

Em lại lý luận lung tung rồi phải không??? Thì em vẫn vậy, ngồi một mình là có thể viết bất kỳ điều gì mình vừa nhìn và cảm nhận thấy, đôi khi là chuyện một người bạn vừa mất việc, đôi khi là chuyện nhìn thấy bà cụ già lưng còng đi bán xôi, đôi khi lại chỉ vì muốn khóc một mình, em ghét phải khóc trước mặt người khác, anh đã từng nói em thật ngốc quá, và sợ em không thể chăm sóc nổi cho mình. thế nhưng anh cũng đã nhầm đấy thôi, em ngốc thật nhưng em biết tự chăm sóc mình suốt bao nhiêu năm qua, không phải bây giờ em sống rất tốt đấy sao???

Hì hì, tối hôm qua em vừa xem một bộ phim và bây giờ lại đang lý luận lung tung.......ui, kiến bò bụng rùi, nghé qua mục chuyện cười rồi đi măm măm thui. chả bít sang đấy có gặp chuyên gia chuyện cười cam to không?
cả chị yêu quý kitten nữa, hẹn đi buôn dưa lê mấy chuyến rồi mà chị đi đường chị em đi đường em nên hôm lào cũng ế đem về, hì hì....

We have today is very precious, keep it, love it and enjoy it. Mình thích câu này.

H

hiendt

Guest
4/6/04
11
0
0
Một bài thơ mình không nhớ là đọc được ở đâu nữa, có lẽ mọi người đọc cũng sẽ thấu nó bình thường thôi, nhưng ko hiểu sao, cứ thỉnh thoảng mình lại nhớ đến nó, post lên cho mọi người đọc thử nhé .
( Cũng chẳng nhớ đầu đề là gì nữa ) Mà cũng chẳng biết mình nhớ có đúng không nữa cơ .

Xin anh đừng nhìn em như thế .
Còn gì lạ với anh nữa đâu .
Em một cô gái xấu xí .
Em một dáng vóc mảnh khảnh .
Em một mái tóc hao gầy .
Em một thời gian nghiệt ngã .
Vẽ lên má nhạt màu mây .

Em chỉ có một trái tim .
Không đếm tuổi theo ngày tháng .
Lặng lẽ khi anh mệt mỏi .
Thao thức khi anh phũ phàng .
Nhìn em anh thân yêu nhé .
Hãy nhìn bằng một trái tim .
Đừng giết em bằng ánh mắt .
Vu vơ một thoáng anh nhìn . . .

( Đây là thơ nước ngoaif thì phải , có đúng thế không nhỉ )
Ai biết thì nói cho mình biết với nhé .

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
To emngoc
Có những chuyện đã qua, có những thứ đã mất thì sẽ không bao giờ còn lại nguyên vẹn trong lòng mình . Quá khứ là quá khứ, đôi khi cũng dội về cho ta cảm giác nhoi nhói trong lòng nhưng rồi cũng qua đi phải không emngoc ???
Mình phải sống cho hiện tại và ttương lai, cho dù con đường đó có nhiều khó khăn hơn, và lòng tự tin bị mất đi đôi lúc sẽ cản bước của mình, nhưng mình phải tự vượt qua em à .
Kitten chúc emngoc vui vẻ nhé !

T

thanhnhan53

Guest
20/7/03
66
0
0
Thật đúng là Cam to 80, chỉ cần 2 từ thôi cũng đủ để cười

ketoan@

ketoan@

Thành viên Cố vấn - Webketoan Mentors
24/5/04
317
6
18
Bụi mận gai...
Originally posted by em ngoc@Jun 21 2004, 11:34 AM

Người ta bảo xa mặt cách lòng, nhưng em đã không tin như thế, em không tin khi người ta yêu nhau nhiều như thế, có thật nhiều kỷ niệm như thế mà lại có thể dễ dàng quên đi tất cả, em đã không tin cho đến tận giờ...chợt nhận ra không phải người ta cố tình quên đi mà lỗi tại thời gian trôi đi và xoá nhoà đi đấy chứ? Và người ta phải biết sống cho hiện tại và làm cho tương lai tốt đẹp hơn chứ không phải chỉ quẩn quanh với những điều trong quá khứ.  :wall

Cuộc đời đôi khi em thấy mình lạ lẫm với nó, em thấy em đang trôi đi trong một trạng thái không cảm giác, không biết mình phải đi tiếp ra sao, không biết làm sao để ngăn nước mắt đừng rơi nữa...thế nhưng cũng có lúc thấy mình thật ngốc,  :wall  làm sao lại để phí những khoảng thời gian quý giá đến thế.
Người ta chẳng bảo cuộc sống là món quà thật sự quý giá đấy thôi, xin đừng mất thời gian để tức giận với chính mình và với thế giới xung quanh bởi chỉ cần ngồi một giây đau khổ là đã để mất một giây quý giá tồn tại trên cõi nhân gian.

Em cũng đã từng nghe: người ta có thể nói dối nhau tất cả nhưng đơn thuần thì lại chẳng thể lừa dối nhau qua ánh mắt mình. :il
thế nhưng có lẽ bây giờ thì không phải vậy, không phải là em nghĩ như thế đâu mà vì cuộc đời này ngày một phức tạp hơn lên, và ngay cả tình yêu cũng không nằm ngoài quy luật ấy. Đâu đó có những ánh mắt thật tha thiết nhưng không phải vì tình yêu nồng nàn trong họ, mà chỉ vì họ tự tạo nó ra thôi....

Thì em vẫn vậy, ngồi một mình là có thể viết bất kỳ điều gì mình vừa nhìn và cảm nhận thấy, đôi khi là chuyện một người bạn vừa mất việc, đôi khi là chuyện nhìn thấy bà cụ già lưng còng đi bán xôi, đôi khi lại chỉ vì muốn khóc một mình, em ghét phải khóc trước mặt người khác, anh đã từng nói em thật ngốc quá, và sợ em không thể chăm sóc nổi cho mình. thế nhưng anh cũng đã nhầm đấy thôi, em ngốc thật nhưng em biết tự chăm sóc mình suốt bao nhiêu năm qua, không phải bây giờ em sống rất tốt đấy sao???

emngoc à, em đang có những khoảng khắc rất đẹp đấy - dù là nó cứ nhói nhói, đau đáu trong lòng 1 nỗi niềm. Cuộc sống rồi sẽ phức tạp hơn lên mỗi khi chúng ta lớn thêm, trưởng thành thêm. Nhưng nhớ giữ mãi trong lòng những "khoảng lặng" như thế này nhé........ vì nếu em để cho tầm hồn mình "già" đi, thì chính những dòng xúc cảm thế này em cũng sẽ không viết nổi ra đâu......... Đâu đó - ngày xưa...... tôi rất giống em lúc này........

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Tự hát

Chẳng dại gì em ước nó bằng vàng
Trái tim em anh đã từng biết đấy
Anh là người coi thường của cải
Nên nếu cần anh bán nó đi ngay

Em cũng không mong nó giống mặt trời
Vì sẽ tắt khi bóng chiều đổ xuống
Lại mình anh với đêm dài câm lặng
Mà lòng anh xa cách với lòng em

Em trở về đúng nghĩa trái tim
Biết làm sống những hồng cầu đã chết
Biết lấy lại những gì đã mất
Biết rút gần khoảng cách của yêu tin

Em trở về đúng nghĩa trái tim em
Biết khao khát những điều anh mơ ước
Biết xúc động qua nhiều nhận thức
Biết yêu anh và biết được anh yêu

Mùa thu năm nay sao bão mưa nhiều
Những cửa sổ con tàu chẳng đóng
Dải đồng hoang và đại ngàn tối sẫm
Em lạc loài giữa sâu thẳm rừng anh

Em lo âu trước xa tắm đường mình
Trái tim đập những điều không thể nói
Trái tim đập cồn cào cơn đói
Ngọn lửa nào le lói giữa cô đơn

Em trở về đúng nghĩa trái tim em
Là máu thịt đời thường ai chẳng có
Vẫn ngừng đập lúc cuộc đời không còn nữa
Nhưng biết yêu anh cả khi chết đi rồi

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
To hiendt: cám ơn bài thơ rất hay của u.
Ngày xưa tui học văn, thuộc nhiều thơ lắm, nhưng bi giờ quên hết rùi, u đừng ngại, không nhớ hết thơ, hay không nhớ tên bài cũng không sao, quan trọng là mình cảm nhận được những gì bài thơ muốn nói và thấy hay là được. thậm chí có những bài tui chỉ thích 1đoạn thui, vậy là không thèm nhớ những đoạn mình không thích, chả sao cả.
Mong u hãy chia sẻ những bài thơ u biết nhé. :thank

Nhắn riêng kitten yêu quý: tất cả những gì chị gửi cho em, em cảm nhận được ở đó một tình cảm chân thành và thật thân thiết. em cám ơn chị thật nhiều, thời gian sẽ làm tình cảm chị em mình thêm bền chặt chị nhỉ.
Chị ơi, chị em mình giống nhau nhỉ, thỉnh thoảng người này lại làm người kia lo lắng rồi lại an ủi nhau, em thật sự rất trân trọng tình cảm chị dành cho em.
Mong chị luôn nhớ, bất cứ khi nào chị cần một người để chia sẻ, hãy gọi cho em nhé. :bia

Nhắn anh cam to: cái ảnh đẹp trai của anh đâu rùi? :il
Ơ mà anh đi buôn dưa lê ế mà 11h12 phút đêm vẫn cố ngồi rao leo lẻo à? Em phục anh.......hìhì :leu:
à còn vụ kem tràng tiền của em thì để em xem lào: trừ thứ 2, 3, 4, 5, 6, 7, và chủ nhật, ngoài ra ngày nào em cũng đi được, hi hi, đùa anh tí cho vui, ok, ok ngay. :eek:k

To ketoan@: em ngọc cám ơn lời chia sẻ của chị. :thank
Mong gặp chị thường xuyên trên diễn đàn.

Sau khi nghe ketoan@ nói em có ý này: nếu mọi người muốn chia sẻ những lời tâm sự thì hãy post ra đây nhé, sẽ nhẹ lòng đi rất nhiều đấy, và em sẽ luôn lắng nghe mà, nhưng cũng mong mọi người đừng có ai đem nỗi buồn theo bên mình, khóc rồi, nói ra hết lòng mình rồi thì phải cười tươi và vững vàng lên nhé, Have fun for all
Ví dụ như đọc thật nhiều chuyện cười, em khoái chuyện cười nhất, hì hì :chuoi :chuoi :chuoi

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Em bảo tôi con người giả dối
Giả dối với em hay với chính mình
Điều đơn giản lẽ nào em không hiểu
Giết lòng mình tôi nói chữ không yêu !

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Sóng

Dữ dội và dịu êm
Ồn ào và lặng lẽ
Sóng không hiểu nổi mình
Sóng tìm ra tận bể

Ôi con sóng ngày xưa
Và ngày sau vẫn thế
Nỗi khát vọng tình yêu
Bồi hồi trong ngực trẻ

Trước muôn trùng sóng bể
Em nghĩ về anh, em
Em nghĩ về biển lớn
Từ nơi nào sóng lên?

Sóng bắt đầu từ gió
Gió bắt đầu từ đâu
Em cũng không biết nữa
Khi nào ta yêu nhau

Con sóng dưới lòng sâu
Con sóng trên mặt nước
Ôi con sóng nhớ bờ
Ngày đêm không ngủ được

Lòng em nhớ đến anh
Cả trong mơ còn thức

Dẫu xuôi về phương Bắc
Dẫu ngược về phương Nam
Nơi nào em cũng nghĩ
Hướng về anh - một phương

Ở ngoài kia đại dương
Trăm nghìn con sóng đó
Con nào chẳng tới bờ
Dù muôn vàn cách trở

Cuộc đời tuy dài thế
Năm tháng vẫn đi qua
Như biển kia dẫu rộng
Mây vẫn bay về xa

Làm sao được tan ra
Thành trăm con sóng nhỏ
Giữa biển lớn tình yêu
Để ngàn năm còn vỗ.

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
To em ngoc : Kể ra chị em mình cũng có những sở thích giống nhau, bài thơ Tự hát đó chị cũng rất thích và chị cũng rất thích những bài thơ của Xuân Quỳnh :thank :thank
Chúc em vui vẻ nhé !

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
To Kitten & em ngoc :
Kể ra chị em mình cũng có những sở thích giống nhau
Hai người nói câu này hơi nhiều rồi đấy nhé !
Giống nhau về suy nghĩ, tâm trạng....hoàn cảnh.....
:talk mà tôi còn biết hai người còn giống nhau ở 1 cái nưa cơ ! :leu:
:ak :wall

fooly_kid

fooly_kid

Guest
23/5/04
63
0
0
Tha'i Nguye^n
Mình cũng khoái cái bài thơ này, cơ mà còn có một bản bằng tiếng Anh thì phải

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Hai người nói câu này hơi nhiều rồi đấy nhé !
Kệ, đâu có ảnh hưởng đến hòa bình thế giới chứ, đúng là ..................... :leu: :leu: :leu:

B

beckamp46

Guest
12/5/04
10
0
1
47
Hà Nội
thơ thẩn ghê quá, học trường VVND ra chắc, dân Huế à

cam_to_80

cam_to_80