For my love and for all

• Thread starter em ngoc
  • Ngày gửi
E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
ĐÔI DÉP

Bài thơ đầu anh viết tặng em
Là bài thơ anh kể về đôi dép
Khi nỗi nhớ ở trong lòng da diết
Những vật tầm thường cũng viết thành thơ

Hai chiếc dép kia gặp nhau tự bao giờ
Có yêu nhau đâu mà chẳng rời nửa bước
Cũng gánh vác những nẻo đường xuôi ngược
Lên thảm nhung xuống cát bụi cùng nhau

Cùng bước, cùng mòn, không kẻ thấp người cao
Cùng chia sẻ sức người đời chà đạp
Dẫu vinh nhục không đi cùng người khác
Số phận chiếc này phụ thuộc chiếc kia

Nếu ngày nào một chiếc dép mất đi
Mọi thay thế đều trở nên khập khiễng
Giống nhau lắm nhưng người đời sẽ biết
Hai chiếc này chẳng phải một đôi đâu

Cũng như mình trong những lúc vắng nhau
Bước hụt hẫng cứ nghiêng về một phía
Dẫu bên cạnh đã có người thay thế
Mà trong lòng nỗi nhớ cứ chênh vênh

Ðôi dép vô tri khắng khít bước song hành
Chẳng thề nguyền mà không hề giả dối
Chẳng hứa hẹn mà không hề phản bội
Lối đi nào cũng có mặt cả đôi

Không thể thiếu nhau trên những bước đường đời
Dẫu mỗi chiếc ở một bên phải trái
Nhưng tôi yêu em bởi những điều ngược lại
Gắn bó đời nhau vì một lối đi chung

Hai mảnh đời thầm lặng bước song song
Sẽ dừng lại khi chỉ còn một chiếc
Chỉ còn một là không còn gì hết
Nếu không tìm được chiếc thứ hai kia .

Khóa học Quản trị dòng tiền
E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Báo cáo các bác bài này em sưu tầm đấy ạ, không phải của em đâu.
Các bác sưu tầm được bài thơ nào về tình yêu post lên cho em đọc với nhé.
thanks các bác :thank :thank :thank

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Emngoc cũng thích bài này hả ?? Kể ra chị em mình cũng giống nhau nhỉ ???/ :thank :eek:k

ketoan4mat

ketoan4mat

Cao cấp
24/4/03
3,906
17
38
Sài Gòn đẹp lắm
ok, bài thơ này mình cũng thích lắm , tuần trước sinh nhật của mình, bạn gái tặng bài thơ này . Đọc thấy hay hay !

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
À , bài này tác giả tên gì nhỉ ??
Về tìm lại trong Quyển Kiến thức ngày nay khoảng tháng 11,12 năm 1999.
Tôi không nhớ chính xác nữa.

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
To kitten, em nói rùi, em với chị được cái là chỉ cần nói có nửa câu là hiểu ý thôi mừ, thật vui vì được gặp chị trên diễn đàn này.
Mong được nhìn thấy nụ cười của chị mỗi ngày
:bia

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Kitten cũng mong emngoc luôn vui vẻ nhé ! :bia

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Several beautiful childeren were born to Aphrodite and Ares...Eros, their little son, was appointed god of love. Although nursed with tender solicitude, this second- born child did not grow as other children do, but remained a small, rosy, chubby child, with gauzy wings and roguish, dimpled face. Alarmed for his health, Aphrodite consulted Themis, who oracularly replied, ( Love cannot grow without passion).

Nữ thần Aphrodite va thần Ares sinh hạ nhiều con cái xinh đẹp...cậu nhỏ Eros được chỉ định làm thần ái tình. Tuy được nuôi dưỡng trong sự chăm lo trìu mến, cậu con trai thứ hai này vẫn không lớn lên được như những đứa trẻ khác mà cứ mãi là một em bé tí hon, hồng hào, bụ bẫm với đôi cánh mỏng như sương và gương mặt tinh nghịch có má lúm đồng tiền. Lo ngại cho sức khoẻ của cậu, Aphrodite hỏi ý kiến thần Themis và nhận được câu trả lời như một lời sấm: “ Tình yêu không thể lớn nếu thiếu sự đam mê”.

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
To anh ketoan 4mat: tác giả bài này là Nguyễn trung kiên
khi nào anh lên xe hoa nhớ ới em ngọc 1câu nhé, em ngọc xin có lời chúc cho tình yêu của anh luôn đẹp
:chuoi :chuoi :chuoi

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Love version 4.0

Alô, đây là phòng hỗ trợ kỹ thuật công ty phần mềm Heart Systems (hệ thống trái tim ).
- Tôi mới nhận được một chương trình tên là Love, phiên bản 4.0. Chương trình đó sẽ làm gì?
- Love là một chương trình cài vào hệ điều hành và nhẹ nhàng chạy nền. Cô không bao giờ nhìn thấy love trên thanh công cụ hay màn hình, nhưng cô sẽ thấy nó ảnh hưởng đến mọi trình ứng dụng khác. Nó làm các ứng dụng tốt chạy trôi chảy hơn và hạn chế hoặc xoá những chương trình xấu.
- Ôi nghe tuyệt thật. Làm sao nó làm cho máy tôi chạy tốt hơn được?
- Thưa cô đó là vì có những files âm thanh như ENCOURAGEMENT. wav (động viên), KIND- WORD. wav (lời lẽ ân cần) được chạy thường xuyên. Đồng thời file FORGIVENESS.exe (sự tha thứ) sẽ được chạy mỗi khi có sự xâm phạm từ bên ngoài hay những lỗi cú pháp.
- Thế còn những chương trình xấu thì sao?
- Love sẽ kiểm tra máy, tìm những chương trình như BITTERNESS. exe (chua cay), SELFISH.com (ích kỷ), SPITE. exe (ác ý), những chương trình này không thể bị xoá khỏi máy, nhưng Love sẽ chế ngự bằng cách ngăn cản chúng thực hiện lệnh. Cô sẽ không bao giờ phải viết bằng font “BADWORD” (từ ngữ xấu) nữa. Love sẽ tự động copy, lưu một bản trong Harddrive email and remote terminal (email của ổ cứng và thiết bị đầu vào), viểt tắt là Heart (trái tim)
- Tôi hiểu, tuy nhiên tôi không biết nhiều lắm về kỹ thuật. Bây giời tôi muốn cài đặt, tôi phải làm gì?
- Trước tiên hãy mở Heart của cô ra nhé.
(im lặng).........
- Được rồi, bây giờ chương trình Love đang tự cài đặt các files SMILE.jpg (cười), WARMTH.com (sự ấm áp), CONTENTMENT.com (hài lòng).... Điều cuối cùng tôi muốn nói: Love cô không phải mua, nhưng nhớ chia sẻ nó với người khác. Mỗi lần chia sẻ, chương trình Love của cô sẽ mạnh hơn gấp nhiều lần. Nếu cô chỉ giữ Love cho riêng mình, chậm nhất là 3tháng sau chương trình sẽ tự yếu dần và chết. Một khi chương trình đã chết, cô sẽ rất khó có thể tìm lại được Love khác thay thế. Xin nhắc lại chúng tôi không bán Love, và vì thế cô cũng không thể mua......Xin hãy giữ gìn và trân trọng nó.

Tình yêu tự bản thân nó sẽ đem đến hạnh phúc tới bất cứ nơi đâu mà nó tới, bất cứ nơi nào người ta biết tự tạo ra nó trong trái tim mình, để yêu thương và chia sẻ.
Nhiều khi em đã cảm giác tình yêu và hạnh phúc ở đâu xa lắm, cảm giác như mình không thể có nó thêm một lần nữa trong đời.
Và cũng thật khó khăn để nhận ra cuộc sống thật quá ngắn ngủi và ta sẽ phải hối tiếc rất nhiều nếu không biết trân trọng, biết yêu chính bản thân mình, trân trọng và yêu quý những người thân thiết đang thực sự ở xung quanh ta, trân trọng và yêu quý tất cả những gì mình đã nhận từ cuộc sống.

((“........tuyết nơi đây không lạnh bằng lòng anh lúc này, bé con ạ........”)) đã quá lâu rồi từ mùa tuyết đầu tiên ấy, em không nghĩ anh còn nhớ những gì anh đã nói và ngay cả em, em cũng không thể nhớ em đã bắt đầu lại như thế nào, em không nhớ em đã phải làm quen với cảm giác không có anh bên cạnh khó khăn ra sao???

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
EM NGOC ơi gửi tặng tôi một bản !
( BÁn cũng được nhưng nhớ là kèm theo bản gốc để tránh trường hợp cái CHƯƠNG TRÌNH đó bị nhiễm virus thì còn có thể cài lại được. Mà khi có được quyền sở hữu cái đó rồi thì có phải chú ý đến việc up date không ? Không tôi thấy nhiều khi bị lỗi thời ! )

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Không biết em phải nói câu em thua anh bao nhiêu lần nữa, :wall :wall em thua anh thật mà, :wall :wall cả lời bình luận của anh em cũng không cãi lại được câu nào, :wall :wall (thế mà trong công ty em lại là đứa ngang bướng và không chịu thua ai đâu đấy) Anh vừa phải thôi không em lại cho lên chức bác bi giờ, trời ạ, trẻ trung thế kia chả ủng hộ nhau thì thôi toàn nói kháy, hihi, em thua anh. (chỉ ở đây thôi nhé, sau này gặp trực tiếp em không chịu thua đâu) :leu:

Huhu, kitten ơi, anh cam to nhà chị bắt nạt em này, hu hu.....chị đi đâu rồi???

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
Huhu, kitten ơi, anh cam to nhà chị bắt nạt em này, hu hu.....chị đi đâu rồi???
To emngoc: Kitten đây emngoc ơi ời, nói thật nhé nếu camto mà là nhà chị thì tiêu tùng từ lâu rùi, rất tiếc rất tiếc chị chỉ có thể đứng ngoài nhìn em chiến đấu với Camto thôi, cố lên em, nếu không được thì phone cho chị chị sẽ cho em số điện thoại của Vợ Camto hihi :leu: :leu:

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
chị kitten ui cho em số phone của vợ anh cam to đi em có chuyện muốn mách lẻo, hi hi, em nói nhỏ cho chị biết nhé: anh cam to hom qua 11hkém 7phút đêm vẫn lang thang trên nét, em bắt được tận tay dấy :chuoi :chuoi :chuoi

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
Có bao nhiêu điều cần nói phải không em?

Có bao nhiêu điều cần nói phải không em?
Mùa đông năm nay bao nhiêu là gió
Nỗi nhớ ùa vào qua ô cửa nhỏ
Ngọn đèn anh thức suốt đêm nay

Có những câu thơ đọc lên sống mũi cứ cay cay
Có ai ngờ yêu nhau nhiều đến thế
Hình như chiếc bình yêu đã vỡ
Mình gắn keo vào lại lóng lánh hơn lên

Nửa tháng xa nhau, đăm đắm nỗi niềm
Chẳng biết xuân sang có tràn nắng ấm
Hay lại như mùa thu lạ lẫm
Hoa phượng chưa tàn lá đã vội xác xơ

Anh vẫn thường gặp em trong những cơn mơ
Chỉ có anh nói thôi còn em cười bí ẩn
Đôi lúc còn nhìn anh lạ lắm
Như thể hồi đầu mình mới quen nhau

Nên đêm nay tự trong lòng thẳm sâu
Anh đọc lại những bài thơ đã viết
Thấy cồn lên một điều gì mãnh liệt!
Có bao nhiêu điều cần nói phải không em!

kitten_honey

kitten_honey

Guest
7/4/04
168
0
0
43
Hà Nội
Truy cập trang
chị kitten ui cho em số phone của vợ anh cam to đi em có chuyện muốn mách lẻo, hi hi, em nói nhỏ cho chị biết nhé: anh cam to hom qua 11hkém 7phút đêm vẫn lang thang trên nét, em bắt được tận tay dấy
Emngoc à, nếu camto về muộn thế người đầu tiên biết là vợ camto đấy, nên em tìm bài khác đi :lol

E

em ngoc

Guest
14/4/04
38
0
0
42
Viet nam
Truy cập trang
thế à chị, thế mà em tưởng anh ấy trốn vợ đi chơi, đang hí hửng :wall
à chị ơi, thằng bạn quý hoá của em nó đi huế vẽ chưa về, nó lại cầm cái đĩa đựng ảnh đôi mèo của chị, nên em chưa gửi cho chị được, đừng có nóng ruột nhé, chị cứ yên tâm chờ đê, cái ảnh này độc nhất vô nhị không có cái thứ hai đâu, mà trông yêu cực kỳ. :il

cam_to_80

cam_to_80

Nghỉ mất sức !
31/3/04
588
7
18
43
Hà đông
Xin lỗi em ngoc !
Nhớ 1 bữa kem tràng tiền nhé !

Xem nhiều