Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter hienpham
  • Ngày gửi
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
PAT nói:
Không biết pat đọc đâu đó về nỗi buồn trong đó cho rằng : Cánh nam giới thì giống như con sói. Khi bị thương nó chui vào một góc rừng nào đó một mình liếm láp vết thương, chịu đựng mọi đau đớn. Để đến khi lành lại trở lại cùng bầy đoàn của mình đi tìm kiếm những chiến thắng mới.

Cuộc chiến này sẽ rất tàn khốc đây!
Thật đáng thương cho con mồi nào bị dzính.........!

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Khi buồn bạn thường làm gì??? Trả Lời Ðề Tài

Khi buồn tôi thường chạy xe lang thang một mình. Hư không! Vô hồn! Nhưng thật hiệu quả.

Một vòng thành phố đủ để vơi đi nữa nỗi buồn
Thêm một vài cửa hàng, siêu thị sẽ vơi đi 1 nữa của một nữa nỗi buồn
Cuối cùng chọn một địa điểm thuận lợi nào đó để ngắm phố phường, ngắm dòng người, xe cộ chạy qua lại. Thuận tay, gửi phần buồn còn lại cho họ mang theo.

Hoặc tìm một nơi yên tỉnh nào đó để ngắm trời, ngắm trăng, ngắm sao, ngắm lục bình trôi

Bao nhiêu đó cũng đã đủ hết một đêm.
Mệt nhoài người
về ngủ
Mai thức giấc
Ta vẫn là ta

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
goonways nói:
Thêm một vài cửa hàng, siêu thị sẽ vơi đi 1 nữa của một nữa nỗi buồn

Mình cũng hay sử dụng cách này, quả thực cũng có hiệu quả nhưng chỉ có điều là khi nỗi buồn vơi đi chừng nào thì túi của bạn cũng vơi theo chừng đó, hic.

hanhlata

hanhlata

giấc mơ tình yêu!
8/3/06
88
4
8
39
Bamboo
orchidvn nói:
Mình cũng hay sử dụng cách này, quả thực cũng có hiệu quả nhưng chỉ có điều là khi nỗi buồn vơi đi chừng nào thì túi của bạn cũng vơi theo chừng đó, hic.
==>Tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living

orchidvn nói:
Cái gì cũng phải có cái giá của nó bạn ơiiiiiiiiiiiiii
Điều quan trọng là phải biết trả giá cho đúng, cho chính xác để khỏi bị hớ hàng hihihihi
Mong là bạn không giống mình nhiều! luôn bị hớ hàng!

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Ngủ, đó là cách hiệu quả nhưng cũng là con dao 2 lưỡi. Thu6tudo đã từng bị stress, suy nhược thần kinh vì 1 người, tưởng như ko vượt qua nổi. Thế rồi, cứ vùi mình ngủ, ngủ...và càng lúc càng trầm trọng thêm.
Chỉ cần 1 người bạn bên cạnh, song chưa bao giờ mình tâm sự với ai về nỗi lòng, mà cứ giấu kín. Mình đã nghĩ rằng, có lẽ mình chỉ có thể là chỗ dựa cho ai đó, nhưng lại ko phải là mình. Stress nặng thêm.
Nghe nhạc, đi lang thang 1 mình...thì đỡ được 1 chút,nhưng cứ 1 mình là lại đau, đau ko chịu nổi.
Thật ngưỡng mộ những người có thể bày tỏ lòng mình trước người khác, cảm thấy sao họ có thể làm điều ấy dễ dàng như thế, nhẹ nhàng đến thế...
Cuối cùng, ta đã đứng dậy được, nhìn mình trong gương mà thấy ko còn là mình nữa.
Thực ra, cái ta cần là niềm tin vượt qua nó, sự quan tâm của người thương yêu luôn xung quanh ta, động viên ta. Chính vì lẽ đó, nỗi buồn dù có đến, ta vẫn có thể cho dze được.

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living

Buồn thì cũng có 3, 7 loại buồn, buồn vì không có gì để làm, buồn vì bị sếp la, buồn vì cha mẹ mắng, buồn vì bị bạn bè chơi xấu, buồn vì bị mất tiền, buồn vì bị bỏ rơi --> Cái này dễ làm con người ta suy sụp nhất! Đáng sợ nhất!

Tôi thì thường buồn vu vơ lắm (mà cái này thì thường hay xảy ra), những lúc như thế này tôi thích đi lang thang một mình, hoặc tìm một nơi yên tĩnh nào đó như ở bờ sông để ngắm nhìn lục bình trôi, hít thở không khí trong lành, hoặc nhìn nhìn ai đó đang làm gì ì đó rồi bổng thấy mắc cười, rồi lại cười một mình. Thế là vui. Hết buồn, dzìa nhà thôi!

Tôi cũng thường hay đọc sách, đọc ké truyện tranh cô bé hàng xóm, hoặc ngồi design những gì mình thích. Hoặc lấy giấy bút ra ngồi vẽ. Mệt, mỏi mắt --> quên buồn!

Hoặc í ới gọi bạn bè tụ tập chơi bời một trận rồi nghe tụi bạn chửi rủa vài câu tức điên lên là thấy hết buồn liền hà!

O

orchidvn

Guest
11/9/04
108
0
0
Middle of nowhere
goonways nói:
Cái gì cũng phải có cái giá của nó bạn ơiiiiiiiiiiiiii
Điều quan trọng là phải biết trả giá cho đúng, cho chính xác để khỏi bị hớ hàng hihihihi
Mong là bạn không giống mình nhiều! luôn bị hớ hàng!

Yeah, bạn nói chính xác! Cái gì cũng có giá của nó.
Nhưng ít nhất thì việc "hớ hàng" còn dễ chịu hơn nhiều so với việc buồn rầu và stress.
Mà suy tính lại thì mình cũng được chứ đâu có mất đâu, này nhé: 1/ Ít nhất thì bạn cũng đã bổ sung thêm cho bộ sưu tập thời trang và vật dụng cá nhân của mình vài món đồ cho dù nó có cần thiết hay không cần thiết; 2/ Điều quan trọng nhất là bạn đã tống khứ được nỗi buồn, nguyên nhân dẫn đến căn bệnh trầm cảm và tress, kẻ thù số 1 của sắc đẹp. :cool2:

G

Gautruc_Koala

Guest
14/7/06
0
0
0
25
Ngọc trong đá!
Khi buồn bạn thường làm gì??? --> hãy tìm cuốn BÍ MẬT CỦA HẠNH PHÚC và cuốn BÍ MẬT CỦA SỰ MAY MẮN mà đọc!

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
orchidvn nói:
Yeah, bạn nói chính xác! Cái gì cũng có giá của nó.
Nhưng ít nhất thì việc "hớ hàng" còn dễ chịu hơn nhiều so với việc buồn rầu và stress.
Mà suy tính lại thì mình cũng được chứ đâu có mất đâu, này nhé: 1/ Ít nhất thì bạn cũng đã bổ sung thêm cho bộ sưu tập thời trang và vật dụng cá nhân của mình vài món đồ cho dù nó có cần thiết hay không cần thiết; 2/ Điều quan trọng nhất là bạn đã tống khứ được nỗi buồn, nguyên nhân dẫn đến căn bệnh trầm cảm và tress, kẻ thù số 1 của sắc đẹp. :cool2:
Nói nghe hay nhở!
Túm lại, khi buồn bạn đừng làm gì hết. Đừng có suy nghĩ đến nó là sẽ không thấy buồn thôi! Điều đơn giản như đang giởn phải không?

Đ

đỗ hường

Guest
24/7/06
7
0
0
Hà Nội
Khi buồn thì làm gì nhỉ?
Nếu có một mình thì đi tắm cho sảng khoái và đóng cửa lại bật nhạc thật to những bài mà mình thích hoặc đọc truyện tranh.
Còn tuyệt vời hơn là đi chơi và đi ăn cùng những người mà mình yêu quý, khi bạn ăn một món ăn nào đó thì nỗi buồn của bạn cũng sẽ được giảm đi nhiều đặc biệt là đối với đồ ngọt.Thử xem.
Còn một điều tốt hơn nữa cho bạn và cho moi người là hãy về nhà bật nhạc và don dẹp nhà cửa, khi lao động ta sẽ quên hết những yêu phiền không còn thời gian để nghĩ đến nó nữa.Khi làm xong mọi việc nhìn lại thành quả của mình sẽ thấy rất thoải mái.

Đ

đỗ hường

Guest
24/7/06
7
0
0
Hà Nội
Khi buồn thì làm gì nhỉ?
Nếu có một mình thì đi tắm cho sảng khoái và đóng cửa lại bật nhạc thật to những bài mà mình thích hoặc đọc truyện tranh.
Còn tuyệt vời hơn là đi chơi và đi ăn cùng những người mà mình yêu quý, khi bạn ăn một món ăn nào đó thì nỗi buồn của bạn cũng sẽ được giảm đi nhiều đặc biệt là đối với đồ ngọt.Thử xem.
Còn một điều tốt hơn nữa cho bạn và cho moi người là hãy về nhà bật nhạc và don dẹp nhà cửa, khi lao động ta sẽ quên hết những yêu phiền không còn thời gian để nghĩ đến nó nữa.Khi làm xong mọi việc nhìn lại thành quả của mình bạn sẽ thấy rất sảng khoái.

thuycog

thuycog

Người hay buồn
25/1/06
149
1
0
Ha Noi
hiii đọc các nguồn tâm sự của các bác khi buồn thật là "buồn" , còn hỏi em khi buồn em làm gì hả , em nghe nhạc buồn , hay đi lang thang một mình trên con đường vắng vẻ , hay nghĩ về điều gì đó và òa lên khóc , khóc nhiều ướt mắt nên dễ ngủ và thế là em chìm trong giấc ngủ và mơ những giấc mơ đẹp , hiii , có bác nào giống em ko , nếu ai buồn mà đi lang thang thì nhớ nhắn em đi cùng nhé

Đ

đỗ hường

Guest
24/7/06
7
0
0
Hà Nội
Khi buồn thì làm gì nhỉ ?
Đi chơi và đi ăn với những người mà mình yêu quý.Đặc biệt là không sợ tốn xiền hi..hi.Khi thấy chán nản hãy ăn một món ăn nào mà mình thích, đặc biệt là đồ ngọt, bạn sẽ thấy vơi đi nhiều.Thử xem.
Còn tốt hơn nữa cho bạn và cho mọi người là hãy về nhà bật radio bài mà bạn mê nhất sau đó bắt tay vào don dẹp nhà cửa, khi lao động sẽ không nghĩ gì nữa, và khi nhìn lại thành quả của mình sẽ thấy thật sạch sẽ và sảng khoái.

Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Nỗi buồn chia ra thành nhiều nấc khác nhau.
Nếu hơi buồn thì ngắm 1 chậu hoa vàng, tự chiều mình bằng cách mua cho mình cái gì đó...
Nếu buồn hơn thì sang nhà bạn thân nói chuyện phiếm, đi chơi với lũ trẻ con..
Nếu buồn da diết thì làm gì cũng vô nghĩa mà thôi, lúc đó Katherine thường đóng cửa trong phòng, nghe một đĩa nhạc buồn nhất, nghĩ đến những điều buốn nhất đã xảy ra với mình... Khi không thể buồn hơn được nữa, trái tim như tan vỡ thì mình sẽ...khóc...
...Sáng hôm sau là một ngày mới rùi và nỗi buồn đã là ngày hôm qua...

R

RUOK

Guest
28/3/04
92
1
0
Khi buồn tôi thường muốn về với bố mẹ và gặp người mình yêu. Nhưng đối khi là đi chén một cái gì đó, ốc chẳng hạn

V

vohamyphuong200

Guest
23/10/05
24
0
1
TPHCM
Tại sao mình lại buồn nhỉ, muôn vàn lý do có thề mang đến cho mình nỗi buồn quá. Mình không bao giờ muốn kéo dài nỗi buồn đâu. Muốn nó đi thật nhanh, muốn mình trấn tĩnh thật nhanh, để refesh tinh thần lại thật nhanh, thật tươi mới. Mình không thể kéo dài nỗi buồn vì nỗi buồn sẽ nhận chìm mình mất, nhận chìm mình trong những suy nghĩ chán chường, khiến đầu óc mình mê muội, ngu ngốc, không còn động lực, không còn sáng suốt để làm được việc gì cả. Mình đi lang thang một mình ngoài đường phố đông đúc, cảm giác thật cô đơn dù thiên hạ đang bon chen tấp nập, vẫn trống trải quá.Mình gọi cho những người bạn thân, nhưng đã bận hết rồi, không thể lấy nỗi buồn của mình làm người ta mất vui được. Quay về nhà thôi. Gặp hàng xóm mình coi chào niềm nở, không được để gương mặt cứ buồn bã mãi. Chào ba mẹ, mình không muốn ba mẹ thấy mình buồn, lại cười và nói chuyện, hỏi han đủ thứ, nhưng vẫn còn thời gian, lại buồn. Ah, dọn dẹp nhà cửa đi, sắp xếp lại quần áo nè, sắp xếp lại đồ đạ trong nhà nè, lau chùi bụi bặm, quét nhà nhé, lau nhà cho sạch luôn. Vừa làm vừa bắt những bạn nhạc tươi vui thật lớn thật lớn. Xong rồi! Sao vẫn còn buồn, nỗi buồn mi thật cứng đầu quá. Hu hu ....ahh ahaahh mình muốn khóc quá, khóc thật nhiều nữa, nhưng sao không khóc được nè. Mình đã quen chịu đựng những giọt nước mắt đến khô queo rồi. Mình muốn nhảy múa, mình muốn ca hát, mình muốn tung tăng như ngày còn thơ bé không nghĩ ngợi gì cả, sẽ không có nỗi buồn như bây giờ, những nỗi buồn vu vơ, cả những nỗi buồn không vu vơ........Ngày cuối tuần đấy, ngày cuối tuần buồn trôi đi như thế đấy....Thỉnh thoảng không buồn đâu, nhưng những khi ấy không đủ khỏa lấp sự tham lam của tâm hồn mình...Và mình đã dấu kín thật sâu điều ấy trong tâm hồn mình, và cảm xúc mình hình như đang bị khô cạn dần theo tháng năm.

N

nguyenthy

Guest
24/8/04
11
0
0
HCM city
Sorry, quen gõ không dấu nên giờ phải gõ lại

Các bạn ơi, các bạn buồn còn có ngườii yêu hay bạn bè sẽ giúp các bạn đỡ buồn.
Tôi buồn khi tôi chẳng có một nguo72i bạn nào bên cạnh để có thể nghe tôi tâm sự.
Tôi buồn khi chẳng có lấy một anh chàng nào an ủi hay chở tôi đi lòng vòng ngoài phố 1 lúch cho mát.
Tôi buồn khi tôi một mình.
Khi đó thì kinh khủng thật, nghe nhạc buồn thì giống như một bạn đã viết ở trên: chỉ có nước muốn tự tử cho xong
Mở TV lên, các chương trình đối với tôi chán ngắt
Mở Net lên, cũng chẳng có ai để mà chat chit, dủ chỉ là chuyện tầm phào Cho nên bài này mới có gửi lên

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,376
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
nguyenthy nói:
Sorry, quen gõ không dấu nên giờ phải gõ lại

Các bạn ơi, các bạn buồn còn có ngườii yêu hay bạn bè sẽ giúp các bạn đỡ buồn.
Tôi buồn khi tôi chẳng có một nguo72i bạn nào bên cạnh để có thể nghe tôi tâm sự.
Tôi buồn khi chẳng có lấy một anh chàng nào an ủi hay chở tôi đi lòng vòng ngoài phố 1 lúch cho mát.
Tôi buồn khi tôi một mình.
Khi đó thì kinh khủng thật, nghe nhạc buồn thì giống như một bạn đã viết ở trên: chỉ có nước muốn tự tử cho xong
Mở TV lên, các chương trình đối với tôi chán ngắt
Mở Net lên, cũng chẳng có ai để mà chat chit, dủ chỉ là chuyện tầm phào Cho nên bài này mới có gửi lên

Thế thì thay đổi chiến thuật đi có lẽ hết buồn đó
Thay vì tâm sự cho người khác nghe thì bạn nghe người khác tâm sự
Thay vì chờ một anh chàng nào đó chở mình đi vòng vòng cho mát thì tự chạy, hoặc là tóm 1 mem nào trong WKT nhờ chở đi an ủi chút
Mở TV lên coi chán ngắt thì vào WKT đoc bài, biết đâu học hỏi hoặc giúp đở ai được gì đó
Muốn có người chat chít thì chỉ thành viên wkt không bạn chat hết ngày hết đêm, quên cả thời gian luôn nữa là khác.

Toi cũng đang buồn, nhưng thật sự cũng chẳng biết làm gì, nhưng có lẽ bực nhiều hơn là buồn. Thế mới chán!:wall: :wall:

A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Hic hic cả nhà ui, em cũng cảm thấy mệt mỏi và buồn quá. Chả biết tại sao nữa, giờ phải làm gì đây?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA