Khi buồn bạn thường làm gì???

• Thread starter hienpham
  • Ngày gửi
vitconlonton

vitconlonton

Guest
23/11/04
605
6
0
đâu đó ngoài webketoan
:cool2: tui buồn thì đọc truyện tranh dzui dzui, đọc xong 2 cuốn là hết buồn. Nên bây giờ là trùm truyện tranh.:cool2:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

TRẦN TRANG

Guest
khi bùn mình thường thực hiện " sex".
đừng hiểu lầm nhen, ý mình là : Sleep, Eat, relaX.
Xin chúc nỗi buồn không là nỗi buồn, Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

S

sinhvienketoan2005

Guest
Buon ha ?

Em rat so cam giac buon lam , nhung hinh nhu em luc nao cung buon thi phai, lam sao gio ? khi buon thi tinh than ue oai lam sao ma cuoi ma hat duoc .... sau do thi lam gi ???. Dung la kieu nhu em thi botay.com, lieu con co cach nao ko nhi ?
:wall:

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
Tại sao khi một bé ra đời lại khóc mà không phải là cười haha nhỉ?

Ai cũng sợ buồn, mỗi người sẽ chọn giải pháp giảm buồn khác nhau tùy vào tính cách của người đó. Thường trong gia đình ta sẽ giống ông bô hoặc bà bô, vậy trước tiên cứ hỏi họ. Hành động để nhằm thoát khỏi nỗi buồn hình như nó có di truyền đấy?

Với tôi thời gian buồn (phải là buồn lắm lắm) thì gần như là mình đang chết nên tôi luôn phải cố thoát ra bằng cách chính mình tự nhủ, tự động viên và đưa ra giải pháp. Tôi cũng không biết nó có phải là tốt nhất với mình hay không nhưng tôi rất hay phải làm thế.

M

mysterious_girl

Guest
Tuanktcdcn nói:
Tại sao khi một bé ra đời lại khóc mà không phải là cười haha nhỉ?

Ai cũng sợ buồn, mỗi người sẽ chọn giải pháp giảm buồn khác nhau tùy vào tính cách của người đó. Thường trong gia đình ta sẽ giống ông bô hoặc bà bô, vậy trước tiên cứ hỏi họ. Hành động để nhằm thoát khỏi nỗi buồn hình như nó có di truyền đấy?

Với tôi thời gian buồn (phải là buồn lắm lắm) thì gần như là mình đang chết nên tôi luôn phải cố thoát ra bằng cách chính mình tự nhủ, tự động viên và đưa ra giải pháp. Tôi cũng không biết nó có phải là tốt nhất với mình hay không nhưng tôi rất hay phải làm thế.

Bữa nay mới thấy bác vào đây đấy!!!:bigok:

T

Tuanktcdcn

Lão già ham vui
18/6/04
549
52
28
47
Hà Nội
www.bluesofts.net
mysterious_girl nói:
Bữa nay mới thấy bác vào đây đấy!!!:bigok:

Hehe WKT ngày càng rộng lớn quá để đọc và post phải có nhiều time, mà tớ không hẳn là người làm kế toán sợ không hiểu rõ tâm trạng mọi người nên không post lên.

T

Trịnh Đỗ Nguyên

Trung cấp
22/2/06
80
0
6
EUH
Ai buồn mà không tự nhủ rằng :
"Đừng buồn nữa!",
"Không được buồn".
Nhưng rồi sao bác nhỉ??? Mình vẫn buồn. hì hì!

Em hay buồn lắm, buồn vu vơ. Buồn thê thảm! Kiểu nào cũng có! Có lúc không chịu nổi, muốn phát điên lên. Có lúc ... lại thấy thích thích cái cảm giác buồn man mác, nó hay hay thế nào! hìhì!

phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Tiếc...
Như ngày hôm nay, gọi một cốc cafe rồi lại để đấy, vì đến giờ làm.
Mệt....
Như lúc 12h, bụng réo ầm ầm mà vẫn ngồi cố tham gia cuộc họp "điều chỉnh".
Chán....
Như 4 ngày vừa qua, hôm nào cũng chừng đó món ăn.
Cáu....
Như chiều nay, giảng giải mãi mà người ta vẫn làm sai.
Tức....
Như vừa lúc nãy, sao ở trên xe người ta nói nhiều và nói to thế.
Buồn....
Như bây giờ...

H

Hoa Sen

Guest
27/5/06
2
0
0
Đồng Nai
Buồn có nhiều nổi buồn buồn vu vơ ,buồn tiền, buồn tình....
Buồn vu vơ khi nhìn trời mưa cũng có thể buồn đối với nỗi buồn vu vơ chỉ cần tự mình về phòng nghe nhạc , đi shopping họac ngủ 1 giấc thế là xong .
Buồn tiền , khi trong túi không còn đồng nào cũng buồn vậy , hoặc khi thất chí vì công việc, khi ta cứ mãi làm nhưng sao vẫn không giàu , với nỗi buồn này thì cách tốt nhất là kiếm ai đó để tâm sự ,đi dạo , đi nhậu 1 chầu cho đã đời .
Buồn tình là nỗi buồn day dứt nhất, làm xuống cấp tinh thần nhiều nhất, làm ta phải đau khổ nhiều nhất .Thế gian đã ai chưa trãi qua buồn tình, đã là con người chắc chắn phải có buồn tình. Với tất cả nỗi buồn tôi điều có thể vượt qua. Nhưng buồn về tình tôi cảm thấy khó quá. Khi buồn tình tôi tự khóc một mình trong phòng, tự khóc thật to, lúc đó tôi không muốn nói chuyện với ai cả, kể cả người bạn tri kỷ. khi nỗi đau vơi đi bớt tôi mới có thể tâm sự cùng bạn bè.mượn bờ vai của ai đó để khóc .

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
Hiện giờ TThanh đang rất thoải mái. 1 tuần rong chơi, đã hết buồn.
Tối hôm trước ngồi nói chuyện với một người bạn, hoàn cảnh của bạn TT đặc biệt lắm, nói chuyện xong thấy mình chẳng có gì để buồn cả.
Tại sao lại phải buồn nhỉ?!

D: ..........
C: Ba D làm như vậy D có buồn ko?
D: Buồn cũng vậy, ko buồn cũng vậy, "ngu gì" buồn?!
C: Ờ, quan trọng là ở mình mà!

H

Huong Thuy

Guest
23/5/06
14
0
0
41
HCM
tâm sự người làm kế toán

hienpham nói:
Khi buồn mình thường tự tìm cách làm cho mình bớt buồn hơn bằng cách nghe nhạc không lời, ngắm mấy cây hoa và một cách rất hữu hiệu là chơi với chó, mèo. Các bạn cứ thử chơi với chúng mà xem nhé.
khi mình buồn mình chỉ thích nghe nhạc hòa tấu,đôi lúc nghe nhạc đúng tâm trạng tự nhiên mình "Cry", tự nhiên nước mắt chảy thôi.
đôi lúc thì mình tìm một nơi nào có nhiều cây xanh để được thở cho thoải mái.

B

bich

Trung cấp
8/12/05
100
0
0
42
nhatrang
Khi buồn mà có ai đó phone thì hiiii, hay phone cho ai đó vậy haaa

N

Nguyễn Bình

Đại ngố
22/11/05
308
2
0
TP HCM
Có ai có cách giải buồn giống mình k?
Lôi mèo cưng ra tắm, mình chiến đấu với mèo để nó không thoát ra khỏi chậu nước. Mèo chiến đấu với nước và với mình. Sau cùng phải đi tìm khăn khô lau cho mèo và ủ cho nó ấm lại.

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Không biết pat đọc đâu đó về nỗi buồn trong đó cho rằng : Cánh nam giới thì giống như con sói. Khi bị thương nó chui vào một góc rừng nào đó một mình liếm láp vết thương, chịu đựng mọi đau đớn. Để đến khi lành lại trở lại cùng bầy đoàn của mình đi tìm kiếm những chiến thắng mới. Còn với chị em thường tìm đến đồng loại tâm sự chia xẻ để dịu bớt nỗi buồn đau.

Không biết cái nàu có giống với cánh nhà kế như các bạn đang trao đổi hay không nhỉ ?

Thien Thanh_

Thien Thanh_

Trần Lạc Nhi
24/3/06
459
0
18
Miền Trung
TT thì thấy nếu buồn giữ im lặng mà vẫn giải quyết được vấn đề thì tốt, còn nếu ko thì nên nói ra với một người bạn đáng tin cậy.
Tìm một không khí mới là một cách khoát khỏi tâm trạng buồn. (Hì, buồn là lý do để cho phép mình đi chơi thả cửa! )

Bác PAT có nghĩ " một mình liếm vết thương" sẽ làm vết thương thêm khó và lâu lành ko?

P

PAT

PAT
10/12/04
287
1
18
62
Ho chi Minh city
Thien Thanh_ nói:
Bác PAT có nghĩ " một mình liếm vết thương" sẽ làm vết thương thêm khó và lâu lành ko?

@ TT : Cũng tùy vào cách liếm láp vết thương. Các chú sói đầu đàn thường biết cách liếm láp để viết thương chóng lành và lành nhanh chóng. Còn các chú sới con thì nếu chú nào biết cách sẽ dần thành sói đầu đàn, còn bằng không sẽ giống như TT nghĩ, vết thương sẽ chẳng những lâu lành mà còn có khả năng loét thêm ra và có khi chú ta bị chết nữa đấy TT ạ

camchuong

camchuong

Sơ cấp
17/10/04
11
0
1
HT- HN
PAT nói:
@ TT : Cũng tùy vào cách liếm láp vết thương. Các chú sói đầu đàn thường biết cách liếm láp để viết thương chóng lành và lành nhanh chóng. Còn các chú sới con thì nếu chú nào biết cách sẽ dần thành sói đầu đàn, còn bằng không sẽ giống như TT nghĩ, vết thương sẽ chẳng những lâu lành mà còn có khả năng loét thêm ra và có khi chú ta bị chết nữa đấy TT ạ

Tùy vào "cách" hả bác? Em lại thấy, tùy vào kinh nghiệm sống đó chứ. Những người đã trải qua nhiều gian truân và khó khăn sẽ có những cách khác nhau để vết thương họ nhanh lành hơn những người lần đầu.

Và phái nữ, không phải những vết thương nào cũng nói với bạn bè được. Đôi lúc, họ cũng tự làm lành vết thương bằng cách thu mình vào góc khuất.

X

xulongnhim

Guest
26/6/06
28
1
1
HCM
Khi buồn hả? Tui ngồi 1 mình ngẫm lại mọi việc, tui chỉ buồn khi chưa sắp xếp được thời gian học AV thui, vì tiếng anh của tui là cực kỳ rầu rỉ mưh.

D

dieuthuyhn

Guest
26/6/06
2
0
0
Hà Nội
Khi buồn mình thường dọn dẹp lau chùi nhà cửa. Sau đó tự pha cho mình một cốc cafe thật bự, vừa uống vừa đọc một quyển sách nào đó mà mình ưa thích( mình có thể đọc đi đọc lại hàng trăm lần như thế) hoặc mở TV xem một chương trình nào đó (mình rất ít khi xem TV). Sau khi cảm thấy lâng lâng( cafe bắt đầu phát huy tác dụng) thì mình vác ba lô lên đường (đích đến thường là Tràng tiền, vừa được đọc sách miễn phí hoặc mua sách giá rẻ vừa được nghe thấy hơi thở cuộc sông quanh ta.)

T

TuyenT

Guest
21/4/06
16
0
0
Ninh Binh
Còn với E khi buồn có thể chịu đựng được E cố chịu
KHi buồn mà không thể chịu đựng được nữa là E ngủ luôn. Nếu buồn mà không ngủ thì nguy cơ bị đái đường là rất cao (theo tạp chí .... .......... ,.a, a quên rồi)

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA