hợp đồng thử việc có làm khai trình lao động không?

• Thread starter lehuongkeb
  • Ngày gửi
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
Các anh chị cho em hỏi, công ty em mới thành lập, chỉ mới ký hợp đồng thử việc thì có phải làm khai trình lao động không ạ? em xin cảm ơn.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
Không cần cũng đc bạn. Mình bình thường chỉ khai trình đối với LĐ có HĐCT. Còn đối với lao động đang thử việc, bạn muốn khai trình thì ghi chú vào thử việc 2th chẳng hạn.

• Like
Reactions: lehuongkeb
L

lehuongkeb

Guest
19/6/13
9
5
3
Thủ Đức
Bạn đang làm mẫu 05 hả, phải khai hết nha, nhưng bạn ghi chú rõ là hợp đồng thử việc
Đúng rồi bạn, mình làm mẫu 05, cảm ơn bạn nhé. Vậy mình khai ở cột Loại hợp đồng Theo mùa vụ hoặc theo công việc nhất định dưới 12 tháng" phải không bạn?

cheung

cheung

Sơ cấp
6/9/16
22
4
3
29
mấy anh chị ơi, sẵn đây cho e hỏi, hợp đồng thời vụ thì có cần khai trình k ạ? nếu khai trình thì e sẽ phải ở trên làm tăng r ở dưới làm giảm lại???

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
mấy anh chị ơi, sẵn đây cho e hỏi, hợp đồng thời vụ thì có cần khai trình k ạ? nếu khai trình thì e sẽ phải ở trên làm tăng r ở dưới làm giảm lại???
Vẫn khai trong báo cáo LĐ 6 tháng đầu năm / cuối năm hoặc trong bảng khai trình lần đầu nha e, có lao động HĐTV tăng thì khai tăng, giảm thì khai giảm, trọng mẫu 07 có ghi chú vs chọn thông tin loại HĐ đó e.

• Like
Reactions: cheung
cheung

cheung

Sơ cấp
6/9/16
22
4
3
29
Vẫn khai trong báo cáo LĐ 6 tháng đầu năm / cuối năm hoặc trong bảng khai trình lần đầu nha e, có lao động HĐTV tăng thì khai tăng, giảm thì khai giảm, trọng mẫu 07 có ghi chú vs chọn thông tin loại HĐ đó e.
dạ vậy e hiểu rồi ^^ tks c.
cho e hỏi ngoài lề xíu do page đang k đăng bài dc :( trường hợp nlđ thay đổi số cmnd thì e cần làm 302 và nộp lại cho bhxh gì ạ?? em có tìm hiểu thì hình như là không cần cấp lại sổ BHXH phải k c?? mà nếu nlđ đòi sổ mới đúng số cmnd thì???

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
dạ vậy e hiểu rồi ^^ tks c.
cho e hỏi ngoài lề xíu do page đang k đăng bài dc :( trường hợp nlđ thay đổi số cmnd thì e cần làm 302 và nộp lại cho bhxh gì ạ?? em có tìm hiểu thì hình như là không cần cấp lại sổ BHXH phải k c?? mà nếu nlđ đòi sổ mới đúng số cmnd thì???
Đúng r e, trc chị có tham gia 1 buổi tập huấn thì bên BHXH bảo ko cần. Theo công văn 3835/BHXH-CST của BHXH Việt Nam ngày 27/09/2013 trường hợp NLĐ thay đổi nơi cư trú, số cmnd thì không cần thực hiện đổi sổ BHXH nhưng nếu NLĐ có yêu cầu thay đổi, có quan BHXH vẫn tiếp nhận hồ sơ thay đổi theo quy trình PGNHS 302

• Like
Reactions: dthaott92
cheung

cheung

Sơ cấp
6/9/16
22
4
3
29
Đúng r e, trc chị có tham gia 1 buổi tập huấn thì bên BHXH bảo ko cần. Theo công văn 3835/BHXH-CST của BHXH Việt Nam ngày 27/09/2013 trường hợp NLĐ thay đổi nơi cư trú, số cmnd thì không cần thực hiện đổi sổ BHXH nhưng nếu NLĐ có yêu cầu thay đổi, có quan BHXH vẫn tiếp nhận hồ sơ thay đổi theo quy trình PGNHS 302
dạ vậy em làm pgn 302 và hồ sơ gồm có gì nữa ạ c??? có cần phải trả lại thẻ bhyt k c?

Thủy BB

Thủy BB

....................
11/8/16
2,023
675
113
TP.HCM-Gia Lai
dạ vậy em làm pgn 302 và hồ sơ gồm có gì nữa ạ c??? có cần phải trả lại thẻ bhyt k c?
Thủ tục có đầy đủ trong phiếu GNHS 302 cj đính kèm nha e. Thẻ BHYT trả lại lun ha

Đính kèm

• 02pgnhs302tb2458.doc
    100.5 KB · Lượt xem: 19

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA