Sông nước phương Nam, có bác nào đi nhân dịp 2/9 năm nay không?

• Thread starter Nguyen Tu Anh
  • Ngày gửi
Tran Thao Cuc

Tran Thao Cuc

Guest
15/8/06
76
0
0
Sai Gon
Để cho phantuannam hỏi giá vé đã rồi để "hắn" ngất luôn một thể
. Tớ cũng có số điện thoại để gọi xe rồi, giá chỉ hơn 100.000 đồng một chút, mà còn có xe đón tận nhà cơ nhá! Tiết kiệm được thì cứ tiết kiệm phải không nào? Nhưng thôi, nếu giá đi tàu thuỷ chấp nhận được thì chỉ cho bà con đi 1 chuyến thôi, chuyến kia phải đi ô tô. Bà con thấy sao nào?

Thôi thì cứ mượn cái chìa khóa cho chắc ăn nhỉ! Không ngủ ở biển Hà Tiên đâu, về Rạch Giá ngủ cho đỡ tốn.

Nếu Thảo Cúc về Kiên Giang thì cùng đi với bọn mình cho vui, còn không thì mình gọi điện nhờ lấy cái chìa khóa trước. Hì hì hì...

Cám ơn Thảo Cúc! :mrstraetz
Nhà Thảo Cúc ở hơi sâu mặt đường chính, nhưng nếu các bạn quyết định ghé nhà Thảo Cúc thì mình sẽ nhờ bạn ở quê đón.
Về Rạch Giá bạn có thể thưởng thức món bún cá Kiên Giang mà không ở đâu có mà rặc mùi RẠCH RÍA như ở đấy, một điểm nữa là bánh bèo khu Lò Heo. Buổi chiều bạn có thể tham quan bến tàu Rạch Giá, nhỏ thôi nhưng cũng khá đẹp và lãng mạn nếu bạn đi xe đạp dọc bờ Sông Kiên, sau đó ghé vào thăm đình Nguyễn Trung Trực (ngày thường thì vắng lắm, chỉ đông đúc vào ngày giỗ ông thôi). Tham quan khu lấn biển, có thể ngắm mặt trời lặn rất đẹp. Tối đi dạo một vòng Thành phố Rạch Giá. Nhà mình ở khu tái định cư, nên còn vắng vẽ, các bạn có thể đốt lửa hoặc sinh hoạt nhóm nhỏ và ngắm trăng ở trước sân nhà. ( Chú ý: vì nhà trống nên sẽ có bụi, có 2 phòng, có 2 giường nhưng mùng màng, chiếu gối thì hạn chế nhé :inlove:)
Nếu mình thu xếp về được cùng các bạn thì sẽ báo sau nhé!

Khóa học Quản trị dòng tiền
gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Nhà Thảo Cúc ở hơi sâu mặt đường chính, nhưng nếu các bạn quyết định ghé nhà Thảo Cúc thì mình sẽ nhờ bạn ở quê đón.
Về Rạch Giá bạn có thể thưởng thức món bún cá Kiên Giang mà không ở đâu có mà rặc mùi RẠCH RÍA như ở đấy, một điểm nữa là bánh bèo khu Lò Heo. Buổi chiều bạn có thể tham quan bến tàu Rạch Giá, nhỏ thôi nhưng cũng khá đẹp và lãng mạn nếu bạn đi xe đạp dọc bờ Sông Kiên, sau đó ghé vào thăm đình Nguyễn Trung Trực (ngày thường thì vắng lắm, chỉ đông đúc vào ngày giỗ ông thôi). Tham quan khu lấn biển, có thể ngắm mặt trời lặn rất đẹp. Tối đi dạo một vòng Thành phố Rạch Giá. Nhà mình ở khu tái định cư, nên còn vắng vẽ, các bạn có thể đốt lửa hoặc sinh hoạt nhóm nhỏ và ngắm trăng ở trước sân nhà. ( Chú ý: vì nhà trống nên sẽ có bụi, có 2 phòng, có 2 giường nhưng mùng màng, chiếu gối thì hạn chế nhé :inlove:)
Chân thành cảm ơn bạn thiệt nhiều. Bạn tranh thủ về chung đợt này cho vui. :angel:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Để không phụ lòng tốt của Thảo Cúc - đó là vẻ bề ngoài, thực tế là tiết kiệm chi phí - ấy là bản chất bên trong
thì bọn mình sẽ ghé nhà Thảo Cúc ở. Hì hì hì...

Về Rạch Giá bạn có thể thưởng thức món bún cá Kiên Giang mà không ở đâu có mà rặc mùi RẠCH RÍA như ở đấy, một điểm nữa là bánh bèo khu Lò Heo. Buổi chiều bạn có thể tham quan bến tàu Rạch Giá, nhỏ thôi nhưng cũng khá đẹp và lãng mạn nếu bạn đi xe đạp dọc bờ Sông Kiên, sau đó ghé vào thăm đình Nguyễn Trung Trực (ngày thường thì vắng lắm, chỉ đông đúc vào ngày giỗ ông thôi). Tham quan khu lấn biển, có thể ngắm mặt trời lặn rất đẹp. Tối đi dạo một vòng Thành phố Rạch Giá.
Bọn mình sẽ cố gắng đi hết những nơi mà Thảo Cúc nói. phantuannam và dangkhoaquan ghi trong bộ nhớ đấy nhá! Phụ nữ bọn chị là có trí nhớ kém lắm!

Nhà mình ở khu tái định cư, nên còn vắng vẽ, các bạn có thể đốt lửa hoặc sinh hoạt nhóm nhỏ và ngắm trăng ở trước sân nhà.
Thế này thì như là đón Trung thu ở Kiên Giang ấy nhỉ!

Vâng, cám ơn bạn!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
EM nói thế này đừng mắng nhé! Lòng tốt của bạn Thảo cúc thì ai cũng biết nhưng theo kinh nghiệm của em:
- Thứ nhất đoàn của mình quá ít để mà đốt lửa trại, ngắm trăng và không khí sẽ rất chán, có ai đâu mà đốt lửa trại cơ chứ!
- tHỨ hai: nếu ở nhà bạn Thảo cúc thì sẽ phiền gia đình bạn ấy và cái quan trọng là cả đoàn sẽ không thấy thoải mái, tiện nghi
Cho nên chỉ nên chốt lại thế này, nếu bạn Thảo cúc ở đó thì mình rủ bạn ấy đi chơi cùng. Còn đoàn mình thì sẽ ở khách sạn, còn buổi tối sau khi gửi phòng muốn đi đâu đó thì sẽ tự đi cho tự do và thoải mái!(để tiết kiệm chi phí có thể chỉ thuê phòng từ buổi tối)

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
đồng chí này nhầm! ý tui là mình đi chơi cả ngày đến tối mới vào ks thì tiền phòng sẽ được tính từ lúc đặt phòng chứ! Đi du lịch nếu muốn tiết kiệm chi phí thì ai lại đặt phòng từ buổi sáng đâu!

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
TÚ Anh cho em cái chương trình để em hỏi trước giá khách sạn xem thử thế nào!
nhân tiện chị đặt vé ôtô trước đi, đi 5 người! chứ không đến hôm đi ko có xe thì bực mình lắm!

Sửa lần cuối:
Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
TÚ Anh cho em cái chương trình để em hỏi trước giá khách sạn xem thử thế nào!
Xe ô tô sẽ dừng ở Kiên Lương, đi khoảng hơn 10 km nữa thì đến Hà Tiên hoặc trước khi đến Kiên Lương thì chúng ta sẽ dừng ở Rạch Giá. Thời gian khởi hành là 6 giờ sáng, đi mất 8 tiếng. Đến Hà Tiên thì chắc chắn rồi, còn sau đó chúng ta đi đâu thì sẽ hỏi dân bản xứ thôi (bạn mình hoặc nhờ bạn của Thảo Cúc).

Chị vẫn sẽ gọi nhờ Thảo Cúc, chúng ta cứ đến tận nơi xem sao đã, cứ đưa ra nhiều phương án, đến đó mới quyết định chính thức theo ý kiến của mọi người.

nhân tiện chị đặt vé ôtô trước đi, đi 5 người! chứ không đến hôm đi ko có xe thì bực mình lắm!
Chị đặt rồi, hôm nay người ta hẹn nhíc lịch confirm lên ngày 29. Hôm đó chị quên nhớ nhắc nhá!

S

sami

Kẻ hết thời
23/9/04
243
6
18
An Sương
www.4so9.com
Quắn nói đúng đấy. Chỉ nên vào khách sạn sau 12h trưa và trả phòng trước 12h trưa ngày hôm sau sẽ được tính 1 ngày thôi.
Nên đi thẳng Hà Tiên luôn vì bản thân ở RG cũng không có gì nhiều để thăm quan cả. Kiên Lương chỉ có vài ba nhà trọ gọi là, trông hoang sơ lắm. Nếu dừng ở Kiên Lương các bạn có thể ghé Hòn Chông để dạo qua một chút sau đó phi ra Hà Tiên cho sướng.
Thân

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chuyến du lịch của chúng ta có thêm thành viên mới. Đó là một người nói rất nhiều và cực vui tính: bác PAT :mrstraetz. Cùng đi theo bác sẽ có thêm 2 đệ tử nữa. :angel:
Như vậy, danh sách đi sẽ gồm:
1. phuong168,
2. phantuannam,
3. dangkhoaquan,
4. Cẩm Thuý,
5, 6, 7. Bác PAT và hai đệ tử,
8. Nguyen Tu Anh.

Hiện nay có xe Mai Linh Express. Để đến Hà Tiên chúng ta sẽ đi hai chặng: Tp. HCM - Rạch Giá và Rạch Giá - Hà Tiên. Vì ngày lễ nên phụ thu sẽ là 40% (khiếp thật, cao ngất!), tiền vé cho một người sẽ khoảng như sau:
- Tp. HCM - Rạch Giá: 95.000 đồng + phụ thu 40% = 130.000 đồng.
- Rạch Giá - Hà Tiên: 35.000 đồng (chưa tính phụ thu vì không biết có hay không).

Chúng ta đi xe Mai Linh Express để đảm bảo an toàn và sạch sẽ nhé! Nếu cả nhà đồng ý thì trưa nay mình đi lấy vé cho ngày 01/9/2007 và phải nộp trước 1.040.000 đồng (130.000 đồng x 8 người). Ai không đi thì phải hoàn lại cho mình số tiền này. Híc híc híc... Lo đến chết mất!

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
Ối giời ơi... phụ thu 40% cơ à!

Hô hô, nhưng không sao, không sao...

Hoan nghênh anh PAT tham gia... Chuyến đi này hứa hẹn nhiều niềm vui :1luvu:

dangkhoaquan

dangkhoaquan

Cao cấp
CHỊ POST CHO EM CÁI CHƯƠNG TRÌNH CÁI! CHẲNG HẠN đến rạch giá ở lại cỡ bao lâu!...sau đó đi đâu!! theo em là bỏ hẳn phương án ở nhà Thảo Cúc đi! ở khách sạn cho nó thoải mái và tự do!

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Mình vừa đi đặt vé và đóng tiền cho 8 suất đi. Xe sẽ khởi hành đúng 6 giờ sáng ngày 01/9/2007. Xe Mai Linh Express không đợi đủ khách thì mới đi đâu, đúng giờ là xe khởi hành, các bạn chú ý! Xe sẽ đón tại 2 địa điểm:
- 400A Lê Hồng Phong, Phường 1, Quận 10 (Nhớ ra trước 45' giờ xuất bến).
- Hoặc Bến xe miền Tây (Nhớ ra trước 15' giờ xuất bến).

Nghe nói Rạch Giá không có gì nên xuống đến Rạch Giá nếu có thể chúng ta sẽ đi thẳng ra Hà Tiên. Khoảng cách từ Tp. HCM - Rạch Giá là 250 km, tức đi mất 6 tiếng đồng hồ, từ Rạch Giá - Hà Tiên đi mất khoảng 2 tiếng đồng hồ nữa.

dangkhoaquan xem giá phòng ở Hà Tiên thế nào nhé rồi báo lại cho chị.

phuong168

phuong168

Guest
Mình vừa đi đặt vé và đóng tiền cho 8 suất đi. Xe sẽ khởi hành đúng 6 giờ sáng ngày 01/9/2007. Xe Mai Linh Express không đợi đủ khách thì mới đi đâu, đúng giờ là xe khởi hành, các bạn chú ý! Xe sẽ đón tại 2 địa điểm:
- 400A Lê Hồng Phong, Phường 1, Quận 10 (Nhớ ra trước 45' giờ xuất bến).
- Hoặc Bến xe miền Tây (Nhớ ra trước 15' giờ xuất bến).
Nếu ở bến xe Miền Tây thì mấy giờ mình phải có mặt ạ ?
Còn nếu đợi ở Lê Hồng Phong thì mấy giờ ạ?

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Em không biết làm phép tính trừ nếu giờ xuất bến là 6 giờ sáng sao?

Nếu ở bến xe Miền Tây thì mấy giờ mình phải có mặt ạ ?
Còn nếu đợi ở Lê Hồng Phong thì mấy giờ ạ?

phuong168

phuong168

Guest
Em không biết làm phép tính trừ nếu giờ xuất bến là 6 giờ sáng sao?
Sorry chị em vốn dốt nhất môn toán mà, lại nhất là cái khoản tính trừ nữa thì càng dốt hơn.

phantuannam

phantuannam

Altria Tax
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
17/12/04
4,331
1,027
113
42
Quận 12 - Hồ Chí Minh
www.tapchiketoan.vn
:wall: haha, đúng là chị em nhà này vui tính thiệt!

Điểm tập trung tại Lê Hồng Phong là điểm luân chuyển (khách tập trung tại đây, nhà xe sẽ chở ra bến xe)... Nếu chúng ta chọn điểm tập trung là ở đây thì chúng ta phải có mặt lúc 4g45 - 5g00. Vì xe ở đây phải cộng thêm thời gian di chuyển ra bến xe miền Tây :dance2:

Chúng ta nên chọn điểm tập trung là Lê Hồng Phong thay vì tại bến xe miền Tây vì ít ra Lê hồng Phong cũng gần trung tâm hơn là bến xe miền Tây. Khi đi chơi về sẽ rất mệt, nhà xe đưa về đến đây thấy thoải mái hơn nhiều. :1luvu:

Vậy thôi để mình thống nhất lại để tránh lủng củng như sau:

Thời gian tập trung 4g45 đến 5g00 tại 400A Lê Hồng Phong, Phường 1, Quận 10

Số điện thoại của chị Tú Anh 0913 034 240 - số phantuannam 0908 599 473.

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Hình như em biết là bến xuất phát là bến xe Miền Tây, Thì Hic hic, Em đi xe bít An Sương _ Miền Tây thì tiện xe và bến đợi. Còn khi về thì có người đến đón nên không sợ trễ.
To Phuong168. bạn đi chung với mình đến bến xe Miền Tây thì tiện hơn đó. Mình gặp ở An Sương 5g ha và 5g45 mình có mặt ở bến xe Miền Tây.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA