Chào mừng SN WKT lần V tại TP. HCM bằng một điệu tăng gô hay cha cha cha nhé!

• Thread starter Nguyen Tu Anh
  • Ngày gửi
phuonghoanglua

phuonghoanglua

Guest
30/7/04
235
0
16
42
In legend
Truy cập trang
Mình dám chắc, hát thì... thường quá vì ai mà chẳng biết hát. Thế còn nhảy thì sao nhỉ? Nhảy đúng điệu cổ điển đấy nhé, chứ không híp hốp, rốc ráp gì đâu! Chắc chỉ một số người biết thôi. Vậy thì của hiếm là của qúy rồi. Nếu bạn nào yêu thích môn khiêu vũ cổ điển, yêu diễn đàn webketoan và chả sợ ai hết thì chúng ta làm tiết mục nhảy nhót tí chút góp vui cho sinh nhật năm nay nhé!

Lập nhóm thì cũng phải tập dượt cho nhuần nhuyễn mấy buổi. Mình dự định chúng ta sẽ đóng góp 2 điệu nhảy: tăng gô và cha cha cha vì lý do sau:
- Điệu tăng gô: nhảy đôi, bước đi xéo và đảo rất đẹp, nhìn có vẻ sang trọng. Biết đâu trong thời gian tập với nhau, ối người giã từ độc thân ấy nhẩy!
- Điệu cha cha cha: nhảy đơn (hoặc đôi cũng được), đơn giản, dễ luyện, nhạc cực kỳ sôi nổi và vui.

@ Tú: nghe vui nhỉ, nhưng mà cha cha cha thì đừng có nhảy đơn bà chị ơi, không đẹp tí nào.
Nhìn chung thì có vẻ "âm thịnh dương suy" nhỉ! Nếu ít người quá thì xếp hàng nhảy disco em thấy tốt hơn.
Nếu cần "trainer" thì ới em nhé, mặc dù em về hơi muộn, lại đang ôm bệnh.

Khóa học Quản trị dòng tiền
penguinvn

penguinvn

Guest
hôm đó nếu 0 mưa thì ghé xem mọi người tập.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Hehe, mình phải tranh thủ thời gian mon men ra xem thôi. Sẵn cơ hội này học thêm S.Mod ngón nghề nhảy nhót :dance2: nữa chứ. S.Mod đa năng quá, bái phục bái phục:dance2::angel:

kidmandang

kidmandang

Giang Hồ Thuật Sĩ
10/11/05
522
2
18
HCM
Hehe, mình phải tranh thủ thời gian mon men ra xem thôi. Sẵn cơ hội này học thêm S.Mod ngón nghề nhảy nhót :dance2: nữa chứ. S.Mod đa năng quá, bái phục bái phục:dance2::angel:

Pác cứ mang theo mấy thùng tiger đi ủng hộ là anh em nhảy được hết :bigok:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Chiều nay về mua đĩa nhạc nhảy rồi nhưng hơi buồn vì:
- Nhạc khiêu vũ cổ điển có lời hát tiếng Việt mà mình đã học và được nghe thì Nhà văn hóa thanh niên giữ độc quyền, không bán ra.
- Nhạc khiêu vũ cổ điển có lời, không lời Việt Nam: không có.

Đành: Mua một đĩa nhạc khiêu vũ không lời nước ngoài, trong đó có 3 bài điệu Chachacha và 3 bài điệu Tango.

Bác nào có đĩa nhạc khiêu vũ hay hay mang đi cho chúng em mượn nhé! Cám ơn các bác trước!

xuantham

xuantham

Cao cấp
18/8/05
5,375
652
113
58
TP. Hồ Chí Minh
Hic hic... mình chẳng biết nhảy nhót gì cả... tại chị Thắm hết, khởi xướng cho đã... chẳng ai chịu hưởng ứng theo... mà hôm trước mình xin phép người dưng đi học, người dưng nói khỏi cần học... làm đến giờ mình cũng chẳng biết nhảy luôn, huuuuu!... :ride:

Không sao. Cừ đền tụi nó dạy lại cho. Chị cũng đaa6u có khá gì hơn em bao nhiêu đâu.
Hic. Thế nhưng hôm nay lại gặp sự cố rồi, không biết có còn nhảy nhót được không nữa. Đang bị đau! Hu hu!

cothant

cothant

Thằng ham chơi
29/9/04
875
18
18
HCMC
Pác cứ mang theo mấy thùng tiger đi ủng hộ là anh em nhảy được hết :bigok:

Spam: nói bâng quơ.... nhà Cothant còn khoảng 20 lon Tiger... từ hồi trung thu tới giờ... ko biết làm gì với nó :alcon:

@ Tú Anh: nếu nhảy ở công viên ngại thì qua nhà em, em cho mượn cái sân trước nhà nhé :)

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Để chiều nay ra xem tình hình thế nào đã nhé! Có gì chị sẽ báo lại, cám ơn em nhiều nhiều! :1luvu:

@ Tú Anh: nếu nhảy ở công viên ngại thì qua nhà em, em cho mượn cái sân trước nhà nhé :)

H

hvtgroup

Ông lái đò...
15/3/04
377
0
16
HaiPhong
@ Tú Anh: Cho anh đăng ký 1 "chân"... từ HP nhé!? Nhưng anh chỉ mỗi điệu slow thôi!

A

act

Guest
29/11/05
85
1
0
TP Hồ Chí Minh
Act đăng ký một suất nha chị. Tối nay hẹn gặp mọi người ở công viên hen.

To chị Thắm: ủa chủ xị mà sao đọc từ đầu đến cuối topic chẳng thấy chị lên tiếng thế nhỉ.

To chị Tú: hồi hộp gặp chị quá đi mất.

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Đài đã được mang đến, chị đang nghe thử đĩa nhảy của mình. Đài này được cái volume to kinh khủng, không sợ tiếng ồn át. rk106 kiếm cho chị pin 1,5V nhá, sử dụng 4 pin/lần.

Hẹn cả nhà chiều nay nhé!

rk106

rk106

Văn Minh Lúa Nước
Okey chị! Em sẽ mang Pin đi và chị sẽ là người trả tiền! Ặc ặc!

To All: Mọi người đi đúng giờ , 18giờ ngay tại Cổng CV Lê Văn Tám đường Hai Bà Trưng. Thành viên nào "mới và lạ" thì nhớ lấy số điện thoại của chị Tú Anh hoặc RK106 nhé!

Nguyen Minh Kha

Nguyen Minh Kha

...Tổng hợp tùm lum...
Thông báo, hôm nay trời nắng tốt, đẹp ngày, đẹp trời,..... mọi người nhớ đến đúng giờ là cử chỉ đẹp đó. :1luvu:

Nguyen Tu Anh

Nguyen Tu Anh

Cao cấp
23/2/05
5,608
23
38
Hà Nội - TP. HCM
Buổi tập dượt ra mắt đầu tiên hôm nay thành công tốt đẹp! Xin chân thành cám ơn sự góp mặt của các thành viên sau (gồm rất nhiều thành viên lần đầu tiên góp mặt trong buổi offline): letmyha, rk106, muathugiauem, kidmandang, thotrang1986, Thien Thanh_, Nguyen Minh Kha, penguinvn, DaoQuynhNhi, tiger2774, thanhphưong và Nguyen Tu Anh. Ngoài ra còn có sự quan tâm của taoxanh, camchuong, cothant qua tin nhắn và điện thoại đến buổi tập ngày hôm nay.

Ban đầu mọi người tập được một chút thì trời đổ mưa. Trú và chờ không biết đến bao lần rồi thì trời mới chiều lòng người một chút. Hơn 19 giờ thì hết mưa và mọi người cùng ra tập. Tập luyện hăng say đến 20 giờ 30 thì ghé quán trên đường Phạm Ngọc Thạch để nạp năng lượng. 22 giờ cả nhà ta lục tục kéo nhau ra về.

Mới buổi đầu tiên nhưng các bạn đã tập được xong bước đi cơ bản và bước quay 180 độ của điệu chachacha. Các bạn nhà mình rất sáng dạ và chăm chỉ! Buổi sau chúng ta sẽ học bước quay 360 độ của điệu chachacha nhé!

Mình xin ra thông báo mới như sau: Vì số lượng nam tham gia ít quá nên sẽ chuyển điệu Tango sang điệu Twist. Cả hai điệu nhảy chúng ta tập luyện đều vui, dễ học và không phụ thuộc vào nam giới. Điệu Twist chỉ cần làm một vòng tròn, lắc hông là có thể nhảy được.
Thời gian tập luyện tiếp theo trong tuần này như sau: 18 - 20 giờ thứ 5, thứ 6, thứ 7. Địa điểm: trong công viên Lê Văn Tám, đi thẳng tuốt vào trong từ phía cổng đường Hai Bà Trưng đến chỗ cao ráo và sạch đẹp nhất trong công viên.

Mong các bạn đã có mặt ngày hôm nay đến đầy đủ, các bạn chưa đến thì hãy đến tham gia cùng, bạn nào có việc bận thì chúng ta sẽ đến buổi tập tiếp theo nếu có thể. Cám ơn sự tham gia, góp mặt của các bạn!

Sửa lần cuối:
tiger2774

tiger2774

Guest
10/1/07
2,517
2
0
49
Vô định
tiger2774.blogketoan.com
Kính thưa hội nhảy nhót mừng sinh nhật WKT,

Buổi tập đầu tiên hôm nay thật sự đã là 1 thành công, 11 người tham gia tập luyện => yeah :dance2: Chỉ tiếc mỗi trời không chiều lòng ta nên mưa chút đĩnh.

Công nhận rằng bước nhảy của Thanh Phương dễ làm mê hoặc lòng người quá. Kế tiếp là Tú Anh.:dance2:

Nhân đây mình cũng xin được thông báo, CLB bóng đá cũng dự tính chọn bài "Mắt Nai Chachacha" trong số những bài tham gia mừng sinh nhật WKT, vì thế mình xin phép được post lời lên đây để mọi người cùng xem và cổ vũ tại đây

http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=31419

Một nụ hồng một nụ hồng tặng cho mắt nai Em thơ ngây bước đi trên con đường về Một nụ hồng một nụ hồng tặng cho mắt nai Trông xinh xinh em thướt tha màu áo trắng tinh Mới có hôm nào em còn thơ ngây Bước trên con đường quen thuộc tới trường Thế nhưng bây giờ em đã khôn lớn và đáng yêu đáng yêu đáng yêu..... Từng nhịp từng nhịp từng nhịp theo bước chân Em tung tăng hát ca trên con phố này Thì một người một người ngồi mãi thẫn thờ Và ngày ngày đợi chờ bóng em đi qua Mới có hôm nào em còn nơi đây Thế nhưng bây giờ em đã xa rồi Để tôi một mình ngồi nơi đây chờ bóng ai (ai ai ai ai....................mãi )

*Mắt nai ơi xin đừng đi nhé em Mắt nai ơi xin đừng xa cách tôi Dù cho ngày tháng qua đi,qua những phong ba,tôi vẫn ngồi mãi nơi này . Mắt nai ơi xin đừng đi cha cha Hát vang lên oh là la cha cha Nào ta cùng bước cha cha cha Nào ta cùng hát cha cha cha Cùng vui ngày tháng mộng mơ ....

Rap:

Em xinh tươi như bông như hoa Cho ai kia ngất ngây tâm hồn Một ngày nhớ một ngày mong Đêm lại về thao thức bâng khuâng Con tim ai khát khao đợi chờ Trong cõi lòng ôm mối tương tư Cô bé ơi cô bé ơi ! Cô bé cô bé ơi ...

Sự tham gia của mọi người là niềm vinh hạnh của CLB bóng đá WKT.

TIGER2774

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,115
514
113
Thủ Đô
Buổi tập dượt ra mắt đầu tiên hôm nay thành công tốt đẹp! Xin chân thành cám ơn sự góp mặt của các thành viên sau (gồm rất nhiều thành viên lần đầu tiên góp mặt trong buổi offline): letmyha, rk106, muathugiauem, kidmandang, thotrang1986, Thien Thanh_, Nguyen Minh Kha, penguinvn, DaoQuynhNhi, tiger2774, thanhphưong và Nguyen Tu Anh. Ngoài ra còn có sự quan tâm của taoxanh, camchuong, cothant qua tin nhắn và điện thoại đến buổi tập ngày hôm nay.

Ban đầu mọi người tập được một chút thì trời đổ mưa. Trú và chờ không biết đến bao lần rồi thì trời mới chiều lòng người một chút. Hơn 19 giờ thì hết mưa và mọi người cùng ra tập. Tập luyện hăng say đến 20 giờ 30 thì ghé quán trên đường Phạm Ngọc Thạch để nạp năng lượng. 22 giờ cả nhà ta lục tục kéo nhau ra về.

Mới buổi đầu tiên nhưng các bạn đã tập được xong bước đi cơ bản và bước quay 180 độ của điệu chachacha. Các bạn nhà mình rất sáng dạ và chăm chỉ! Buổi sau chúng ta sẽ học bước quay 360 độ của điệu chachacha nhé!

Mình xin ra thông báo mới như sau: Vì số lượng nam tham gia ít quá nên sẽ chuyển điệu Tango sang điệu Twist. Cả hai điệu nhảy chúng ta tập luyện đều vui, dễ học và không phụ thuộc vào nam giới. Điệu Twist chỉ cần làm một vòng tròn, lắc hông là có thể nhảy được.
Thời gian tập luyện tiếp theo trong tuần này như sau: 18 - 20 giờ thứ 5, thứ 6, thứ 7. Địa điểm: trong công viên Lê Văn Tám, đi thẳng tuốt vào trong từ phía cổng đường Hai Bà Trưng đến chỗ cao ráo và sạch đẹp nhất trong công viên.

Mong các bạn đã có mặt ngày hôm nay đến đầy đủ, các bạn chưa đến thì hãy đến tham gia cùng, bạn nào có việc bận thì chúng ta sẽ đến buổi tập tiếp theo nếu có thể. Cám ơn sự tham gia, góp mặt của các bạn!
Ở HN, em gái cũng biết được thời tiết SG mưa to...lo cho các bác buổi đầu tập luyện...nhưng đúng là quan trọng lòng nhiệt tình của các bác.Buối đầu như chị Tú tường thuật cũg là thành công lớn rùi...Chúc các bác tập luyện tốt nhá!

hichic...chị gái siêu nhờ.:angel::angel::angel:
nguyên văn anh hổ :
Công nhận rằng bước nhảy của Thanh Phương dễ làm mê hoặc lòng người quá. Kế tiếp là Tú Anh.:dance2:

letmyha

letmyha

Hư không
18/5/04
815
6
0
43
The land of the living
Hôm qua bon chen nhảy nhót cùng các chị and các em thật vui! Chiều nay chúng ta lại tiếp tục anh chị em nhỉ?! :dance2:

gautrang202

gautrang202

Guest
2/11/06
277
0
0
www.vicuocsong.net
Oh, vui quá.
Thời gian này em hơi bận, có lẽ là em không thể tham gia sinh nhật web được. Chúc sinh nhật vui vẻ.
To chị Lét: chị nhớ đem bánh kem về cho em nha (mong mọi người giúp chị Lét dành phần bánh kem nha:angel:. Cảm ơn)

penguinvn

penguinvn

Guest
Đi thử mới biết là thành viên trong web kế toán rất năng động và nhiệt tình nữa, vì mọi người kẹt mưa nhưng vẫn tập tốt.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA