Nhật ký mỗi ngày!

• Thread starter tocdai_friendly
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Katherine

Katherine

Mẹ xinh con đẹp!
22/7/06
199
3
16
Searching...
Hic, đêm qua nó lại không ngủ được...
Buồn!
"...Quá khứ là những gì đã qua... Hãy sống thật tốt cho hiện tại và tương lai nhé...
Mọi chuyện rồi sẽ ổn thôi mà...
Thời gian nó kỳ diệu lắm, rồi nó sẽ chữa lành mọi vết thương
dù là vết thương ấy có đau buồn đến bao nhiêu...
...
...."

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Một ngày mới tuyệt vời...
Cảm giác bước qua ngày mới, khi đồng hồ đã điểm qua 12h, khi lang thang mình ta lướt web, khi lặng lẽ mở YM online khuya...như thể chỉ có mình ta, hihi...Lâu lắm rồi thu6 không thức khuya...
Bước ra ban công, nhìn mọi vật đã chìm vào giấc ngủ...thấy bình yên quá đỗi. Bỗng nhớ lại câu chuyện cổ tích 7 nàng tiên của bà hay kể, nhớ lại tuổi thơ nghèo khó mà tràn đầy tiếng cười, những câu chuyện cổ tích, những lần chạy rong tắm mưa, cùng anh tung tăng bắt dế, câu cá...
Nhớ lại những kỷ niệm ngày xưa, dù buồn hay vui, mình đều có nó và đối diện với nó, mình vượt qua nó, bỗng thấy mình là No.1, hì hì (khen mình tí nhể:))
Ui, Forever in love là bản nhạc hòa tấu mà thu6 mê nhất,hihi...nghe mãi mà không chán....:inlove:

Quangteo

Quangteo

tình - tiền - tù - tội
10/10/04
180
1
18
TPHCM
sao ngày càng có lắm chuyện rắc rối xảy ra thế này nhỉ? làm sao bi chừ???/

M

Meo Cung

Guest
26/3/07
10
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Sao pac Quang Tèo phí phạm thế. Mận ko rơi vào mồm or rổ mà rơi xuống ..sình là seo?????????????:wall: :wall: :wall:

B

béSamêmútmôi

User đã bị cấm truy cập
Ngày nào cũng đỏ quạch từ sáng đến tối
Tinh thần chán nản, mệt mỏi k được việc gì
:(:(:( Cơn Đại Hồng thủy biết bao giờ mới châm dứt đây
Tiền ơi

S

seven love

Guest
26/3/07
0
0
0
HCM
Thà một phút huy hoàng rồi vụt tắt
còn hơn là le lói suốt trăm năm.

:food-smil

nhaquedideple_rathanhpho

nhaquedideple_rathanhpho

Nâng tầm cao mới
He he, lần đầu tiên làm biên bản hủy hóa đơn, sai 2 cái liền, cùng 1 cty(khác ngày).Hihi, chẳng biết kế toán có "thâm thù đại hận" gì mà mình xem lại các biên bản hủy lần trước đều viết sai cho cty đó cả, đen thật(đến mình cũng viết sai cho cty đó - 3 đời kế toán).
Hix, gọi điện sang bên đối tác bị xạc cho 1 trận: làm ăn bao nhiêu năm rồi mà lần nào viết hóa đơn cũng sai là sao??(Oan quá, mới viết 3 cái sai 2 thôi mà bị mắng cả các lần trước - hihi).
Công nhận là viết cho cái cty đó tốn hóa đơn quá,cứ viết được 1 cái là ít nhất hủy 1 cái, có khi hủy cả 3 bản(kế toán trước), đến lần thứ 4 thì ok.Ngại quá.
He he, may mà sếp chỉ nói "nhẹ nhàng" thôi, nếu sếp mà quạt nữa thì....hix hix.
May mà cuối cùng cũng làm xong thủ tục hủy ngon lành, không vấn đề gì.Rút kinh nghiệm lần sau vậy.Hihi...

T

thu6tudo

I have changed
24/6/06
345
3
0
Đồng Nai
Đang viết bài ngon lành, bỗng nhiên đụng ngay phần..khó xơi, thế là đau đớn nhìn bài làm, mai phải vác cái thân lên công ty, tiếp tục làm công tác phỏng vấn lấy tin thôi, hức hức...
Một ngày chán ghê gớm, ở nhà hoài, bức bối quá, rủ bạn đi chơi thì nhà nó quá xa, đến đó xong cũng mệt xỉu,hic hic...Đọc hoài cũng hết báo, đọc tiếng Pháp cũng mỏi miệng, đọc tư tưởng thì ngủ gà gật, nghe nhạc hoài cũng thấy đời có bi nhiêu đó, nhắn tin hoài cũng mỏi tay, gọi điện thì bạn đi vắng, oái...
Bực quá nha, mai mà vậy nữa thì dẹp...đi chơi luôn khỏi học hành gì hết á.

Dungphan

Dungphan

Trung cấp
6/7/05
82
1
0
41
HCM
Lâu lắm rồi mới vào lại đây, lơ ngơ như người bị lạc đường. Vào ko fải để đọc, cũng chẳng phải để viết, chỉ vào để tìm lại 1 thứ, cuối cùng thì cũng đọc (không đọc sao mà tìm ra được) và cũng đã viết ra rồi :)

Z

zen

Guest
1/7/06
4
0
0
37
hanoi
www.hvtc.edu.vn
ngày đã ngắn , vậy mà còn làm biếng mãi thế này...
toàn những việc cỏn con, vậy mà còn ko biết làm thế nào cho cái ngày nó đỡ vô vị, chẳng việc gì ra việc gì...
ko muốn nghỉ, nhưng đuối...
hình như mình ko hợp với kế toán ah...ko biết nữa, sao dạo này mệt mỏi thế, sao dạo này chẳng biết học hành làm sao...
thật thà...

L

L'amour

Trung cấp
11/12/06
199
3
18
43
Sans frontieres
Ôi, trưa nào cũng được ngủ trưa đã quá! hơn 2h rùi dậy...vô mạng chát chít thui haaaaaaaaaaaaaa

D

dolphin2705

Guest
28/7/05
33
0
0
Ha Noi
Buồn ngủ quá đi!!!mắt cứ díp hết cả lại chẳng làm gì được cả!!!

Z

zen

Guest
1/7/06
4
0
0
37
hanoi
www.hvtc.edu.vn
bùn chít mất...cứ nghe nhạc lại nhớ, cứ nhớ lại thấy ghét, cứ ghét lại thấy buồn, cứ buồn lại muốn nghe nhạc, cứ nghe nhạc lại thấy nhớ, cứ nhớ....ôi, chóng mặt quá !!!!!!!!!! @_________@ Nhưng thôi, hãy yên lòng đi Zen ngốc nghếch ạ !Công việc là công việc, tình cảm là tình cảm, dừng lại rồi thì hãy quên hết đi, ko nghĩ tới nữa ! Thôi, ngốc lắm, sao mà ngốc chưa từng thấy thế hở ! @___________@
Cứ mơ màng rùi rơi bụp xuống đất :
Ngày mai kỉm tra, ngày kia kỉm tra, ngày kìa kỉm tra ...
Tuần sau kỉm tra, tuần kia kỉm tra, tuần kìa.... thi học kì !!!!!!!!!!!!! @_________@
.... !!!!!!!!! :(

phuong168

phuong168

Guest
Mình không biết hôm nay là ngày gì nữa ?
Sao lại vừa buồn vừa mệt mỏi, hiện tại mình chẳng còn biết mình đang nghĩ gì nữa, mình cũng chẳng biết tại sao mình lại có thể buồn đến vậy?
Thôi đi uống cafe rồi nghe nhạc Trịnh vậy
:beernow:

T

Tranminhphuong

Guest
18/4/07
0
0
0
17
Không nhớ
Còn mình thì mãi không ngủ được. Có ai giúp mình được không?

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Hãy chiến đấu theo cách của riêng mình!

Chuyện gì đáng buồn cười?
Ai giữ thể diện cho ai?
Ai ngán, ai sợ ai cơ chứ!
1 tin nhắn ngắn ngủi bao hàm 3 nội dung trên được gửi cho mình sáng nay.
Tục ngữ có câu: Cười người hôm trước, hôm sau người cười => Trả lời cho vấn đề thứ nhất!
Ai giữ thể diện cho ai à? có nhất thiết phải cố giữ thể diện cho người khác không nhỉ? vấn đề này thì thực sự khó, vì không thể đứng trên phương diện cá nhân để đưa ra ý kiến được.
Còn ai ngán ai ư? trên đời này chẳng ai ngán ai cả, nếu có chỉ là sự tôn trọng nhau mà thôi.
Trong bất cứ cuộc chiến nào thì kẻ run sợ chính là kẻ thất bại. Tuy nhiên chuyện được mất đôi khi không phụ thuộc vào yếu tố thắng bại. Vấn đề ở đây chính là: Có dám tham gia vào cuộc chiến hay không?
Tham dự vào cuộc chiến không hẳn là đòi lại những gì mình đã mất, hoặc chiếm lấy những gì mình thích mà đơn giản hơn rất nhiều: Chiến đấu để khẳng định mình tồn tại! Khẳng định chỗ đứng của mình và khẳng định là mình dám nghĩ và dám làm.
Trong bất cứ cuộc chiến nào thì cái đáng tôn vinh nhất chính là tôn trọng đối thủ, đừng có tỏ ra cao thượng, đừng có tỏ ra miệt thị.
Ta biết họ đang run sợ, họ đang lẩn tránh nhưng ta sẽ không tấn công vào điểm yếu đó của họ, bởi đơn giản ta biết: đá vàng sẽ tàn phai!
Đừng nghĩ rằng mình đang đứng trên đỉnh vinh quang là không còn quyết tâm gìn giữ nó. Sẽ có người tấn công mong đoạt được điều đó. Hãy cố mà giữ lấy nhé!
Cười cợt ư? Miệt thị ư? Nếu thích thì cứ làm. Chiến thắng sẽ giành cho người biết tôn trọng đối thủ!
Cái gì của Ceasar hãy trả lại cho Ceasar!
Ta đã chấp nhận tham gia cuộc chiến có nghĩa là ta không xem trọng việc Được - Mất.
Để mình thực sự là chính mình: Đấy mới là phần thưởng cho ta!
Một cuộc chiến sẽ không có người thất bại nếu tất cả những người tham gia đều hiểu được điều đó.
Hãy là chính mình! Đó là thông điệp mà ta gửi tới tất cả những người tham gia.

Sửa lần cuối:
P

PhươngMai

Guest
24/5/06
14
0
0
44
Hà Nội
Chuyện gì đáng buồn cười?
Ai giữ thể diện cho ai?
Ai ngán, ai sợ ai cơ chứ!
1 tin nhắn ngắn ngủi bao hàm 3 nội dung trên được gửi cho mình sáng nay.
Tục ngữ có câu: Cười người hôm trước, hôm sau người cười => Trả lời cho vấn đề thứ nhất!
Ai giữ thể diện cho ai à? có nhất thiết phải cố giữ thể diện cho người khác không nhỉ? vấn đề này thì thực sự khó, vì không thể đứng trên phương diện cá nhân để đưa ra ý kiến được.
Còn ai ngán ai ư? trên đời này chẳng ai ngán ai cả, nếu có chỉ là sự tôn trọng nhau mà thôi.
Trong bất cứ cuộc chiến nào thì kẻ run sợ chính là kẻ thất bại. Tuy nhiên chuyện được mất đôi khi không phụ thuộc vào yếu tố thắng bại. Vấn đề ở đây chính là: Có dám tham gia vào cuộc chiến hay không?
Tham dự vào cuộc chiến không hẳn là đòi lại những gì mình đã mất, hoặc chiếm lấy những gì mình thích mà đơn giản hơn rất nhiều: Chiến đấu để khẳng định mình tồn tại! Khẳng định chỗ đứng của mình và khẳng định là mình dám nghĩ và dám làm.
Trong bất cứ cuộc chiến nào thì cái đáng tôn vinh nhất chính là tôn trọng đối thủ, đừng có tỏ ra cao thượng, đừng có tỏ ra miệt thị.
Ta biết họ đang run sợ, họ đang lẩn tránh nhưng ta sẽ không tấn công vào điểm yếu đó của họ, bởi đơn giản ta biết: đá vàng sẽ tàn phai!
Đừng nghĩ rằng mình đang đứng trên đỉnh vinh quang là không còn quyết tâm gìn giữ nó. Sẽ có người tấn công mong đoạt được điều đó. Hãy cố mà giữ lấy nhé!
Cười cợt ư? Miệt thị ư? Nếu thích thì cứ làm. Chiến thắng sẽ giành cho người biết tôn trọng đối thủ!
Cái gì của Ceasar hãy trả lại cho Ceasar!
Ta đã chấp nhận tham gia cuộc chiến có nghĩa là ta không xem trọng việc Được - Mất.
Để mình thực sự là chính mình: Đấy mới là phần thưởng cho ta!
Một cuộc chiến sẽ không có người thất bại nếu tất cả những người tham gia đều hiểu được điều đó.
Hãy là chính mình! Đó là thông điệp mà ta gửi tới tất cả những người tham gia.
Bạn không sợ người ta nói bạn không ăn được thì đạp đổ à?

Z

zen

Guest
1/7/06
4
0
0
37
hanoi
www.hvtc.edu.vn
phù phiếm ! phù phiếm! ...
sau quãng thời gian ấy ...mấy tháng nhỉ, hình như là 8,9 tháng gì đó, mình chợt nhận thấy rõ rằng nó phù phiếm quá mức !Chỉ an ủi lại đc vài điều, còn lại, mình đã bỏ đi vô vàn những thứ khác...nhưng không có điều ấy thì sao, mình sẽ không như bây giờ.
Chẳng biết nên hối hận hay nên vui mừng...
Chẳng biết...
Chỉ biết , giờ mệt mỏi, giờ chán ngán lắm rồi, chẳng quan tâm nữa, mà thực ra từ lúc đầu mình đã xác định là phù phiếm rùi mờ, hự hự , vậy thì giờ ko đc tiếc gì chứ! Hay tiếc vì mình ko biết cần phải dừng cái phù phiếm ấy lại một cách đúng lúc , ah , mình dừng rồi đấy chứ, mà thực ra trong lúc làm nó mình cũng xác định là ko theo nó cơ mà...mình đã biết nó phù phiếm lắm, chỉ có thể gắn với nó ở một khía cạnh cần thiết mà thôi, thế mà... mình vương nợ với nó...
Thôi, giờ qua rồi... mình lại phải bắt đầu từ đầu, chắc là sẽ khó khăn hơn nhiều , có những thứ mình sẽ không tưởng tượng nổi, nhưng phải chấp nhận nếu nó tới thôi Zen ngốc xít ạ ! Hừm !
lo lắng và mệt mỏi...
mình biết ai đó cũng vậy...
tiếc ư, tiếc làm gì nữa...
chẳng còn gì có thể nói nữa cả, thôi đừng tiếc !

TAT

TAT

Thành viên Tình Nguyện
6/8/05
1,016
11
0
44
Làng Cà
Bạn không sợ người ta nói bạn không ăn được thì đạp đổ à?

Chỉ có những gì lung lay mới bị đạp đổ, những gì chắc chắn sẽ bền vững mãi với thời gian.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA