Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
C

cuncon198281

Trung cấp
17/10/06
124
0
16
hn
Có Anh Chị Nào Thi Vào vị trí Tín Dụng của NH VPbank chưa???

Chào các bác,
cho em hỏi đã có bác nào thi vào vị trí tín dụng tại ngân hàng VPBank chưa cho em it kinh nghiệm nào?? em đang chuẩn bị để thi vào vị trí này mà chưa hình dung được là mình phải ôn tập những gì, chuẩn bị gì nữa... Mong các bác sớm trả lời để em kịp ôn luyện hic. Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
C

congchuaphale

Guest
20/1/05
14
0
0
42
Hanoi
Hì, chào bạn.
Mình thi tuyển vị trí tín dụng của VPBank mấy lần rùi, mình hơi bị tự tin về phần này, Nhưng chỉ bị trượt vòng phỏng vấn thôi. Nói chung là bạn nên mua một quyển nghiệp vụ ngân hàng TM về xem, đồng thời nghiên cứu trên mạng internet nữa. Đề thi cũng dế chẳng có gì là khó khăn cả. Cứ mua sách về là có hết.Thường thi tín dụng VPB có những câu là :
1. Theo bạn, phẩm chất của người tín dụng cần có là gì? Bạn có đủ tiêu chuẩn để có thể trở thành NV Tin Dụng không?
2. Tài sản bảo đảm, tại sao ngân hàng lại phải áp dụng hình thức tài sản bảo đảm đối với các khoản vay.
3. Các tài liệu nào của doanh nghiệp mà ngân hàng phải xem xét khi cho vay?
4. Nêu các bộ luật liên quan đến tín dụng.
5.Các chỉ tiêu cơ bản đánh giá tình hình tài chính của doanh nghiệp (Phân tích hoạt động kinh doanh).
6. Vân vân và vân vân.... Nói chung là chỉ xoay quanh các vấn đề này thôi.
Bài viết sạch đẹp, chữ viết nắn nót, là tiêu chí để bác Phó Tổng Giám Đốc cho vào vòng phỏng vấn.He, tất nhiên là bài thi cũng phải đạt yêu cầu, nhưng nhìn thấy sạch đẹp là các bác đã khoái rùi.
Chúc bạn thành công.

H

hoaxuongrong070

Trung cấp
1/3/05
80
0
6
viet nam
Thi vào NH Vietcombank

Chào các bạn.
Mình học kt DN, sau đó lại vào làm lãnh vực Tài chính hành chính sự nghiệp. Đợt này mình đang nhắm sang NH VCB, nhưng thi KT NH mình thấy phiêu quá.
Có bạn nào thi rồi cho mình lời khuyên với:wall:wall::wall:

L

lemi

Guest
28/9/04
6
0
0
41
HCM
360.yahoo.com
Hihi, khuyên gì bi giờ !!! Kế toán ngân hàng chủ yếu là tiền mặt.Chỉ thấy ở đấy công việc "daily work" nhiều, làm chừng nửa tháng là...quen rồi....chán ốm !!!.
Nhưng quan trọng là cứ tự tin lên đê !!!Chả khó gì đâu ! trong cái "loại" kế toán, thì kế toán ngân hàng...chán nhứt đó !!! :))))

H

hoaly83

Trung cấp
Mình cũng đã từng thi 1 số ngân hàng rồi. Mình thấy kế toán ngân hàng dễ hơn kế toán DN nhiều. Bạn cứ yên tâm mà thi đi. Bạn định thi vào Ngân hàng VCB hả, cũng khó hơn các NH khác đấy. Mình đã thi một số NH, nhưng thấy NH VCB là khó nhất, đòi hỏi kiến thức tổng hợp đấy.
Chúc bạn thành công!

D

datnv

Guest
Thi vào Ngân hàng

Để thi vào NH thì bạn nên tham khảo kế toán NH trước hay nghiệp vụ tín dụng (nếu bạn dự tuyển vị trí Cán bộ tín dụng), tốt nhất là nhờ một người đã hoặc đang làm NH hướng dẫn sẽ tốt hơn

S

saodo1234

Guest
2/12/07
5
0
0
ha noi
SOS - thi vào VPB vị trí tín dụng thi cái gì

Sắp thi VP Bank rồi mà ko biết thi cái gì đây.
Bác nào thi VPb vào vị trí tín dụng rồi cho em biết thi kiểu gì. Các bác hảo tâm giúp em với.

Em chỉ biết họ bảo mang máy tính, thi kế toán ngân hâng chăng? không biết nữa. em hỏi mắc cười các bác có cười thì cười thầm thôi nhé, kẻo em xấu hổ.

S

saodo1234

Guest
2/12/07
5
0
0
ha noi
Sắp thi VP Bank rồi mà ko biết thi cái gì đây

Bác nào thi VPb vào vị trí tín dụng rồi cho em biết thi kiểu gì. Các bác hảo tâm giúp em với.

Em chỉ biết họ bảo mang máy tính, thi kế toán ngân hâng chăng? không biết nữa. em hỏi mắc cười các bác có cười thì cười thầm thôi nhé, kẻo em xấu hổ.

M

mo mot hanhphuc

Guest
4/12/07
6
0
0
40
Hà Nam
Chào các bạn, các anh chị!
Nhiều lần mình lên diễn đàn để tìm tài liệu,học hỏi kinh nghiệm làm kế toán của các bạn nhưng lần này mình mới đăng ký thành viên thành công.
Mình học kế toán doanh nghiệp nhưng lại thích làm ở NH giờ mình đang chuẩn bị thi kế toán ngân hàng VPBanhk nhưng chưa biết thi tuyển ở đó thế nào.Mình đang lo lắng k biết phải học những gì tìm tài liệu ở đâu.Thật may mắn vì mình đã gặp được bạn phuongphuong23,mình cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé.Bạn thi những môn gì vậy,bạn đã đậu chưa vậy.Anh văn thi có khó không bạn,AV mình còn yếu k biết có thể thi được không.Nghiệp vụ kế toán NH nữa mình chưa học gì cả.Lo quá bạn ơi bạn chỉ cho mình cách học đi.Thanhks!...

H

hoangmacs

Guest
16/11/07
18
0
0
viet
Cho mình hỏi ở nghiệp vụ 1, cuối ngày kế toán bán 1000$ lãi/lỗ thì như thế nào.?

minh co the giai thich cho ban nhe.
nghiep vụ này NH mua ngoại tệ với tỷ ja niem yết trong ngày theo chuẩn tỷ giá do NHNN quy định trong ngày (SPOT), nen chi hạch toán như LETRAN thôi, còn khoản chênh lệch lổ lãi, cuối năm tài chính mới kết chuyển sang tk 7 (thu nhập) hoặc TK 8 (chi phí)

N

nigga

Guest
6/12/07
2
0
0
37
hanoi
Bác nào có đề thi tín dụn vp bank cũ ko vậy

mùng 9 này là thi rồi mà em chưa ôn được gì cả,bác nào đã từng thi có biết đề cho em tham khảo với,thank các bác rất nhiều:mrstraetz

N

nigga

Guest
6/12/07
2
0
0
37
hanoi
có đồng hương đây rồi,tớ cũng chịu chẳng hiểu họ thi cái gì,chắc lại tính toán cábaaif tập liên quan đến tín dụng đây,hic hic

G

gapro

Guest
8/11/07
24
1
3
Hà Nội
mình vừa đi thi kế toán giao dịch VPbank về chiều nay, củ chuối vô cùng vì đề giống hệt lần thi trước và có 1 câu séc gạch chéo mình vẫn không làm được.
Chán nhất là có bạn còn mang tài liệu nữa chứ, cạnh tranh thật không lành mạnh.
Mà cả ngân hàng như vậy mà chẳng thể có cái đề nào hay hơn hay sao mà phải thi lại cái đề đã thi, ai đã thi lần trước ko đậu chắc lần này qua được.
Chắc mình rụng rồi vì có nhiều người thi quá, làm bài chỉ được 70-80% thôi...hu...hu.
Tự an ủi mình đã cố gắng ôn rồi vì có 1 tuần cho những kiến thức hoàn toàn mới cơ mà.
Ai muốn biết đề thì xem ở mấy chủ đề : đề thi - KTNH nhé.

Bạn ơi, post lên nhé ^ ^, mình tìm mãi cũng chả thấy...plz!

R

Rika

Guest
6/12/07
5
0
0
Hà Nội
Thi tín dụng VPB

Bạn ơi! VPB gọi bạn đi thi ở chi nhánh nào thế. Có fải ở chi nhánh HN ko. Mình cũng nộp đơn thi tuyển ở đấy nhưng sao chưa thấy họ gọi đi thi nhỉ. Hay là mình rớt từ vòng loại hồ sơ rồi. :sad::sad:

Sửa lần cuối:
H

hoangvanx

Sơ cấp
7/8/07
18
0
1
Hà Nội
trong box này có mà bạn, bạn chịu khó vào tìm. Theo mình được biết từ nguồn của ông anh mình thi năm ngoái, thì đề có một câu lý thuyết là: Hãy thẩm định tư cách của ban lãnh đạo doanh nghiệp đến quyết định cho vay. chúc bạn vui vẻ. Chủ nhật này, mình cũng tham dự thi đấy

Mọi người có bít thi tín dụng ở vpbank, thì có phải thi cả tiếng anh ko, hay chỉ thi mình nghiệp vụ thôi vậy?

mình được biết, thì năm ngoái, họ chỉ thi nghiệp vụ NHTM thôi bạn ạ,

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
R

Rika

Guest
6/12/07
5
0
0
Hà Nội
Bạn ơi VPB chi nhánh nào goi bạn đi thi thế, mình cũng nộp hồ sơ thi tuyển ở chi nhánh HN mà chưa thấy họ gọi đi thi. Hay la mình bị out rồi.

H

hoangvanx

Sơ cấp
7/8/07
18
0
1
Hà Nội
ở Hà nội bạn ạ, bạn phải đến chỗ p206, tòa nhà Sao bắc, phố dã tượng, Lý thường Kiệt hà nội, xem có tên trong danh sách dự thi được dán ở đấy ko. Nếu có, thì chủ nhật, tức 9/1 đến thi ở khoa đại học tại chức, đại học bách khoa Hà nội. chúc vui vẻ

R

Rika

Guest
6/12/07
5
0
0
Hà Nội
Hic Hic

ở Hà nội bạn ạ, bạn phải đến chỗ p206, tòa nhà Sao bắc, phố dã tượng, Lý thường Kiệt hà nội, xem có tên trong danh sách dự thi được dán ở đấy ko. Nếu có, thì chủ nhật, tức 9/1 đến thi ở khoa đại học tại chức, đại học bách khoa Hà nội. chúc vui vẻ

Cám ơn bạn nhiều nhé, mình sẽ đến xem. Nếu có thì chết mình rồi vì mình chưa biết sẽ fải ôn cái j cả. Minh cứ tưởng người ta sẽ gọi điện thông báo vì đây là lần đầu mình dự tuyển mà.

N

nhung nguyen

Guest
27/9/07
11
0
0
ha tay
cho mình hỏi nhé!
Khi nào thì có đợt thi nữa vậy? có thể bảo mình không?
Mà các bạn xem thông tin thi tuyển ở đâu vậy, bảo mình với nhé
Cảm ơn các bạn nhiều.

J

junnie288108

Sơ cấp
27/11/07
41
0
6
36
HN
Hỏi về việc phỏng vấn ở GP bank

Em làm kế toán dn cũng hơn 3 năm rồi,dù chuyên ngàng là ngân hàng,hôm nay tự nhiên nhận được giấy gọi phỏng vấn vừa mừng vừa lo.Có anh chị nào từng pv ở GP bank cho em xin ít thông tin với ạ,không hiểu họ có cho thi luôn không?:cool2::mrstraetz:1luvu:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA