Mỗi tuần một chuyên đề

Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
T vua alo rui bạn ah. Các chị ấy bảo bọn minh chỉ có 1 vong phỏng vấn thui, các bạn ấy thi TTQT nên có 2 vòng phỏng vấn. Cố gắng đợi nốt tuần sau nhé hix, sao lau quá troi:025:

ấy ơi thử kể lại nguyên văn cuộc nc của ấy với chị fong nhân sự dc k?hj
thế ngoài thanh toán quốc tế ra còn vị trí nào có fvan lần 2 nữa k?
kế toán TC có fai fvan lần 2 k nhỉ?
thaks ấy

L

leebee

Sơ cấp
21/7/09
26
0
1
38
Hanoi
Tớ vừa gọi cho GP Bank. Các chị ý bảo cứ yên tâm,các chị ý chưa gọi ai cả,những ng đc gọi đi đều là những người đã có kinh nghiệm, khoảng cuối tuần này (bh chả phải cuối tuần sao) và đầu tuần sau sẽ cố gắng gọi hết những bạn pass. Cố lên cả nhà :wall:

T

TDTNH

Guest
23/7/09
339
0
0
hà nội
Thấy mỗi Maritime bank đống đa tuyển nhân sự thôi.
Mà tớ thấy mấy đứa bạn vào làm Agribank với Vietcombank chả qua đợt tuyển nào, thế mới hay chứ lị!

Sửa lần cuối:
M

meosieuin

Trung cấp
26/9/08
72
0
0
37
ha noi
ôi trời ơi mọi người ơi ai đã từng thi ngân hàng rùi cho em hỏi là vào phòng thi có được sử dụng điện thoại ko ạ, sao em thấy trên blogs có anh ý bảo là chuẩn bị sẵn 1 cái điện thoại có bộ nhớ trong coppy bài vô lúc nào thi ko nhớ thì lấy ra xem. người ta đi thi toàn thế, ôi thật ko ạ

M

meosieuin

Trung cấp
26/9/08
72
0
0
37
ha noi
có ai có kinh nghiệm thi giao dịch viên Maritime thì cho tớ bít với, hjx hjx

L

lethanh268

Guest
24/7/09
7
0
0
36
hà nội
có bạn nào được GP bank gọi vị trí kiểm toán nội bộ thì alo cho cả nhà với nhé, hehe

H

hmt2409

Sơ cấp
12/6/08
24
0
0
36
Hanoi
ôi trời ơi mọi người ơi ai đã từng thi ngân hàng rùi cho em hỏi là vào phòng thi có được sử dụng điện thoại ko ạ, sao em thấy trên blogs có anh ý bảo là chuẩn bị sẵn 1 cái điện thoại có bộ nhớ trong coppy bài vô lúc nào thi ko nhớ thì lấy ra xem. người ta đi thi toàn thế, ôi thật ko ạ

t ko biết ntn nhưng t nghĩ có điện thoại chả giải quyết được vấn đề gì, đề thi vào các NH ngoài kiến thức chung ra còn hỏi về các luật, quyết định ... lúc đấy mà giở ra thì có mà đến đêm, hơn nữa như 1 số NH thi viết là bài tính toán, mỗi bài đều khác nhau.
nếu ấy tự tin vào khả năng của mình, ấy hoàn toàn có thể đánh bại hết được các bạn khác dù là cùng đề

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
Thấy mỗi Maritime bank đống đa tuyển nhân sự thôi.
Mà tớ thấy mấy đứa bạn vào làm Agribank với Vietcombank chả qua đợt tuyển nào, thế mới hay chứ lị!

ừ cũng có nh như thế lắm, nhưng mà tình hình tài chính của họ lớn cơ hix hix

R

reginaze

Guest
20/7/09
33
0
0
36
hp
Bạn fongr vấn đc mấy hôm rồi, Tech ít nhất là 2 tuần, tớ thấy đc cái thi ngân hàng luyện cho tính kiên nhẫn và biết chờ đợi, dù là đợi trong mòn mỏi và vô vọng, hix. Tớ dạo nay hơi bi quan, tại đợt đầu lạc quan mà vẫn out hoài, thử xem bị quan có pass ko, hì
hic , sao giống tâm trạng tớ thế,đợi chờ mòn mỏi lại còn đang bị cúm nữa chứ, h1n1 thì toi....hic

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Huhu chả ai tư vấn cho tớ vụ học văn bằng 2 hay chứng chỉ nghiệp vụ ngân hàng ở cách đây mấy trang cả :(

R

reginaze

Guest
20/7/09
33
0
0
36
hp
có ai có kinh nghiệm thi giao dịch viên Maritime thì cho tớ bít với, hjx hjx
thi nghiệm vụ trắc nhiệm 20 câu, nội dung tổng hợp....2 bài tập viết ngắn ngắn...., tổng cộng là 22 câu
còn tiếng anh thì chắc nhiệm, điền từ, trả lời câu hỏi theo đoạn văn, dịch từ tiếng anh sang việt
nói chung thi viết thì không khó lám đâu , kiến thức vừa vừa là ok rùi

R

reginaze

Guest
20/7/09
33
0
0
36
hp
Huhu chả ai tư vấn cho tớ vụ học văn bằng 2 hay chứng chỉ nghiệp vụ ngân hàng ở cách đây mấy trang cả :(
bạn
học
nghiệp vụ ngân hàng cũng được , chăm chỉ học là cũng đủ trình thi vào ngân hàng. Bạn tớ nó chẳng học ngân hàng, học co 3 tháng tín dụng mà thi viết chô nào cũng qua , mỗi tội tạch ở vòng phỏng vấn...
có điều môtij số ngân hàng nhiễu sự đời phải có bằng ngân ngàn cơ ví dụ là đầu tư,ngoại thường....cho nên có các bàng để qua vòng hồ sơ đã, với lại học văn bàng 2 học 1 năm , có nhiều môn nên đương nhiên kiến thưc nó sẽ hơn 3 tháng rùi....
chẹp nhưng lại tốn thời gian hơn, tiền bạc , cơ hội, tuổi trẻ,,,VV,,,hehe
nếu là tớ học 3 tháng thui.......

P

phamthu87

Guest
24/7/09
13
0
0
Hanoi
Tớ vừa gọi cho GP Bank. Các chị ý bảo cứ yên tâm,các chị ý chưa gọi ai cả,những ng đc gọi đi đều là những người đã có kinh nghiệm, khoảng cuối tuần này (bh chả phải cuối tuần sao) và đầu tuần sau sẽ cố gắng gọi hết những bạn pass. Cố lên cả nhà :wall:

bạn t được gọi này. Chả có tí kinh nghiệm nào luôn í :D

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
bạn
học
nghiệp vụ ngân hàng cũng được , chăm chỉ học là cũng đủ trình thi vào ngân hàng. Bạn tớ nó chẳng học ngân hàng, học co 3 tháng tín dụng mà thi viết chô nào cũng qua , mỗi tội tạch ở vòng phỏng vấn...
có điều môtij số ngân hàng nhiễu sự đời phải có bằng ngân ngàn cơ ví dụ là đầu tư,ngoại thường....cho nên có các bàng để qua vòng hồ sơ đã, với lại học văn bàng 2 học 1 năm , có nhiều môn nên đương nhiên kiến thưc nó sẽ hơn 3 tháng rùi....
chẹp nhưng lại tốn thời gian hơn, tiền bạc , cơ hội, tuổi trẻ,,,VV,,,hehe
nếu là tớ học 3 tháng thui.......

Uhm một số bạn cũng hay bảo tớ là học nghiệp vụ cho nó tiết kiệm thời gian nhưng tớ băn khoăn mỗi chỗ chỉ có chứng chỉ sợ nó loại hồ sơ từ đầu vì bằng ĐH của tớ chỉ là bằng QTKD chuyên ngành Quản trị Du lịch - Khách sạn.

M

meouon

Guest
31/7/09
25
0
0
Hà nội
có bạn nèo nộp TTQT tienphongbank đợt trc mà bi h mới được gọi đi thi ko?
Tớ nộp lần trc nhưng bị quá hạn, h tự dưng được gọi đi thi. Có bạn nèo giống tớ thì check mail đi nhá!
Gọi thi vị trí TTQT nhưng thêm dòng chữ in đậm: "Nếu ứng viên nào quan tâm đến vị trí Nhân viên kinh doanh thì sẽ làm bài thi chuyên môn cho vị trí này". Ko bít có giống mọi người lần trước ko? T.T

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Đi nộp hồ sơ ở Maritime có bị lôi ra kiểm tra chiều cao như Sacom không các bạn ơi???

A

anhdao291287

Guest
23/6/09
31
0
0
36
Hà Nội
thi nghiệm vụ trắc nhiệm 20 câu, nội dung tổng hợp....2 bài tập viết ngắn ngắn...., tổng cộng là 22 câu
còn tiếng anh thì chắc nhiệm, điền từ, trả lời câu hỏi theo đoạn văn, dịch từ tiếng anh sang việt
nói chung thi viết thì không khó lám đâu , kiến thức vừa vừa là ok rùi

Mình định đăng kí gdv bên Maritime, bạn cho mình hỏi nvụ ôn nh môn gì, TA thì là TA chuyên ngành, hay TA chung chung???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA