Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
có bạn nèo nộp TTQT tienphongbank đợt trc mà bi h mới được gọi đi thi ko?
Tớ nộp lần trc nhưng bị quá hạn, h tự dưng được gọi đi thi. Có bạn nèo giống tớ thì check mail đi nhá!
Gọi thi vị trí TTQT nhưng thêm dòng chữ in đậm: "Nếu ứng viên nào quan tâm đến vị trí Nhân viên kinh doanh thì sẽ làm bài thi chuyên môn cho vị trí này". Ko bít có giống mọi người lần trước ko? T.T
Giống tớ hôm thi ngày 27/08. Cứ tưởng đến thi TTQT họ lại bảo TTQT chỉ cần 1 ngưởi mà tuyển đc rồi, nhừng vì các em toàn là những hồ sơ xuất sắc nên gọi đến thi, nếu ai quan tâm đến vị trí nhân viên kinh doanh thì làm bài nghiệp vụ hôm nay luôn, ai muốn bảo lưu kết quả đợi đến khi ngân hàng cần thêm TTQT thì sẽ gọi đến sau làm bài thi nghiệp vụ, đứa nào cũng bực mình nhưng đều đăng ký thi nhân viên kinh doanh vì biết cái TTQT đến lúc nào nó mới tuyển, 2 ngày sau có kết quả luôn, 1/9 fỏng vấn, gọi đến đông lắm, nhiều đợt, hỏi về nghiệp vụ tín dụng, xong đúng 1 tuần gửi mail cho tớ bảo cảm ơn nhưng bạn không phù hợp ( tớ thi điểm cao nhất nên cứ đinh ninh là đỗ,huhu). Bạn tìm đề IQ và GMAT thì vào FPT, tin tớ đi thế nào cũng trúng tủ. Đề thi tiếng anh của nó kinh khủng lắm đó, bạn cứ xem điểm trên website thì biết, chẳng mấy đứa làm nổi 50% đâu. Nhưng túm lại cuối cùng thì nó vẫn cần con trai hoặc có kinh nghiệm.

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
mấy bác thi GP ơi, tớ vừa gọi lên HR thì các c ấy bảo trong hnay sẽ liên lạc hết với các bạn trúng tuyển để tuần tới đi làm.hj
bạn nào dc gọi rồi thì thbao để cả nhà chúc mừng nhé

B

bonnob

Trung cấp
18/8/09
72
0
0
Hanoi
mấy bác thi GP ơi, tớ vừa gọi lên HR thì các c ấy bảo trong hnay sẽ liên lạc hết với các bạn trúng tuyển để tuần tới đi làm.hj

tim đập chân run hix hix

L

lethanh268

Guest
24/7/09
7
0
0
36
hà nội

huhu.sợ wa, mãi mà không thấy động tĩnh gì là sao nhỉ..hichic

C

chuotngay

Guest
7/8/09
13
0
0
Hanoi
Uhm một số bạn cũng hay bảo tớ là học nghiệp vụ cho nó tiết kiệm thời gian nhưng tớ băn khoăn mỗi chỗ chỉ có chứng chỉ sợ nó loại hồ sơ từ đầu vì bằng ĐH của tớ chỉ là bằng QTKD chuyên ngành Quản trị Du lịch - Khách sạn.[/QUOT

Bạn học trường nào thế? Tớ cũng học quản trị kinh doanh KS - DL đây, nhưng tớ ra trường năm 2006 và đã học văn bằng 2 kế toán trường kinh tế quôc dân. Đợt vừa rồi tớ thi GPbank nộp mỗi băng QTKD KS - DL thôi vì bằng kinh tế thì cuối năm nay tờ mới xong. THế mà họ vẫn gọi đi thi mà qua đc vòng thi viết đây. Hôm phong vấn tớ k đi vì có tin là đã trúng vào Lienvietbank. Hix, vậy mà có chút trục trặc giờ vẫn chưa đi làm ở NH, chả hiểu có vấn đề j nữa, đang tiếc sao k đi pv GP đây.
Tóm lại theo tớ thì k fai học VB2 đâu, mất thời gian lắm, tớ học gần 3 năm rồi đấy, mà tớ học hầu hết các ngày kể cả chủ nhật (chứ bt họ quản cáo là 2,5năm nhưng toàn 4 năm đấy). Bạn học 3 tháng cũng đc. Nếu bạn xác định làm GDV thì chỉ cần thế thôi.

A

anhdao291287

Guest
23/6/09
31
0
0
36
Hà Nội
Có bạn nào biết Tech đòi bg nộp TOEIC ko, hqua mình đi thi vìa, bài làm cũng khả quan nên bg phải luyện TOEIC cấp tốc. Đầu tiên thấy chỉ cần 300-400 nên cũng yên tâm, nhưng nghe đứa bạn nói, Tech trả lương theo điểm TOEIC, thế là thấy sờ sợ.

M

meosieuin

Trung cấp
26/9/08
72
0
0
37
ha noi
t ko biết ntn nhưng t nghĩ có điện thoại chả giải quyết được vấn đề gì, đề thi vào các NH ngoài kiến thức chung ra còn hỏi về các luật, quyết định ... lúc đấy mà giở ra thì có mà đến đêm, hơn nữa như 1 số NH thi viết là bài tính toán, mỗi bài đều khác nhau.
nếu ấy tự tin vào khả năng của mình, ấy hoàn toàn có thể đánh bại hết được các bạn khác dù là cùng đề

hihi thì tớ đọc thấy thế nên mới hỏi vì đây là lần đầu tiên tớ đi thi nên run wá :022:

M

meosieuin

Trung cấp
26/9/08
72
0
0
37
ha noi
thi nghiệm vụ trắc nhiệm 20 câu, nội dung tổng hợp....2 bài tập viết ngắn ngắn...., tổng cộng là 22 câu
còn tiếng anh thì chắc nhiệm, điền từ, trả lời câu hỏi theo đoạn văn, dịch từ tiếng anh sang việt
nói chung thi viết thì không khó lám đâu , kiến thức vừa vừa là ok rùi

ôi thế bạn thi Maritime rùi à? thế đã đi làm chưa vậy? mình sắp thi đợt này nhưng là lần đầu tiên nên run quá, ko biết gì cả :kopfpatsc , rùi lại còn học trái ngành cho nên ôn loạn cả lên, cho tớ xin ít kinh nghiệm khi ôn thi và kinh nghiệm đi thi của bạn được ko. :046: giúp tớ với nhé

V

voiconchauphi1411

Cao cấp
1/8/09
228
0
0
36
Hà nội
Sao chỉ có TTQT là fỏng vấn lần 2 thế, bọn tớ lại fải đợi tiếp à? Lần này hy vọng là nhanh hơn, chẳng nhẽ các vị trí khác đi làm hết mà thiếu mất thanh toán quốc tế nhỉ? ( nói dại, lại trượt nữa thì nhục mặt)

H

hatrang55899

Guest
8/5/09
9
0
0
36
Hà Nội
Còn có nửa ngày nữa :(

Q

Quynh mam

Guest
16/6/09
96
0
0
36
ha noi
Sao chỉ có TTQT là fỏng vấn lần 2 thế, bọn tớ lại fải đợi tiếp à? Lần này hy vọng là nhanh hơn, chẳng nhẽ các vị trí khác đi làm hết mà thiếu mất thanh toán quốc tế nhỉ? ( nói dại, lại trượt nữa thì nhục mặt)

uh.tớ cũng hỏi là gọi đi fvan lần 2 hay đi làm luôn hả c? thì c ấy bảo TTQT lấy ít nhất nên fai lọc cho kỹ nên fvan 2 vòng, các vitri khác đi làm luôn
ấy cố lên!goodluck

B

bupbebanggia

Guest
20/8/09
27
0
0
HN
hum nay tớ đi pv vòng cuối seabank về rùi, trượt rùi bà kon ạ, chán chả bùn chít

V

vickypham

Trung cấp
6/9/09
77
0
0
Hanoi
Uhm một số bạn cũng hay bảo tớ là học nghiệp vụ cho nó tiết kiệm thời gian nhưng tớ băn khoăn mỗi chỗ chỉ có chứng chỉ sợ nó loại hồ sơ từ đầu vì bằng ĐH của tớ chỉ là bằng QTKD chuyên ngành Quản trị Du lịch - Khách sạn.[/QUOT

Bạn học trường nào thế? Tớ cũng học quản trị kinh doanh KS - DL đây, nhưng tớ ra trường năm 2006 và đã học văn bằng 2 kế toán trường kinh tế quôc dân. Đợt vừa rồi tớ thi GPbank nộp mỗi băng QTKD KS - DL thôi vì bằng kinh tế thì cuối năm nay tờ mới xong. THế mà họ vẫn gọi đi thi mà qua đc vòng thi viết đây. Hôm phong vấn tớ k đi vì có tin là đã trúng vào Lienvietbank. Hix, vậy mà có chút trục trặc giờ vẫn chưa đi làm ở NH, chả hiểu có vấn đề j nữa, đang tiếc sao k đi pv GP đây.
Tóm lại theo tớ thì k fai học VB2 đâu, mất thời gian lắm, tớ học gần 3 năm rồi đấy, mà tớ học hầu hết các ngày kể cả chủ nhật (chứ bt họ quản cáo là 2,5năm nhưng toàn 4 năm đấy). Bạn học 3 tháng cũng đc. Nếu bạn xác định làm GDV thì chỉ cần thế thôi.

Tớ học ở Viện ĐH Mở HN - Khoa Du lịch :) Thực tình là tớ muốn vào ngân hàng làm việc và phát triển lên chứ không phải là làm giao dịch viên mãi mãi, vì thế mới có phần phải suy nghĩ. Còn để thi GDV thì đúng là không cần có bằng về ngân hàng họ vẫn sẽ gọi. Tớ quyết định chiều nay đi đăng ký ôn thi VB2 rồi. Ngày trước là 2-3 năm nhưng bây h thời gian đào tạo chỉ còn có 1.5 năm đối với những người đã tốt nghiệp khối kinh tế, ai ngày trước học không chuyên kinh tế mới phải học 3 năm.

Cảm ơn bạn đã tư vấn nhé. Chúc bạn sớm nhận được thông báo đi làm ở Liên Việt :1luvu:

T

trangkum

Guest
3/9/09
12
0
0
37
Hà Nội

Bạn ơi, trong hôm nay là họ gọi tất cả các vị trí luuon hả bạn? Cả GDV, CVKH, TTQT,.. luôn hả bạn?
trời ơi, hồi hộp rụng cả tim luôn..
mà sao ko thấy cái điện thoại của mình đổ chuông nhỉ..:025:

M

meouon

Guest
31/7/09
25
0
0
Hà nội
Giống tớ hôm thi ngày 27/08. Cứ tưởng đến thi TTQT họ lại bảo TTQT chỉ cần 1 ngưởi mà tuyển đc rồi, nhừng vì các em toàn là những hồ sơ xuất sắc nên gọi đến thi, nếu ai quan tâm đến vị trí nhân viên kinh doanh thì làm bài nghiệp vụ hôm nay luôn, ai muốn bảo lưu kết quả đợi đến khi ngân hàng cần thêm TTQT thì sẽ gọi đến sau làm bài thi nghiệp vụ, đứa nào cũng bực mình nhưng đều đăng ký thi nhân viên kinh doanh vì biết cái TTQT đến lúc nào nó mới tuyển, 2 ngày sau có kết quả luôn, 1/9 fỏng vấn, gọi đến đông lắm, nhiều đợt, hỏi về nghiệp vụ tín dụng, xong đúng 1 tuần gửi mail cho tớ bảo cảm ơn nhưng bạn không phù hợp ( tớ thi điểm cao nhất nên cứ đinh ninh là đỗ,huhu). Bạn tìm đề IQ và GMAT thì vào FPT, tin tớ đi thế nào cũng trúng tủ. Đề thi tiếng anh của nó kinh khủng lắm đó, bạn cứ xem điểm trên website thì biết, chẳng mấy đứa làm nổi 50% đâu. Nhưng túm lại cuối cùng thì nó vẫn cần con trai hoặc có kinh nghiệm.

thank ay nha'! Tớ cũng thấy nó tuyển dụng kì kì nên ko đặt niềm tin hi vong mấy, đi cho bít, ở nhà đến mụ đầu rùi :wall:

A

abetterday16947ktc

Guest
12/7/09
85
0
0
Hà Nội
Có bạn nào đc Sacom gọi thi đợt 2 chưa vậy? Chờ lâu quá cơ, hic:025:hic

Y

yohanna

Trung cấp
25/6/09
88
0
0
Hà Nội
Tớ học ở Viện ĐH Mở HN - Khoa Du lịch :) Thực tình là tớ muốn vào ngân hàng làm việc và phát triển lên chứ không phải là làm giao dịch viên mãi mãi, vì thế mới có phần phải suy nghĩ. Còn để thi GDV thì đúng là không cần có bằng về ngân hàng họ vẫn sẽ gọi. Tớ quyết định chiều nay đi đăng ký ôn thi VB2 rồi. Ngày trước là 2-3 năm nhưng bây h thời gian đào tạo chỉ còn có 1.5 năm đối với những người đã tốt nghiệp khối kinh tế, ai ngày trước học không chuyên kinh tế mới phải học 3 năm.

Cảm ơn bạn đã tư vấn nhé. Chúc bạn sớm nhận được thông báo đi làm ở Liên Việt :1luvu:
Chính xác đấy. Ôn vài ba tháng chỉ có thể đỗ. Còn muốn thăng tiến và trụ lâu thì phải có bằng chính quy bạn ạ. Tất nhiên là còn nhiều yếu tố khác như: trình độ cá nhân; quan hệ; tiền tệ....Chúng mình thiếu cái nào thì phải bù bằng cái khác thui. Tớ cũng đang xem xét tình hình để 2 tuần nữa đăng kí VB2 ở HVNH. Ấy đăng kí học buổi tối hay t7, cn?

N

nguyenthuydungnh

Cao cấp
7/9/09
281
0
0
Hà Nội

oi, chet em rui, doi mai sao ko thay GP goi nhi? chac truot rui, huhu:025:sao toan that bai the nay:025:

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA