Tổng hợp các nội dung liên quan đến việc thi tuyển vào ngân hàng!

• Thread starter mechipchip
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
S

saviola

Guest
9/10/09
44
0
0
hà nội
theo lịch dự kiến là 1/1 đi làm, nhưng hình như mọi ng đều được nghỉ ngày đấy mà, hnao thì chính thức đi làm mọi người nhỉ?

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
Box mình có ai thi Vietinbank đợt 28/11 đc gọi pv chưa?
Đc gọi rồi thi lên tiếng để mình còn tìm cơ hội khác nhe!!
Thank các bác trước nha!!!

M

meocoicmh

Guest
26/10/08
49
0
0
HA NOI
Box mình có ai thi Vietinbank đợt 28/11 đc gọi pv chưa?
Đc gọi rồi thi lên tiếng để mình còn tìm cơ hội khác nhe!!
Thank các bác trước nha!!!
Tớ cũng đang đợi, nếu hôm nay chưa gọi pv thì chắc phải tuần sau, Không thì nghĩ đến trường hợp xấu nhất là out rùi. Hu hu

H

hoasenden

Guest
31/10/09
2
0
0
ha noi
Có bác nào có kinh nghiệm thi scb ( ngân hàng TMCP Sài Gòn) rồi chia sẻ cho em với!!
Em sắp thi vtri kế toán, ko biết dạng đề thế nào???
Thank các bác nhiêu`!!!!

hồi đầu mình mới ra trường cũng thử sức thi ở scb.lương lậu ở đây khá cao đấy. nhưng cũng hơi vất vả. thi gồm 2 môn, tiếng anh và nghiệp vụ.
tiếng anh thi nhưng chỉ là điều kiện chủ yếu bạn phải làm tốt nghiệp vụ mới có khả năng đỗ
theo mình nhớ đế kế toán gồm ba phần?
phần 1 họ cho hạch toán sẵn và mình chỉ ra lỗi sai.
phần 2 là câu lthuyết. đợt mình thi là vế kế toán tiền gửi
Phần 3 là họ bắt mình hạch toán các nghiệp vụ ra chừng 10 ngvu thì phải
đợt mình thi ra nhiều về TS, ccu dcu lắm.
nếu bạn quyết tâm thi đỗ thì mình khuyên là bạn nên đọc kỹ tất cả các nghiệp vụ của kế toán ngân hàng vì đề khá rộng, nếu đỗ phỏng vấn cũng hỏi chủ yếu toàn nghiệp vụ thôi.
chúc bạn thi tốt

T

tinhcau10

Sơ cấp
21/8/09
35
0
0
ha noi
chiều nay Vietinbank gọi rồi! Nhg bảo minh` đến lấy giấy báo chứ chưa nói hôm nào pv cả:wall::wall:

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
Tớ cũng thi Oceanbank đợt vừa rồi. Đứa bạn tớ thi đợt trước mình (hình như là đợt tháng 8), nó bảo người ta ở đấy thì dặn là 1 tuần sau các em xem kết quả trên Web nhưng mà hơn 20 ngày sau mới thấy có. Tớ chả biết là đến khi nào, nhưng chắc cũng phải hơi lâu lâu. Đành đợi vậy!

Ocean Bank vừa nhắn tin báo lịch phỏng vấn đấy. Sáng ngày 19/12 đối với vị trí Huy động vốn.

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
Hic sáng 19/12 phỏng vấn Ocean Bank và thi SCB cùng 1 lúc, mọi người có thể khuyên tớ nên thế nào ko? Ocean Bank hay SCB cái nào hơn?

T

teenlibra2909

Guest
22/9/09
41
0
0
36
Ha Noi
À có ai biết SCB chi nhánh Thăng Long là ở đâu ko? Mình tìm mãi ko thấy.

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
Tớ vào web mà vẫn chưa thấy gì bạn ơi. Chả hỉu đến lúc nào mới có kết quả đây. :022:

Hi. Lúc hơn 5h chiều nay ocean cũng nhắn tin cho tớ 10h30 sáng 19/12 đến phỏng vấn.:004: Không bít thế nào nhỉ? Hi. Mong rằng may mắn sẽ gõ cửa chúng ta:015:

T

trinhdao0211

Guest
23/3/09
36
0
0
36
Nam Định
vừa xem bóng đá xong chứ. Nản......

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Ocean Bank vừa nhắn tin báo lịch phỏng vấn đấy. Sáng ngày 19/12 đối với vị trí Huy động vốn.

Uh. Tớ cũng nhận được tin nhắn lúc hơn 5h. Nhân box mình có nhiều người đi phỏng vấn ở Oceanbank, các bạn nào có kinh nghiệm pv ở đây rồi, làm ơn chia sẻ cho bọn tớ với! Bạn voiconchauphi lâu rồi không thấy để nhờ bạn ấy cho xin ít kinh nghiệm nhỉ!

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
vừa xem bóng đá xong chứ. Nản......

Tớ cũng vừa xem xong. Chẳng có gì để nói ngoài câu "Maylaysia thắng cũng xứng đáng", thật thất vọng.
À, bạn đã chuẩn bị gì cho pv ở Oceanbank chưa? Bạn pv vị trí gì vậy? Tớ pv kinh doanh ngoại tệ. Đây là lần đầu tớ đi thi với pv ở vị trí này, lo lắng quá, tại thất nghiệp lâu rồi mà:015:

B

banshee

Guest
18/11/08
18
0
0
HN
Tớ cũng vừa viết pm hỏi kinh nghiệm của bạn voiconchauphi nhưng sợ là bạn ấy bận nên k vào web. Hi vọng bạn ấy nhận được email thông báo có private message để vô đây.

L

letuoanh

Trung cấp
26/9/09
58
0
0
36
Ha Noi
Tớ cũng vừa viết pm hỏi kinh nghiệm của bạn voiconchauphi nhưng sợ là bạn ấy bận nên k vào web. Hi vọng bạn ấy nhận được email thông báo có private message để vô đây.

Hi vọng là vậy, ngày kia đi pv rồi mà. Mong là sẽ suôn sẻ!

T

thanhhang87

Guest
5/8/09
122
0
0
36
ha noi
À có ai biết SCB chi nhánh Thăng Long là ở đâu ko? Mình tìm mãi ko thấy.

tớ cũng tìm ko thấy, hình như là chưa mở đâu, chắc đang trong dạng tiềm ẩn, hihi, thấy nó tuyển tất cả các vị trí, có lẽ bao h tuyển đủ nhân viên thì mới khai trương đấy bạn ạ

C

chi2703

Guest
2/9/09
34
0
0
Van QUan
Đi làm bận quá, hôm nay mới tranh thủ online được. Mình mặc dù cực hiếm comment gì trên dđ nhưng rất chăm đọc bài của các bạn, và mình đã học hỏi được rất nhiều từ dđ. Mình đã thi đỗ vào Sacombank rồi các bạn ah. Qua đây cho mình gửi lời biết ơn sâu sắc tới các bạn, đặc biệt là bạn TDTTH, bạn qchip, bạn Trần Hiếu. Các bạn là những người đã giúp đỡ, động viên mình rất nhiều. Không biết dùng lời nào để diễn tả niềm vui của mình khi đỗ vào NH. Chúc các bạn đã đỗ thì làm tốt cv của mình, còn những bạn đang cố gắng để vào NH thì sẽ thi đỗ.

N

Neo11

Guest
9/9/09
73
0
0
ha noi
Tớ được NHNN gửi cái thông báo điểm của mình. Trong đó ghi anh chị đã "Đạt" trong kì thi tuyển công chức. Và có phần ghi chú người trúng tuyển là người đạt và tính từ người có tổng số điểm cao nhất cho đến hết chỉ tiêu được tuyển theo chuyên ngành đăng kí. Vì vậy chưa chắc các bạn đi khám sức khỏe(người đạt) đã trúng tuyển đâu:026:

T

thjenthan

Guest
17/7/09
24
0
0
36
Hanoi
Bạn nào đã từng thi vị trí GDV tại NH An Bình cho mình hỏi cấu trúc đề thi và thời gian như thế nào?? Mình cảm ơn

Thi IQ bằng Eng 30p
Sau đó thi nghiệp vụ luôn:
- 1 câu hỏi tình huống
- 2 câu tự luận: mình nhớ có 1 câu là: làm thế nào để các NH gia tăng lợi nhuận ;)) (câu này hơi chuối)
- Bài tập kế toán ngân hàng khá đơn giản và 1 bài tập sắp xếp lại bảng cân đối kt nữa
Phỏng vấn nữa, hội đồng gồm 5 người: 1 trưởng phòng kế toán, 1 phó phòng, 1 trưởng phòng tín dụng khách hàng cá nhân, 2 ng nữa tớ k rõ. Nội dung hỏi thì như các NH khác vẫn thường hỏi, và tùy người trả lời nữa (có ng ngồi cả 30p k thấy ra, nhưng cũng k đỗ, tớ thì 5p rùi bị đuổi ra)
À, có chị Hương phó phòng cũng pv và quản lý trực tiếp các gdv, chị ấy tính hay lắm, tớ rất quý :x :">
Hồi tớ thi đợt tháng 7 là như thế, tớ đi làm ở đó 1 time rùi chuyển qua NH khác rùi!

May mắn nha bạn!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA